PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พ่อเขาไม่ให้มีแฟนทำไงดี

james3000
15th January 2012, 20:01
คือผมกับแฟนคบกันมาประมาณ6เดือน(เฉพาะเป็นแฟน)ผมอายุ17 เขา 15 เรารักกันมาก ทีแรกที่ไปจีบก็รู้แหละว่าพ่อเขาไม่ให้มีแฟน แต่ก็ยังฝืน หลบๆซ่อนคุยกันมาเรื่อยๆ
มาพูดกันที่โรงเรียนตลอด ข้างนอกบ้าง ผมกับเขาก็ต่างคนก็ไม่เคยมีแฟน แฟนคนแรกด้วยกันทั้งคู่ ทีแรกผมก็เกือบตัดใจแล้วเพราะพ่อไม่ให้มีแฟน แต่ก็ยังฝืนลองดูเพื่อพ่อเขาจะรับได้
มาถึงวันนี้ พ่อเขาจับได้ว่าเขาแอบมีแฟน พ่อเขาโกรธมาก(น่าจะ) พ่อเขาเอาโทรศัพท์เขาทิ้งเลย หักซิมทิ้งด้วย แล้วพ่อเขาก็โทรมาหาผม บอกให้เลิกคบสะ(มันง่ายขนาดนั้นเลยหรอ)
ลูกเขาเขาดูแลเองได้ ถ้ามันปัญหามากนักก็จะย้ายโรงเรียนเลยทีเดียว(พ่อเขาพูด) ผมนอนคิดหนักทั้งคืนเลย จะทำยังไงดี ผมร้องให้เพราะคิดว่าถ้าได้เลิกจริงๆคงไม่ดีแน่ และคิดว่าเขาจะทำตามที่พ่อบอกหรอเปล่า จนถึงเช้า เขาโทรศัพท์ตู้มาหา ถามเป็นไรบ้างไหม แล้วก็ร้องไห้กลัวผมบอกเลิกเขา สรุปเราก็ไม่เลิก เขายืมโทรศัพท์เพื่อโทรหาผมเอา แต่ต้องหลบยิ่งกว่าเดิม ออกมาพบกันข้างยิ่งยากกว่าเดิม เพราะพ่อคุมเข้มมากกว่าเดิม

แล้วถ้าคุณเป็นผมคุณจะทำยังไง คุณจะตัดใจเหมือนผมหรือเปล่า แล้วคุณคิดว่าที่ผมทำไปมันผิดหรือเปล่า

ซวยจริงๆแฟนคนแรกแท้ ไม่ใช่ผมหน้าตาไม่ดีหาไม่ได้นะ คนมาจีบก็มีแต่ไม่เอา จนลองรักครั้งแรกก็เจอเลย

คืออีกอย่างผมก้จะจบม.6แล้ว กลัวว่ามันจะทำให้เรายิ่งห่างกัน

Tanawat0167
15th January 2012, 20:04
ไม่ได้จะซ้ำเติมน่ะ พ่อแฟนคุณนิสัยเหมือนพ่อแฟนเก่าผมเลย เจอมาหนักกว่าคุณเยอะ สุดท้ายเลิกคับ เขาก็รักแรกของผมเหมือนกับรักแรก จขกท นั้นแหละ ไม่รอดคับ พ่อทำขนาดนี้ ยังไงก็เลิก

the name is already taken
15th January 2012, 20:09
รักแท้คือการแย่งชิง รักไม่จริงคือการเสียสละ แต่ถ้าผู้ปกครองไม่ให้ก็ยาก

แต่เอาเหตุผลใส่บุพการีเขาเลยครับ เราจะได้ดูเป็นผู้ใหญ่พอปกป้องเขาได้ น้ำเซาะหินทุกวัน หินมันก็กร่อน

Powerexell
15th January 2012, 20:25
ต้องอยู่ที่ทั้ง 2 ฝ่ายแล้วหละ ว่าจะอดทนรอต่อไปได้ไหม ถ้าคุณรักเค้าและอยากคบต่อไป ก็ทำต่อไปเถอะ มันต้องมีสักวันที่เป็นวันของเรา

อย่ายอมแพ้อะไรง่ายๆ อย่าเลิกหวังอะไรง่ายๆ แม้มันจะเป็นความหวังที่ลมๆแล้งๆก็ตาม ทุกอย่างมีอุปสรรค ทุกปัญหามีทางออก

ลองคิดดูสิ ถ้าคุณได้รักคนคนนั้นจริงๆ โดยไม่ต้่องปิดบังกับพ่อของเค้าแล้ว คุณจะมีความสุขมากขนาดไหน

ขอให้โชคดีครับ สู้ต่อไปนะ

xackter
15th January 2012, 20:31
อย่ายอมแพ้ ถ้าเป็น ผม จะไปหาพ่อ เลย แล้วพูดกันตรงๆ ตกลงกับเขาสะ ว่าจะเอายัง ทำข้อตกลงกันสะจะได้สบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย

010555
15th January 2012, 20:58
ความรักคือการรอคอย... รอแฟนคุณนั้น โตมากกว่านี้ก่อนเถอะครับ

เพราะผู้ใหญ่จะเห็นว่าโตแล้ว ไม่จำเป็นที่จะต้องเลี้ยงดูใส่ใจมากเหมือนตอน 14-15

ช่วงที่คุณบอกว่า จะจบม.6แล้ว อาจห่างกัน อันนี้ก็ต้องยอมรับความเป็นจริงแหละครับ หากต้องห่าง แต่ใจก็ยังใกล้กัน

ก็ไม่ต้องห่างเหินกันจนเกินไป มาเจอกันบ้าง เดือนละครั้ง สองครั้ง หากมากกว่านั้นก็ได้ครับแล้วแต่ คุยกันทางอื่นก็ได้หากไม่มีโทรศัพท์ (ถ้าบ้านเขามีคอมนะ - -")

ผมบอกได้แค่นี้แหละ เพราะผมยังไม่โตพอที่จะช่วยคุณได้มากกว่านี้

Jizsy
15th January 2012, 21:02
ฆาตกรรมพ่อแฟน ล้อเล่นๆ
พ่อหวงลูกเป็นธรรมดา คุณมีงานทำมีหลักประกันว่าคุณจะดูแลชีวิตลูกเขาได้เมื่อไหร่ก็ไม่มีปัญหาแล้ว :bye

DukeInth
15th January 2012, 21:41
รักพี่ติดไฟแดงกำแพงพ่อตาาาาาา.......

kidsylenser
15th January 2012, 21:48
แอบ คบต่อไปครับ ผ่าน 18 พ่อเค้าคง อ่อนลงแหละ นี่พึ่ง ม2 ม3 เองนะ ผู้ใหญ่ เค้าคิดเยอะครับ ใจเย็น

oodkungzx
15th January 2012, 21:56
ถ้าคุณไม่เลิกสิ่งที่ต้องระวังก็คือ
1.ถ้าโดนจับได้อีกครั้งคุณไม่รอดแน่
2.ปัญหาจะหนักอยู่ที่ทางฝ่ายหญิง
3.อาจทำให้คุณเครียดและได้รับความกดดันจนถึงขีดสุด

ถ้าคุณเลิกปัญหาก็จบ แต่คุณอาจจะต้องรู้สึกแย่ไปอีกสักพักใหญ่ๆๆ และที่แนะนำก็คือถ้าทางพ่อฝ่ายหญิงไม่ให้จริงๆๆ เราก็ต้องยอมรับ เพราะเรายังเด็ก ควรเชื่อฟังผู้ใหญ่ด้วยนะครับ เพราะประสบการณ์มันผิดกัน

speed
15th January 2012, 22:00
ไม่เหมือนพ่อเราเลย เราอายุ 21 แล้วนะพ่อให้หาแต่แฟน แต่เราก็ยังไม่อยากมี ไม่ใช่ชอบผู้ชาย ยังชอบผู้หญิง100% อยู่ครับ

Pinchot
15th January 2012, 22:17
พ่อของฝ่ายหญิงคงหวงลูกตัวเองมาก
แฟนนายน่าจะอยู่แค่ ม.3 ปกติครับ ที่พ่อเขาหวง ถ้าผมเป็นพ่อก็ไม่ค่อยอยากมีแฟนในวัยเรียนหรอก

สู้ๆนะครับ :cool:

Veeliving
15th January 2012, 22:17
ทำไมต้องตัดใจด้วยล่ะครับ

รักครั้งแรก ประสบการณ์ครั้งแรก นายต้องทำให้ดีที่สุดสิ
สู้เพื่อเธอครับ แสดงให้พ่อเธอเห็น เพื่อให้พ่อเธอรับได้

สู้สู้นะครับ

15694208
15th January 2012, 22:24
ผมก้ยังไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้ แต่ก้คงเสียใจมากอ่ะ เปนกำลังใจให้

pmpor
16th January 2012, 01:00
ทำใจครับ !! อิอิ :)

คุณก็แอบๆคบกันไปก่อนก็ได้ พยายามอย่าให้พ่อตารู้(555)

bionicle99
16th January 2012, 21:15
แอบคบครับแนะนำ ผมเองก็ยังไม่ได้บอกแม่ว่ามีแล้ววแม่ผมเห็นเดินอยู่กับผู้หญิงๆบ่อยๆก็นึกว่าเพื่อน(ที่จริงแฟน) แม่ผมกีดกันไม่ให้มีครับแต่ทางแฟนผมไม่น่าจะมีปัญหาไรโดนจับได้ก็ต้องมาดูกันต่อไป

Spermz
16th January 2012, 22:28
เป็นผมจะทำให้พ่อเขาเรียกเราว่า ไอ้ลูกเขยให้ได้ครับ ^^

Naowarat
17th January 2012, 10:04
ขึ้นอยู่กับระยะเวลา ... เมื่อลูกเขาโตขึ้น เขาก็จะยอมรับมันได้เอง และเมื่อนั้น คุณจะต้องพิสูจน์ให้ท่านเห็น ว่า คุณรักลูกเขาจริง

myoatza01
11th February 2012, 02:08
ชวนพ่อ เขาเมาครับ พอเมาเเล้วก้อพูดว่า เห้ย(เสียงตอนเมา)ขอลูกสาวมิ_เป้นเเฟนได้ไม่วะ คำตอบมาเเบบไหนก้อต้องยอมรับเเล้วครับ

thanarak_ok
11th February 2012, 12:48
ความรักคือการรอคอย... รอแฟนคุณนั้น โตมากกว่านี้ก่อนเถอะครับ

เพราะผู้ใหญ่จะเห็นว่าโตแล้ว ไม่จำเป็นที่จะต้องเลี้ยงดูใส่ใจมากเหมือนตอน 14-15

ช่วงที่คุณบอกว่า จะจบม.6แล้ว อาจห่างกัน อันนี้ก็ต้องยอมรับความเป็นจริงแหละครับ หากต้องห่าง แต่ใจก็ยังใกล้กัน

ก็ไม่ต้องห่างเหินกันจนเกินไป มาเจอกันบ้าง เดือนละครั้ง สองครั้ง หากมากกว่านั้นก็ได้ครับแล้วแต่ คุยกันทางอื่นก็ได้หากไม่มีโทรศัพท์ (ถ้าบ้านเขามีคอมนะ - -")

ผมบอกได้แค่นี้แหละ เพราะผมยังไม่โตพอที่จะช่วยคุณได้มากกว่านี้

ผมเห็นด้วยครับ

pijuk2538
11th February 2012, 20:50
ผมก็ปัญหาเดียวกับ จขกท เลยล่ะ ผมก็รอน่ะ - -

reconnang
11th February 2012, 20:54
พ่อเขาไม่ให้มีแฟน...ก็มีผัว จบ ^^"

sornram
11th February 2012, 21:12
ไปคุยกับพ่อเขา ตรงๆ

Rockkkk
11th February 2012, 21:24
ถ้ามั่นใจว่าเขาใช่ อย่าปล่อยไป ความรักไม่ใช่เรื่องที่ใครจะมาบังคับจิตใจกันได้ ลองคิดแบบที่เลวร้ายที่สุดที่คุณจะเจอ ลองคิดไว้ก่อนเลย ว่าคุณจะทำอย่างไรกับมัน แล้วเอามันมาแก้ไขตอนนี้ ตอนที่คุณเป็นอยู่ แต่ถ้าสุดท้ายแล้วต้องเลิกกันจริงๆ คงต้องตัดใจ อาจจะใช้เวลาหน่อย อีกทาง ถ้ากล้า ถามพ่อเขาถึงเหตุผลการที่กีดกันไม่ให้คบกัน เชื่อว่าถ้ารู้แล้วคุณจะเข้าใจ ลองคิดในมุมผู้ใหญ่ เวลานี้อาจจะไม่เหมาะ อาจต้องรอสักหน่อย เพื่อให้อะไรมันดีขึ้น
แล้วว่ากันอีกที วันนึงคุณอาจจะชนะใจพ่อเขาก็ได้ คนเรามันวัดกันที่ความดี ถ้ามีดี ชนะใจแน่นอน

tentaethaibio
11th February 2012, 21:46
พ่อเขา รักลูกมากครับ เพราะว่า ผู้ชายสมัยนี้ หาคนที่ไว้ใจได้ยาก

wergill
18th March 2012, 15:59
เหมือนผมเลยคับ แต่ก็ต้องยอมรับแหละคับ หุหุ

atomza07
18th March 2012, 16:10
เออ ผมว่านะ เรื่องนี้ยากมาก เพราะเป็นผู้ปกครอง เค้ากีดกันอ่ะนะ คุณก็ลองบอกเค้าไปดิว่า "ผมรักกันที่ใจ ไม่ใช่ร่างกาย ผมไม่พาลูกสาวคุณไปซั่มหรอก ไว้ใจผมได้" แต่ถ้าเป็นผมคงเลิกอ่ะนะ เพราะไม่ได้ซั่ม ล้อเล่นครับ อันตัวผมก็ยังไม่เคยมีแฟน แต่ปัญหาพวกนี้ ก็พอแนะนำได้ ครับ

[Never]
18th March 2012, 17:43
ผมว่าพ่อเขาคงกลัวว่าคุณจะไปล่วงเกินลูกสาวเขาละมั้งครับเพราะอายุน้อยๆอยู่ลองเปิดใจคุยครับแล้วสัญญากับเขาเลยว่าจะไม่ล่วงเกินไดๆขอโอกาศคบกับลูกสาวเขา
ปล.แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆก็ตัดใจเถอะครับ... :victory

eswc2011
18th March 2012, 18:34
นี่ อุึปสรรค์ใด ๆน่ะยิ่งทำให้รักกันมากขึ้น ต่อให้พ่อตาเอาปืนมาจ่อถามว่า .. ***จะเลิกยุ่งกะลูกกูมั้ย ถ้าคุณรักจริง คุณตอบไปเถอะครับว่า ไม่ครับ เพราะผมรักจริง ไม่คิดล่วงเกิน ไม่มีอะไรขัดขวางได้แม้กระทั่ง ลูกตะกั่ว ถ้าพ่อตากล้ายิงผมก็ จะไปฆ่าพ่อตาให้เองครับ สาบานไปเลยว่า จะไม่ล่วงเกินก่อนเวลาอันควร จะไม่ชิงสุกก่อนห่าม จะไม่ทำให้เสียใจ จะไม่มีคนอื่น คนนี้ผมรักจริง คนนี้ผมให้ใจไปหมด บอกแบบนี้ครับ ผมลองทำแล้ว ( เกือบเจอลูกตะกั่ว = = )

EikueHD
18th March 2012, 18:53
เดี๋ยวพอเข้า มหาลัย ผมว่าคุณคงตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ :rofl
ปี 1 เฟรชชี่เนี่ย ครั้งหนึ่งในชีวิตเลยนะครับ อิอิ

Richardo
18th March 2012, 19:07
พ่อเขา รักลูกมากครับ เพราะว่า ผู้ชายสมัยนี้ หาคนที่ไว้ใจได้ยาก
เห็นด้วยอย่างแรง +100000

akanent
18th March 2012, 19:12
ถ้าใครในกระทู้บอกให้เลิกอย่าไปสนใจหรอกถ้ารักกันจริงก็ต้องคบกันต่อไป..........ความรักชนะทุกอย่าง:pleasantry

ไม่มีประสบการหรอกนะแต่ดูๆแล้วก็ต้องตัดสินใจเองแต่ผมแนะนำว่าอย่าเลิกกันเลยถ้าทำไรพาดไปแล้วมันแก้ได้อยากนะเหมือนทำจานตกแตกมันก็ยากที่จะทำให้มันเหมือนเดิม 100% สู้ๆต่อไปนะครับสู้กับชีวิตมีความอดทนต้องผ่านมันไปได้แน่ครับ

tsted5u7
18th March 2012, 19:15
รักจริงต้องอดทนรอ รักหลอกๆก็แยกกัน
รักไม่จริงต้องฝืนทน รักจริงจริงจะไม่ฝืนกัน
เรายังเล็กค่อยๆทำในสิ่งที่ทำได้ก็พอครับ พ่อก็ย่อมรักลูกเป็นธรรมดาครับ ยิ่งลูกสาวนี้ต้องเข็ม เพราะเขารู้ว่าผู้ชายเป็นอย่างไร(ตอนที่เราเริ่มคิดสร้างอนาคตจริงๆ เราจะรู้สึกแบบนั้นเองครับ)

ผมไม่ค่อยแนะนำให้เที่ยวบ่อยๆหรอกนะครับ แต่แนะนำว่าให้ชวนทำกิจกรรมแทน เป็นเช่นว่า ชวนกันไปเข้าวัด ให้อาหารปลา บริจาคทรัพย์ เลี้ยงอาหารกลางวันด้อยโอกาส ไปหอศิลป์ หรือแม้กระทั่งระบายสีตุ๊กตาปูนปลาสเตอร์ร่วมกัน(ชวนพ่อเขาไปด้วยเลยก็ได้ครับ บอกว่าไม่เกินเลย แต่อยากทำกิจกรรมแบบนี้ เพราะช่วงเวลาที่สนุกที่สุดในชีวิต มีเพียงแค่วัยเด็กวัยนี้เท่านั้นครับ) บางทีถ้าคุณลองทำดูแล้วจะรู้สึกว่าคุ้มค่าไม่น้อยกว่า ดูหนัง เดินเที่ยวตามห้าง ผมเชื่อว่าถ้าพ่อเขามองคุณในสิ่งที่กระทำดีๆ เขาก็ไม่สามารถว่าอะไรเราได้หรอกครับ(ที่สำคัญอย่าให้เขากลับบ้านดึก กับแฟนคุณไม่เสียการเรียนเป็นพอ)

แล้วอย่าลืมถามใจตัวเองดูนะครับ ถ้าเราบอกว่ารัก ตอน อายุ 17 นั่นหมายความว่า ชีวิตที่เหลืออีกไม่ต่ำกว่า 40 ปี คุณจะต้อง ลอยกระทงกับเขาไม่ต่ำกว่า 40 ครั้ง ช็อคโกแล็คไม่ต่ำกว่า 40 ครั้ง วันเกิดวนแล้ววนอีกจนไม่รู้ว่าจะให้อะไรอีก 40 ครั้ง สวัสดิ์ปีใหม่ไม่ต่ำกว่า 40 ปี ที่สำคัญ "คุณจะมีความให้รักเขา แล้วเขาจะมีความรักให้คุณ อีกไม่ต่ำกว่า 40 ปีโดยไม่เบื่อได้หรือไม่" ตอบจุดนี้ได้แล้วก็ลุยเลยครับ

ถ้าไม่รู้ทางออกจริงๆ ลองให้เขาหรือคุณถามพ่อแม่ของตนเองว่า "พ่อกับแม่รักกันได้อย่างไรหรอ" แล้วควรจะทำยังไงดี ท่านจะตอบให้กำลังใจและตอบเราเองครับ

ปล.ปัญหาเรื่องนี้ไม่ใช่แค่ปัญหาเดียวระหว่างคนสองคน แต่เพียงเป็นปัญหาเริ่มแรกของสองคน ถ้ามันผ่านไปได้มันจะทำให้เราเข็มแข็งขึ้นครับ

steroids
18th March 2012, 19:19
รอเวลาครับระหว่างนั้นก็เรื่อยๆ คุยกันเรือยๆ ไปเที่ยวบ้างบางครั้งเพื่อไม่ให้ความสัมพันจืดจ่าง คุณอาจจะเจอปัญหาหนักเมื่อพ่อเค้าจับได้อีกไม่ว่ากันลองเปิดใจให้คนอื่นบ้างครับ

Nawin001
18th March 2012, 19:31
ฮ่าๆๆๆ

เชื่อผม รุ่งแน่นอน

หัวอกเดียวกัน รักคุณจัง

ผมมั่นใจว่า ช่วงนี้ ตอนนี้ (อาจจะเวลานี้) แฟนคุณกำลังรู้สึกแย่ คุณแค่เดินเข้าไปจับมือ ควงแขน แล้วบอกรักเขา แค่นี้ ก็ช่วยเขาได้มากแล้ว :rose

ทีนี้ เราต้องหาวิธีที่ทำให้ พ่อเขา ยอมรับในตัวคุณให้ได้ (เรื่องนี้ ต้องจัดฉาก ฮ่าๆๆๆ)

ผมกับคุณก็คล้ายๆกันคือ พ่อแม่ของฝ่ายหญิงไม่ให้มีแฟน

ทีนี้

1.ต้องใช้ความเชื่อใจละ ว่า เราจะไม่บอกเลิกเขา และเขาก็จะยังรักเราอยู่ :inlove

2.เราต้องให้สิ่งของสักสิ่ง ให้เขาให้เขาดูเอาไว้แก้เหงา และเพื่อให้มีกำลังใจ

3.ใช้เวลาที่เจอกันให้มากที่สุด

4. เวลาจะเป็นตัวพิสูจน์รักแท้ในครั้งนี้

5.ต้องเงียบที่สุด

พ่อของเค้า คงกลัวว่า คุณจะหลอกลูกสาว เวลาที่พ่อเค้าโทรมา ก็ทำเป็นเออออห่อหมกด้วย และถ้าทนไม่ได้จริงๆก็วาง

ตอนนี้ ยังทำไรไม่ได้ นอกจากเงียบ ถ้าคุณกับแฟนคุณ เริ่มเสียงขึ้นมาเมื่อไหร่ เรื่องจาหนักกว่านี้แน่นอน

ตอนนี้ทำได้แค่นี้แหละคร้าบ

เห็นพวกเดียวกันไม่ได้ ต้องช่วยเหลือ

sakolsak
18th March 2012, 20:13
คุณต้อง พิสูจน์ ให้คุณพ่อของคุณผู้หญิงเห็นครับ พยายามทำดีเข้าไว้ ไม่ใช่แค่ต่อหน้านะครับ ต้องเป็นคนดีมีน้ำใจด้วย
แต่ว่า ถ้าหากคุณพ่อเค้า ยังขัดขวางครามรักของคุณ อาจจะเป็นเพราะลูกคงอยู่วัยเรียน(ถ้าผู้หญิงเรียนนะ)
คุณพ่อเค้าเลยกลัวว่าจะเสียการเรียน(หวงและห่วงจริงๆ)

คือผมอยากทราบว่า จขกท. คนในครอบครัวของคุณรู้เรื่องที่คบกับน้องผู้หญิงเค้ารึเปล่าครับ

ปล1.จะรอ จขกท. ตอบนะครับ
ปล2. เมื่อได้คำตอบจาก จขกท. จะมา Edit ให้ทันทีเลยครับ

:: Last Update [18/03/2555 - 20:16:00] ::

animosity
18th March 2012, 20:17
ยิงพ่อเขา ตัดลิ้นพ่อเขา แล้วก็ยิงลิ้นพ่อเขาอีกที
ล้อเล่นครับ
ทำได้แค่ไปคุยกันซึ่งๆหน้าเลย เปิดอกคุย แต่ไม่ต้องเปิดแบบอาเบะนะ เดี๋ยวจะกลายเป็นชอบพ่อแทนลูกสาวซะ

sakolsak
18th March 2012, 20:20
ยิงพ่อเขา ตัดลิ้นพ่อเขา แล้วก็ยิงลิ้นพ่อเขาอีกที
ล้อเล่นครับ
ทำได้แค่ไปคุยกันซึ่งๆหน้าเลย เปิดอกคุย แต่ไม่ต้องเปิดแบบอาเบะนะ เดี๋ยวจะกลายเป็นชอบพ่อแทนลูกสาวซะ
^
^
^
ของท่านเค้าแรงจริงๆ ยิงเลย จบสิ้นปัญหา 5555
+1 ยิงพ่อเลย ฮาเลย *+ไม่ได้คบ *+แถมติดคุกอีกด้วย

bararasza
19th March 2012, 02:36
ผมก็เป็นเช่นกัน แต่พ่อและแม่แฟนผม ไม่เคยจับได้เลย 3ปี ผมก็อดทนรอมาตลอด เธอบอกผมว่า พ่อแม่เธอบอกว่า ตอนนี้ขอเรียนอย่างเดียว อนาคตเรียนจบแล้วจะทำอะไรจะมีแฟนก็ชีวิตเอ็ง

แต่อาการ ท่าน พ่อสาวจับได้ จังหวะที่พ่อฝ่ายสาวบอกว่าให้เลิกคบ ท่านต้องพูด สวนกลับไปในน้ำเสียงเศร้าๆ ตีหน้าซื่อ ถ้ากล้าพูดนะครับ

"แล้วถ้าผมบอกให้พ่อเลิกกับแม่พ่อทำได้ไหมครับ ซึ่งถ้ามันพูดได้ก็ดีอะ แต่พ่อเธอจะไม่ชอบขี้หน้าคุณเลย-..-ไม่ยุติธรรมเลยเนอะครับ"

หน้าภูมิใจนะครับที่มีแฟนสาวที่รักจริงจังได้ขนาดนี้

ท่านต้องกล้าพิสูตรตัวเอง ท่านต้องเอาหัวตัวเองเป็นตัวประกัน ว่าท่านจะดูแลลูกสาวเค้าได้ดี จะไม่ทำให้เธอเสียใจจะไม่ทิ้งเธอจะช่วยเหลือเธอทุกๆอย่าง

หรือถ้าท่านสามารถ ทนคบกันได้จนเรียนจบ ผมลับลอง ท่านไปหาพ่อแฟนสาวของท่านและนั่แหละ จะเป็นโอกาสดี เพราะว่า ท่านสามารถ คึบกันได้นานจนป่านนี้ พ่อเธอน่าจะ เบาใจลงบ้างครับ อดทนอย่างเดียวครับ หากไม่กล้าพูด ซึ่งไปพูดตอนนี้ผมว่ามันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ยิ่งถ้าเกรดแฟนท่านตกด้วยนะ พ่อเธอจะคิดว่า ท่านทำให้ลูกสาวเค้า เสียคน

Azar1001
19th March 2012, 15:57
รอแฟนขึ้นมหาลัยก่อนก็ได้ครับ
ปล. ระวังเจอลูกซอง

fishdang
20th March 2012, 19:43
ต้องอยู่ที่ทั้ง 2 ฝ่ายแล้วหละ ว่าจะอดทนรอต่อไปได้ไหม ถ้าคุณรักเค้าและอยากคบต่อไป ก็ทำต่อไปเถอะ มันต้องมีสักวันที่เป็นวันของเรา

อย่ายอมแพ้อะไรง่ายๆ อย่าเลิกหวังอะไรง่ายๆ แม้มันจะเป็นความหวังที่ลมๆแล้งๆก็ตาม ทุกอย่างมีอุปสรรค ทุกปัญหามีทางออก

ลองคิดดูสิ ถ้าคุณได้รักคนคนนั้นจริงๆ โดยไม่ต้่องปิดบังกับพ่อของเค้าแล้ว คุณจะมีความสุขมากขนาดไหน

ขอให้โชคดีครับ สู้ต่อไปนะ

ผมชอบคอมเม้นของคุณที่สุดเลยครับ >< (ผมก็มีปัญหานี้อยู่ 5555 )

james3000
22nd March 2012, 17:54
คุณต้อง พิสูจน์ ให้คุณพ่อของคุณผู้หญิงเห็นครับ พยายามทำดีเข้าไว้ ไม่ใช่แค่ต่อหน้านะครับ ต้องเป็นคนดีมีน้ำใจด้วย
แต่ว่า ถ้าหากคุณพ่อเค้า ยังขัดขวางครามรักของคุณ อาจจะเป็นเพราะลูกคงอยู่วัยเรียน(ถ้าผู้หญิงเรียนนะ)
คุณพ่อเค้าเลยกลัวว่าจะเสียการเรียน(หวงและห่วงจริงๆ)

คือผมอยากทราบว่า จขกท. คนในครอบครัวของคุณรู้เรื่องที่คบกับน้องผู้หญิงเค้ารึเปล่าครับ

ปล1.จะรอ จขกท. ตอบนะครับ
ปล2. เมื่อได้คำตอบจาก จขกท. จะมา Edit ให้ทันทีเลยครับ

:: Last Update [18/03/2555 - 20:16:00] ::

คนในครอบครัวผมรู้หมดแล้วคับ แม่ผมออกจะดีใจสะด้วยที่ลูกตัวเองไม่เป็นเกย์ เห็นตั้งแต่เล็กจนโตพึึ่งมีแฟน
จะขึ้นมหาลัยแล้วด้วยสิ ไม่รู้จะเป้นยังไงตต่อไป แต่ตอนนี้ยังคงแอบคบกันอยู่เหมือนเดิม แต่คงต้องระวังมากขึ้น 555

newvisions
22nd March 2012, 20:56
อีก 10 ปีไม่สาย ถึงตอนนั้น พ่อเขาอาจจะ ปล่อยๆ ลูกแล้วก็ได้ หาคนมาดูแลลูกสาว แทนตัวเองที่วันหนึ่งก็ต้องแก่ลงไป วันนั้น คุณอาจจะ มีหน้าที่การงานที่มั่นคง สามารถดูแล ลูกสาวเขาได้ อาจจะดูแลสาวๆได้หลายคนอีกตะหาก แต่ตอนนี้ในสายตาพ่อแม่ เขามองกันแบบนี้แหละ เขาไม่ไว้ใจคุณหรอก เวลาเท่านั้น ถ้ารอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็เลิก
โลกมันกว้างใหญ่ เรายังได้เจอกับคนอีกหลายคนหลายประเภทมากมายที่ ดีกว่า!! หล่อกว่า รวยกว่า!!! เชื่อพ่อสิ ผู้หญิงก็มาคิดๆ ดู ก็จริงอย่างที่พ่อพูด นี่นา นั่นแหละ จบเลย
ถ้าวันหนึ่งที่เธอไม่เจอกลับคนที่ไม่ใช่ไม่รักเธอจริงๆ เธอก็จะกลับมาหาคนที่รักเธอที่สุด แต่วันนั้นจะมีไหมก็สุดจะแล้วแต่

http://www.youtube.com/watch?v=6wKMau94QGo

nepjune78
22nd March 2012, 21:35
ก็ต้องยอมรับสภาพอ่ะครับเคยเจอมาผมก็ลองคุยนะ

แต่พ่อเค้าไม่ยอมลดอะไรผมขอถอยดีกว่านะกลัวฝ่ายหญิงมากกว่า

ผู้ใหญ่เค้าคิดเยอะนะ

gavggame
22nd March 2012, 21:56
อืม รอ ไม่เป็นแฟน แต่ก็ลดฐานะเป็นพี่น้องกันก็ได้ รอจนอายุ18-20 ค่อยมาเป็นแฟนก็ได้ ให้เวลาผ่านไปนานๆให้เขากับพ่อเขาไว้ใจเราจริงๆ อย่าไปเครียดอย่าไปโทษพ่อเขา พ่อเขาหวงลูกสาว คือพ่อที่ดี
ลองเราคิดสภาพมีลูกสาวบ้างซิ ถึงจะเกท รักเขาจริงๆ เขารักเราจริงๆ อุปสรรคอะไรก็ทำรายไม่ได้หรอก เพียงแค่อย่ารีบ แล้วเรื่องแฟนคนแรก แนะนำให้ฟัง ไม่เกี่ยวแฟนคนแรก คนสุดท้าย สำคัญสุด แต่ประเด็กหลักคือ ความรักที่มีให้ ความรัก ที่ได้เรียนรุ้ ได้แบ่งปันกัน ประสบการณ์ที่สอนต่างๆ ตั้งหาก ที่สำคัญที่สุด

ทิ้งท้าย ความรักเป็นสิ่งสวยงาม อย่าทำให้มันเปอะเปื้อน หรือ ดูหม่นหมอง ไปเลย วัยรุ่นทุกวันนี้ มันไม่เหมือนสมัยก่อนเลย เปิดเผย เกินไป ไวเกินไป เยอะแยะ ...

CanDiiZ
22nd March 2012, 22:02
จบ ม.6 แล้วไปคนละที่ เลิกกันเกิน 90%

คุณเจอคนใหม่ เค้าเจอคนใหม่ ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ทำตอนนี้ให้ดีที่สุด เลืกกันแล้วจะไม่เสียดายเวลาที่ผ่านมา

unlocked
23rd March 2012, 21:50
พ่อหวงลูกเป็นธรรมดา คุณมีงานทำมีหลักประกันว่าคุณจะดูแลชีวิตลูกเขาได้เมื่อไหร่ก็ไม่มีปัญหาแล้ว :bye

เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ ..

BarE
23rd March 2012, 22:27
จบ ม.6 แล้วไปคนละที่ เลิกกันเกิน 90%

คุณเจอคนใหม่ เค้าเจอคนใหม่ ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ทำตอนนี้ให้ดีที่สุด เลืกกันแล้วจะไม่เสียดายเวลาที่ผ่านมา

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ตอนนี้ผมก็อยู่ ปี 3 เห็นอะไรมาเยอะ คนที่คบสมัย มัธยม แล้วปัจจุบันคบกันอยู่แทบไม่มีหรือหาไม่ได้เลย

ในรั้วมหาลัย(รวมนอกรั้วด้วย) มีอะไรให้คิดเยอะ อย่างผม ขณะนี้ยังไม่คิดจะมีแฟน เพราะ ปัญหาเยอะ

ส่วนผู้หญิงที่ผมอยากคบ ผมเริ่มโดยรู้จักเพื่อนสนิท >> พ่อของคนที่อยากคบ >> คนที่อยากคบ แค่นี้เอง ฮาๆ