PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายความผิด เพื่อที่คนอื่นจะไม่ทำเป็นแบบอย่าง

bionicle99
21st January 2012, 19:41
ความผิดนี้เป็นเรื่องแฟนผมเองครับ เราอยู่ ม.2 ห้องเดียวกันรู้สึกว่าช่วงนี้ผมจะอยู่กับแฟนบ่อยเกินไปแล้วก็จับมือกันอะไรกันจนมีครูมาเห็นเข้า ไม่รู้ว่าคนไหนนะครับเขาไปบอกครูที่ปรึกษา วันนี้ประชุมผู้ปกครองพอดี ครูเขาเลยเรียกพบแม่แฟนผมเลย แล้วก็พูดเรื่องที่ผมใกล้ชิบกับแฟนมากเกินไป ยังเด็กอยู่พึ่ง ม.2 ไรงี้ถ้าเจออีกจะจับแยกห้อง พระเจ้า!! วันอังคารนี้แฟนผมต้องไปพบครูแต่ผมไม่โดนเรียกผู้ปกครองเพราะครูเขาไม่รู้ว่าใคร รู้แค่ว่าห้องเดียวกันถ้ารู้ผมอาจจะโดนพ่อตบหรือมากกว่านั้น แต่ผมเป็นผู้ชายทำผิดก็ต้องยอมรับผิดสินะครับผมคงไม่หาข้ออ้างหรือแก้ตัวอะไร ผมจึงอยากมาเตือนเพื่อนๆว่าอย่าทำแบบผมหละผมเป็นผู้ชายที่เลวที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้ แฟนผมถึงได้เจอเรื่องแบบนี้เพราะผมคนเดียว:(:(:(:(:(

อีกอย่างนึงครับตอนแรกครูบ่นใส่ผิดคนเพราะชื่อเหมือนกันเพื่อนคนนั้นร้องไห้เลยครับเพื่อนสนิทแฟนผมด้วยไง

Snomoke
21st January 2012, 19:48
นี่คือการศึกษาไทย ....
สู้ๆนะครับอย่าท้อ ทีหลังก็อย่าจับไม้จับมือกันมากละกัน แค่คุยกันเพลินๆก็โอเคแล้ว

sam01234
21st January 2012, 20:11
ลอง ไปเรียน เทคนิค สิ จะได้จับมือกันได้ 5555+(มันเกี่ยวไหมเนี้ย - -* )

แต่ผมเห็นนะ ยิ่งกว่าจับมืออีกเนอ อาจารย์ไม่ว่า 555+

vivi ornitier
21st January 2012, 20:24
ประสบการณ์ จะสอนชีวิตเรา

bionicle99
21st January 2012, 20:34
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ทำให้ผมมีแรงเผชิญหน้ากับความจริงเยอะขึ้นเลย

SabaiJaiSukhum
21st January 2012, 20:46
แหมเรื่องแค่นี้ พูดซะ ว่าเป็นผู้ชายที่เลวที่สุดในโลก

สู้ๆค่ะ ดูแล้วไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไรเลยนะ-- หรือเรามหาลัย

bionicle99
21st January 2012, 20:58
แหมเรื่องแค่นี้ พูดซะ ว่าเป็นผู้ชายที่เลวที่สุดในโลก

สู้ๆค่ะ ดูแล้วไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไรเลยนะ-- หรือเรามหาลัยกอดผู้หญิงปัญหาใหญ่ไหมอะครับ เคยหอมแก้มด้วยอะเหอะๆ

pangpondcss
21st January 2012, 21:04
รู้ว่าผิดก็ยังจะทำ หัดห้ามใจตัวเองบ้างก็ดี

SabaiJaiSukhum
21st January 2012, 21:06
ไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอกจะ แต่แหม ถ้ายัง ม. ต้น ม.ปลาย ไม่ผิดค่ะ แต่ต้องแอบนิสนึง เพราะพวกผู้ใหญ่เค้าจะมองไม่ดีค่ะ บางคนหัวโบราณพอเห็นก็จะยิ่งขัดตาใหญ่ ส่วนที่บอกว่าพ่อตบ เราว่าไม่นะค่ะ เจ้าของกระทู้ไม่ใช่ผู้หญิงซะหน่อย เรื่องแบบนี้ไม่น่าใช่ปัญหาใหญ่อะไร แต่อาจจะโดนมองคุณครูว่าเป็นเชิง กรณี ชู้สาว ก็ได้ค่ะ เหตุผลคือ ยังไม่สมวัยค่ะ

แต่ความเห็นส่วนตัว คิดว่าเรื่องรักๆนี้มันเกิได้ทุกวัย

ballba
21st January 2012, 21:08
เรียนการศึกษานอกระบบ ครับ พี่เดินดูดปากเมียเก่าไซร้คอ ไม่มีใครว่า

สูบยาในโรงเรียนได้ แต่ห้ามกินเหล้า แค่นั้น 55555 ช่างเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีจริงๆ

ยังไงก็ทีหลังอย่าทำอีกแล้วกันนะครับ ทำอะไรเราก็ดู คนรอบข้าง และสถานที่บ้างนะครับ

ว่ามันเหมาะสมแล้วรึป่าว แค่นั้นก็พอแล้วครับ ^^

4iKunG
21st January 2012, 21:10
คิดในแง่ดีครับ อย่างน้อยก็ได้เจอกันอยู่ทุกวันแล้วยังเป็นแฟนกันอยู่นี้ครับ

bionicle99
21st January 2012, 21:18
เรียนการศึกษานอกระบบ ครับ พี่เดินดูดปากเมียเก่าไซร้คอ ไม่มีใครว่า

สูบยาในโรงเรียนได้ แต่ห้ามกินเหล้า แค่นั้น 55555 ช่างเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีจริงๆ

ยังไงก็ทีหลังอย่าทำอีกแล้วกันนะครับ ทำอะไรเราก็ดู คนรอบข้าง และสถานที่บ้างนะครับ

ว่ามันเหมาะสมแล้วรึป่าว แค่นั้นก็พอแล้วครับ ^^ขอบคุณพี่มากครับ นี่เป็นบทเรียนที่ผมจะจำไปจนวันตายเลยครับ

zabution
21st January 2012, 21:24
สถานที่ จำนวนคนรอบข้าง ความเหมาะสม แค่นี้ก็พอแล้วครับ ไม่เกี่ยวว่าเราจะอายุเท่าไหร่ ขอแค่เรามีความรักให้กันก็เพียงพอแล้ว :)

Battlefield3
21st January 2012, 21:59
ผมก็ ม.2 นะ มีแฟนเหมือนกันผมก็จับมือกันปกติครับ แต่ก็ไม่ได้มากจนเกินไปบ่อยให้อยู่กับเพื่อนบ้าง ยังไงก็สู้ๆนะเพื่อนรัก

Veeliving
21st January 2012, 22:51
กล้าทำกล้ารับก็ดีแล้วครับ แต่ก็ดีแค่จับมือ = =
ถ้ามีอะไรมากกว่านั้นผมไม่รู้ด้วยนะ 55555

eswc2011
22nd January 2012, 01:06

ว่ามันเหมาะสมแล้วรึป่าว แค่นั้นก็พอแล้วครับ ^^
โห ๆ รร.ผมถ้าจะสูบ ห้องน้ำ 555# ผมเลิกสูบแล้วหล่ะ แต่ช่วงนี้สูบนิดหน่อย ๆ 555#

ความผิดนี้เป็นเรื่องแฟนผมเองครับ เราอยู่ ม.2 ห้องเดียวกันรู้สึกว่าช่วงนี้ผมจะอยู่กับแฟนบ่อยเกินไปแล้วก็จับมือกันอะไรกันจนมีครูมาเห็นเข้า ไม่รู้ว่าคนไหนนะครับเขาไปบอกครูที่ปรึกษา วันนี้ประชุมผู้ปกครองพอดี ครูเขาเลยเรียกพบแม่แฟนผมเลย แล้วก็พูดเรื่องที่ผมใกล้ชิบกับแฟนมากเกินไป ยังเด็กอยู่พึ่ง ม.2 ไรงี้ถ้าเจออีกจะจับแยกห้อง พระเจ้า!! วันอังคารนี้แฟนผมต้องไปพบครูแต่ผมไม่โดนเรียกผู้ปกครองเพราะครูเขาไม่รู้ว่าใคร รู้แค่ว่าห้องเดียวกันถ้ารู้ผมอาจจะโดนพ่อตบหรือมากกว่านั้น แต่ผมเป็นผู้ชายทำผิดก็ต้องยอมรับผิดสินะครับผมคงไม่หาข้ออ้างหรือแก้ตัวอะไร ผมจึงอยากมาเตือนเพื่อนๆว่าอย่าทำแบบผมหละผมเป็นผู้ชายที่เลวที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้ แฟนผมถึงได้เจอเรื่องแบบนี้เพราะผมคนเดียว:(:(:(:(:(

อีกอย่างนึงครับตอนแรกครูบ่นใส่ผิดคนเพราะชื่อเหมือนกันเพื่อนคนนั้นร้องไห้เลยครับเพื่อนสนิทแฟนผมด้วยไง รร.ท่านนี่โหดจังนะ ผมขึ้นไปนั่งเล่นด้วยแล้วมันซบไหล่ผม ครูเดินมาแกบอก แน่ ๆใจเย็น ๆ แล้วแกก็เดินไป - -"

Yakuz
22nd January 2012, 01:21
อย่าทำในโรงเรียนเลยครับ มันไม่ใช่ที่สาธรณะเลยสักนิด...
ผมก็เคยนะครับ แฟนเก่า ผมรักเค้ามากนอนซบไหล้ที่ตึกบ่อยๆ แล้วเผอิญลืมไปมีกล้องวงจร แล้วอาจารย์ปกครองคงเห็นขึ้นมาตรวจตึกเลยครับ ตอนนั้นผู้ปกครองของแฟนผมเค้ามาตบหน้าผมเลยนะครับ ด่าท้อว่าผมสาระพัต จนเราต้องยอมเลิกกัน
อย่าให้เหตุการณ์เกิดแบบผมละกันครับ คุณมันยังโชคดีมากกว่าผม

เป็นไปได้ ทำตอนอยู่ข้างนอกหรือบ้านแฟนคุณ หรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ โรงเรียน !!!!!

สู้ต่อไปครับผม

oat_hohoho
22nd January 2012, 01:39
เข้าใจ จขกท ครับ ว่ารักแฟนมาก อยากแสดงออกให้รู้ว่าเรารักกัน ผมก็เป็นครับ แต่ผมแนะนำได้เพียงว่า ถ้ารักแฟนจริงๆ ก็ต้องรักให้ถูกทางด้วย การแสดงออกแบบนั้นในโรงเรียนมันไม่เหมาะครับ เพราะโรงเรียนเป็นสถานศึกษาให้ความรู้ หากอยากจับมือกับแฟนรอเลิกเรียน รอตอนไปเที่ยวด้วยกันดีกว่าครับ อยู่กับแฟนที่โรงเรียนอยากให้ตั้งใจเรียน ทำตัวให้ดี ให้เรียบร้อย แล้วผู้ปกครอง คุณครู ก็จะเข้าใจพวกคุณสองครับ แต่หากคุณทำแบบนี้ ผู้ปกครองฝ่ายหญิงเขาก็จะไม่เชื่อใจคุณ อาจคิดเลยเถิดไปว่า คุณจะฟันลูกสาวเค้าด้วยซ้ำ แล้วเรื่องมันจะแย่กันใหญ่ แนะนำว่าอะไรที่ผ่านไปก็ให้เป็นบทเรียน เริ่มต้นใหม่ต้องเอาให้ดีกว่าเดิมครับ

vongolex555
22nd January 2012, 01:49
ผมว่ามันเกินไปนะครับแค่จับมือเองต้องแยกห้อง
อาจาร์ยเกินไปครับ แค่จับมือกฏร.ร.มีบอกหรอครับว่าห้ามจับมือ:rtfm
ผมเอาใจช่วยครับสู้ๆอย่าท้อครับเราไม่ผิด แถมเราไม่ได้ละเมิดสิทธิส่วนบุคคลเค้าหนิครับเค้ายินยอมก็ไม่เห็นไรแต่ร.ร.ต่างหากที่ละเมิดสิทธิส่วนบุคคล
ร.ร.ไม่เข้าใจวัยเรา+คิดแต่ว่าจะให้เรียนอย่างเดียวคิดว่าน.ร.เป็นที่เก็บข้อมูลขนาดมหึมาโดยไม่สนใจน.ร.

kobitibugi
22nd January 2012, 01:50
คงต้องดูที่สถานที่ครับ ว่าเหมาะหรือไม่เหมาะ เพราะจะทำให้ผู้หลักผู้ใหญ่ว่าเอาได้

icegamz
22nd January 2012, 02:13
รักกันชอบกันได้เป็นเรื่องปกติ แต่การกระทำมันยังไม่สมวัย สงสัยเราหัวโบราณ ฮ่าๆ คิดว่า จับมือหรือทำอะไรนี่และในสถานที่ราชการ ในชุดนักเรียน นักศึกษาด้วยล่ะก็ มันคงไม่เหมาะสม เป็นผู้ชายก็จริง แต่ก็ต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วยและ

Flyingsheep
22nd January 2012, 02:15
ผมไม่เคยหรอกนะครับ จับมือ อะไรงี้
แต่เวลามีความผิดอะไร ผมไม่ชอบรอให้ผู้ใหญ่เค้ารู้เพราะเค้าจะว่า เค้าเก่งที่หาเราเจอ
ผมทำผิดอะไร ผมเดินเข้าไปเลย คุยกันตรงๆ
โดนอะไรก็โดน แต่เวลาโดนทำโทษแบบมีศักดิ์ศรี นี่มันสุดยอด

แต่ยังไง โดนแยกห้อง ก็ยังจับมือกันได้ จิงปะ ฮ๋าๆๆๆๆๆ :o

bionicle99
23rd January 2012, 20:50
พรุ่งนี้ก็ต้องสะสางเรื่องแล้วครับ

vongolex555
23rd January 2012, 20:52
ขอให้โชคดีนะครับ
ประสบความสำเร็จนะครับผมเป็นกำลังใจให้
ปล.แม้ผมจะโสด:sweat

bionicle99
25th January 2012, 20:17
รู้สึกว่าเรื่องจะจบแล้วครับ ตอนนี้ไม่ได้โดนอะไรครับเพราะสอบอยู่

cloudgigvery
25th January 2012, 21:38
คนเรามันมีผิดพลาดกันได้ ทุกๆคน จะประสบความสำเร็จได้ ก็ต้องผ่านความผิดพลาดมาก่อนทั้งนั้น

สู้ๆครับ มันจะต้องผ่านพ้นไปด้วยดี