PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การรักคนที่มีปมต้องทำยังไงครับ

supermog123
12th January 2012, 23:42
ผมหลงรักผู้หญิงคนหนึ่ง ผแต่ผู้หญิงคนนั้นเคยมี แฟนแต่แฟนเขาเสียไปได้ 1 ปี กว่าๆ เเล้ว เขายังไม่ลืม ๑๑๑๑๑ จะมีวิธีใดที่จีบติดมั้งครับ

LoVEGothic
13th January 2012, 00:05
โจทย์ข้อนี้ยากน้ะครับ ผมคิดว่า จขกท.คงรับได้ข้อ1ได้ที่เคยมีอะไรกับแฟนเก่ามาก่อน ส่วนข้อ2 ที่แฟนเขาเสียแล้วทำใจลืมไม่ได้ อันนี้ผมก็ไม่รุ้จริงๆ ถ้าเป็นเรา เราก็ทำใจไม่ได้ใช่ไหมล่ะแต่ถ้าเป็นผมผมจะรอจนกว่าเขาจะทำใจได้ซะก่อน แล้วค่อยจีบเอา ถ้าเราไปจีบเขาตอนนี้มันเหมือนกับเราเห็นแก่ตัวเกินไปทั้งๆที่แฟนเขาที่เสียไป เราควรจะไปปลอบเขามากกว่าไปจีบนะตอนนี้

อดทนรอไว้นะครับถ้าอยากคบกับเขาคนนี้จริงๆ:bye

supermog123
13th January 2012, 12:47
โจทย์ข้อนี้ยากน้ะครับ ผมคิดว่า จขกท.คงรับได้ข้อ1ได้ที่เคยมีอะไรกับแฟนเก่ามาก่อน ส่วนข้อ2 ที่แฟนเขาเสียแล้วทำใจลืมไม่ได้ อันนี้ผมก็ไม่รุ้จริงๆ ถ้าเป็นเรา เราก็ทำใจไม่ได้ใช่ไหมล่ะแต่ถ้าเป็นผมผมจะรอจนกว่าเขาจะทำใจได้ซะก่อน แล้วค่อยจีบเอา ถ้าเราไปจีบเขาตอนนี้มันเหมือนกับเราเห็นแก่ตัวเกินไปทั้งๆที่แฟนเขาที่เสียไป เราควรจะไปปลอบเขามากกว่าไปจีบนะตอนนี้

อดทนรอไว้นะครับถ้าอยากคบกับเขาคนนี้จริงๆ:bye

ขอบคุณครับผม

KOLEM
13th January 2012, 19:43
เสียบเลยช่วงเวลานี้ดีที่สุด อย่าทำเป็นคนดีมากนักเลย

ถ้าเวลาคุยกับอย่าคุยแต่เรื่องเศร้าๆ อย่าคุดคุ้ยเรื่องเก่า

(!!!ที่สำคัณที่สุดคือ นายต้องเป็นผู้นำ พาตัวเธอออกจากโลกใบเดิมแสนเร้าหมองให้ได้!!!)

พยายามหาเรื่องให่คุยทำให้เค้าสนุก นายต้องหนัดแน่นเข้าไว้ จำไว้ รับฟังปัณหาเค้าได้แต่อย่าไปคล้อยตาม

ที่ต้องทำคือพาเค้าเข้ามาสู่โลงแสนสนุกของนายให้ได้ OK

ปล การรอเป็นสิ่งดี แต่จะเป็นการดีกว่าถ้าทำอะไรสักอย่าง ในเวลาที่กำลังรอ

มีอะไรก็ถามเราได้นะ ตอบได้หมด

moss2u4u02
13th January 2012, 19:52
เสียบเลยช่วงเวลานี้ดีที่สุด อย่าทำเป็นคนดีมากนักเลย

ถ้าเวลาคุยกับอย่าคุยแต่เรื่องเศร้าๆ อย่าคุดคุ้ยเรื่องเก่า

(!!!ที่สำคัณที่สุดคือ นายต้องเป็นผู้นำ พาตัวเธอออกจากโลกใบเดิมแสนเร้าหมองให้ได้!!!)

พยายามหาเรื่องให่คุยทำให้เค้าสนุก นายต้องหนัดแน่นเข้าไว้ จำไว้ รับฟังปัณหาเค้าได้แต่อย่าไปคล้อยตาม

ที่ต้องทำคือพาเค้าเข้ามาสู่โลงแสนสนุกของนายให้ได้ OK

ปล การรอเป็นสิ่งดี แต่จะเป็นการดีกว่าถ้าทำอะไรสักอย่าง ในเวลาที่กำลังรอ

ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้มากกว่านะ แต่ที่คุณ LoVEGothic บอกมาก็โอเคนะ (อ่าวแล้วจะเอายังไง)

แต่ผมว่าช่วยให้เค้าหายเศร้าหรือลืมเรื่องอดีต(บ้าง เพราะลืมขาดน่ะยากครับ ผมเข้าใจดี..) ให้โลกเค้าสดใสขึ้นมาบ้าง

ส่วนเค้าจะชอบคุณหรือเปล่านั้น ก็คงอยู่ที่คุณกับเค้าแล้วล่ะครับ

Veeliving
13th January 2012, 22:42
ผมว่า มันอยู่ในระดับยาก หรือไม่มีทางจีบติดเลยล่ะครับ (ไม่ได้ตัดกำลังใจนะ แค่ความเห็น)

คุณเคยเห็นผู้ชายขอผู้หญิงที่ตายแล้วแต่งงานไหมล่ะ เหมือนข่าวนั้นล่ะครับ พวกเขาอาจจะรักกันมาก ๆ
แต่ถ้าคุณช่วยทำให้เธอมีความสุข ก็น่าจะโอเคแล้วล่ะ ^^'

Flyingsheep
14th January 2012, 01:19
ถ้าแฟนเค้าเสียไป ปีนึงแล้ว เค้ายังไม่ลืม
เราต้องทำให้เค้าลืมให้ได้ีครับ
เราต้องเอาใจใส่ ดูแล เป็นห่วง เค้า
ประมาณว่า เข้าไปแต่ไม่ต้องพูดถึงแฟนเก่าให้เค้าเสียใจอีก อ่ะครับ
ถ้าโชคช่วย เค้าก็อาจจะเห็นคุณเป็นคนที่ดีกับเค้าที่สุด !! :D

supermog123
14th January 2012, 14:01

ผมชอบความเห็นนี้น่ะครับ อิ อิ