PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้คอร์ดเพลง เหลือเพียงส้วมที่ใช้ร่วมกัน Dr.fuu!!!!!!!

bararasza
19th January 2012, 21:12
ครับ ผมอยากได้คอร์ดเพลง เหลือเพียงส้วมที่ใช้ร่วมกันครับ ผมดูใน Music ATM มันก็ ไม่ตรงกะ ของจริงเลยซักคอร์ด

ใครที่พอแกะมาให้ผมได้ช่วยหน่อยครับ และก็หากใคร แกะได้ไปแล้วเล่นได้มาโพสคอร์ดที่เป๊ะๆให้หน่อยครับ เอาแบบเหมือนต้นฉบับเลยนะครับ

ขอแทปด้วยครับ ทุกช่วงทุกตอนหากมี คือว่าอยากเล่น แต่จนปัญญากับวง Dr.fuu รู้สึกว่ามันจะแกะลำบากทุกเพลงเลย วงนี้เค้าเล่นคีย์อะไรเอ่ย?

คอร์ดที่ได้มาจาก Music ATM ครับ มันไม่ตรงอะ

จุ๊บ
8 ม.ค.2552,14:26น.
48 19 Total: 29 Print
เหลือแค่ส้วมที่ใช้ร่วมกัน
D G Bm Em G Em Am/D
เมื่อรักหมดอายุ ความเย็นชาก็เข้ามาสวม ก็คงเหลือเพียง ส้วม ที่ต้องใช้ร่วมกัน
G Bm Em Am G D
รักกันหวานซึ้ง เป็นอดีตให้คิดถึงเท่านั้น เคยนอนกอดกัน เดี๋ยวนี้ต้องหันไปคนละทาง
G Bm Em G Em Am/D
เพราะว่าเธอแปรผัน หรือว่าฉันนั้นเปลี่ยนแปลงไป สบตากันครั้งใด มองเห็นแต่ความอ้างว้าง
G Bm Em Am D G
พูดกันน้อยลง ทำอะไรให้ไม่ดีซักอย่าง หัวใจบางๆ เหมือนหมดแรงหวังจะรั้งหัวใจ
C G Bm Am D G
เลิกกันเถิดนะ ถ้ารักกันแล้วใจ ต้องเจ็บ ขอให้เธอจงเก็บ เอาชีวิตของเธอคืนไป
Am D G Am D G/D
จะลืมสัญา และคำสาบานที่เคยให้ไว้ เธอคงพอใจ กับสิ่งสุดท้าย ที่ทำให้เธอ
เมื่อรักหมดความหวาน ก็เหมือนชานอ้อยหมดความหมาย เมื่อรักกันไม่ได้ ไม่ได้หมายต้องโกรธกัน
แต่อยากจะถาม เหตุผลใดที่เธอเบื่อฉัน บอกให้เป็นรางวัล กับคนที่รักเธอหมดทั้งใจ
C G Bm Am D G
เลิกกันเถิดนะ ถ้ารักกันแล้วใจ ต้องเจ็บ ขอให้เธอจงเก็บ เอาชีวิตของเธอคืนไป
Am D G Am D G/D
จะลืมสัญา และคำสาบานที่เคยให้ไว้ เธอคงพอใจ กับสิ่งสุดท้าย ที่ทำให้เธอ
C
เลิกกันเถิดนะ ถ้ารักกันแล้วมันลำบาก ขอเลือกทางลาจาก แม้จะทำให้น้ำตาเอ่อ

เมื่อในสายตา ค้นหาคำว่ารักไม่เจอ เหนื่อยใจไม๊เธอ ที่ต้องเจอหน้ากันทุกวัน
เมื่อรักหมดความหวาน ก็เหมือนชานอ้อยหมดความหมาย เมื่อรักกันไม่ได้ ไม่ได้หมายต้องโกรธกัน
แต่อยากจะถาม เหตุผลใดที่เธอเบื่อฉัน บอก ให้เป็นรางวัล กับคนที่รักเธอหมดทั้งใจ
Am D G
บอก ให้เป็นรางวัล กับคนที่รักเธอหมดทั้งใจ

http://www.youtube.com/watch?v=6mMGms3vEVk

Thank ทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ