PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : HoN Hero Spotlight ::: Gravekeeper เจ้าแห่งซากศพ

Mamahiphops
18th January 2012, 18:42
http://i.imgur.com/x3GCN.jpg?4194

http://www.youtube.com/watch?v=wk_-RzIoWD8&feature=player_embedded

http://how2play.compgamer.com/wp-content/uploads/2011/11/1-81.jpg

Hero Spotlight เป็นคลิปที่จะแสดงหน้าตาและสกิลต่างๆ ของฮีโร่ตัวใหม่ ที่จะถูกเพิ่มเข้ามาในแพทช์ที่จะถึง โดยในคลิปนั้นจะเป็นการอธิบายและสาธิตวิธีการใช้สกิลต่างๆ ให้เราดูจนครบทุกสกิล อีกทั้งยังมีการแนะนำการใช้สกิลต่างๆ ว่าควรใช้ในจังหวะใดอีกด้วย นับว่าเป็นประโยชน์มากสำหรับทั้งมือเก่าและมือใหม่ และที่สำคัญของคลิปที่ทำให้ทุกคนติดตามดูเลยก็คือ การเผยโฉมฮีโร่ตัวใหม่นั่นเอง

http://how2play.compgamer.com/wp-content/uploads/2012/01/450_5.jpg

Gravekeeper ฮีโร่สาย INT ที่มีความสามารถเกี่ยวกับศพล้วนๆ เป็นฮีโร่อีกหนึ่งตัวที่เน้นการใช้สกิลในการสร้างความเสียหายเป็นหลัก และแน่นอนว่ายิ่งมีศพเยอะมากเท่าไหร่ฮีโร่ตัวนี้ก็ยิ่งสร้างความเสียหายได้มากยิ่งขึ้นตามไปด้วยนั่นเอง โดยฮีโีร่ตัวนี้จะมีกำหนดการออกมาให้เราได้เล่นกันในวันศุกร์ที่ 20 มกราคม 2555 ที่เซิร์ฟเวอร์อินเตอร์

http://how2play.compgamer.com/wp-content/uploads/2012/01/450_4.jpg

- Corpse Toss (สกิลกดใช้ใส่เป้าหมาย)
ปาสกิลออกไปหาเป้าหมายทำให้เป้าหมายติด Stun เป็นระยะเวลา 1 วินาที และสร้างความเสียหายเล็กน้อย สกิลนี้จะไม่มีคูลดาวน์ในการใช้แต่จะมีการสะสม Charge เพื่อใช้สกิลแทน
- Corpse Explosion (สกิลกดใช้ใส่พื้นที่)
สร้างความเสียหายให้แก่ศัตรูที่อยู่ในพื้นที่เป้าหมาย โดยความแรงของสกิลนี้ขึ้นอยู่กับศพที่อยู่ในบริเวณพื้นที่เป้าหมายยิ่งมีศพเยอะความเสียหายก็จะเยอะขึ้นตามไปด้วย แต่ถ้าหากในพื้นที่เป้าหมายไม่มีศพเลยสกิลนี้ก็จะไม่สามารถสร้างความเสียหายได้เลยเช่นกัน
- Defiling Touch (สกิลติดตัว)
ทำให้ทุกครั้งที่เราโจมตีจะเป็นการปาศพออกไป สร้างความเสียหายเพิ่มเติมให้แก่เป้าหมาย สกิลนี้เป็น Attack Modifier และจะแสดงผลเมื่อเรามีศพอยู่ในตัว การเก็บศพทำได้โดยการเดินเข้าไปใกล้ศพแล้วเราจะทำการเก็บศพขึ้นมาเองโดยอัตโนมัติ ศพที่ถูกปาจากสกิลนี้สามารถเก็บขึ้นมาใช้งานซ้ำได้เรื่อยๆ
- Zombie Apocolypse (สกิลกดใช้)
ทำการเรียก Summon ออกมาเป็น Zombie เป็นจำนวนมากและเราไม่สามารถควบคุม Zombie ได้เลย โดย Zombie นั้นจะทำการวิ่งเข้าไปโจมตีศัตรูที่อยู่ใกล้ที่สุดโดยอัตโนมัติ และ Zombie นั้นจะมีอยู่ 2 ชนิดคือ Zombie ระเบิด และ Zombie ธรรมดา ซึ่ง Zombie ระเบิดนั้นหากสัมผัสกับศัตรูจะระเบิดตัวเองสร้างความเสียหายทันที ส่วน Zombie ธรรมดานั้นจะวิ่งเข้าไปจู่โจมศัตรู

http://how2play.compgamer.com/wp-content/uploads/2012/01/450_3.jpg

CREDIT:http://how2play.compgamer.com

BNCC41
18th January 2012, 18:45
ผมไม่ชอบhonเลยแกะdotaชัดๆ อีกอย่าง,ปวดหัว,เกรียนเยอะมากๆ,เกรียนชอบโหวต ยอมแพ้

janraiman15
18th January 2012, 18:56
ผมไม่ชอบhonเลยแกะdotaชัดๆ อีกอย่าง,ปวดหัว,เกรียนเยอะมากๆ,เกรียนชอบโหวต ยอมแพ้

เล่นไปให้ถึง จุด จุดนึง แล้วจะรู้ว่าระบบของเกมมันดีแค่ไหน dota ไม่มีโหวตแต่ out เลย :rofl

[ManGildFord]
18th January 2012, 19:02
ผมโคตรชอบเกมส์นี้ิอ่ะเจ๋งดี(ดอทก็ชอบนะแต่ชอบนี่มากกว่า ^^)ว่าจะตั้ง Club ในนี้กลัวไม่มีใครเล่นง่ะ -*-

Emo
18th January 2012, 19:06
ผมยอมเลย สู้ไม่ได้ แต่ ถ้า ทีมเราเล่น แต่ Skil ก้ ตายเหมือนกัน......

zForlorNz
18th January 2012, 19:15
เขาไม่ได้ถามสักหน่อยนิครับ ว่าพวกคุณชอบหรือไม่ชอบ HoN เขาก็แค่แนะนำฮีโร่ใหม่ๆ
เก็บอาการบ้าง อะไรบ้างก็ไม่มีใครว่า ครับ :P

NonTeI2_TH
18th January 2012, 19:17
unti แก้โดยบูทม่วง

N'Silence
18th January 2012, 19:20

ครับ อยากจะบอกคนสร้าง hon กะ dota คนเดียวกันครับ

อยากได้มากครับ unti โหดขี้

Netzakub
18th January 2012, 20:04

เกมส์hon คนสร้าง ก็คือทีมงานที่เคยทำแมพdota นั้นแหละครับ อย่าบอกนะไม่รู้ ....

[Mz]_Zero
18th January 2012, 20:10
55+ ผมไม่รู้ผมเมา อ้าวคนละเรื่อง

ผมไม่เคยเล่นHON หรอกครับ

เลยไม่รู้ว่ามัน สนุกแแค่ไหน

แต่ Hero ของHon ตัวนี้น่าสนใจมิใช่น้อย

rampage1
18th January 2012, 20:16
แสบดีนะครับ มีสกิล1เบรคUntiพวกMagmus กับTempestไดด้วย แบบนี้ปว่นได้ดีแน่ๆ

NobiteR
18th January 2012, 20:26
ชอบ LOL มากกว่า Toon shade แบ๊วๆดี

Elizabeth
18th January 2012, 20:35

ก็ดีกว่า DotA ครับ
1.มีโหวตพัก
( ผมอยากไปขี้ )
2.มี Reconnect
( DotA หลุดแล้วต้องรีห้อง )
3.มีค่า Status
( เวลาออกจะจดจำเป็นเปอร์เซ็นและไม่สามารถเข้าห้อง )
4.มีโหวตยอมแพ้
( DotA คิดแพ้แล้วออกเลย )
5.Heroes อัพเดรทเริ่อย
( DotA ส่วนมากต้องมีคนขอถึงจะมีการอัพเดรท )
6.ภาพสวยกว่า
( แน่อยู่แล้ว )
7.มีฮีโร่ผสม

มาดู VRZO กับ GMTH ใน HON เล่นกันดีกว่า กำลังสดๆ :::: http://www.hon.in.th/tv

InFiNiTy
18th January 2012, 20:42
ไม่ได้เล่นนานแล้วแฮะ *-*

มัวแต่เล่น DOTA2 ฮ่าๆ

offerre
18th January 2012, 20:50
เหอะๆ นี่มันสัปปะเหล่อ

แต่เกมนี้ดีที่มันไม่ค่อยด่ากันอะ ไม่ชอบDOTAเลยหนีDOTAมา 555+

DOTA มันชอบด่ากัน ไม่พอใจก็ออกหนีเลย ไม่เคยเปิดโอกาสให้คนมาเล่นใหม่เพิ่งเล่นมั่งเลยอะ

ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไปเล่นกันเองแค่นั้นเหอะDOTA อะ[ในสังคมคนไทยนะไม่รวมนอก] มือมงมือใหม่เข้าไปไม่สอนด่าอย่างเดียว

ด่าๆๆๆ ด่าตลอดเลยอะ บางทีก็ด่า"กากเอ้ยเล่นแบบนี้ไปเล่นMario ไป" คือมือใหม่อะ มันก็ด่ามาอีก"ก็เลิกๆเล่นไปเลย เล่นๆไปก็น่ารำคาญ"

ถ้าไม่อยากเล่นก็ไม่มาเล่นหรอกนะ ก็คนมันอยากเล่นอะ แต่มันเล่นไม่เป็นสอนซักหน่อยก็ดี เล่นไม่สอนเลย

คือมันจะเล่นเป็นเก่งกันแค่นั้นมันก็จะเล่นกันแค่นั้นอะ เซ็งกับDOTA นะบอกตรงๆ

nuy2114
18th January 2012, 20:56
ชอบดอทเอมากกว่าาาาาาาาาาาาาาาา

Innes
18th January 2012, 20:57
มันต้องเจอEartshakerrrrr

eggmix98
18th January 2012, 21:10
ชอบ HON ตรง ที่ ไม่ค่อยมี OUT เเค่เท่านั้น

ICE_LEMON
18th January 2012, 21:19
สัปเหร่อ ปาศพ สตั้น ฮา ฮาโหด มาก

ปล.ไม่มีปัญญาซื้อตัว เล่น ตัวฟรี แต่ละอาทิตย์ -3-

Ioroz
18th January 2012, 21:20
เกมนี้ต้องซื้อ ฮีโร่เหรอครับ??

เคยใช้ไอดีเพื่อนลองเล่น ประมาณ 3-4 แมทช์

เห็นมีฮีโร่ให้ แค่สายละ 2-3 ตัวเอง

หรือยังไงอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ ปกติเล่นแต่ Dot กำลังพยายามเล่นๆเกมอื่นดูบ้าง แต่ต้องเติมเงินซื้อฮีโร่ก็ไม่ไหวนะครับ = =

markmj149
18th January 2012, 21:25
เกรียน ชอบ out ใน dota มาโชว์โง่ให้ดู 55

โหวตแพ้กับออกเลยมันยังดูดีกว่า แฮกแมพอีกดอทเอนี้บาน

Elizabeth
18th January 2012, 21:50
เกมนี้ต้องซื้อ ฮีโร่เหรอครับ??

เคยใช้ไอดีเพื่อนลองเล่น ประมาณ 3-4 แมทช์

เห็นมีฮีโร่ให้ แค่สายละ 2-3 ตัวเอง

หรือยังไงอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ ปกติเล่นแต่ Dot กำลังพยายามเล่นๆเกมอื่นดูบ้าง แต่ต้องเติมเงินซื้อฮีโร่ก็ไม่ไหวนะครับ = =

เล่น MMR สิครับเก็บ Silver ไปซื้อตัวไำด้ด้วย

khewinmin
18th January 2012, 21:54
เกมไหนก็มีเกรียนทั้งนั้นแหละ เกมมีไว้แก้เคลียดจะซีเรียสทำไม 555+

gob123th
18th January 2012, 22:10
อย่างน้อย dota 2 ก็ out น้อยกว่า dota

กำลังติด :P

pspsps
18th January 2012, 22:57
เหอะๆ นี่มันสัปปะเหล่อ

แต่เกมนี้ดีที่มันไม่ค่อยด่ากันอะ ไม่ชอบDOTAเลยหนีDOTAมา 555+

DOTA มันชอบด่ากัน ไม่พอใจก็ออกหนีเลย ไม่เคยเปิดโอกาสให้คนมาเล่นใหม่เพิ่งเล่นมั่งเลยอะ

ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไปเล่นกันเองแค่นั้นเหอะDOTA อะ[ในสังคมคนไทยนะไม่รวมนอก] มือมงมือใหม่เข้าไปไม่สอนด่าอย่างเดียว

ด่าๆๆๆ ด่าตลอดเลยอะ บางทีก็ด่า"กากเอ้ยเล่นแบบนี้ไปเล่นMario ไป" คือมือใหม่อะ มันก็ด่ามาอีก"ก็เลิกๆเล่นไปเลย เล่นๆไปก็น่ารำคาญ"

ถ้าไม่อยากเล่นก็ไม่มาเล่นหรอกนะ ก็คนมันอยากเล่นอะ แต่มันเล่นไม่เป็นสอนซักหน่อยก็ดี เล่นไม่สอนเลย

คือมันจะเล่นเป็นเก่งกันแค่นั้นมันก็จะเล่นกันแค่นั้นอะ เซ็งกับDOTA นะบอกตรงๆ

มันด่าออกไมค์นะสิครับ เกมนี้มีการด่าผมว่ามันเป็นเรื่องธรรมดามาก ไม่ด่ากันไม่มันแน่นอน บางทีผมก็ด่าเวลาเจอนูป 1500 frist game

ช่วงแรกๆผมก็นูปโดนด่าตลอด พอเล่นเป็นแล้วเห้นนูปอยากด่าคืน

blnitw123
18th January 2012, 23:11
บ้ามา ดราม่าใส่กันทำใม
ติ๊งต๊อง ใครชอบอะไรก็ชอบไปดิ มาบอก มาแชร์กันแล้วมา ดราม่ากันเองแบบนี้

jamejame022
18th January 2012, 23:12
แก้ K2 ก่อนเถอะ T_T

Rebellion of angels
19th January 2012, 00:05
ลง win7 64bit หายชัว

Elizabeth
19th January 2012, 00:20

K2 เกิดมาจาก HON กินแรมคุณครับ กรุณาปรับเอฟเฟ็คให้เบาลงนะครับ เวลาคุณปรับเอฟเฟ็คสูงๆ สกิวพร้อมกัน = หลุด

ปล.ผมแก้มาเรียบร้อยแล้ว

kitipron01
19th January 2012, 03:16
เคย เล่น Hon ที หนึ่ง ผมพิมพ์บอกไปว่า "ผมแลคนะอาจจะ + ไม่ทัน" แล้วรู้ไหม เสียงที่พูดตอบออกมาคืออะไร "เรื่องของคุณสิ จะบ่นทำไม คนอื่นเค้าไม่แลค น่ารำคาญ"

เสียงผู้หญิงด้วยน้า า าา ผมล่ะอยากโดดถีบยอดอกแม่คุณ จริงๆ หมั่่นไส้มาก . . . หลังจากนั้นผมเลยไม่เล่น เลย

ทั้งจะรำคาญ เสียงพวกเกรียนพูดกันผ่าน ไมค์ ตะโกน ใส่กัน อยู่นั้น แหละ

แต่ยอมรับเรื่องระบบ จริงๆ นั้นแหละครับ Hon เค้าดีจริง แต่ชอบ DotA มากกว่า

Durex52
19th January 2012, 05:21

ง่าย ๆ ชัดๆ นะไปเปลี่ยนเป็น 7 64bit แล้วไม่หายมา โพสด่าผมซะ มันเป็นบัคกับ 32 bit ที่ใช้การ์ดจอของ AMD นะ

Elizabeth
19th January 2012, 12:04
เคย เล่น Hon ที หนึ่ง ผมพิมพ์บอกไปว่า "ผมแลคนะอาจจะ + ไม่ทัน" แล้วรู้ไหม เสียงที่พูดตอบออกมาคืออะไร "เรื่องของคุณสิ จะบ่นทำไม คนอื่นเค้าไม่แลค น่ารำคาญ"

เสียงผู้หญิงด้วยน้า า าา ผมล่ะอยากโดดถีบยอดอกแม่คุณ จริงๆ หมั่่นไส้มาก . . . หลังจากนั้นผมเลยไม่เล่น เลย

ทั้งจะรำคาญ เสียงพวกเกรียนพูดกันผ่าน ไมค์ ตะโกน ใส่กัน อยู่นั้น แหละ

แต่ยอมรับเรื่องระบบ จริงๆ นั้นแหละครับ Hon เค้าดีจริง แต่ชอบ DotA มากกว่า

สามารถปิดไมค์ได้ครับจะเห็นไอค่อนเล็กๆรูป Chat แถวๆซ้ายของตัวละครที่เราจะไม่อยากได้ยินเสียง

rampage1
21st January 2012, 00:02
เค้ามาแนะนำฮีโร่ใหม่ ดันมาฉุดประเด็นดราม่ากันอีกหรือครับเนี่ย อน่าชื่อกระทู้สิครับเค้าไม่ได้ให้มาบอกว่าชอบเกมส์ไหน เกลียดเกมส์ไหน เกมส์ไหนดี เกมส์ไหนไม่ดี

Locazett
21st January 2012, 14:15
ผมว่าฮีโร่ตัวนี้ ไม่workอ่ะถ้าเทียบกับตัวสากลๆ มันต้องคอยเก็บศพมาใช้ ถ้าใช้ยืนเลนอาจได้เปรียบ แต่gankไม่น่าจะดีเท่าตัวอื่น

รู้สึกฮีโร่3ตัวที่ผ่านมาดูจะดร็อปลงเยอะเลย ไม่รู้คิดอะไรกันอยู่