PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข่าวเด่น รอบดึกนี้>>> Sony ยัน ไม่มี PS4 ในงาน E3 2012 เผยซัพพอร์ต PS3 ถึงปี 2016

Pop_PeR
14th January 2012, 00:29
Sony ยัน ไม่มี PS4 ในงาน E3 2012 เผยซัพพอร์ต PS3 ถึงปี 2016

http://img.online-station.net/_news/2012/0113/54336_amazon_liveblog0534_1.jpg

หลังจากมีเสียงลือเสียงเล่าอ้างกันอย่างหนาหูว่า Sony อาจจะเปิดตัว PlayStation 4 ในงาน E3 2012 แต่ล่าสุด Kazuo Hirai ประธานบริษัท Sony ได้ออกมาตอบคำถามในงานแถลงข่าวที่งาน CES 2012 คลายข้อข้องใจกันแล้วว่า จะไม่มีการเปิดตัวผลิตภัณฑ์ใดๆ ทั้งสิ้นภายในงาน E3 2012 อย่างที่ Andrew House หัวหน้าแผนก Video Games ได้กล่าวไว้

นอกจากนั้น Kazuo Hirai ยังได้กล่าวอีกว่า เครื่อง PS3 นั้น ถูกพัฒนาออกมาให้มี life cycle ถึง 10 ปี ไม่มีเหตุผลใดที่จะต้องทิ้งเจ้า PS3 ในช่วงเวลานี้ ถ้านับจากวันวางจำหน่ายวันแรกในวันที่ 11 พฤศจิกายนแล้ว ตัวเครื่องจะมี life cycle ไปถึงปี 2016 เลยทีเดียวครับ

สำหรับตัวผม ถ้าพูดออกมาเช่นนี้ก็เเสดงว่า PS3 ยังสามารถ เเสดงผลได้มากกว่านี้ล่ะซิ ^ ^" อีก ต้อง 3-4 ปี

อ้างอิง online-station . .

by ไcจืด

saman14
14th January 2012, 00:33
ตอนนี้สเปคPS3 ยังไม่มีเกมส์ไหนที่ดึงพลังขอเครื่องนี้ได้สูงสุดเลยไม่ใช่เหรอครับ

เพราะฉะนั้น PS4 ก็น่าจะอีกนาน

sirisuk008
14th January 2012, 00:33
เยียมมากเลยใช้ PS3ยังไม่ค้มเลยตอนนี้ ไหนๆก็พูดว่าถึง 2016 งั้นเกมส์ Ex เฉพาะ PS3ก็ออกมาเยอะๆนะครับ

Kyonman
14th January 2012, 00:35
ตอนนี้สเปคPS3 ยังไม่มีเกมส์ไหนที่ดึงพลังขอเครื่องนี้ได้สูงสุดเลยไม่ใช่เหรอครับ

สเป็ค PS3 มาสุดทางแล้วครับ สุดๆของมัน ลองไปดูเกม KillZone 2 หรือ อันชาร์ทเตท 3 หรือ ไฟนอล 13 ทั้ง 2 ภาค ครับ

Constantum
14th January 2012, 00:40
สเป็ค PS3 มาสุดทางแล้วครับ สุดๆของมัน ลองไปดูเกม KillZone 2 หรือ อันชาร์ทเตท 3 หรือ ไฟนอล 13 ทั้ง 2 ภาค ครับ

อันนี้ผมว่าคงต้องรอดูกันต่อไปครับ บางทีอนาคตอาจจะมีเอนจิ้นที่ดึงพลังของ PS3 ออกมาให้มากกว่านี้ได้

เหลือเวลาให้ดูอีกหลายปีครับ ^^-

Eryx
14th January 2012, 00:54

ให้ S O N Y หรือผู้พัฒนาเกม Exclusive เป็นคนโชวให้ดู หรือพูดให้ฟังดีกว่าครับ..

เพราะจนถึงตอนนี้ผมเห็นUncharted สวยขึ้นทุกภาคก็จริงแต่นั่นไม่ใช่เพราะเครื่องทั้งหมด...

ต้องยกเครดิตให้ผู้ผลิตเกมครับ ฉะนั้นหลีกเลี่ยงคำกระตุ้นแฟนบอยจะดีกว่า

พูดไปก็หมือนใส่ฟืนให้ไฟ บางทีคนที่พูดก็ไม่ใช่ว่าสนับสนุน S O N Y คงแค่อยากเห็นดราม่ามากกว่า....

ผมว่าไอ้ส่วนที่ไม่สุดน่าจะเป็นความจุของ Blu-ray Disc ที่สามารถทำเนื้อเรื่องยาวๆได้ในแผ่นเดียวต่างหาก

ผมว่าจนถึง 2016 อาจจะมีซักเกมโผล่มาให้เล่นก็เป็นได้

cruzercruz
พอๆกับ PSP หละมั้งครับ เกือบสิบปีแล้ว ภาพก็ยังคงสวยใช้ได้อยู่เลย ^^

boomth
แสดงว่า ซื้อps3 ตอนนี้ก็ยังคุ้ม *0*

LoVEGothic
14th January 2012, 00:55
ดีล่ะ จะได้เอาตังไปซื้อ Wii U ก่อน 55555555+

Kyonman
14th January 2012, 00:58
อันนี้ผมว่าคงต้องรอดูกันต่อไปครับ บางทีอนาคตอาจจะมีเอนจิ้นที่ดึงพลังของ PS3 ออกมาให้มากกว่านี้ได้

เหลือเวลาให้ดูอีกหลายปีครับ ^^-

เรื่องก็ต้องเป็นเรื่อง ของผู้พัฒนา แล้วล่ะครับว่า จะทำเอนจิ้นมาได้ดีแค่ไหน แล้วเกมใหม่ๆเดี่ยวนี้ใช้ว่าจะได้ 1080p นะครับ บางที 720p ไม่ถึงด้วยซ่ำ(ลดความละเอียดเพื่อให้ใส่เอฟเฟ็กได้มากขึ้น) ไฟนอล 13 - 2 ผมเล่นแล้ว เฟรตตก ยิกๆ เลยล่ะครับ ผมก็เล่น PS3 ครับ แท้ด้วย ผมพิมในสิ่งที่ผมประสบพบเจอมา ผมค่อนข้างแน่ใจครับว่า PS3 สเป็คมันเดินทางมาได้สุดๆแล้วครับ ที่ทำให้ดีขึ้นอีกได้นั่น เป็น ความสามารถของผู้หลิตเกมเลยแหละครับ

ยังไงก็ได้ผมอะ เสพเกมส์ฮะ ไม่ได้ เสพภาพ

นอกเรื่อง
2ปีที่แล้ว สงครามกราฟฟิค

ปีที่แล้ว สงครามMultipla

ปีนี้จะเป็นอะไรน้า อยากรู้จังเลย ^__^

สงคราม GamePlay ไง กราฟฟิกพอๆกัน ที่วัดที่ความสนุกโดยรวม

ถ้า มายคราฟ พอร์ทลง คอนโซล มันจะเป็นไงหว่า

BNCC41
14th January 2012, 01:04
ยังไงก็ได้ผมอะ เสพเกมส์ฮะ ไม่ได้ เสพภาพ

นอกเรื่อง
2ปีที่แล้ว สงครามกราฟฟิค

ปีที่แล้ว สงครามMultipla

ปีนี้จะเป็นอะไรน้า อยากรู้จังเลย ^__^

sommark
14th January 2012, 01:34
กราฟิกPS3ยังดึงไม่หมดจริงๆแหละคับ ไม่งั้นก็อัพไปเน็กเจนแล้ว

เรื่องก็ต้องเป็นเรื่อง ของผู้พัฒนา แล้วล่ะครับว่า จะทำเอนจิ้นมาได้ดีแค่ไหน แล้วเกมใหม่ๆเดี่ยวนี้ใช้ว่าจะได้ 1080p นะครับ บางที 720p ไม่ถึงด้วยซ่ำ(ลดความละเอียดเพื่อให้ใส่เอฟเฟ็กได้มากขึ้น) ไฟนอล 13 - 2 ผมเล่นแล้ว เฟรตตก ยิกๆ เลยล่ะครับ ผมก็เล่น PS3 ครับ แท้ด้วย ผมพิมในสิ่งที่ผมประสบพบเจอมา ผมค่อนข้างแน่ใจครับว่า PS3 สเป็คมันเดินทางมาได้สุดๆแล้วครับ ที่ทำให้ดีขึ้นอีกได้นั่น เป็น ความสามารถของผู้หลิตเกมเลยแหละครับ

สงคราม GamePlay ไง กราฟฟิกพอๆกัน ที่วัดที่ความสนุกโดยรวม

ถ้า มายคราฟ พอร์ทลง คอนโซล มันจะเป็นไงหว่า

ผมเห็นด้วยมากๆเลยคับ ปีนี้ต้องลุยกันที่เกมเพลย์แน่เลย เพราะพักหลังมานี้มีแต่เกมที่มีโอเพ่นเวิร์ลเปิดกว้างที่ต่างจากเกมทั่วๆไป ซึ่งบูมทุกเกม อย่างSaintRow3 Skyrim DeadIsland DeadRising BatmanArkhamCity ไหนแว่วๆว่าจะมีGTA5 Prototype2อีก

Durex52
14th January 2012, 01:48
ดึงออกมาหมดไม่หมดยังไง ท่านเหล่านี้ตอบได้ BF3 CRYSIS2

CrocoZz
14th January 2012, 02:12
สงสัยกราฟฟิกเกมของเครื่อง PS4 อาจจะสูงกว่าจินตนาการเราเยอะนะ อิอิ

nero123
14th January 2012, 02:20
ดีจังใช้คุ้มดี เหอะๆ

hammer01
14th January 2012, 02:35
โอ้วววววววววว ตอนนี้ยังไม่มีเกมไหนดึงความสามารถของ PS3 ได้สุด ๆ งั้น หรอ ว่ะเฮ้ย อะไรจะเด็ดขนาดนั้น แล้วทำไมเกมสเปคหนัก ๆ crysis 2 BF 3 ทำไมภาพ มันห่วยกว่าของ PC หว่า
เอ๊ะ รู้สึกว่า Dx 11 บางคนบอกไม่มี บางคนมี บอกถึง Dx 15 ก็หลายเกมนี่กราฟฟิค ดรอปลงมาเพื่อให้ ps3 เล่นได้ ทำไมภาพมันถึงห่วยกว่า pcหว่า หรือว่านี่อาจจะเป็นเทคนิคการขายของเค้า สรุปเพล 3 มันเด็ด จริง หรือ ผู้รู้ตอบ ที

fanta06
14th January 2012, 03:51
เครื่อง PS3 รันเกมส์ให้ได้ 720p 30fps เปิด AA8X ให้ได้ก่อนเหอะ
มันตันจนไม่รู้จะตันยังไงแล้ว
บอกมาเลยเหอะ ว่ามันยังไม่ได้กำไร (ตามเป้า) จะออกเครื่องใหม่ก็ต้องลงทุนอีกโข

M killswitch
14th January 2012, 05:50
ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า Ps3 มันรีดพลังออกมาสุดรึยัง แต่ถ้ามองตามหลักที่เป็นมาตั้งแต่ยุค Ps1 ก็คือ เครื่องรุ่นใหม่จะออก ประมาณ 6 ปีไปแล้ว
และที่บอกว่า Ps3 อยู่ได้นานถึงขนาดนั้น ผมว่าก็ไม่แน่ละครับ ต้องรอดู แต่ส่วนตัวผมว่าอยู่ได้นานกว่า 6ปีละกัน แต่ไม่น่าจะถึง 10 ปีหรอก
ผมว่า Ps4 คงเผยโฉมไม่ปีนี้ก็ปีหน้าละครับ เพราะถ้า Microsoft ชิงเปิดตัวก่อน Sony คงไม่อยู่เฉยเป็นแน่แท้ ถึงจะมี Vita ก็ตามที
ไม่อยากดราม่านะครับ ตอบตามความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้น

linker19191
14th January 2012, 07:25

Final XIII-2 ที่เฟรมตกยิกๆมันไม่ได้เป็นที่เครื่องไม่ใช่เหรอครับ? แถมภาค 2 ภาพยังสวยสู้ภาคแรกไม่ได้เลยด้วย ภาคแรกยังสวยกว่าดูดีกว่าเลย = ="

linker19191
14th January 2012, 07:28
โอ้วววววววววว ตอนนี้ยังไม่มีเกมไหนดึงความสามารถของ PS3 ได้สุด ๆ งั้น หรอ ว่ะเฮ้ย อะไรจะเด็ดขนาดนั้น แล้วทำไมเกมสเปคหนัก ๆ crysis 2 BF 3 ทำไมภาพ มันห่วยกว่าของ PC หว่า
เอ๊ะ รู้สึกว่า Dx 11 บางคนบอกไม่มี บางคนมี บอกถึง Dx 15 ก็หลายเกมนี่กราฟฟิค ดรอปลงมาเพื่อให้ ps3 เล่นได้ ทำไมภาพมันถึงห่วยกว่า pcหว่า หรือว่านี่อาจจะเป็นเทคนิคการขายของเค้า สรุปเพล 3 มันเด็ด จริง หรือ ผู้รู้ตอบ ที
สเป็คของเครื่อง Ps3 ก็คอมนี่แหละครับ ส่วนที่ภาพสู้ของ PC ไม่ได้มันก็ไม่แปลกครับ เพราะการ์ดจอมันไม่เหมือนกัน แถมแรมยังน้อยด้วย อันนี้เป็นปัญหาของ PS3 เลยทีเดียว

awoy
14th January 2012, 08:46
แค่BF3 คุณกับปรับสุ้PCไม่ได้แล้ว มันตันแล้วล่ะครับPS3

akanent
14th January 2012, 08:52
PS3 ออกมาไม่นานจะเอา PS4 ออกมาทำไมเมือกอ่น PS2 กว่าจะมา PS3 ตั้งนานจะรีบไปใหนจะรีบไปใหน

Kyonman
14th January 2012, 09:26
Final XIII-2 ที่เฟรมตกยิกๆมันไม่ได้เป็นที่เครื่องไม่ใช่เหรอครับ? แถมภาค 2 ภาพยังสวยสู้ภาคแรกไม่ได้เลยด้วย ภาคแรกยังสวยกว่าดูดีกว่าเลย = ="

ที่มันตก ยิกๆ เพราะ เขาตัด มูฟวี่ ออกไปซะเยอะเลยครับ แล้วใช้ เรลไทม์ แทน มันเลยตก ยิกๆๆ เลยแหละนะ แถมโหลดนานอีก มูฟวี่ ในเกมจริงๆ มีไม่เท่าไหร่

ที่ต้องเปลี่ยนเป็น เรลไทม์ เพราะ จะได้กดปุ่มระหว่างสู้ได้ไงล่ะ และ เวลาคุยกับ NPC แล้วจะตัวเลือกมาให้เลือกนั้นแหละนะ~~

แต่เวลาเล่น มันก็ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่หรอกครับ แต่ที่เป็นปัญหาสำหรับผมคือ ขนาดเวลา เลื่อนมุมกล้องไปๆมาๆ มันยังตกนี้สิ

oLiquiDo
14th January 2012, 09:34
อย่าเอามันไปวัดกะคอมเลย มันวัดกันไม่ได้หลอก มันเปลี่ยน แรม เปลี่ยน การ์ดจอไม่ได้นิ

ถ้ามันเปลี่ยนได้ PC ก็คงกลายเป็นลูกเมียน้อยเต็มตัว

clubzaxxx
14th January 2012, 09:50
ดีล่ะ จะได้เอาตังไปซื้อ Wii U ก่อน 55555555+

เฮ้ย รอผมด้วย 55555555555+

BoatHaHa
14th January 2012, 10:16
ผมว่า PS3 ใกล้จุดสุดๆของมันแล้วล่ะ ขนาดเกม L.A.Noire ที่ข่าวออกมาว่าเล่นแล้วเครื่องไหม้เลย 555

ที่จริง PS3 ผมว่าเจ๋งนะมีเกมให้เล่นเยอะดี เสียอย่างเดียวสเปคเครื่องสู้ XBOX360 ไม่ได้ (ไม่เชื่อลองไปหาคลิปวัด XBOX360 กับ PS3)

NaZi_BF3
14th January 2012, 10:18
ทั้งนี้ก็แน่ใจได้เลยว่าทางไมโครซอฟ ก็ยังไม่คิดจะออกXboxรุ่นใหม่ภายใน 1-3 ปีนี้แน่

แต่บางทีไมโครซอฟอาจจะคิดชิงออกรุ่นใหม่ตัดหน้าโวนี่ก็ได้ ยังไงก็ต้องรอดูกันไป

kenfatys
14th January 2012, 12:14

คนนนี้มาจุดไฟรึปล่าวเนี่ย

ไม่ใช้ไรนะเเต่ 2016 มันานไปมั้ย
ส่วนตัวคิดว่าเต็ฒที่ก็ 2014 อะ ถ้าคู้เเข่งออกมาก่อน เเล้วยอดขายps3 ตกฮวบๆ ก็ต้องงัดไม้เด็ดมาโชอยู่ดี
ทั้ง will U xbox 720

kenfatys
14th January 2012, 12:15
ผมว่า PS3 ใกล้จุดสุดๆของมันแล้วล่ะ ขนาดเกม L.A.Noire ที่ข่าวออกมาว่าเล่นแล้วเครื่องไหม้เลย 555

ที่จริง PS3 ผมว่าเจ๋งนะมีเกมให้เล่นเยอะดี เสียอย่างเดียวสเปคเครื่องสู้ XBOX360 ไม่ได้ (ไม่เชื่อลองไปหาคลิปวัด XBOX360 กับ PS3)

ถ้าวัดกันก็คือวัดกันที่เกมมัลติเเพลตฟอร์ม
PS3 ก็สู้xbox ไม่ได้ เเต่ที่วัดกันไม่ได้คือเกม EX
เกมEx ps3 เจ๋งๆทั้งนั้น เเต่ไปๆมาๆ ผมว่ามันจะตันเอาละ ออกมาเถอะ ps4 อะไม่ต้องกักๆ
เดียวwill U ก็เก็บเรียบหมดหรอก

Supernook
14th January 2012, 15:04
จะได้ซื้อสักที PS3 นึกว่า PS4 ออกปีนี้สะอีก

Netzakub
14th January 2012, 15:13
เบื่อกับคนที่ชอบเอา PC มาเทียบกับคอนโซลจัง

Minecraft
14th January 2012, 17:16
คิดแบบง่าย ๆ สำหรับผมน่ะคือแบบ เครื่องมันก็ออกมานานแล้ว สถาปัตยกรรมเก่าแล้ว เคยเห็นหลาย ๆ คนพูดประมาณแบบท่าน hammer01 [ออกตัวแรงไปหน่อย อิอิ] ตัวผมก็ +1 เหมือนกันเรื่องที่ทำให้ภาพดรอปลง บางทีก็ลด AA ลด Resolution หรืออะไรก็ไม่ทราบก็ว่ากันไป ผมว่าน่าจะออกรุ่นใหม่มาเลย

PS3 = ความบันเทิง ราคาถูกกว่าเครื่องคอมพ์ เล่นเกมส์ใหม่ได้ ภาพสวย // ราคาคงที่ อัปเกรดไม่ได้..ตัน :heat

มีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยครับ :declare

icecfc
14th January 2012, 17:22
ดีเลยครับจะได้ใช้คุ้มหน่อย

Eryx
14th January 2012, 21:27
สิ่งที่ ตัน ตอนนี้น่ะมันแค่แนวเกม

เพราะเครื่องมัน ตัน ตั้งแต่วันแรกที่คุณซื้อมาแล้ว...

อยู่ที่ว่าผู้ผลิตเกมของใคร ทำเกมดีดีได้ทุกปี + ใช้สอยทรัพยากรเครื่องออกมาได้อย่างสุดยอด + และออกเอ็นจิ้นเจ๋งๆมาให้ตาค้าง

ผมว่า S O N Y ทำได้ดีมากทีเดียวเรื่องExclusive และยังทำต่อไปได้เรื่อยๆ

เสียอย่างเดียวคือเรื่องFrame Rate ของเกม Multi-Platform ผมว่า S O N Y ก็รับรู้แล้วเรียบร้อย

แต่ว่า...เวลานักมวยขึ้นเวทีไปต่อยกัน มันไม่ได้ใช้แค่สเต็ปขาเร็วๆ + หน้าตารูปร่างหล่อล่ำสวยงามเพียงแค่นั้น...

มันต้องใช้ประสบการณ์ที่เคยมีมาทั้งหมดด้วย....ผมว่า S O N Y มีครบแล้วล่ะ

รักนะจ้ะ S O N Y

trickster2011
14th January 2012, 21:51
อีกน้าน แสนนาน

kanomi
14th January 2012, 22:00
ดีแล้วหล่ะ อย่าเพิ่งมาเลย เพราะเพิ่งจะซื้อมาเล่นเองอ่ะ ถ้ามานะ มีหวังแม่ไล่ออกจากบ้านแน่ะเลย

OZIL
14th January 2012, 22:04
ดีเลยพึ่งซื้อ ps3 มาเอง :sweat

Kyonman
15th January 2012, 00:42
ดีแล้วหล่ะ อย่าเพิ่งมาเลย เพราะเพิ่งจะซื้อมาเล่นเองอ่ะ ถ้ามานะ มีหวังแม่ไล่ออกจากบ้านแน่ะเลย

ไล่ออกจากบ้านเลยหรอ โหดแท้เหลา :sweat

eeexx
15th January 2012, 13:31
สิ่งที่ ตัน ตอนนี้น่ะมันแค่แนวเกม

เพราะเครื่องมัน ตัน ตั้งแต่วันแรกที่คุณซื้อมาแล้ว...

อยู่ที่ว่าผู้ผลิตเกมของใคร ทำเกมดีดีได้ทุกปี + ใช้สอยทรัพยากรเครื่องออกมาได้อย่างสุดยอด + และออกเอ็นจิ้นเจ๋งๆมาให้ตาค้าง

ผมว่า S O N Y ทำได้ดีมากทีเดียวเรื่องExclusive และยังทำต่อไปได้เรื่อยๆ

เสียอย่างเดียวคือเรื่องFrame Rate ของเกม Multi-Platform ผมว่า S O N Y ก็รับรู้แล้วเรียบร้อย

แต่ว่า...เวลานักมวยขึ้นเวทีไปต่อยกัน มันไม่ได้ใช้แค่สเต็ปขาเร็วๆ + หน้าตารูปร่างหล่อล่ำสวยงามเพียงแค่นั้น...

มันต้องใช้ประสบการณ์ที่เคยมีมาทั้งหมดด้วย....ผมว่า S O N Y มีครบแล้วล่ะ

รักนะจ้ะ S O N Y

ผมเห็นด้วยนะ likeไปเลย

Gentleman
16th January 2012, 12:50
หากอีก 6 ปีข้างหน้า PS3 ยังคงกราฟฟิกไว้แบบนี้โดยไม่มีเกมสืไหนที่มี Engine ที่สามารถดึงประสิธิภาพออกมาได้ขอบอกว่า เน่า!!!!ตรงๆเลยครับ

clubzaxxx
16th January 2012, 18:47
หากอีก 6 ปีข้างหน้า PS3 ยังคงกราฟฟิกไว้แบบนี้โดยไม่มีเกมสืไหนที่มี Engine ที่สามารถดึงประสิธิภาพออกมาได้ขอบอกว่า เน่า!!!!ตรงๆเลยครับ

HARD WARE มันตัน ตั้งเเต่เครื่องออก ปี 2006เเล้วหละครับ

ถึงจะมี Engine ทำดึงขุมพลังออกมาได้สุดๆก็ตาม

เเต่ HardWare มันก็ของมี 2006 จะไปสู้ Hard Ware ของเครื่องเกมรุ่นใหม่ๆได้อย่างไร?