PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงดีครับ!

bonusz
22nd July 2011, 19:20
ผมไปเล่าเรื่องเกี่ยวกับเพื่อนชายที่เพื่อนผู้หญิงผมชอบให้ฟัง ว่าเพื่อนชายพูดอะไรบ้างเกี่ยวกับเพื่อนผมคนนี้
แต่ผมจำไม่ค่อยได้ เพราะอาทิตย์กว่าแล้ว ผมเล่นว่าผู้ชายคนนั้นบอกว่าเพื่อนหญิงผมอ่ะ หน้าเหมือนชิสุ
แล้วเพื่อนหญิงผมก็ไปเล่าให้คนอื่นฟัง แต่คนอื่นไม่ยอม เลยไปคุยกับเพื่อนชายผม
แต่เพื่อนหญิงผมอ่ะ บอกให้ผมทำเป็นไม่รู้เรื่อง แต่พอไปคุย แล้วเพื่อนผมเรียกผมให้ไปหา
เพื่อนไปเคลียอ่ะครับ แต่เพื่อนชายผมถามว่าผมเป็นคนไปบอกหรอ? ผมก็บอกว่าไม่ได้บอก
แล้วเพื่อนของเพื่อนหญิงผมอ่ะ(ก็เพื่อนผมเหมือนกันแหละ)โกรธ เพราะว่าผมไม่ยอมรับ อ้าว!?
แต่ผมจำผิดไปนิดหน่อยที่ บอกว่าเพื่อนหญิงผมหน้าเหมือนชิสุ แต่จริงๆเป็นปอมแทน(ก็หมานั้นแหละ)
แล้วเพื่อนของเพื่อนหญิงผมอ่ะ โกรธผม บอกว่าผมไม่ยอมรับความจริง แล้วก็มาด่าผมในเฟส ว่าตอแหล
จริงๆผมก็ไม่อยากจะง้อ แต่ผมติดตรงที่ว่าผม ชอบ เขา แต่พอผมไปขอโทษ ก็บอกว่า แล้วเรื่องที่บอกว่าเพื่อนหญิงหน้าเ_รี้ยอ่ะ
ผมก็เลยงง เลยเอาหลักฐานไปให้ดู ว่าผมไม่ได้บอก แต่เขาก็ไม่ยอมหายโกรธสักที พอไปถามก็บอกว่า คิดเอาเอง
ผมทำยังไงดีอ่ะครับ ท้อแท้แล้วนะ!

bonusz
24th July 2011, 12:44
ไม่มีใครตอบเลยT^T

WannadiE
24th July 2011, 16:01
อ่านแล้ว งง งง ถ้าคุณไม่ได้พูดจริงๆ ก็ไม่ต้องทำอะไรไปมากกว่านี้หรอกครับ

ยิ่งคุณแก้ตัว จะทำให้อีกฝ่าย มองไม่ดี คุณก็ เฉยๆซะ เพราะบอกความจริงทั้งหมดไปแล้วหนิว่าไม่ได้พูด

bonusz
25th July 2011, 07:31
ขอบคุณครับผม!