PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชื่อเกมเก่าๆครับ อยากรู้มากเลย

zyndrome
12th January 2012, 21:50
คือลักษณะเกมเป็นเกมactionเดินตะลุยด่านเหมือนmetal slug
แต่ตัวเอกจะเป็นเหมือนคนก่อสร้างญี่ปุ่น ที่ใส่เสื้อกล้าม ใส่หมวกวิศวกรสีเหลืองๆ ถือค้อน เดินลุยสู้ไปเรื่อยๆ
ที่จำได้มีเท่านี้ครับ คือเคยเล่นตั้งแต่สมัยประถมเห็นจะได้
เป็นเกมSFC เสียบตลับเล่นครับ จำได้เคยไปเช่ามาเล่นสมัยเด็กตลับละ10บาทเหอๆ คลาสสิคจริงๆ ใครพอจะจำได้ไหมครับ :):):)

linker19191
14th January 2012, 21:58
ใส่หมวกวิศวกรด้วยเหรอ? - -* ผมเคยเห็นแต่ช่างไม้เลยนะ ใช้ค้อนตีผ่านด่านไปเรื่อยๆ แต่ก็อยู่ใน SFC อ่ะครับ

The_O
14th January 2012, 22:43
เคนซังช่างไม้หรือ Ganbare Daiku no Gensan ครับ