PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะขอเป็นแฟนยังไงดี

kwin
14th January 2012, 18:27
ผมได้คุยกะคุยกับผูหญิงคนหนึ่งซึ่งขณะนี้ก็คุยกันเกือบสัปดาห์แล้ว เพราะเวลาคุยๆกันผมรู้สึกว่าเธอจะชอบผมด้วย แล้วเธอก็จะอายเวลาผมถามว่า ชอบใครอ่ะ !:blush

แต่เธอก็ระบายลงใน Facebook ทำให้ผมมั่นใจว่าเธอชอบผมแน่ จึงอยากรู้วิธีการขอเป็นแฟนจะขอยังไงดีครับ:blush

PuYo
14th January 2012, 18:30
กะบอกไปว่า เราชอบ เธออ่ะ ขอเป็นแฟนได้ไหม !! >>> ถ้าอยากได้ใจต้องการ ครับ สู้ๆ นะ ครับ :clap

jinzo
14th January 2012, 18:32
เราเลิกกันนะ
....
.
.
.
.
.
..
.
.
.
เลิกเป็นเพื่อนกัน

cloudgigvery
14th January 2012, 20:02
แล้วแต่ครับ

มันมีหลายแบบ ตามสไตของเรา อาจจะแบบ ใช้มุก หรือบอกไปตรงๆ หรือมีพื้นหลังมาช่วยสร้างบรรยากาศ (เพื่อนๆช่วย)

แม้ อิจฉาจังอ่ะ อยากมีแฟนบ้างอ่ะ นั่งหล่อ เหงา ตั้งแต่เกิดมานี้ 19 ปีไม่เคยมีแฟนเลย

Flyingsheep
15th January 2012, 02:01
14 กุมพา
ชวนไปเที่ยวมั่งไรมั่ง ครับ
ต้องทำให้เค้า่รู้สึกว่าอยู่กับเราแล้วมีความสุข
ผู้หญิงที่ไหนก็ชอบ

tagan
15th January 2012, 02:21
ก็บอกไปตรงๆนั้นแหละครับ แต่ไม่ลองศึกษากันดูอีกหน่อยหรอครับ เพื่อความมั่นใจ มันจะได้ชัวร์ขึ้น

zerohero001
15th January 2012, 02:26
เจ๋ง ครับ ผม กำลัง จะ ขอ เป็น แฟน พอ ดี เม้น กัน เยอะ ผม จะ
ต้อง ใช้ คำ พูด วัน อังคาร นี้ แล้ว !!! ตื่นเต้น :heart

kwin
15th January 2012, 08:35
เมื่อเช้าผมสารภาพรักไปแล้ว แล้วเขาก็สารภาพเหมือนกันแต่ก็ยังไม่ได้ขอเป็นแฟนอยู่ดี :sweat

teerachai212
15th January 2012, 08:45
เห้ย มาเปนแฟนเราดิ 555 ล้อเล่น

คุณกอบอกเค้าตามตรงไงว่าคูณ รักเค้ามาก

Veeliving
15th January 2012, 17:35
ก็บอกไปตามความรุ้สึกสิ ถ้ามั่นใจว่าเธอชอบคุณ

010555
15th January 2012, 19:00
ปล่อยให้ผู้หญิงเป็นคนตัดสินใจครับ หากว่าสารภาพรักไปแล้วไม่รู้จะทำอะไร ลองพาไปทานข้าว

ไปเที่ยว หรือ ไปเดทด้วยกันอะครับ มันจะพัฒนาความสัมพันธ์ของคุณกับเธอให้ดีขึ้น เมื่อถึงวันนั้น

ที่เธอมั่นใจว่าคุณใช่ เขาก็จะบอกคนอื่นๆเองว่าคุณเป็นแฟนเขา ไม่ก็ขอคุณเป็นแฟน ^^ แต่ผมเคยผิดผลาดครั้งใหญ่ในชีวิต ก็คือว่า

คนที่ผมรักนั้นแหละ ไปบอกว่าผมเป็นแฟนเขาทั้งๆที่ผมกับเขารักกันแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจกันตรงๆ วันนั้นเขาบอกไปทั่ว มีคนมาถามผม ผมก็ตอบเลยว่า ไม่ใช่แฟน

เธอร้องไห้ผมก็แอบมองเธอด้วยความอยากง้อ ผมก็เลยไปหาเธอเพื่อจะได้คุยกับเธอ แต่มันก็สายไปแล้ว ผมพยายามจะลืมเธอแต่ก็ยังลืมไม่ได้ เหมือนจะลืม แต่ว่ามันยังติดอยู่ในหัวอะ

และผมก็ Add facebook เขาไป คุยด้วยกัน ซักพักเขาก็เขียนสถานะ ประมาณว่า มายุ่งอะไรกับเรา เรื่องของเรามันจบแล้ว การที่คบคนใหม่แล้วยังไม่ลืมคนเก่ารู้ไหมมันเจ็บ

บอกดีดีแล้วนะ จากนั้นเพียงผมได้อ่านข้อความ ก็ไม่คิดจะเจอเธออีกเลย แต่*****ก็เห็นหน้าใน ร.ร. ทุกวันอะ และสายตาก็บอกว่ายังรักอยู่ แต่ก็นะ ที่ผมเล่าให้ฟังนี่ก็ เผื่อว่าคุณอาจผิดผลาดแบบผม

ขอให้โชคดีครับ

Jizsy
15th January 2012, 19:25
รับแฟนสักถ้วยมั้ยจ๊ะ :kiss

manU__gig
15th January 2012, 21:08
เป็นแฟนผมนะ+ดอกกุหลาบ1ดอก

Veeliving
15th January 2012, 22:22
เป็นแฟนผมนะ+ดอกกุหลาบ1ดอก

1 ช่อไปเลยนาย ของแบบนี้ต้องลงทุนหน่อย 5555

kwin
18th January 2012, 20:08
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษาครับ เมื่อวานผมได้ขอไปแล้วพูดตรงๆกับกล่องของขวัญอย่างนึง

thegat456
20th January 2012, 00:19
แล้วแต่ครับ

มันมีหลายแบบ ตามสไตของเรา อาจจะแบบ ใช้มุก หรือบอกไปตรงๆ หรือมีพื้นหลังมาช่วยสร้างบรรยากาศ (เพื่อนๆช่วย)

แม้ อิจฉาจังอ่ะ อยากมีแฟนบ้างอ่ะ นั่งหล่อ เหงา ตั้งแต่เกิดมานี้ 19 ปีไม่เคยมีแฟนเลย

หัวอก เดียว กันครับ พี่่ๆๆ

joejoe0123
20th January 2012, 23:09
อยากสารภาพเหมือนกันครับ ติดตรงเราไม่ค่อยได้เจอกันเลยนี่สิ จะสารภาพทางFace book ก็ยังไงอยู่

zForlorNz
20th January 2012, 23:21
อยากจะบอกว่า บรรยากาศ มีผลมากน่ะครับ
เช่นอยู่ด้วยกัน 2 ต่อ 2 หรือ อยู่ในสถานที่ๆไม่มีเพื่อนของเรา หรือ ฝ่าย ญ
เพราะจะทำให้อีกฝ่ายไม่กังวลว่าจะมีคนแซว !!
พยายามสร้างบรรยากาศให้พาไปครับ
สูตรนี้ใช้ได้หลายต่อหลายคนแล้ว :D

Pinchot
20th January 2012, 23:24
ของผมเจอเขาใช้เพื่อนเป็นตัวกลางอ่ะ = =

แบบว่า เพื่อนเขามาถามว่า : จะเป็นแฟนกันตอนไหนหรอ
ผมเลยตอบว่า : ตอนนี้เลยดีไหม

So_pP
21st January 2012, 19:10
สูดหายใจ 3 ครั้ง แล้วหายใจออก

เสร็จแล้วเดินเข้าไปบอกเลยครับ

^^"

Powerexell
21st January 2012, 19:21
เพื่อใจไว้บ้างนะ เพราะรู้จักกันได้ไม่นานเท่าไหร่แล้วรู้จักใน facebook ด้วย

ถ้าได้เป็นแฟนกันจริงๆก็ยินดีด้วยนะครับ ขอให้โชคดี

Gumaibok
21st January 2012, 19:23
เอาแบบแนวๆป่ะ ***เหงาไหม งงอ่ะดี้ ลองใช้ GooGle แปลสิ

darkzeroku
23rd January 2012, 03:09
ถ้าไม่รังเกียจก็ลองเอาไปใช้ดูนะ
ปกติคุยกันอยู่แล้วใช่ไหม= ที่อ่านมาแสดงว่ายังไม่เคยมีแฟนหรือไม่ก็มีมาไม่เยอะ
การให้ดอกกุหลาบก็ดีนะแต่ถ้าเป็น ผญ.มีอายุก็จะตอบเราไวหน่อย(เพราะด้านแล้ว) ถ้าเป็นเด็กที่ไม่เคยถูกขอเป็นแฟนก็จะอายจนอาจเจอคำพูดทำให้เราเสียใจได้
ลองเอาไปใช้ดูนะ
1.คุยเป็นปกติเหมือนทุกๆวัน
2.เริ่มคุยเรื่องระหว่างคุณกับเขา เช่น อ้อเราคุยกันมากี่ วัน...กี่เดือน แล้วนะ
3.บอกความรู้สึกที่มีแบบเนียนๆ .....เราว่าเราคุยกับเธอแล้วรู้สึกดีอ่ะ..เธอละรู้สึกดีบ้างไหมที่คุยกับเรา..อะไรประมาณนี้แต่พูดเยอะๆหน่อย....
4.ถ้าคำตอบที่ได้จากข้อสี่มีการตอบสนองที่ดีก็บอกไปเลยว่า....เธอมาเป็นแฟนกับเรานะลองคบกันดูนะ......แล้วก็ไม่ต้องพูดอะไรเงียบไว้รอฟังคำตอบ.....ถ้าไม่ตอบเราก็ยิงคำถามอีกทีไม่มีอะไรจะเสียแล้ว....
คำเตือน
ผู้หญิงมีหลายประเภทควรดูให้ดีๆก่อนจะพูดนะไม่งั้นเสียเพื่อนแน่ๆ(จะหาว่าไม่เตือนนะ)....ขู่ไปงั้นเป็น ผช สะอย่างไม่ลองก็ไม่รู้หรอก

Moozer
23rd January 2012, 11:17
อิจฉาจัง....
ผมโสดมา 15 ปีแฟนไม่มีกับเค้าสักคน
ขอให้สมหวังและรักกันอย่างมีความสุขนะครับ :giveheart

808080808
23rd January 2012, 11:34
ก็คุยไปตามปกติแล้วค่อยๆหยอดมุขตลกนิดๆแล้วค่อยๆชวนแบบอ้อมๆแบบว่าจะขอจีบเป็นแฟน