PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตอนนี้ชีวิตและความรักของทุกคนเป็นยังไงกันบ้าง ?

ballba
5th July 2011, 19:16
สวัสดีครับผม ballba ประจำ love,health

พอดีว่าเห็นมันเงียบๆครับ เลยโพสบ้าง อะไรบ้าง

เลยถามดูว่าเป็นไงบ้าง

ส่วนผมตอนนี้ โสด แล้วครับ

ปัญหาก็ไม่ค่อยมีเท่าไหร่:D

ครอบครัวก็มีความสุขดี - -*

พ่อแม่ บ่นน้อยลง 55

panseeme
5th July 2011, 20:16
ความรักของผมก็ดีครับ เรื่อยๆ ยิ่งนานไป ยิ่งเข้าใจกันมากขึ้น:)

ชีวิตของผมตอนนี้แม่ปล่อยแล้วครับ ตอนแรกอยากให้ผมเป็นวิศวะ แต่ผมไม่ชอบเลยผมเกลียดตัวเลขเข้าไส้
ผมอยากเรียน นิติ หรือไม่ก็ รัฐศาสตร์ ตอนแรกแม่ผมไม่ยอม แ่ต่ตอนนี้ท่านตามใจแล้วครับ บอกอยากเรียนอะไรก็เรียน ผมดีใจมาก

EE01Enhance
5th July 2011, 23:47
ของผมก็เรื่อยๆ เข้าใจกันมากขึ้น คบกันก็จะ3ปีแล้ว พยามยามช่วยกันแก้ไขปัญหาต่างๆที่ผ่านเข้ามา และจะผ่านมันไปด้วยกันอย่างมีความสุข

อ้างจาก เรปบน ตัวผมเองก็เกลียดตัวเลขอ่ะนะ แต่ตอนนี้ผมวิศวกรรมไฟฟ้าปี 3 เข้าไปแล้ว เลือกเรียนผิดตั้งแต่ปวช. ก็ไม่เชิงเลือกผิดหรอกนะ เพียงแต่ว่าตอนเรียนไม่ทันได้คิดเผื่ออนาคต เลยต้องจำเรียน

Durex52
6th July 2011, 00:18
ตอนนี้ก็ไม่โสดแต่มีปัญหานิดหน่อยให้ปวดหัว ใครที่ไหนไม่รู้เอาเบอร์พี่ไปแจก โทรมาจนวดหัวแฟนก็ด่า ฮ่า ๆวุ่นจริงๆ

TwIgHTz
6th July 2011, 00:42
สถานะ : โสด :~)

จีบสาว 2 คน ''ติด'' แต่มีเรื่องดังต่อไปนี่

คนแรก : จีบติด คุยกันได้ซักนานพอสมควร เธอมาบอกว่า เธอชอบทอม เธออยากจะบอกนานละกลัวทำร้ายความรู้สึกผม -0- (ถ้าบอกตั้งแต่แรกก็คงไม่ HURT ขนาดนี่หรอกครับเจ้ = ='')

คนสอง : จีบติด (อีกแล้ว - -'') คุยได้ 1-2 ทิตย์ เธอกลับมาบอกว่ามีแฟนแล้ว! (ทั้งๆ ที่ตอนผมเข้าไปจีบเธอบอกว่าไม่มี -*- Yeah Bitches! Love Is Difficult)

ปล. ผมไม่ึเครียดหรอกครับเรื่องแค่นี่ ยังไงข้างหน้าก็ยังมี Yep!

ปล2. อยากมาบ่นให้ฟังเฉยๆแหละ - -*

~Time@To@Smoke~
6th July 2011, 04:16
ของผมไม่ค่อยจะราบรื่นสักเท่าไหร่ครับ
คนนึงคนรักเก่า อีกคน คนรักปัจจุบัน
ผมไม่อยากทิ้งใครไปสักคนครับ รักทั้ง 2 คนเลย
จากเคยเป็น คนลัลล๊า แต่พอมาเจอเหตุการณ์แบบนี้ผมทำอะไรไม่ถูกเลยจริงๆ

pomzata
6th July 2011, 08:14
ผมตอนนี้ เข้าขั้นว่า "ปลง" แล้วครับ ขอใช้ชีวิตเรื่อยๆดีกว่า แบบว่า ตามใจดิ อะไรก็ได้ ประมาณนี้ :o

Maggots
6th July 2011, 11:32
ผมตอนนี้ เข้าขั้นว่า "ปลง" แล้วครับ ขอใช้ชีวิตเรื่อยๆดีกว่า แบบว่า ตามใจดิ อะไรก็ได้ ประมาณนี้ :o

ตามเรปบนเลยครับ :( เบื่อหน่ายกับความรักแล้วจริงๆ มาคิดดูอีกทีใช้ชีวิตอิสระมันก็ดีเหมือนกันแฮะ

warrapat007
6th July 2011, 12:18
ความรักของผม

มันไม่ค่อยดี เธอบอกให้ผม "รอ" เพราะเธอยังไม่พร้อมจะคบใคร เลยได้แต่ "รอ"
รอจนไม่ "ท้อ" แล้ว เหนื่อยใจจริงๆ

Biea92
6th July 2011, 13:09
โสดครับ..ยังมองหาอยู่อ่ะครับ^^ เจอแต่คนอกหักมาแล้วก็มาระบายกับผม:(
คนอกหักนี่เข้าถึงง่ายนะ แต่ว่าลึกๆในใจเค้ายังรอคนเก่าอ่ะ
เลยเป็นการยากที่ผมจะเข้าไปแทนที่..
ระหว่างนี้ก็ได้แต่ใช้ชีวิตแบบชิวๆไปวันๆ
ก็ดีนะครับที่โสดเป็นอิสระดี:D

CrYzTeX
6th July 2011, 14:06
งั้น ๆ น่ะครับ ผมดันมีแฟนซึ่งอดีต ดั๊น เป็นทอมซะได้(ไม่ได้เพิ่งรู้ - เรียนมาด้วยกันตั้งแต่ อายุ 11 เลย)
คือไม่ใช่ทอมชอบผู้หญิงด้วยกันนะ แบบว่า ชอบใช้กำลังน่ะครับ(แรงเยอะมาก)

แต่ตอนนี้มันคนละแบบเลยครับ กลายเป็นคนไม่ชอบความรุนแรงไปซะแล้ว~

วิธีจีบทอมง่ายๆของผมก็คือ ก็... ชอบเตะชอบต่อย ก็ชนะมันให้ได้ก็พอ แค่นี้ละ พิชิตมาแล้ว เจ็บทำเป็นไม่เจ็บ(555)
ไม่เกี่ยวกับพวกชอบไม้ป่าเดียวกันนะครับ :o

Mid-NighAngel
6th July 2011, 14:26
' ชีวิตรักปลงครับ ! - ^ -"

คนที่ผมมตามมานาน ก็เหมือนจะไปได้ด้วยดี ! แต่เสียตรงที่ว่า เค้าติดเกมส์มากๆ : )'

ติดมากถึงขั้นเอามารวมกันกับชีวิตจริงได้ ! : (' ซึ่งตอนผมจีบเค้า เค้าชีวิตจริงก็โสด แต่ ชีวิตในเกมส์ เค้ามีแฟน =O='

ซึ่งก็ทำให้ผมโดน ตอกกลับมาว่า " คิดดีแล้วหรอมาตามตื้อเราขนาดนี้ เรามีแฟนเป็นตัวเป็นตนแล้วน๊ะ ( แฟนในเกมส์ T ^ T' ) "

เศร้าใจครับ =___________= ' !

warrapat007
6th July 2011, 16:03
โสดครับ..ยังมองหาอยู่อ่ะครับ^^ เจอแต่คนอกหักมาแล้วก็มาระบายกับผม:(
คนอกหักนี่เข้าถึงง่ายนะ แต่ว่าลึกๆในใจเค้ายังรอคนเก่าอ่ะ
เลยเป็นการยากที่ผมจะเข้าไปแทนที่..
ระหว่างนี้ก็ได้แต่ใช้ชีวิตแบบชิวๆไปวันๆ
ก็ดีนะครับที่โสดเป็นอิสระดี:D

เหมือนผมเลย ลึกๆในใจเค้ายังคิดถึงคนเก่าอยู่ ถึงได้บอกให้ผมรอ

จำได้ว่ารักมัน แล้วไม ไม่จำว่ามันไม่รักก็ไม่รู้

pyrata
6th July 2011, 16:14
ผมยังโสดครับ เมื่อก่อนผมอกหักมา ตอนนี้โสดครับ และจะโสดต่อไป

locketeer
6th July 2011, 17:12
กำลัง จะกลายเป็น ความว่างเปล่า ครับ รักและรอเขามา 2 เดือนเต็มๆ
เดือนแรก เป็นความสุขสุดๆ รักมากๆ แต่เพิ่งรู้ว่าเขามีแฟนแล้ว แต่ก็ยังรักอยู่ ทำทุกอย่างเพื่อเขาคนเดียว
เดือนที่ 2 เป็นความทุกข์ + สุข ผสมกันไป 3วันดี 4วันไข้ เขาทะเลาะกับแฟน แล้วเลิกกัน // เราเป็นที่ปลอบใจ เป็นคนคอยอยู่ข้างๆเขา ยามเขาเสียใจ // แต่สุดท้ายเขาก็กลับมาคบกับแฟนเก่าเหมือนเดิม เนื่องจากเขายังรักอยู่

ตอนนี้เข้าเดือนที่ 3 ครับ เดือนนี้ ค่อยๆกลายเป็นความว่างเปล่า รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ ถอดใจ แต่ไม่อยาก '' ถอนตัว '' ตอนนี้สิ่งที่คิดอยู่อย่างเดียวคือ พยายามอยู่ใกล้ๆเขาให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้ เผื่อวันใด เขาเลิกกับแฟนอีก เขาจะได้มีเราเป็นที่พึ่งได้ (เพียงเท่านี้ก็พอแล้วล่ะครับ)

ปล. พิมพ์ไปเศร้าไปแฮะ เป็นคนสำคัญสำหรับเขา ไม่ใช่เพื่อน แต่ก็ไม่ใช่คนที่เขารัก ทำไมต้องขั้นระหว่างกลางด้วย ผมไม่เข้าใจจริงๆ :confused:

Kiririn
6th July 2011, 23:11
ก็ไม่มีอะำไรมากหรอกฮะ ชีวิตรักยังเด็ก ๆ ไม่สมบูรณ์ ไม่หวานซึ้ง ไม่มีควาททรงจำอะไรด้วยกันซักอย่าง
กำลังรอเค้าครับ เค้าขออยากทุ่มเทให้การเรียน เรื่องรักยังไม่พร้อมเท่าไหร่ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก ออกจะดีใจด้วยซ้ำ ดีใจมาก ดีใจจริง ๆ

ก็จะเชื่อเขานะ ว่าเขาจะไม่เผลอใจ อย่างที่เขาว่า "รักแท้ แพ้ใกล้ชิด"
เรื่องคนที่ใกล้ชิดนั่นไม่ใช่ผมแน่นอน ตอนนี้เราแทบไม่ได้เจอกันเลย ติดต่อกันก็ไม่ได้ ก็นะ ยังไงเราก็อยู่ไกลกัน