PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอโปรแกรมลงwindows7ผ่านแฟชต์ไดร์หน่อยครับ

vongole101
16th January 2012, 00:52
ขอโปรแกรมลงwindows7ผ่านแฟชต์ไดร์หน่อยครับ

Nattong
27th January 2012, 10:35
ผมมีวิธีที่ดีกว่านั้นไม่เปลืองพื้นที่แค่ใช่ Dos เป็นก็พอ
เริ่มกันเลยดีกว่า....

วิธีทำ
1 ไปที่ Run พิมพ์ CMD หรือ กดปุ่มสัญลักษ์ Windows +R แล้วพิมพ์ CMD ลงไปหลังจากนั้น
2 พิมพ์ Diskpart (แล้วตามด้วย Enter 1 ครั้ง)
3 พิมพ์ List Disk (พิมพ์ List เคาะ spacbar 1 ครั้งเพื่อเว้นวรรคแล้วตามด้วย Disk,มันก็จะขึ้น Flashdriveที่เราเสียบเข้าไปส่วนใหญ่จะเป็น Drive 0 นะต่อๆๆๆ)
4 พิมพ์ Select Disk 0 (Flashdriveที่เราเสียบเข้าไปส่วนใหญ่จะเป็น Drive 0 เลขศูนย์นะไม่ใช่ตัวโอ เว้นตามด้วนนะ Selct เว้นวรรค Disk เว้นวรรค แล้วใส่ ตัวเลขDrive ที่เราเสียบลงไป )
5 พิมพ์ Clean ( Enter 1 ครั้ง เพื่อทำการ format หรือแบ่ง Partition ใน FlashDriveส่วนมากก็ใช้ Drive เดียว)
6 พิมพ์ Create Partition Primary (พิมพ์ให้ถูกนะเดี๋ยวหาว่าเราบอกมั่วอีก Create เว้น Partition เว้น Primary ตามด้วย Enter)
7 พิมพ์ Active ( Enter 1 ครั้ง )
8 พิมพ์ Format FS = NTFS Quick (พิมพ์ Format เว้นวรรค FS เว้น=เว้นวรรค NTFS เว้นวรรคQuick กด enter ตรง NTFS อยากได้ Fat 32 ก็ใส่ไป )เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งรอมัน formatเสร็จถ้าอยากได้ Format แบบช้า ๆ ก็ไม่ต้อง พิมพ์ QUICKพอเสร็จแล้วก็
9 พิมพ์ ASSIGN ( Enter 1 ครั้ง )
10 พิมพ์ Exit (แล้วก็ดึง Flashdrive ออก)
11 เสียบ FLASHDRIVE เข้าไปใหม่ดูว่า FLASHDRIVE เราเป็นDRIVE อะไร ต่อไปเราต้องถามว่าคุณจะเอา FLASHDRIVE ไป Boot อะไร ถ้าเป็นไฟล์ ISO คุณก็เปิดไฟล์ของคุณขึ้นมาด้วยโปรแกรม Ultra iso หวังว่าคงหาโหลดได้นะพอเปิดแล้วไฟล์มาแล้วก็คลิกขวาที่ ไฟล์ เลือก Extract to..ไปที่ Flashdrive ของเรา ใช้ได้ทุกแบบ windooh PE, PE 7 , Active@Boot Disk ,xp, win7, win vista, linux,dos os,mego os, Linpus os,mandriva,redhat, โอ๊ยเยอะแยะมากมาไม่ต้องไปเขียนคำสั่งมั่ว ๆใน Notepad แค่นี้ก็เอาไปใช้ประโยชน์ได้แล้วยิ่งตัว Active@Boot Disk และ Win pe7 แล้วยิ่งดีเลยต่อเน็ตได้เลยไม่ต้องลง windows และ Ghost ก็ได้เช็ค Dot หน้าจอก็ได้

เท่านี้แล่ะครับ ยังไง ก็บอกต่อ ๆ กันไปด้วยนะ ผมก็เอา เค เค้ามา ขอบคุณผู้ให้เค ด้วยนะครับ (จำไม่ได้ว่าเป้นใคร ขออภัยด้วย)
ขอบคุณเป้นการตอบแทนด้วยนะครับ....

TaaY26
27th January 2012, 11:03
http://www.microsoftstore.com/store/msstore/html/pbPage.Help_Win7_usbdvd_dwnTool

ผมใช้อยู่ครับ