PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Vans แท้ หรือปลอม

N'Silence
5th July 2011, 20:26
Vans แท้ หรือปลอม

มะวานผมไปซื้อมาเป็นรุ่น Anti hero ราคา 950 made in china ครับผม

เห็น made in china ผมไม่แน่ใจว่าแท้รึเปล่าอะดิครับ

ถ้าแท้ผมจะไปซิย old skool อีก ไม่ก็ era ครับผม

robinkik
6th July 2011, 17:47
ไม่นะครับ พ่อผมเคยไปที่จีนเเล้ว เห็นเลยกลับมาเล่าให้ฟังว่า
ที่เราเห็นว่าเป็น made in china นั้น ก็ไม่ต้องตกใจ ของมันราคาถูกครับ คนที่นั้น มี นโยบาย ว่า พังเเล้วทิ้ง ซื้อใหม่เลย
จึงเห็นได้ว่ามี เครื่องอิเล็กทรอนิกส์มากมายถูกทิ้ง เขาเลยผลิตของ เกรด B ที่ประเทศตัวเอง เกรด A ส่งไปประเศที่รวยๆ อักฤษ ฝรั่งเศษ ญี่ปุ่น ว่าไป เกรด D ก็เราๆ หล่ะครับ นอกจากจะนำเข้าเกรด A เเต่ก็มีไม่น้อยที่ลอกเลียน ยังไงซะ ก็ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ

robinkik
6th July 2011, 17:50
ไม่นะครับ พ่อผมเคยไปที่จีนเเล้ว เห็นเลยกลับมาเล่าให้ฟังว่า
ที่เราเห็นว่าเป็น made in china นั้น ก็ไม่ต้องตกใจ ของมันราคาถูกครับ คนที่นั้น มี นโยบาย ว่า พังเเล้วทิ้ง ซื้อใหม่เลย
จึงเห็นได้ว่ามี เครื่องอิเล็กทรอนิกส์มากมายถูกทิ้ง เขาเลยผลิตของ เกรด B ที่ประเทศตัวเอง เกรด A ส่งไปประเศที่รวยๆ อักฤษ ฝรั่งเศษ ญี่ปุ่น ว่าไป เกรด D ก็เราๆ หล่ะครับ นอกจากจะนำเข้าเกรด A เเต่ก็มีไม่น้อยที่ลอกเลียน ยังไงซะ ก็ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ

XEarthXMosherX
6th July 2011, 18:53
ก็ต้องดูสภาพหรือหามาเปรียบเทียบจะรู้ได้เลย
หรือถ้าต้องการชัวร์ก็ซื้อจากร้าน Yeah! เป็นตัวแทนจำหน่ายในไทยครับ
ส่วน Made In China ไม่เกี่ยวเลยครับ ^ ^

diawnaja
6th July 2011, 20:29
รองเท้าวิ่งก็เหมือนกันครับ adidas made in china ตอนแรกก็ตกใจ แต่ทางร้านเค้าไม่น่าหลอกหรอกนะ ดูจากสภาพแล้วไม่น่าปลอม ราคาอีก

NaZi_BF3
6th July 2011, 20:43
พี่จีนถึงจะก็อปก็มีของแท้นะครับ

อย่างเช่นอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ เช่น เมนบอร์ด ชิปต่างๆ เม้าส์ มากมาย เพราะกำลังการผลิตของจีนสูงมาก จึงสามารถผลิตสินค้าได้เยอะ (เยอะจนล้นตลาด)

ปล.ที่บอกว่า ชิปต่างๆ นี่จีนมีหมดนะ ยกเว้น ชิป หายไปไหนวะ

Azzy9
6th July 2011, 21:17
เดี๋ยวนี้ ไม่สามารถพิสูจน์ ว่าแท้ หรือ ปลอม ได้จากแค่ดูคำว่า made in .... ครับ

blackop
6th July 2011, 21:21
ดูได้จากร้านที่ซื้อและคุณภาพของรองเท้าอะครับ เอาให้ชัวร์ป๊าบๆ เลยซื้อ Vans Shop 5555

MiDzTy
6th July 2011, 22:12
ตอนนี้ yeah เลิกขายแวนแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดสาเหตุเพราะแวนเลิกผลิตที่จีน ย้ายมาที่ เวียดนาม และอินโด รวมถึงไทย

ตอบจขกท. ถ้ามือ1 ดูจากราคาแล้วไม่น่าแท้ครับ แต่ก็ไม่แน่เหมือนกัน ให้ไปสัก 80%

untimate
7th July 2011, 00:02
พี่จีนถึงจะก็อปก็มีของแท้นะครับ

อย่างเช่นอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ เช่น เมนบอร์ด ชิปต่างๆ เม้าส์ มากมาย เพราะกำลังการผลิตของจีนสูงมาก จึงสามารถผลิตสินค้าได้เยอะ (เยอะจนล้นตลาด)

ปล.ที่บอกว่า ชิปต่างๆ นี่จีนมีหมดนะ ยกเว้น ชิป หายไปไหนวะ

ใช่ครับ แต่อุปกรณ์ก็ยังมีเป้นเกรดอยู่นะครับ วันนั้นเห็นเมาส์ Md tech ที่สามารถปรับ DPI ได้ ลองซื้อมาเล่นเพราะเห็นถูกดี ใช้ได้ไม่กี่วันปุ่ม Dpi เสีย คลิกทีเดียวกลายเป็นดับเบิ้ลคลิก บลาๆๆ

durexm4nz
7th July 2011, 01:34
ดูแถว ๆ ใต้ส้นรองเท้าครับ จะมี ตัว R วงกลมไว้อยู่

อีกอย่าง Vans ก็ made in china อยู่แล้วครับ

ถ้า USA ราคานี่คนละเรื่องเลย ครับ

ofminaz
7th July 2011, 02:02
Made in Chaina !!! แต่ ผลิตภายใต้ลิขสิทธิ์

แต่ก็ไม่แน่นะครับ !!! ในจีน ของปลอมนี่สุดยอด !!!