PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น TEAM FORTRESS 2 !!! ถามไรหน่อยสิ

Shizuku
15th January 2012, 21:06
Crit-a-Cola ไม่ก็ Bonk .... [อะไรนั้นแหละ] กระป๋องเหลืองๆ
มันดรอปตามแมพไหมอ่ะ หรือต้องทำอย่างไร = =

ขอบคุณมากครับ
พอดีจะทำปืนแต่หากระป๋องไม่ได้ซะที
เล่น Scout มา 24 ชม. เต็มๆ แล้วยังไม่ได้เลย
T_T

whiteking7
15th January 2012, 21:24
อาวุธทุกชิ้นดรอปทุกแมปทุกโหมด
1อาทิยต์จะดรอป7-11ชิ้น ทุกๆวันพฤ จะรีเพื่อดรอปใหม่ในอีกอาทิยต์ไปเรื่อยๆโดยมีกฏหลักๆว่าต้องเล่นราวๆ10ชม.UP[หลังเที่ยงคืนวันพุธ]
ยกเว้นอาวุธGeniune [ชื่อสีเขียว]
Vintage [ชื่อสีฟ้า]
และของชื่อม่วงระดับRare
หมวกทุกใบดรอปเช่นกัน
ยกเว้นหมวกพิเศษพวกซื้อเกมถึงได้หรือกิจกรรมจากงานต่างๆวันต่างๆจะไม่ดรอป

karnt111
16th January 2012, 21:49
ดรอปได้ฮะแล้วแต่ดวงแล้วแนะนำอย่าเอาbonkมาทำปืนเลยไม่คุ้มหรอกbonkเจ๋งกว่าปืนที่จะทำ
ปล.เพราะปืนคุณที่จะทำคือลูกซองที่ชื่อsodapopperใช่มั้ย ผมแนะนำให้รอดรอปดีกว่าเพราะbonkมันใช่ไว้หนีและบุกได้ดีเวลากินมันจะทำให้เราเหมื่อนเป็นอมตะชั่วชณะ(แต่ตอนที่เราเป็นกึ่งอมตะเรายิงใครไม่ได้)
ปล. sodapopper มีเพียง2นัดนะเออยิง