PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อมาเล่นก่อนดีไหม

lift2012
22nd January 2012, 19:49
1.ผมมีเครื่อง 3ds jap จะซื้อ BioHazard: Revelations เพราะ ตัวเดโม่ เปลี่ยนระบบ eng ได้ เสียงยุ่นได้ ตัวเต็มคิดว่าคงได้เหมือนกัน แต่คงแพง หรือผม รอ ซื้อเครื่อง usa ที่จะซื้อมาเล่นเกม usa แื่นๆ อยู่แล้วด้วย และจะซื้อ เกม Resident Evil: Revelations แต่กลัวปรับเสีงยุ่นไม่ได้นิครับ ราคาน่าจะถูกกว่า jap เพื่อนๆจะซื้อแบบไหนกัน
2.New Love Plus ถ้าไม่เคยเล่น ภาค ds เลยทั้ง 2ภาค จะซื้อมาเล่นของ 3ds ดีไหมครับ เห็น ใช้ ภาษา jap ล้วน
3.Tekken 3D Prime Edition คิดว่าจะเปลี่ยน ระบบจาก jap เป็น eng ไหม รวมทั้ง เสียง jap เป็น Eng ถ้าซื้อของ ver. jap นะ

FreedomBlood
23rd January 2012, 18:13
1.ผมว่าท่านชอบเกมของฝั่งไหนล่ะครับเพราะถ้าเป้นJap ก็มาริโอ้ เซลด้า ภาษา Jap เกม RPG บลาๆ ฝั่งUSA ก็เกมภาษาENG ลองๆไตร่ตรองดุครับ
2.เกมรักบวกนั้นผมว่าเข้าถึงได้ยากมากเลยนะเพราะตัวเกมเป็นภาษาJapหมด ทำให้เล่นลำบากแม้มีบทสรุปก็ยังยาก ผมยังยอมเลย ขนาดภาษา Jap ผมได้นิดหน่อย(นิดหน่อยจริง)
3.เทคเคน นั้นผมว่ามันต้องมีทำภาษาENGแน่ครับ แต่ถ้าซื้อของ Jap ผมว่ามันคงไม่มี Eng หรอกนอกจากเมนู (ข้อนี้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่)