PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะชื้อจอคอม 1080 P

basz17
12th January 2012, 12:17
อยากได้ขนานไม่เกิน 21 นิ้วอ่ะครับ เพราะ 23 มันไปใหญ่ไป เล่น SF ลำบาก

ไปเจอของ benQ มา มันจะดีไหมอ่ะ เลยมาถามดู เพื่อใครจะแนะนำให้ทีนะว่าเอาอันไหนดี

ขอบคุณ

poowangdee
12th January 2012, 12:27
ตามชอบเลยครับ แต่ 21.5 บางรุ่นจะมีปัญหากะการปรับระดับภาพนะครับ ขอเทสที่นั่นไปเลย

Xgenza
12th January 2012, 13:12
จอที่เป็น full hd ส่วนมากจะมีขนาด 21.5" ขึ้นไปครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบเลยครับ

basz17
12th January 2012, 14:20
จอที่เป็น full hd ส่วนมากจะมีขนาด 21.5" ขึ้นไปครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบเลยครับ

เหรอครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้เลยเหรอ กลัวชื้อมาแล้วไม่ดีจริง เซอร์วิสหายากอะไรไม่ประมาณเนี้ย 21.5 กำลังดีครับ คุณแนะทีครับ แต่ขอไม่แพงมากก็ดีนะ ต้องแบ่งตังไปชื้อ บัตร คอนเสิร์ต snsd อีก อิอิ

ขอบคุณ

sattawat1979
12th January 2012, 20:58
เหรอครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้เลยเหรอ กลัวชื้อมาแล้วไม่ดีจริง เซอร์วิสหายากอะไรไม่ประมาณเนี้ย 21.5 กำลังดีครับ คุณแนะทีครับ แต่ขอไม่แพงมากก็ดีนะ ต้องแบ่งตังไปชื้อ บัตร คอนเสิร์ต snsd อีก อิอิ

ขอบคุณ

แนะนำ SAMSUNG ครับ ผมใช้อยู่ ภาพสวยดีครับ

แต่ตอนซื้ออย่าลืมขอเค้า test dead pixel ด้วยนะครับ ตอนผมซื้อยืน test อยู่นานเลยล่ะครับ

ส่วนใหญ่จะมี dead pixel แทบทุกจอเลย อย่างน้อยก็จอละ 1 จุด ต้องตาดีๆ คอยสังเกตนานๆ :sweat

สรุปว่าวันนั้น ผม test ทุกจอในร้านเลย พบว่ามีที่สมบูรณ์แบบจริงๆแค่จอเดียว ก็เลยเอาจอนั้นแหละ - -''

hotnoom555
12th January 2012, 21:01
ใช้ NVIDIA control panel ปรับเอาครับ

tonetone1
12th January 2012, 21:01
แนะนำ SAMSUNG ครับ ผมใช้อยู่ ภาพสวยดีครับ

แต่ตอนซื้ออย่าลืมขอเค้า test dead pixel ด้วยนะครับ ตอนผมซื้อยืน test อยู่นานเลยล่ะครับ

ส่วนใหญ่จะมี dead pixel แทบทุกจอเลย อย่างน้อยก็จอละ 1 จุด ต้องตาดีๆ คอยสังเกตนานๆ :sweat

สรุปว่าวันนั้น ผม test ทุกจอในร้านเลย พบว่ามีที่สมบูรณ์แบบจริงๆแค่จอเดียว ก็เลยเอาจอนั้นแหละ - -''
ผมก็เหมือนกันครับพาเพื่อนไปดูจอช่วยกันหาแบบว่า photo huntเลย เปลี่ยนไป2จอ - -*

sattawat1979
12th January 2012, 21:08
ผมก็เหมือนกันครับพาเพื่อนไปดูจอช่วยกันหาแบบว่า photo huntเลย เปลี่ยนไป2จอ - -*

ใช่ครับ ไม่น่าเชื่อว่าร้านใหญ่โตขนาดนั้น แต่มีจอสมบูรณ์ 100% แค่จอเดียว - -

แต่บางคนเค้าก็ไม่เรื่องมากนะ มี 1-2 จุด ก็ไม่เป็นไร

ผมเรื่องมากเองล่ะครับ แค่จุดเดียวก็ยอมรับไม่ได้ มันไม่สบายใจ -..-