PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มัวแต่คิด โดนขาบไปกินซะละ

Tuksido
11th January 2012, 18:52
คือผมมีเรื่องเล่าจากประสบการณ์ของตนเองนะ
คือผมชอบ ญ คนหนึ่ง ซึ่งก็ได้บอกรักไปตรงๆแต่เค้าปฏิเสธ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร พอนานๆไปความคิดเดิมๆก็เริ่มกับมาไม่รู้ว่ามันมาตอนไหน แล้ววันหนึ่งเธอก็มาทักเฟสว่า
นายยังชอบเราอยู่ไหม ผมเลยตอบไปว่า ไม่อะ ไม่ได้ชอบแล้ว ซึ่งในใจผมว่า ไม่น่าตอบอย่างนี้เลย :sweat หลังจากนั้นอีกหนึ่งวันเธอก็โดนบอกเลิกจากแฟนของเธอ ผมถึงกะสะใจนะ :o
จนเธอเสียใจมากและเธอก็ต้องการค้นหาความรักที่แท้จริง โดยหาแฟนใหม่ คนแรกเค้ามีแฟนแล้ว คน2ยังไม่คิดถึงเรื่องนี้ เธอจึงบ่นในเฟสประมาณว่า
ฉันมันไม่ดีตรงไหน ‎# ได้ยินไหม เสียงใจฉัน มันกำลังบอกรัก เทออยู่ จนคนที่3ซึ่งก็เป็นแฟนกัน
ส่วนตัวผม เพราะความไม่กล้า กลัว จึงทำให้ผมต้องเป็นแบบนี้ เศร้านะแต่ไม่ถึงกับร้องไห้
และผมก็ฝากบอกทุกคนด้วยว่า ชอบใครก็บอกไปเลย อย่ามัวชักช้าเดี๋ยวเป็นแบบผม

ปล.มันเป็นแค่เรื่องเล่าและเศร้าไปพร้อมกัน:dash:dash:dash

Veeliving
11th January 2012, 19:13
เสียใจด้วยนะครับ ^^'

LeiTo
11th January 2012, 21:09
เหมือนผมเลยเมื่อก่อน แอบมองทุกวัน ยิ้มให้ สุดท้าย อด...

neothehero
11th January 2012, 23:55
ผมก็ไม่กล้าบอกรักสักที แต่ของผมถือว่าเป็นกรณีที่โชคดี
เกือบ 7 ปีที่จากกัน จนกระทั่งมาเจอในเฟส
แล้วก็สืบรู้ว่าเค้าได้เลิกกับแฟนมา ผมเลยถือโอกาศบอกเลย
ตอนแรกเหมือนเธอยังไม่ค่อยเปิดใจ คุยๆกันไปตอนนี้ก็รักกันดีมา 1 ปีแล้วครับ

Ciaza
12th January 2012, 19:10
ผมเข้าใจดีนะครับ เพราะ เราก็หัวอกเดียวกัน คงแค้นตัวเองมากสินะที่ มัวแต่หงึกๆ หงักๆ
ตอนนี้ผมยังค่อยๆ ทำใจได้ๆ ทีละนิดแล้วครับ ค่อยๆให้เวลาเป็นตัวช่วยเราไปเลื่อยๆครับ