PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหน่อยครับ...ถ้าเป็นเพื่อนๆจะทำยังไง?

แมJง่อJแง่J
18th January 2012, 21:44
นี่กระทู้แรกของผมด้วยนะเนี่ย :)

เล่าอย่างย่อเลยนะครับ คือว่า...
ผมมีเพื่อนผู้หญิงอยู่คนหนึ่ง(ตัวเล็กๆ น่ารักๆ :o) คือว่าเธอคบกับรุ่นพี่มาได้ประมาณ 4-5 เดือนแล้วล่ะครับ แล้วช่วงหลังๆมานี้ รุ่นพี่คนนี้มันแบบ"เเย่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก" คือ พี่แกไม่เกรงกันเพื่อนผมเลย ตอนนั้นก็ได้ยินเพื่อนผมบอกว่า แกคบกับผู้หญิงอีกคนหนึ่งอยู่(คบซ้อน) แล้วไม่นานมานี้แกก็มาบอกกับเพื่อนผมว่าผู้หญิง(อีกคน)ดีอย่างโน่น...ดีอย่างนี้ เคยไปโน่น...ไปนี่ด้วยกัน (จับมือกันเดิน ผ่านหน้าเพื่อนผมด้วยนะเอ่อ...) หลังจากนั้นเพื่อนผมก็"ขอเลิก"กับรุ่นพี่คนนี้ แต่ต่อมาไม่นาน(3-4 วันได้)พอพี่แกขอคืนดีก็กลับไป"คบกัน"อีกเหมือนเดิม....

เพื่อนๆที่รู้จักกันก็ไม่อยากให้คบกัน เพราะ เพื่อนผมก็เจ็บมาเยอะแล้วเหมือนกัน แต่เขาก็ทนๆเอามานาน
ตอนนี้เพื่อนในห้องก็พากันยุให้เลิกกัน(อีก)ประจำ :sweat

ถ้าเป็นเพื่อนๆในเว็บ Jokergameth จะแนะนำเพื่อว่ายังไงครับ
หรือว่าจะปล่อยให้เป็นเรื่องของคนสองคน<<<อันนี้ผมทำอยู่นะ

SabaiJaiSukhum
18th January 2012, 21:52
ปล่อยไว้ดีกว่าค่ะ หรือว่าเจ้าของกระทู้มีใจไห้ผู้ญิงคนนั้นก็ จีบเลยจ้ะ เดียวเค้าก็รู้ว่าใครดีกว่ากัน

AlecK
18th January 2012, 21:55
ตามเรป บนครับ รุกเข้าไป เซ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

rokill123z
18th January 2012, 22:05
เหตุการณ์แบบนี้ผมก็ผ่านมาแล้วนะครับ มันมีหลายปัจจัยที่ทำให้ผู้หญิงคนนั้นเลือกที่จะกลับไปคบต่อ
เพื่อนผู้หญิงของผมก็ไปคบกับรุ่นพี่มือกลองของโรงเรียนผมคนนึง ซึ่งยอมรับว่าเขาหน้าตาดีและฝีมือตีกลองขั้นเทพมากๆ
ก็คบกันไปเรื่อยๆ เพื่อนผู้หญิงก็มาเล่าให้ผมฟังว่า พี่คนนี้เขากำลังคบกับผู้หญิงอีกคนอยู่แล้วก็มาบอกว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้
เพื่อนผมก็บอกว่ารับไม่ได้ก็เลยเลิกกัน แล้วก็กลับมาคบกันอีก แล้วก็เลิกกันอีก
ครั้งนี้เพื่อนผมร้องไห้แล้วก็มาให้ผมช่วยอีกครั้งนึง ผมก็ปลอบเขาไปว่า "ถ้าผู้ชายที่มีดีแค่ตีกลองกับหน้าตาดีจะทำให้ผู้หญิงร้องไห้ได้มันก็มากเกินไป เธอควรจะมองดูตัวเองดีกว่าที่จะไปมองเขา
คนที่หลายใจรักใครยังรักจริงๆไม่ได้เธอจะมาเสียน้ำตาให้มันหรอ ลองมองตัวเองดีกว่าอย่าไปมองเขาเรามีค่ามากกว่าที่จะร้องไห้ให้เขา เราต้องให้เขาเสียดายที่ทำกับเราอย่างนี้"

แต่เขาก็พูดมาว่าเขาชอบผู้ชายที่มีความสามารถ ผมก็เลยแสดงความสามารถของผมที่เหนือกว่ารุ่นพี่คนนั้นก็คือ นัดแข่งโซโล่กลองกัน หลังจากนั้นผมก็แจ้งเกิด แล้วก็คบกับเพื่อนผู้หญิงคนเนี้ย
ก็เลยทำให้ผู้หญิงหลายคนอิจฉาเขา รุ่นพี่เขาก็เลยกลายเป็นหมาหัวเน่า แล้วก็ยังมาขอคืนดีกับแฟนผม(ตอนนี้เป็นแฟนกันแล้ว) แฟนผมก็บอกว่า "หนูมีค่ามากกว่าจะไปคบกับคนอย่างพี่"

ผมก็เล่าอะไรไม่ค่อยเป็นอะครับ สรุปคร่าวๆก็คือ

ถ้า จขกท. มีใจให้ผู้หญิงคนนั้นก็พิสูจน์ไปเลยว่าเราเจ๋งกว่าผู้ชายคนนั้นยังไง เราต้องทำให้เขาเห็นค่าของเรามากกว่า พยายามปลอบใจเขาให้ดีที่สุด แล้วมันจะเป็นวันของเรา

Jizsy
18th January 2012, 22:11
อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ :bye

Veeliving
18th January 2012, 22:36
สำหรับผมนะ ของของเขา เขาต้องแก้เองสิ = =