PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เห็นจะๆเต็มๆ]ฮือฮา!กระสืออาละวาด

=Galaxy Ag=Z
21st January 2012, 12:52
[เห็นจะๆเต็มๆ]ฮือฮา!กระสืออาละวาด

เป็นภาพที่ใช้ประกอบข่าวเท่านั้น ไม่ใช่ภาพจากเหตุการณ์จริง

ชาวอ่างทองผวากระสืออาละวาด โผล่ให้แม่ค้าปลาเห็นจะจะ ชาวบ้านจัดเวรยามเข้ม

เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 12 ม.ค. ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งจากนายสหัส เสมอเหมือน อายุ 57 ปี ว่าที่สมาชิกเทศบาลตำบลศาลาแดง อ.เมือง จ.อ่างทอง ว่าตอนนี้ชาวบ้านหมู่ 3 ต.ศาลาแดง กำลังหวาดผวาผีกระสือ จนเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์อย่างกว้างขวาง หลังรับแจ้งผู้สื่อข่าวไปตรวจสอบพบ น.ส.นันธิดา นาสม อายุ 25 ปี อยู่บ้านเลขที่ 64/72 หมู่ 3 ต.ศาลาแดง ผู้ที่อ้างว่าเห็นกระสือเป็นคนแรก เล่าให้ผู้สื่อข่าวฟังถึงเหตุการณ์ระทึกขวัญด้วยน้ำเสียงสั่นว่า ตนและสามีมีอาชีพทำปลา กระทั่งเมื่อคืนวันที่ 9 ม.ค.ที่ผ่านมา เวลาประมาณ02.30 น. ขณะนั่งทำปลาอยู่กับสามี ตนจะไปเอายากันยุงมาจุดพอดีเห็นแสงไฟเป็นดวงใหญ่ลอยอยู่ ครั้งแรกตนคิดว่าเป็นโคมไฟเลยไม่ได้คิดอะไร จนดวงไฟลอยไปอยู่ที่พุ่มไม้ใหญ่ห่างบ้านไม่มากนัก สักพักลอยขึ้นมาอีก แถมยังลอยตรงมาที่บ้านตนยังคิดว่าเป็นโคมไฟอีก พอเห็นระยะใกล้ ๆ ไม่ถึง20 เมตรเท่านั้น ตนเห็นชัดเจนว่าดวงไฟใหญ่ลูกนั้นเป็นผีกระสือ มีแต่ศีรษะใบหน้าดำ ผมหยิก และปอดกับไส้ มีแสงสะท้อนออกมาเป็นจังหวะ ทันทีนั้นตนถึงกับขนลุกซู่ พร้อมกับวิ่งไปเอาโทรศัพท์มือถือเพื่อเอามาถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน แต่บังเอิญแบตเตอร์รี่หมดเสียก่อน ตนเลยวิ่งไปบอกแฟนให้วิ่งไปเรียกเพื่อนบ้านมาดู แต่ผีกระสือกลับวิ่งไล่กวดแฟนตนไปด้วย พอชาวบ้านแห่ออกมาดู ผีกระสือกลับหายไป ตนยืนยันว่าไม่ได้กุเรื่องขึ้นมา เพราะเพื่อนบ้านอีก 8 คนที่วิ่งออกมาดูก็เห็น ตนไม่เคยคิดเลยว่าจะมีผีกระสือจริง แต่ครั้งนี้เชื่อกับตาตัวเอง ต่อไปไม่กล้าไปไหนคนเดียวต้องให้แฟนไปเป็นเพื่อน

ด้านนายสหัสเปิดเผยว่า ขณะนี้คนในหมู่บ้านต่างกลัวกันมาก กลางคืนถึงขั้นจัดเวรออกซุ่มดูกันเลยแต่ก็ไม่เจอ ชาวบ้านสงสัยบ้านหลังหนึ่งเป็นคนถิ่นอื่น เพิ่งย้ายมาอยู่ปิดบ้านเงียบไม่สุงสิงกับใคร แต่ตนบอกกับชาวบ้านไปว่า อย่าเพิ่งไปกล่าวหาต้องรอพิสูจน์ก่อน.

Credit : http://www.dailynews.co.th/thailand/7218

tiktee37
21st January 2012, 12:57
เห็นจริงดิ ถ่ายคลิปให้ดูที

haruhi002z
ภาพนี้คุ้นๆๆ ในหนังปะเนี้ย

bigspy77
อุ๊บบ น่ากลัวจริง

magabers
21st January 2012, 13:03
ผีกระือผมว่าน่ากลัวน้อยสุด..มันทําไรไม่ได้อะ...แต่เห็นก็วิ่งนะ

keeperman
21st January 2012, 13:09
คนเจอก็เล่ามา จะเชื่อได้แค่ไหนเนี่ย สื่อก็ปั่นข่าวไปซะ....

ninwatza
21st January 2012, 13:15
มือแบตหมด โอ้ยยยย บอกแล้วให้ ใช้ NOKIA N9

[P]oky_alM0n
21st January 2012, 13:17
คนเจอก็เล่ามา จะเชื่อได้แค่ไหนเนี่ย สื่อก็ปั่นข่าวไปซะ....
ลองคิด เล่นๆ นะ ถ้าคุณไปเจอผีกระสือเข้าจริงๆ คุณจะทำอย่างไงให้คนอื่นเชื่อ ละ

G..M..INW
21st January 2012, 13:17
ผมอยู่อ่างทองไม่เห็นมีอะไรเลยน่ะครับ

n0om
21st January 2012, 13:33
ตัวเดียวกับที่นาธานวิ่งหนีปล่าวหว่าา !?

boomslan02
21st January 2012, 13:46
พูดตรงๆนะ เลื่อนลงมาสะดุ้งขั้นรุนแรง

thanapatbenz
21st January 2012, 18:44
สะดุ้งเลย 5555

OnisukaD
21st January 2012, 19:19
ขนลุก -*--

StandardUsage
21st January 2012, 19:20
มาเหอะ ต่อยตัวขาดอะ แค่ผีกระสือ.. ขี้ไก่ว่ะ

papangkron
21st January 2012, 19:20
ผมตกกะใจรูปประกอบนี่แหละ ผมยิ่งอยู่คนเดียวด้วยสิ

whitebaa555
21st January 2012, 19:23
รูปประกอบ หลอน จริง ๆ

ExTrA-
22nd January 2012, 19:06
ถ้าผมเจอ คงไม่มีอารมณ์หยิบมือถือถ่ายรูปแล้วหล่ะ 555

koi2321
22nd January 2012, 19:20
ทำไมมันถึงมีแสงอ่ะ :confused:

peak5306
22nd January 2012, 19:54
ข่าวมันออกตั้งแต่วัน 2 ม.ค. 55 แล้วครับ - -

hisawahiroki
22nd January 2012, 20:48
แต่บังเอิญแบตเตอร์รี่หมดเสียก่อน - พอชาวบ้านแห่ออกมาดู ผีกระสือกลับหายไป

ครบสูตร - -*

cloudgigvery
22nd January 2012, 20:56
:rofl ไม่เชื่ออย่าหลบหลู่

ฟังหูไว้หูเอาไว้ครับ

themzaza07
22nd January 2012, 21:11
ผมก็อยุ่ อ่างทอง !! อะ เห็นเพื่อนมันอยุ่แถวนั้นมันก็ไม่ได้พูดอะไรเลย

G..M..INW
22nd January 2012, 21:29
ผมก็อยุ่ อ่างทอง !! อะ เห็นเพื่อนมันอยุ่แถวนั้นมันก็ไม่ได้พูดอะไรเลย
อยู่แถวไหนหรอครับ ^^

Battlefield3
22nd January 2012, 21:35
ผมจำได้ดูข่าวนะแล้วทีมงานก็ซุ่มดูปรากฏว่ามรแสงจริงครับแต่เป็นคนเดินกดไฟฉายเล่นครับหานกหาปลาครับ แต่เรื่องแบบนี้ผมไม่ลบลู่นะครับ

exodus
23rd January 2012, 01:09
ผีกระือผมว่าน่ากลัวน้อยสุด..มันทําไรไม่ได้อะ...แต่เห็นก็วิ่งนะ
ทำได้ครับ คนแก่ๆเขาเล่าว่า ผีกระสือเนี่ย มันเลือกคนนะ ถ้าคนจิตแข็งสู้มันเนี่ยมันจะหนี แต่ถ้าเจอคนจิตอ่อนมันจะวิ่งเข้าใส่(ต่อให้พยายามจะสู้ก็ตาม)
โดยการที่มันจะทำให้สภาพจิตของคุณตกอยู่ในสภาพ "ช็อก" (คล้ายโดนสะกดจนน็อค) แล้วจากนั้นมันก็จะสูบพลังชีวิตคน คือไม่ได้กินใส้ กินอะไรเหมือนพวกสัตว์ต่างๆ หรอก
และคนที่โดนก็จะตายครับ

Kyonman
23rd January 2012, 02:08
ทำได้ครับ คนแก่ๆเขาเล่าว่า ผีกระสือเนี่ย มันเลือกคนนะ ถ้าคนจิตแข็งสู้มันเนี่ยมันจะหนี แต่ถ้าเจอคนจิตอ่อนมันจะวิ่งเข้าใส่(ต่อให้พยายามจะสู้ก็ตาม)
โดยการที่มันจะทำให้สภาพจิตของคุณตกอยู่ในสภาพ "ช็อก" (คล้ายโดนสะกดจนน็อค) แล้วจากนั้นมันก็จะสูบพลังชีวิตคน คือไม่ได้กินใส้ กินอะไรเหมือนพวกสัตว์ต่างๆ หรอก
และคนที่โดนก็จะตายครับ

ขนาดนั่นเลย!!! แล้วมันเอาอะไรมารู้ล่ะครับว่า จิตแข็งจิตอ่อน ท่าเราสู้เราเอา เก้าอี้ เอาเมาส์ เอารีโมท เอาจาน เอามีด ฟาดหัวมันไม่ได้หรอ แล้ว ถ้ามันฆ่าเรา จะยิ่งไม่บาปไปกว่าเดิมหรอ

แถมสูบพลังชีวิตด้วย คิดไปอีกแบบ ก็ เอเลี่ยน ดีๆ นี้เอง ขั้นแรกก็ทำให้เรา ติดสตัน แล้ว อัลติ

exodus
23rd January 2012, 03:16
ขนาดนั่นเลย!!! แล้วมันเอาอะไรมารู้ล่ะครับว่า จิตแข็งจิตอ่อน ท่าเราสู้เราเอา เก้าอี้ เอาเมาส์ เอารีโมท เอาจาน เอามีด ฟาดหัวมันไม่ได้หรอ แล้ว ถ้ามันฆ่าเรา จะยิ่งไม่บาปไปกว่าเดิมหรอ

แถมสูบพลังชีวิตด้วย คิดไปอีกแบบ ก็ เอเลี่ยน ดีๆ นี้เอง ขั้นแรกก็ทำให้เรา ติดสตัน แล้ว อัลติ

ขอตอบด้วยคำถาม แล้วผีกระสือคือบาป? อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกัน
อันที่จริงทุกวันนี้เราก็ฆ่าสิ่งมีชีวิตต่างๆมาเป็นอาหารเป็นเรื่องธรรมดาไม่ใช่เหรอ...
เรื่องจิตแข็งจิตอ่อน ผมก็ไม่ทราบ มันเป็นภาษาของคนแก่ครับ วิธีเดียวที่จะรู้ว่าตัวเองเป็นประเภทไหนก็คงต้องลอง "โดน" ดูก่อนครับ ซึ่งอันนี้ผมไม่ได้พูดเล่น เพราะจริงๆผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน ประโยคที่ผมพิมพ์มามันเป็นเพียงแค่ "นิยาม" ที่ยังไม่ได้พิสูจน์
ซึ่งอันที่จริง ผมเองน่ะเคยเห็นมาก่อน(ผีกระสือ) แต่สติแตกจนทำอะไรไม่ถูกนอกจากหนี แล้วที่ผมเจอ มันไม่ใช่แค่ลูกไฟสันดาปจากก๊าซเบาโง่ๆพวกนั้นแน่นอน ถ้าแค่ไอ้พวกนั้นน่ะผมเห็นมาเยอะ แต่ถ้าเจออีกครั้งผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะใจแข็งพอที่จะท้าทดลองหรือเปล่า
เวลาเห็นจะๆคาตาเนี่ย ความรู้สึกมันไม่เหมือนกับเวลาที่มีคนเขียนแล้วจินตนาการหรอกนะครับ

arch4d
23rd January 2012, 03:42
ต้องพูดกับกระสือว่า บ่คิงหยัง กระสือพูดว่าไรก็ช่างให้ตอบกับว่า สะกำบ่ จากนั้นก็แล้วแต่คุณ

Kyonman
23rd January 2012, 03:45
ขอตอบด้วยคำถาม แล้วผีกระสือคือบาป? อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกัน
อันที่จริงทุกวันนี้เราก็ฆ่าสิ่งมีชีวิตต่างๆมาเป็นอาหารเป็นเรื่องธรรมดาไม่ใช่เหรอ...
เรื่องจิตแข็งจิตอ่อน ผมก็ไม่ทราบ มันเป็นภาษาของคนแก่ครับ วิธีเดียวที่จะรู้ว่าตัวเองเป็นประเภทไหนก็คงต้องลอง "โดน" ดูก่อนครับ ซึ่งอันนี้ผมไม่ได้พูดเล่น เพราะจริงๆผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน ประโยคที่ผมพิมพ์มามันเป็นเพียงแค่ "นิยาม" ที่ยังไม่ได้พิสูจน์
ซึ่งอันที่จริง ผมเองน่ะเคยเห็นมาก่อน(ผีกระสือ) แต่สติแตกจนทำอะไรไม่ถูกนอกจากหนี แล้วที่ผมเจอ มันไม่ใช่แค่ลูกไฟสันดาปจากก๊าซเบาโง่ๆพวกนั้นแน่นอน ถ้าแค่ไอ้พวกนั้นน่ะผมเห็นมาเยอะ แต่ถ้าเจออีกครั้งผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะใจแข็งพอที่จะท้าทดลองหรือเปล่า
เวลาเห็นจะๆคาตาเนี่ย ความรู้สึกมันไม่เหมือนกับเวลาที่มีคนเขียนแล้วจินตนาการหรอกนะครับ

คงจะอย่างงั่นแหละครับ ผมเจอจริงๆ ก็คงจะสติแตกเหมือนกัน แล้วส่วนตัวไม่คิดจะทดลองด้วย แต่เวลาเราหนีมัน มันจะตามเราไม่แน่ๆใช้มะ เพราะ เวลาเรากลัวสุดขีด ร่างจะปลดลิมิต วิ่งเร็วสุดขั้วเลย

แต่ยังไงก็ไม่อย่างเจอจริงๆ แค่อยากรู้ว่ามีจริงไหม แต่ไม่อยากเจอ ยิ่งตัวเป็นๆแล้วยิ่งไม่เอาใหญ่ ถ้าไม่ได้เจอบ่อยๆ จนชิน เจอคาตาครั้งเป็นใครก็คงจะสติแตกเหมือน ไม่น่าจะเรียก ผี เรียก อสูรกาย น่าจะเหมาะกว่า - -''

F0sxTeri-
23rd January 2012, 06:56
party rock

can help u !