PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมเล่นเกมส์นานๆแล้วเด้ง Desktop

i-miss-you-_
16th January 2012, 10:07
ช่วยผมทีครับ
560 Ti
X4 955
Hyper X 4GB
ASROCK 880GMH-U3S3
cythe GOURIKI-III 700w
ผมว่าไม่เกี่ยวกับสเปค
มีเกมส์ที่เด้ง
battlefield 3 ลองเปลี่ยนตัวเกมส์ดูแล้วไม่หายนั่งโหลด15 กิ๊กอ่ะ
need for speed the run
เกมอื่นๆยังไม่เทส
มันจะค้างแล้วก็เด้ง Desktop ต้อง task manager ออกอย่างเดียว

ใครมีทริปเด็ดดช่วยผมที่ครับหรือมีโปรแกรมเด็ดๆ

ขอบคุณทุกคำตอบน่ะครับ

16th January 2012, 10:13
เอ๋อแล้วเกมส์ อื่นๆทำไมไม่เด้ง SAINTS ROW : THE THIRD

19th January 2012, 17:10
ดันจ้าๆๆๆๆๆ

Cutto23
19th January 2012, 17:24
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเสปคนะ :sweat แต่อยากแสดงความคิดเห็น
ของผมเล่น BF3 แรกๆ ก็เหมือนกันเด้งออกแล้วก็ค้าง ต้องทำเหมือนคุณแหละ (เครื่องโน๊ตบุ๊คนะ) ลองปรับเป็นจอเล็กอ่ะ แล้วก็ลองลดกราฟฟิคมันดู ถ้าเครื่องเป็นการ์ดจอแยกก็ลองปรับให้เครื่องมันบังคับใช้การ์ดจอกับตัวเกมอ่ะ
น่าจะไม่มีปัญหา :bye ผมทำวิธีนี้อ่ะ แล้วมันเล่นได้ ไม่ก็ลองอัพ ver การ์ดจอเพิ่มดูนะ

gamecc
19th January 2012, 21:15
โหลดไฟล์เกมส์ไม่ครบรึปล่าวครับ บางทีเจอสิ่งบางอย่างในเกมส์ทำให้เกิดอาการเด้งของจากเกมส์ หรือขนาดของหน้าจอที่เราปรับไว้
ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่

whiteking7
19th January 2012, 23:50
BF3 + The Run ผมซื้อกับOriginเล่นจนตอนนี้ไม่เจอปัญหาใดๆเลยนะครับ
ส่วนBF3 ถ้าการ์ดจอNvidia Series GTX500 มีปัญหากับตัวEngineตั้งแต่เกมออกมาวันแรกจนถึงตอนนี้ยังไม่มีแพทซ์แก้เลยครับ
The Runผมไม่แน่ใจเลยครับเพราะเพื่อนผมไม่ซื้อมาเล่น เนื่องจากมันกลัวเป็นเหมือนBF3 [เพราะEngineเดียวกัน]

zerokung
20th January 2012, 15:38
ผมเคยเป็นคับ....เป็นเพราะว่าเครื่องที่เราใช้อยู่มันให้ความสำคัญกับเกมที่เราเล่นอยู่นั้นน้อยกว่าโปรแกรมอื่นคับ
ขั้นแรกปิดโปรที่ไม่ใช้ทั้งหมดไปซะ
ถ้ายังไม่ได้ก็ไปให้ความสำคัญกับเกมตรง task manager ตรงกระบวนการคับ เลือกเป็นมากกว่าปกติหรือสูงกว่านั้นแต่ไม่แนะนำเท่าไรคับเพราะอาจทำให้โปรแกรมไม่สมดุลแต่ผมก็แก้อย่างนี้คับ:rose
แล้วก็เล่นได้ทุกเกมไม่เด้งอีก