PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมเกิดอาการกระตุกแปลกๆครับ

CalVaDoS
14th January 2012, 19:58
ผมอธิบายไม่ถูกครับ คือมันเหมือนกับคอมเรากระตุกแบบ ถี่มาก เมาส์นี่เลื่อนสโลวเลย แบบช้าไปหมดเลยครับ ต้อง Restart ไม่ก็ Log off พอทำอย่างใดอย่างนึง มันจะหายเลย ผมจะถ่ายเป็นวีดีโอมาก็ไม่ได้ เพราะมันทำอะไรไม่ได้เลยทำได้แต่กด Alt + Ctrl +Delete เปิดหน้าจอฟ้าๆขึ้นมา (Win7) ตอนอยู่หน้าจอฟ้าๆ มันก็ไม่กระตุกนะครับ ต้องมานั่ง Log off ตอนมันเป็น อยากรู้ว่ามันเป็นที่ ฮาร์ดแวร์ หรือเปล่า หรือว่าเป็นที่วินโดว เพราะว่ามีครั้งนึง มันมีเด้ง Explorer.exe error(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกมั้ยนะครับ) ขึ้นมา แล้วผมกด Close Program มันก็หายกระตุก ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

C4C4C4
14th January 2012, 20:28
เป็นที่ตัววินโดครับหาตัวเดิมๆมาลง

chikuva
14th January 2012, 21:13
ตอนกระตุกได้ใช้ chrome อยู่หรือเปล่าครับ
ตอนนี้ผมกำลังมีปัญหากับมันอยู่ดึงแคชไฟล์บางทีคอมค้างไปเลยต้องกด reset อย่างเดียว ตอนนี้เริ่มหามาใช้หมาไฟบ้างละ

vongola89
14th January 2012, 21:17
ลงวินใหม่เลยครับหมดปัญหา

avenues1
14th January 2012, 21:21
ผมเป็นทุกครั้งที่เข้า jokergameth (ใช้ Chrome)แต่พอปิดเว็บนี้มันก็เป็นปกติครับ
ลองใช้ Firefox ดูครับ ผมใช้แล้วไม่มีปัญหานะ

CalVaDoS
14th January 2012, 23:32
ตอนกระตุกได้ใช้ chrome อยู่หรือเปล่าครับ
ตอนนี้ผมกำลังมีปัญหากับมันอยู่ดึงแคชไฟล์บางทีคอมค้างไปเลยต้องกด reset อย่างเดียว ตอนนี้เริ่มหามาใช้หมาไฟบ้างละ

ไม่แน่ใจครับ ส่วนมากผมจะเปิด Chrome ไว้ตลอดการเล่นเลย เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเป็น Firefox นะครับ

Gu Pai!
14th January 2012, 23:37
chrome ผมก็มีปัญหา ใช้ๆอยู่ชอบค้าง = =" วันนี้ค้างไปแล้ว 4 รอบ ต้องกด Alt + Ctrl +Delete เปิดหน้าจอฟ้าๆขึ้นมา ปิด

kittinzaa
15th January 2012, 03:45
Chrome ชัวจ้า ฟันธง ผมเคยเป็น

ใช้ firefox หายเป็นปลิดทิ้ง

เห็นเคสนี้เป็นกันเยอะ --

deklnw2012
15th January 2012, 11:27
Chrome ครับ เป็นบ่อย แต่ผมไม่ได้รีเครื่องเลยนะครับ พอมันเริ่มค้างๆกด task manager แต่ผมไม่ได้กด Ctrl + Alt +Delete กดคลิกขวาที่แท๊บ task bar แล้วเลือก task manager ไม่รู้ว่า Ctrl + Alt +Delete มันฟ้าหรือเปล่าไม่เคยลอง แล้วเข้าแท๊บ Processes แล้วก็กดปิด Chrome อันที่วิ่งกินมากที่สุด แต่ถ้ายังไม่ลื่นก็ไล่ปิดอันที่มันกินเยอะไว้ก่อน ก็หายแล้วครับ :D