PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : MAFIA2: Joe's War

lone cat
16th January 2012, 21:49
PROLOGUE
ปี ค.ศ. 1940 มหานคร Empire Bay
มหานครชั้นนำแห่งสหรัฐอเมริกา เมืองแห่งอาชญากรรม เมืองที่ปกครองโดยขุนโจร และเป็นเมืองที่มีแต่สงคราม
สงครามระหว่างแก๊ง ถือเป็นวิถีปกติชองชาวเมือง Empire Bay
แต่ไม่มีใครรู้เลยว่า ไฟสงครามยุโรป กำลังลามมาถึงอเมริกา และในมหานคร Empire Bay ก้มีผู้จุดชนวนไฟสงครามด้วย

5 กุมภาพันธ์ 1940 ย่าน Little Italy ฝั่งตะวันออก เวลา 5.00 น.
อพาร์ตเมนท์ของ Joe Barbaro
"กรี้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" "กรี้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง"
Joe Barbaro ลุกขึ้นจากเตียงอย่างรวดเร็ว ขณะที่เขากำลังจะลงจากเตียง สาวสวยนางหนึ่งคว้าแขนเขาไว้
สาว: Joe จะรีบลุกไปใหนละจ๊ะ เมื่อคืนอารมณ์ยังค้างอยู่เลย
Joe: เดี๋ยว!
จากนั้น Joe รีบวิ่งไปรับโทรศัพท์อย่างรวดเร็ว โดยไม่ใส่เสื้อผ้าอะไรเลย
"กรี้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง"
Joe หยิบหูโทรศัพท์ขึ้น
Joe: สวัสดีครับ ที่นี่โรงนวด Barbaro มีอะไรให้รับใช้ครับ
???: สวีสดี Joe นี่ Eddy นะ นายรีบไปที่บาร์ The Freddy's Bar เดี๋ยวนี้เลย มีเรื่องต้องคุยกัน
Joe: คุยกันตรงนี้ไม่ได้เหรอครับนาย นายเคยสั่งงานทางโทรศัพท์แล้วและผมก็ไม่เคยโดนดักฟ....
Eddy: รีบมาเดี๋ยวนี้เลย แต่บอกไว้ก่อน คืนนี้นายจะยังไม่ได้แอ้มสาวๆ หรอก เอางานนี้ให้เสร็จก่อนเด๋วป๋า Eddy จัดหนักให้ ฟรีๆ นายไม่ต้องจ่าย แต่คืนนี้อย่าเพิ่งกลับไปแอ้มสาวๆ ก่อน เข้าใจ?
Joe: เออ ครับท่านเดี๋ยว...
Eddy: ยังไม่ได้อาบน้ำหน่ะสิ หรืออยากจะหาข้ออ้างอาบน้ำกับสาวๆ ก่อน เออผมรู้
Joe: เออๆๆๆ ได้ๆๆๆ
ว่าแล้ว Joe วางหูลงอย่างโมโห
Joe: ชิปหาย!
สาวๆ คนเดิม ค่อยๆ เดินมาหา Eddy โดยไม่ใส่อะไรเลย
สาว: สงสัยนายเรียกหละสิ
Joe: แน่นอนที่สุด ด่วนด้วยหละหนู เอาหละ หนูใส่เสื้อผ้าแล้วกลับบ้านได้ เดี่ยวพี่โทรหา
สาว: ขับรถไปส่งหนูหน่อยสิ
Joe: ได้สิจ๊ะหนู ถ้าบ้านหนูไปทางเดียวกับที่ทำงานพี่นะ

13 นาทีต่อมา ลานจอดรถหน้าบาร์ The Freddy's Bar
บนรถ
สาว: อ๋อ พี่ทำงานที่นี่เหรอคะ
Joe: ไม่เชิงหรอก แต่นายเขาชอบเรียกให้มาพบที่นี่ แล้วหนูหละ
สาว: บ้านอยู่แถวๆ นี้เองค่ะ
Joe: เจอกันนะ
สาว: แล้วสนุกด้วยกันอีกนะคะ (ส่งจูบ)

Eddy: ป๋ามีเด็ดกว่านี้อีก
Joe: สวัสดีครับนาย
Eddy: (ค่อยๆ เดินข้างๆ Joe) ดีเว่ย Joe เช้านี้นายจะรับอะไรดีมั้ย ป๋าจัดให้เลย
Joe: ไม่เป็นไรครับป๋า ผม...
Eddy: เอาน่า งานนี้นายได้เดินทั้งวันแน่ เช้านี้กินเยอะๆ นั่นแหล่ะดี
Joe: Spaghetti Hamcheese กับ Pizza หน้าหอยนางรม ที่นึง
Eddy: (เขียนโพยแล้วส่งให้บ๋อยบนโต๊ะเคาน์เตอร์) ตามโพยแหล่ะน้อง เอาไปส่งห้อง VIP นะ
บ๋อยพยักหน้า

ทั้งคู่เดินขึ้นไปบนชั้น 2 แล้วเข้าไปยังห้อง VIP

มีต่อ........

wachisawit
29th January 2012, 17:33
รออ่านครับๆ