PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้รู้ช่วยด้วยจะเปลี่ยนโปรไฟล์ใน 3ds jap

lift2012
15th January 2012, 20:00
ขอความช่วยเหลือด่วนครับ
จะเปลี่ยนตัว mii ที่ใช้เป็นโปรไฟล์เรา เวลาดูกราฟ การเดินยังไงครับ จะเปลี่ยนคน ใช้งานเครื่อง

และถามเพิ่มเติมครับ

1.หนังสือเกม เมก้ากับเกมแมก มีลงการใช้งานเครื่อง 3ds jap บ้างไหมครับ ผมก็ซื้อทั้ง สองเจ้านะ แต่ ตอนนั้นดูผ่านๆเลยจำไม่ได้
หลังจากที่ผมใช้ งานเครื่องแล้วอยากถามเ้พิ่มครับ
2. เครื่องหมายสามเหลี่ยม ที่มีเครื่องหมายตกใจคือออะไร
3. จะถ่ายวีดีโอ นี่ ต้องไป app ไหน หรือต้องโหลด fw ใหม่ ถึง ปรากฎ app นี้ จากที่ดูยูทุปแล้วไม่มีคำสั่งนี้ครับ ต้องอัพช่ายไหมถึงมี หรือของคูณมีแต่แรกครับ
4. ช่วย หา link บอกขั้นตอน การเชื่อมต่อเน็ต ของเครื่อง jap นี้หน่อยครับ แบบ ภาษาไทย แล้ว รหัส ที่มีในใบ ที่เขียนว่า นินเทนโด้คลับ นี่ไปกลอก ตอนเข้าเว็บ nintendoclub.jp ยังไง
5. ตอนนี้เครื่องผม fw 2.1.0-4 j ยังขาด app อะไร ที่ฟรีและดีบ้างครับ เช่น pokedex ไหม เห็นเกมแมก มี ให้ โหลด AR และ QR code
6. การใช้งานกล้อง ที่มีไอค่อน 6 อันคืออะไรบ้าง เห็นมีปริศนา ด้วย พวกนี้ใช้ยังไงครับ ส่วนที่เป็นรูป หน้าคนปริศนา นี่ ถ่าย จากคนกล้องหน้า ข้างนึง ผสมกับคนที่อยู่ด้านหลังกล้องนี่ ผมถ่ายแล้ว มันไม่ mix หน้าสองคนช่ายไหมครับ ดูแล้วเหมือนตัดหน้าผมไปใส่ อีกคนมากกว่า ออฟชั้น ในโหมดนี้มีอะไรบ้างครับ เห็นมีปรับระดับ ฮ๋อ แล้วสามารถ เอารูปเราตั้งหน้าจอด้านบนเหมือน dsi XL ได้ไหมครับ
7. การประหยัดพลังงาน ควร ตั้งแสงไฟที่ระดับไหนครับ และ ไม่ควรเปิดไวเรท ไว้ตลอดช่ายไหมครับ
8. ผมอ่านมาในเกมแมก เขาบอกว่าเราเปิด ไวเรท แล้ว อยู่ street pass นี่คือยังไงครับ เห็นบอก ว่า มันสามารถ เก็บข้อมูล เว็ปลง sd card ได้ โดยเราไม่้ต้องเข้าเว็ปเอง
การเล่น mii กับ โหลดนี้ ยังไงครับ ภาษาญี่ปุ่นหมด เห็นมีคนมาช่วยเราสู้ได้ เก็บ lv. กับหมวก
9. การสร้างตัวละคร มี นี่ ผมทำหลายคนแล้ว จากการถ่ายรูปจิง ทำไม มันมีการปรับแต่งน้อย จังครับ หรือผมต้องอัพ fw ก่อน
10. app เล่น เพลงนี่ ใช่ตัวเดียวกับ บันทึกเสียงแล้ว ดัดแปลงเสียงเราช่ายไหมครับ app นี้ใช้ไง ต้องสร้างโฟรเดอร์ด้วยช่ายไหมครับ ใน sd card หรือ ลง ผ่าน ตลับเฟลตผม
11.app ดู หนัง 2d 3d แค่ 10 นาที ตัวไหนครับ หรือต้องโหลดมาช่ายไหม ต้องสร้งโฟรเดอร์ ชื่ออะไรก็ได้ ใน sd card ด้วยไหมครับ
12. ถ้าจะดูหนังเต็มเรื่องต้อง ดูผ่านตลับเฟลตผมช่ายไหมครับ
13.nintendo zone คืออะไรครับ ใช้งานยังไง
14. ตอนนี้ผมได้ 10 เหรียญ เอาไปซื้อของ กับการ์ด ปริศนา ที่จะมีร้านค้าโพล่มาได้เล่นช่ายไหมครับ วันนึงเราเก็บได้กี่เหรียญครับ และสะสมได้ ทั้งหมด เท่าไหร่
15. เวลาเข้าเว็ปได้แล้วนี่ มันไม่สามารถอ่านไทยได้เลย ช่ายไหมครับ แม้ว่าเว้ปนั้นจะแก้ให้อ่านไทยได้ในตัวมันเอง รวมทั้งเล่นเฟลตไม่ได้ช่ายไหมครับ แต่ดูยูทูปได้ไหม ต้อง 10 นาทีอีกหรือเปล่า
16.เปิด 3d ไม่ควรเล่นกีนาทีครับ
17. ภาษาญี่ปุ่นคำว่า อะไรที่ แปลว่า เด็ก แก่ หนุ่มสาว เวลา mii ครับ ผมเคยเล่นของเพื่อน 3ds us มันบอก
18. วิธี ลงข้อมูล เกม ที่เราเล่น เช่น mii ,QR code หรือ พวกที่เรา ได้ ถ้วย ใน ps3 และ X BOX360 ลงในกระทู้ยังไงครับ
19. นับก้าวเก็บเหรียญแค่พับฝาไว้แล้วพกติดตัวไว้ตลอดแค่นั้นครับ ถ้าเดินไปที่ไหนแล้วเจอคนอื่นจะมีไฟสีเขียวกระพริบที่เครื่องเรา แต่เครื่องต้องเปิด wireless ไว้ตลอดเวลาด้วแบบนี้เครื่องอยู่ได้กี่ ชม. ครับ
20. Friend Code ที่ลงไว้ของคนอื่น ผมเอาไปใส่ตอนจะเล่นเกม ออนไลน์เหรอครับ หรือเอาตัว mii ของคนอื่นมาใส่ในเครื่อง
21. Friend Code ของผมยังไม่ขึ้นเพราะต้อง เข้าเชื่อมเน็ต หรือเปล่าครับ ที่ตัว mii ผม
22.หนังที่ ดู ได้ ความละเอียดเท่าไหร่ครับ ใน 3ds
23.มีวิธีทำให้ 3ds เล่นเกม ds ผ่านตลับ เฟลต แล้ว ภาพสวยขึ้นไหมครับ