PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันก่อนครับ ภาค3 แล้ว

CM_PUNK
15th January 2012, 19:15
A: วันก่อนครับ
B: ทำไมครับ
A: เจอลูกหมาตัวน้อย นอนหลบฝนอยู่ข้างป้ายรถเมล์ ตัวสั่นเทา
B: โอ้ คงเป็นภาพที่สะเทือนใจมากนะครับ
A: เห็นแล้วก็น้ำตาซึม โลกช่างโหดร้ายเหลือเกิน
B: นั้นสิครับ แค่ฟังก็หดหู่แล้วครับ
A: ทำใจอยู่นาน สุดท้ายตัดสินใจ เดินเข้าไป
B: โอ้ พ่อพระโดยแท้ นำกลับไปฟูมฟักที่บ้าน เลี้ยงดูอย่างดี ประดุจดั่งแก้วตาดวงใจ
A: เตะกระเด็น ตรงนี้ที่นอนกู!

A: ไปดูคอนโดแถวอ่อนนุชมาครับ 8 ล้านกว่า
B: โอ้โห รวยจริงๆ พ่อคุณ คงหรูหรา น่าเชยชม
A: ผมตัดสินใจอยู่นาน สุดท้ายก็เลยซื้อ
B: ซื้อคอนโด!!
A: ซื้อหมูปิ๊งกลับมากิน แหมติดมันนี่ชอบนัก

A: เพื่อนชวนไปปะแป้งสาวๆ ที่สีลม
B: โอ้ อยากไปด้วยจังเลยครับ
A: เจอคนหนึ่งยืนเต้นอยู่ เสื้อกล้ามขาว ยีนสั้นกุ๊ด ผมเดินเข้าไปเลยครับ
B: โอ้ ไม่รอดแน่นอน เต็มๆมือ เอาให้หนัก
A: น้องชายกู!!

A : วันก่อนครับ
B : ทำไมครับ
A : ลูกเล่นเน็ตอยู่ที่บ้าน
B : แล้วไงครับ
A : ดันกดลิงค์ประหลาด ไปโผล่เว็ปโป๊ ผมนี่วิ่งเข้าไปแย่งเมาท์ !
B : รีบกดปิด !
A : bookmark ทันที !!

A: แถวบ้านผมมีการประท้วง อดข้าว อดน้ำ ครับ
B: แล้วไงครับ
A: ผมเลยเอาข้าวไปให้ครับ
B: ยังไงต่อครับ
A: อีก 10 วันผมไปดู ข้าวยังอยู่เหมือนเดิมครับ
B: การประท้วงนี้จริิงจังมากขนาดนั้นเลยหหรอครับ
A: ตายตั้งแต่ 3 วันแรก !!!

A: ผมโดนนักเลงรุมตีครับ
A: ผมสู้ไม่ไหว เลยโทรหาเพื่อนครับ
B: เป็นไงต่อครับ
A: พอเพื่อนผมมาถึงนักเลงทุกคนก้มกราบครับ
B: เพื่อนน่ากลัวมากขนาดนั้น
A: เพื่อนผมเป็นพระ

ตอนพิเศษ

A : ข่าวบอกว่า แถวบ้านผมน้ำจะไหลมาวันนี้
B : โอ้
A : ผมรีบชะโงกหน้าออกไปดูหน้าบ้านทันที ตกใจเอามือทาบอก!!
B : น้ำมาแล้ว!!
A : จระเข้ดันมาก่อน กระดิกหางรออยู่หน้าบ้าน.....

A : เปิดทีวีเช็คข่าวน้ำท่วมอีกครั้ง ข่าวบอกว่า น้ำมาเย็นนี้แน่
B : เอาแล้ว
A : ผมผละสายตาจากทีวี หันไปดูที่หน้าต่าง สะดุ้งเฮือก!!!
B: น้ำมาแล้ว!!
A : จระเข้เกาะขอบหน้าต่าง ดูข่าวน้ำท่วมเหมือนกัน......

A : ในที่สุด น้ำก็ท่วมหน้าบ้านผม
B : จนได้
A : แต่ผมมั่นใจว่า ยังไงน้ำก็ไม่เข้าบ้านแน่นอน
B : มั่นใจในศักยภาพการระบายน้ำ
A : จระเข้มันช่วยเรียงกระสอบอยู่หน้าบ้าน......

A : สุดท้าย น้ำก็เข้ามาในบ้านผมจนได้
B : กระสอบเอาไม่อยู่
A : ผมเปิดทีวีจะดูข่าวอีกครั้ง แต่ไม่ติด ทีวีเปิดไม่ได้!!
B: โดนตัดไฟ!!
A: จระเข้ดึงปลั๊กออก.....

A : น้ำท่วมชั้นหนึ่ง ถึงเอว
B : วิกฤติขนาด
A : จระเข้ว่ายน้ำเล่นอยู่ชั้นล่าง ผมน้ำตาไหลเลยทีเดียว
B: จะโดนกินเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
A : มันว่ายท่ากรรเชียงได้ด้วย......

A : ผมเห็นบ้านตรงข้ามถูกโจรงัด ต่อหน้าต่อตา
B : เลวชาติ ฉวยโอกาสตอนผู้อื่นเดือดร้อน
A: เลือดผู้พิทักษ์มันเข้มข้น ผมออกไปช่วยทันที พอโจรเห็นผมเท่านั้นแหละ ว่ายน้ำหนีกันแทบไม่ทัน
B : เขากลัวผู้พิทักษ์อย่างคุณ!!
A : กลัวจระเข้ที่ผมขี่...... ตีกรรเชียงไปเลย

A : วันก่อนน้ำยังเต็มบ้านอยู่เลย วันนี้ไม่เหลือแล้ว
B: เหลือเชื่อ
A : น้ำตาผมไหล....
B : ความยากลำบากได้จบลงแล้ว
A : ลำบากกว่าเดิมอีก น้ำท่วมยังอยู่ แต่น้ำดื่มที่เต็มบ้าน จระเข้เอาไปดื่มหมดแล้ว

A : น้ำที่เคยท่วมบ้าน เขาระบายออกไปหมดแล้ว ตอนนี้กำลังจะแห้งสนิท
B : ยินดีด้วยครับ
A : ผมออกไปดูหน้าบ้านที่แห้งสนิท น้ำตาไหลอีกแล้ว
B: จระเข้ยังอยู่ใช่มั้ยครับ
A : จระเข้ไม่อยู่แล้ว คิดถึงมันอ่ะ!!!!

UkuleleAlone
15th January 2012, 19:21
ฮ่าๆๆๆ เอาไป10

JumpskyJ
15th January 2012, 19:25
จระเข้ มัน ..................

nakiann123
15th January 2012, 19:39
ฮาแตกกก ฮ่าๆๆๆ

suppermama
15th January 2012, 19:53
ออ..ผมว่ามุขจระเข้ไม่ขำนะครับ

NaZi_BF3
15th January 2012, 20:04
ฮ่าๆๆๆ ขอคุณครับเอามาอีกนะครับว่างๆ

ฮาลั่นบ้านเพราะ ประโยคเนี้ย

A : กลัวจระเข้ที่ผมขี่...... ตีกรรเชียงไปเลย

gial
15th January 2012, 20:12
จระเข้มันไม่ขำแต่ชอบ มันแฝงแง่คิดไว้นะ

AofLiverpool
15th January 2012, 20:16
ฮาจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

earthcici
15th January 2012, 20:17
ตอนพิเศษมีแต่จระเข้ทั้งนั้น:o

Zidane
15th January 2012, 20:24
ผมได้ฮากะตรงจระเข้นี่แหละ
มันใช่จระเข้แน่เหรอ?!!!!!

Pvtsam
15th January 2012, 21:37
A: ผมโดนนักเลงรุมตีครับ
A: ผมสู้ไม่ไหว เลยโทรหาเพื่อนครับ
B: เป็นไงต่อครับ
A: พอเพื่อนผมมาถึงนักเลงทุกคนก้มกราบครับ
B: เพื่อนน่ากลัวมากขนาดนั้น
A: เพื่อนผมเป็นพระ

ฮา...

bonusz
15th January 2012, 21:44
ฮามากก ก ยกเว้นอันที่ 2

96hp
16th January 2012, 02:10
ชอบครัยชอบ ขอบคุณมากๆครับ คุณมีความคิดสร้างสรรมากๆครับ ขอให้มีมุขใหม่ๆมาตลอดนะครับเป็นกำลังใจให้

bigspy77
16th January 2012, 02:18
วันก่อนครับ วันก่อนครับ วันก่อนครับ มีแต่วันก่อนหรอ ไม่มีวันนี้มั้งหรอ