PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจอคนกวนตีน ทำไงดีครับ

Moozer
13th January 2012, 23:05
คือแบบเพื่อนผมมันกวนตีนนะครับ(กวนตีนมาก) ผมก็กวนตีนพอตัวนะครับ แต่ปกติผมไม่กวนตีนนะ
ถ้าไม่มากวนตีนผมก่อน คือผมก็นั่งกินข้าวปกติของผมนะครับ ตอนนั้นช่วงพักกลางวันพอดี เราก็ทานข้าวของเราไป ในโต๊ะที่เรานั่งก็มีกลุ่มเพื่อนๆของผมนี่แหละครับ
แล้วอยู่ดีๆมันก็พูดขึ้นมา "คนที่นั่งตรงข้ามกู โง่ที่สุดในโต๊ะนี้แล้ว" ซึ่งมันเห็นผมนั่งตรงข้ามมัน มันเลยพูดแบบนี้
บางทีมันด่าถึงพ่อแม่ อันนั้นผมเกลียดที่สุดที่เอาพ่อแม่มาเล่น มันมาด่าในทางเสียๆด้วย บางทีทนไม่ไหวก็ซั้ดไปหมัด 2 หมัด
ผมก็หมั่นไส้ไม่ไหวล่ะ เอาหลังมือตบหน้ามันไปทีนึงแรงปานกลางไปทีนึง มันก็เงียบแอบหน้าเหวอไปเลย (แอบสะใจ) :cool:
ผมก็แกล้งทำเป็นพูดโหดๆว่า ไอ้... สั... ***อย่ามาปากดีนะ แต่ไอ้เพื่อนคนนี้มันก็นิสัยดีนะครับ แต่มันติดกวนตีนแบบเราจะประสาทเสียเอา
เลยอยากหาวิธีแก้เผ็ดมัน แบบไม่ต้องใช้แรงมากแต่เจ็บถึงทรวงใน ใครมีวิธีก็ช่วยกันแชร์นะครับ :cool::cool::cool:

janyampai
13th January 2012, 23:13
เล่นกันหยอกกันไม่เหนจะเปนไร เพื่อนผมเล่นเจ็บๆเยอะผมก็เล่นมันไว้เยอะเหมือนกัน
ก่อนหน้านี้เคยมีเพื่อนอยู่คนนึง เข้ามาใหม่ๆเกลียดขี้หน้า*****มากไม่รู้เป็นไร ไปๆมาๆผมต่อยกับมัน ได้แผล ได้เลือดกันไป
ตอนนี้ไอคนที่ผมเกลียดขี้หน้ามันตั้งแต่เห็นหน้าแรกๆมันเป็นเพื่อนซี้มากที่สุด กิน เล่น ด้วยกัน มีสุขร่วมเสพมีทุกมันช่วยเหลือผมไม่เคยทิ้งกัน

madnessboy01
13th January 2012, 23:20
ก็กวนตีน(มากๆ)กลับไปเลยครับ ถ้ามันทำหน้าเจี๋ยนๆ ก็ถามกลับว่า" เป็นไง รู้สึกยังไงบ้าง ไหนเล่ามาสิ ว่าเหมือนกันป่าว?) หนามยอก ต้องเอาหนามบ่งครับ

010555
13th January 2012, 23:55
กวนตีนแค่ หยอกๆ คับ เพราะรักหรอก ถึง หยอก เล่น ฮ๋าาาาา เพื่อนผมรวมทั้งผมด้วย ก็ล้อชื่อพ่อชื่อแม่กันทั้งนั้นครับ ล่อกันตั้งแต่เด็กๆ (แต่ก็รู้ว่าไม่ควรเอามาล้อ) ไม่คิดอะไรมากครับ

ก็แค่หยอกล้อกันเล่น มันล้อเรา เราก็ล้อคืนครับปล่อยมุขกวนๆฮาๆใส่กันไปใส่กันมามันก็เรื่องปกติอยู่แล้ว

ผมว่าคุณไปตบหน้าเพื่อนคุณมันก็ไม่ถูกนะ เพราะ เพื่อนกันมันไม่คบกันแค่วันสองวัน นะครับ

เพื่อนคุณยังดีกว่าเพื่อนผมครับ เพื่อนผมคนหนึ่งที่เราตัวเองเป็นใหญ่ เข้าค่ายลูกเสือสั่งโน้นนี้ แต่ตัวเองไม่ทำ

ทำแค่ผัด ๆ ๆ ซอยหอม อะไรพวกนี้ พวกผมก่อไฟหรืออะไรเยอะแยะ แต่ก็หาว่าพวกผมไม่ช่วยมัน

ผมก็อยากจะใส่หน้ามันอยู่ แต่ทนๆไว้ครับเพราะพูดให้เข้าใจกัน ลืมๆไป แต่ถ้ามันพูดในแววที่จะตีกันจริงๆ อันนั้นก็อีกเรื่องครับ ......

Moozer
14th January 2012, 00:09
กวนตีนแค่ หยอกๆ คับ เพราะรักหรอก ถึง หยอก เล่น ฮ๋าาาาา เพื่อนผมรวมทั้งผมด้วย ก็ล้อชื่อพ่อชื่อแม่กันทั้งนั้นครับ ล่อกันตั้งแต่เด็กๆ (แต่ก็รู้ว่าไม่ควรเอามาล้อ) ไม่คิดอะไรมากครับ

ก็แค่หยอกล้อกันเล่น มันล้อเรา เราก็ล้อคืนครับปล่อยมุขกวนๆฮาๆใส่กันไปใส่กันมามันก็เรื่องปกติอยู่แล้ว

ผมว่าคุณไปตบหน้าเพื่อนคุณมันก็ไม่ถูกนะ เพราะ เพื่อนกันมันไม่คบกันแค่วันสองวัน นะครับ

เพื่อนคุณยังดีกว่าเพื่อนผมครับ เพื่อนผมคนหนึ่งที่เราตัวเองเป็นใหญ่ เข้าค่ายลูกเสือสั่งโน้นนี้ แต่ตัวเองไม่ทำ

ทำแค่ผัด ๆ ๆ ซอยหอม อะไรพวกนี้ พวกผมก่อไฟหรืออะไรเยอะแยะ แต่ก็หาว่าพวกผมไม่ช่วยมัน

ผมก็อยากจะใส่หน้ามันอยู่ แต่ทนๆไว้ครับเพราะพูดให้เข้าใจกัน ลืมๆไป แต่ถ้ามันพูดในแววที่จะตีกันจริงๆ อันนั้นก็อีกเรื่องครับ ......

ผมกับมันต่อยกันเล่นทุกวันปกติครับ วันไหนมันกวนตีน หรือผมกวนตีนวันนั้นจะต้องได้รอยเขียวช้ำกับบ้าน แต่ต่อยกันเล่นๆไม่ได้แค้นกันขนาดนั้น
เพราะบางทีมันก็ชอบมาตบหัวผมทั้งที่ๆไม่มีสาเหตุ ผมก็ใส่กลับไปตบหน้านี่ยังชิลๆครับ เล่นกันจนบางทีเลือดตกยางออกเพราะต่อยพลาดไปโดนแผล ผมไปต่อยโดนนาฬิกามันมือแหกบ้าง
แต่ก็ไม่ได้โกรธแค้นมันครับ เรียกได้ว่าหมั่นไส้แกล้งเล่นๆ เพราะยังไงเพื่อนผมมันก็เข้าใจว่าผมไม่ได้โกรธอะไรมัน

DkTaP82
14th January 2012, 00:38
- -a

ลองนิ่งไปซิ ไม่สนไม่แคร์ว่าเขาจะทำอะไร วิธีมันได้ผลนะ (ให้เขาเป็นดังหมาเห่าใบตองแห้งก็แล้วกัน)

ระงับความโกรธไว้จะดีกว่า อย่าแพ้เพราะคนพาล อย่าให้มารผจญใจ

Icescorpio
14th January 2012, 00:47
- -a

ลองนิ่งไปซิ ไม่สนไม่แคร์ว่าเขาจะทำอะไร วิธีมันได้ผลนะ (ให้เขาเป็นดังหมาเห่าใบตองแห้งก็แล้วกัน)

ระงับความโกรธไว้จะดีกว่า อย่าแพ้เพราะคนพาล อย่าให้มารผจญใจ

ชอบจังครับโดนดี หุหุ
แต่มันดันมาขัดกับลายเซนที่ท่านพิมไว้ว่า "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู" แซวเล่นนะครับ

ผมว่าเป็นเพื่อนกันมันล้ออะไรมา เราไม่ชอบก็บอกมันไปว่าไม่ชอบ ถ้ามันทำตัวไม่ดีก็ไม่ต้องไปคบมัน แต่ดูแล้วท่านก็แรงพอๆกันนะครับเนียเล่นสะเพื่อนเหวอเลย
สรุปก็มีขันติไว้สักหน่อยนะครับ ใช้ความรุนแรงหรือจะแก้แผดยังไงมันก็จะกลายเป็นว่ายิ่งทำยิ่งแค้น แล้วก็จะยิ่งรุนแรงกว่าเดิมสะอีกนะครับ

Veeliving
14th January 2012, 01:07
ถ้าจะให้จำ ก็ใช้วิธีแรง ๆ อ่ะครับ เดี๋ยวพวกมันก็เข้าใจเอง

Flyingsheep
14th January 2012, 01:16
ต้องค่อยๆกวนตีu มันวันละนิดครับ
แล้วเพิ่มขึ้นๆๆ
จนวันนี้ คนที่กวนตีนผม ผมตบกบาล มันทุกวันจนมันรำคาญแล้ว นะ

Eryx
14th January 2012, 01:32
เอาเข็มไปใส่ในรองเท้ามัน หรือ เอาจดหมายรักปลอมๆไปใส่เก้ะให้มัน...แล้วแต่ว่าจะ ชาย+ชาย หรือ หญิงซกมกๆ

ยกมือฟ้องครูขณะมันกินขนม แกล้งโทรหามันตอนขณะเรียน แอบฟ้องแม่มันว่าแฟนมันชื่อไร(เอาให้อาย)

กาวตราช้างเหยาะที่เก้าอี้ หรือจะเลื่อยขาเก้าอี้ก็ตามใจ

BNCC41
14th January 2012, 01:46
หมากฝรั่งแปะเก้าอี้มันเลย !! อันนี้โครตซะใจอะ แถมมันอาย เผลอๆ เสียกางเกงฟรีเลย 555.

เอาแบบเนียนๆเลย คิดดูถ้ามันไม่รู้ว่าใครทำ แต่มันจะมาบ่นให้เราฟัง

****โครตก๊าก :rofl

kobitibugi
14th January 2012, 02:03
ถ้าทนไม่ไหวก็ ทำซีเรียสเลยครับ คุยกับมันแบบจริงๆจังๆว่าไม่ชอบ
แต่ถ้ ามีความสุขอยากเล่นอยากสนิทกันมากขึ้น ผมว่ากวนตีนแบบเดิมอ่ะดีแล้ว

CrocoZz
14th January 2012, 02:27
หมากฝรั่งแปะเก้าอี้มันเลย !! อันนี้โครตซะใจอะ แถมมันอาย เผลอๆ เสียกางเกงฟรีเลย 555.

เอาแบบเนียนๆเลย คิดดูถ้ามันไม่รู้ว่าใครทำ แต่มันจะมาบ่นให้เราฟัง

****โครตก๊าก :rofl แค่อ่านกระทู้นี้แล้วผมยังขำตามเลย ก็เจ๋งนะครับวิธีนี้ แต่ทางผ่ายนู้นอารมณ์ขึ้น นี่ถ้าจะแย่นะ : )

pmpor
16th January 2012, 01:08
ท้า PVP กับมันเลย !!

vongolex555
16th January 2012, 01:18
- -a

ผมใช้วิธีนี้ครับแต่บางทีผมก้เปลี่ยนเรื่องคุยไปเลยเพราะผมโดนลุ้มอ่ะครับ:shutup 2คน