PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆคนไหนที่ไม่หล่อ ไม่รวย แต่จีบคนสวยได้...

starwars001
22nd January 2012, 23:45
ช่วยมาแชร์ประสบการณ์การจีบหน่อยครับ ใช้เวลานานแค่ไหนกัน ยากมั้ย มีอุปสรรคอะไรบ้าง อิอิ:p

4iKunG
24th January 2012, 19:10
อยากรู้เหมือนกัน บอกเคล็ดลับด้วยก็ดีนะ 555

phonrath
24th January 2012, 19:17
http://www.youtube.com/watch?v=RqtNwL7oywA

ใช้เวลานานเเค่ไหน ขึ้นอยู่กับ เทคนิดเเต่ละคน ลองจีบเลยครับ จะได้รู้ว่า ยาก หรือ เปล่าาา อุปสรรค อย่าไปกังวล ครับ ลุยยโลดด :o

AXE เมื่อไหร่ ได้เรื่อง

จีบสาว ครับ หน้าตาไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าจะทำหรือเปล่า เครดิต AXE Thailand 55

Ezero
24th January 2012, 19:21
ความรักไม่ได้เกิดจากหน้าตา...แต่เกิดจากความพูกพันและความรู้สึกที่ดีต่อกัน...........แล้วความรักจะเข้ามาหาเราเอง

Veeliving
24th January 2012, 20:20
การจีบหญิง หน้าตาไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าจะทำหรือเปล่า ?

bigbang06
24th January 2012, 20:23
ความเห็นเยี่ยมมากครับ

แต่ทำไม่ได้ซักทีเลยครับ *

krittinat
24th January 2012, 20:29
จริงครับ ผู้หญิงไม่ได้สนที่หน้าตาผู้ชาย แค่ทำตัวให้ดูสะอาด ไม่ว่าจะผิวสีอะไรก็ทำให้สะอาดได้ เทคแคร์ เอาใจใส่ สุภาพ อย่าแสดงอารมก้าวร้าวนะครับ อดกลั่นหน่อย คบกันแล้วค่อยปล่อยเต็มที่ มีอะไรก็พูดตรงๆ แสดงความจริงใจหน่อย ไอคำว่าเทคแคร์ไม่ได้หมายความว่าให้ไปส่งถึงบ้านนะครับ แค่ไปส่งแซ็กซี้ แต่ถ้าดึกๆก็ควรนั้งไปด้วย ถ้าไปส่งบ่อยปผญจะเคยชิน แล้วไม่เกิน3เดือน คุณจะไม่อยากไปส่งอีก แล้วพอไม่ไปส่ง ก็ไม่ได้แล้ว ค่อยๆเข้าๆ ค่อยๆเป็นค่อยไป แต่สุดท้ายก็ผญสวยไม่ใช้จะดีเสมอไป

manzax1155
24th January 2012, 20:37
อายครับผมขี้อาย ไม่รู้ทำไง
ใครรู้ช่วยที

MyAngel
24th January 2012, 20:49
ผมไม่ได้ทำตัวสะอาดนะ ผมทำตัวเซอร์ๆ หน้าตาบ้านๆ อาศํยยิ้มสวย ยิ้มบ่อย อารมณ์ดี ขำๆ

หญิงติดตรึมครับ ไม่ได้โม้นะ แต่ว่าคนที่ผมชอบ****ดันไม่ชอบผม TT^TT

konai
24th January 2012, 20:55
ผมไม่ได้ทำตัวสะอาดนะ ผมทำตัวเซอร์ๆ หน้าตาบ้านๆ อาศํยยิ้มสวย ยิ้มบ่อย อารมณ์ดี ขำๆ

หญิงติดตรึมครับ ไม่ได้โม้นะ แต่ว่าคนที่ผมชอบ****ดันไม่ชอบผม TT^TT

อ่า เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมก้เซอร์ๆ เหมือนกันครับ ไม่ค่อยชอบแต่งตัว

แฟนผมน่ารักนะ เด๋วเอารูปลงให้ดูครับ มีไรก้ถามได้นะครับ

ผมไม่หล่อ ไม่รวย แต่ได้แฟนสวย ^ ^

ผมว่ามันยุ ที่คารม มากกว่า การแสดงออกก้เป็นส่วนหนึ่งเหมือนกันครับ

auditionko
24th January 2012, 21:01
ไม่หล่อไม่รวย ได้แฟนสวย แถวนี้มีเยอะเนอะ แต่เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นสักที(เคยเห็นแต่แบบที่คนสวยเขาอกหักมาแล้วก็หาคนมาประชดอะไรแบบนั้น) แต่แถวนี้เหมือนจะมีเยอะ ^ ^

ผมว่าจีบหญิงไม่จำเป็นตองหล่อกะได้มั้งแต่ของให่เราใจกล้าไปขอเบอร์หญิงกะพอมั้ง
= = นั่นมันไซด์ไลน์แล้วมั้งโทรไปละได้เลยเนี่ย

arm1150
24th January 2012, 21:02
ผมว่าจีบหญิงไม่จำเป็นตองหล่อกะได้มั้งแต่ของให่เราใจกล้าไปขอเบอร์หญิงกะพอมั้ง

assist05
25th January 2012, 18:09
ผมไง หน้าตาผมก็ไม่หล่อนะผมว่าปกติ แต่เพื่อนบอกว่า แฟนน่ารักมาก - - ไม่ได้หลงตัวเองนะ แต่มันบอกแบบนี้จริงๆ

คาร่มเป็นต่อ รูปหล่อเป็นลอง

รูปหล่อเป็นตุ็ดหรอกเปล่า :p:p

tonkune14
25th January 2012, 18:13
คาร่มเป็นต่อ รูปหล่อเป็นลอง

noui182
4th February 2012, 02:19
อารมณ์ขันครับ 100ทั้ง100ผู้หญิงก็ชอบ ชัวร์!! :rofl

vongolex555
4th February 2012, 02:27
ผมขันแบบกวนteenอ่ะ:sweat

RES_PAUL
4th February 2012, 02:40
อารมขันครับ ^ ^ รุปหล่อก็สำคัญจริงๆแล้วผู้หญิงสมัยนี้ชอบดูคนที่หน้าตา

bigspy77
4th February 2012, 02:51
ตั้งแต่ผมเกิดมา ผมยังไม่เคยจีบหญิง เพราะผมไม่กล้า แม้แต่สบตายังเขิน พระเจ้า

reconnang
4th February 2012, 03:00
โกหก ตอแหล กระล่อน ปลิ้นปล้อน ไหลได้ไหลเข้าไว้ ฮาาา

newvisions
4th February 2012, 03:23
จีบหญิง หน้าตาไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าจะทำหรือเปล่า ?
ใช่พูดถูก แต่จีบแล้วไม่ติด ไง 555+
ผู้หญิงสวยจีบยากนะ เพราะเราเองยังคิดเลยว่า เราก็อยากมีแฟนสวยๆ ผู้หญิงเขาก็คิดมั้งแหละ ก็อยากมีแฟนหล่อๆ บ้างเหมือนกัน
คัมภีร์จีบ pretty (ลับสุดยอด)

pretty หมายถึง ผู้หญิงที่ไม่ใช่สวยธรรมดาๆ แต่ถึงขั้นสวยมาก

ว่ากันว่าการจีบ pretty นั้นยากเย็นแสนเข็ญ แล้วทำไมบางคนมันถึงคาบไปแดกได้ เรื่องนี้ง่ายนิดเดียว คือมันหล่อ… แล้วถ้าเราไม่หล่อล่ะ นั่นสิ จะทำยังไง ปกติผู้หญิงจะดูคนที่นิสัย แต่ถ้าไอ้หมอนั่นมันดันหล่อแล้วนิสัยดีแล้วเก่งทุกเรื่องล่ะล่ะ เราจะสู้มันยังไง คำตอบคือ…เลือนรางและน้อยนิด จงปล่อยไปซะ แม้เราจะบอกว่าเราพร้อมให้ใจเธอ แต่ไอ้หมอนั่นมันก็มีเหมือนกัน

สรุป…มันมีทุกอย่างที่เรามี ยอมเค้าไปเถอะครับ แล้วมาดูกันว่า เราจะจีบ pretty ยังไง ถ้าเรามี pretty ในดวงใจแล้ว

กฎของการจีบ pretty คือ เค้าเป็นฝ่ายเลือกเรา เราไม่ได้เลือกเค้า เพราะเค้ามีตัวเลือกมาก จึงมีสิทธิ์ทีจะเลือก และเค้า…ไม่ผิด

ทฤษฎีบทที่ 1 ห้ามเป็นเพื่อน เป็นได้แค่คนรู้จัก

หากเป็นเพื่อนเราจะถูกคนอื่นๆ ตราหน้าว่าเป็นเพื่อนไปตลอด พอคนอื่นตราหน้าว่าเป็นเพื่อน เค้าก็จะมองว่าเราเป็นเพื่อน และแน่นอนเราก็จะหมดสิทธิ์ ทันที เพราะนี่คือ pretty

ทฤษฎีบทที่ 2 ถ้าเจอต้องทัก ถ้าจากต้องลา อย่าหายหน้าหายตา ไปโผล่หน้าให้เค้าเห็นบ่อยๆ

อย่าคิดว่าเราอยู่เฉยๆ แล้วเค้าจะมาชอบเรา เค้าเป็น pretty นะจำไว้ให้ดี เค้าจะระมัดระวังตัวอยู่แล้ว ต้องโผล่หน้าไปให้เค้าเห็นบ่อยๆ หากเดินสวนกัน ต้องชิงทักก่อน เพราะหากรู้จักแล้ว ทักไปเลยไม่ต้องกลัว หากทักไปแล้วก็จะได้ทักทุกครั้ง หากแค่สวนกันเฉยๆ อย่าหยุดคุย เพราะเค้าเป็น pretty คงไม่ว่างคุยกับเราหรอกและอึดอัดด้วย แต่หากมีโอกาสเหมาะ คุยเลย เช่น รอซื้อข้าว

ทฤษฎีบทที่ 3 ทำเหมือนจีบ แต่จีบหรือไม่…ไม่รู้

แบบว่าเค้าถามอะไรเรามา ตอบแบบเสี่ยวออกไป ใช้ความเสี่ยวที่เรามีจีบเค้าซะ แต่ห้ามหน้าแดง ห้ามเขิน ทำเหมือนพูดกับเพื่อนธรรมดาๆ ให้มีแต่ถ้อยคำ แต่อย่าแสดงออกทางสายตา เค้าจะรู้ เพราะเค้าเป็น pretty

ทำให้เค้างง ไม่รู้ว่าเราคิดยังไงกับเขา หากไม่ได้ชอบเขา เขาก็คงกลับไปคิด แต่หากชอบเขา เขาคงไม่เอาไปคิด ตอนนี้เค้าจะสับสนเค้าจะคิดเรื่องเรามากขึ้น เพราะเค้าเป็น pretty

ทฤษฎีบทที่ 4 รู้จักสร้างโอกาส (สำคัญที่สุด)

แน่นอนที่สุดว่า ทฤษฎีบทที่ 1-3 นั้นทุกคนทำได้อยู่แล้ว แต่ทฤษฎีบทที่ 4 นั้น สำคัญที่สุด ใครชิงทำทฤษฎีบทนี้ได้ก่อน โอกาสจะคว้า pretty มาเคียงข้างก็จะมากกว่าคนอื่นเขา ร้อยละ 70 ของผู้สำรวจ ที่จีบติดมาถึงขั้นนี้ทั้งนั้น บางทีโอกาสก็เกิดขึ้นเอง แต่บ่อยครั้งเราต้องเป็นคนสร้างขึ้น เช่นหากจะโทรไปคุยเฉยๆ ต้องมีเรื่องงานมาก่อน เป็นการเปิดประเด็น แต่หลังจากนั้นเราก็สามารถโทรไปคุย ไปปรึกษาเค้าได้ แต่อย่าโทรบ่อย อาทิตย์ละครั้ง สองอาทิตย์ครั้ง แต่ละครั้งสั้นยาวไม่เท่ากัน แต่เน้นที่สั้นๆ ไว้ก่อน

หาข้อแก้ตัวที่ฟังไม่ขึ้นในการมาคุยกับเค้า เช่น เรากำลังจะไปเล่นเน็ต แต่เดินสวนเค้า เค้าถามว่าไปไหน แล้วเราดันตอบว่าไปเล่นเน็ต แล้วเราจะกลับมาคุยกับเค้ายังไงล่ะทีนี้ ง่ายนิดเดียว…เราก็ไปเล่นเน็ตซะซัก 5 นาทีแล้วค่อยมาคุยกับเค้า ถ้าเค้าถามเราก็มั่วไปเลย เน็ตล่มบ้าง คนเต็มบ้าง ให้เลือกตอบในแบบที่เค้ารู้ว่าเราพูดโกหก เค้าก็จะเริ่มเอะใจแล้ว จากนั้นห้ามเงียบ ต้องชวนคุย แต่ดูด้วยนะว่าเค้าอยากคุยรึเปล่า แล้วก็บ่นว่าหิวข้าว ไปกินข้าวกันมั๊ย…ถ้าเค้าไม่ไป เราก็ถาม “ไม่ไปแน่นะ งั้นเราไปก่อน แต่เปลี่ยนใจได้นะ” ให้เค้าเป็นฝ่ายตัดสินใจ อย่าคะยั้นคะยอ ไม่งั้นเค้าจะอึดอัด เพราะเค้าคือ pretty

หาทางทำกิจกรรมกับเค้า หากเค้าออกค่าย เราต้องไป ทำให้เหมือนเป็นเรื่องบังเอิญ ทำทุกอย่างให้เป็นพรหมลิขิต ตรงข้ามกับข้างบน สำหรับคนใจไม่กล้าพอ

สรุป…

ไม่มีอะไรแน่นอนสำหรับการจีบ pretty ยึดข้อนี้ไว้เพราะคู่แข่งแต่ละคนล้วนมีกลยุทธ์หลากหลาย ทฤษฎีนี้ทำได้เพียงบทที่ 4 เท่านั้น ส่วนที่เหลือคงต้องต่อยอดกันเอง และจำไว้ว่าแต่ละคนล้วนมีจุดดีในตัวเอง หาจุดดีนั้นให้เจอ และดึงมันให้เด่นออกมาให้ได้

หมายเหตุ: ทางสถาบันไม่รับรองผล มันเป็นเพียงแนวทางเท่านั้น หากจีบติดช่วยบอกด้วย
เครดิตจากเวบ http://school.eduzones.com/school-5-2-5772.html

torzar
4th February 2012, 03:49
อยู่ที่เมื่อไหร่จะลงมือ รีบๆลงมือเลย จีบเรื่อยๆ มันต้องติดซักคนสิ

พลาดคนนี้ เอาใหม่คนหน้า ก็แค่นั้น หากแม้อาย เจ้าสิบ่มีคู่

champ1780
4th February 2012, 04:09
หยอกเล่น ๆ พูดคุยบ่อย ๆ คุยกับเธอดี ๆ เธอจะเกิดความรู้สึกกับเราเองครับ (:

August
4th February 2012, 10:14
ถ้าเอา จริงๆ กับที่ผมได้เจอกับตัวเองนะครับ

ผู้หญิงสวยๆ (ยํ้า ว่าสวยจริงในหมู่คนที่อายุเท่ากัน) ส่วนมากจะเลือกผู้ชายที่ดูดี มีเงิน เอาไว้ก่อนครับ

ผมเจอมากับตัวเลยครับผม คือ คบกับผมอยู่ สวย น่ารักมากๆ แต่ว่าพอไม่ค่อยได้คุยกัน ไม่ได้เที่ยวกันพักนึง ดันไปคบกับอีกคนที่แก่กว่า รวยกว่า แต่หน้าตาไม่ให้อะครับ

คือถ้าตอบตรงๆ แล้ว ไม่หล่อ ไม่รวย แต่เมียสวย นี่ ยากครับ จะบอกว่าคบกันที่ใจ มันก็คงไม่ใช่หรอกครับ .

artistcho
4th February 2012, 10:25
ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยหล่อครับ เกิดมายังไม่เคยจีบใคร(สาบาน:pleasantry) มีแต่คนมาจีบ
ผมก็แปลกใจอยู่ คนที่มาจีบ ส่วนมาก บอกว่า ผมเป็นคนเงียบไม่สนใจโลก ส่วนมามีแต่คนสวย(มาก)
สรุปว่า ผู้หญิงชอบคนเงียบๆ ขรึมๆ ฟันธง:)

Guszo
4th February 2012, 19:11
ถ้าเอา จริงๆ กับที่ผมได้เจอกับตัวเองนะครับ

ผู้หญิงสวยๆ (ยํ้า ว่าสวยจริงในหมู่คนที่อายุเท่ากัน) ส่วนมากจะเลือกผู้ชายที่ดูดี มีเงิน เอาไว้ก่อนครับ

ผมเจอมากับตัวเลยครับผม คือ คบกับผมอยู่ สวย น่ารักมากๆ แต่ว่าพอไม่ค่อยได้คุยกัน ไม่ได้เที่ยวกันพักนึง ดันไปคบกับอีกคนที่แก่กว่า รวยกว่า แต่หน้าตาไม่ให้อะครับ

คือถ้าตอบตรงๆ แล้ว ไม่หล่อ ไม่รวย แต่เมียสวย นี่ ยากครับ จะบอกว่าคบกันที่ใจ มันก็คงไม่ใช่หรอกครับ .

ผมว่าใช้ได้กับบางคนนะครับ ผมไม่หล่อ ไม่รวย แฟนผมโครตน่ารัก ยังมาชอบผมได้เลย ผมว่ามันอยู่ที่ เค้าประเมินตัวเค้าเองเท่าไหนมากกว่าครับ ก็คือว่า เค้ามองตัวเค้าว่าเป้นคนมีเงิน สวย เชิด หยิ่ง เค้าก็จะประเมินตัวเองสูงครับ แต่ถามหน่อย คนที่หล่อ รวย เพอเฟค แต่สันดาน นิสัยไม่ดี ผู้หญิงก็ไม่เอาเป็นแฟนหรอกครับ

กลับกันถ้าคน ที่ไม่ได้มีทุกอย่าง ไม่หล่อ ไม่รวย แต่มันต้องมีอย่างใดอย่างนนึง ที่ทำให้เราโดนใจใครผู้หญิงคนไหนสักคนบ้าง อาจจะไม่ใช่คนที่เราเล้งไว้ เป็นคนอื่น แต่เป็นผู้หญิงที่น่ารัก สวย เหมือนกัน เค้าก็อยากจะเข้ามาคุยกับเรา ถ้าเราใช่สำหรับเค้า เค้าก็จะหลงเราเองไปโดยธรรมชาติ ไม่สังเกตุเหรอครับ ผมเห็นเมียทหารเกณ์บางคน อย่างกะนางแบบ แล้วดูสภาพสามีด้วย ทหารอะนะ ดำ หน้าตาก็ไม่ได้ดี เค้าก็ยังรักกันได้เลยครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเรามากกว่า เราปฏิบัติดี เอาใจใส่ สนใจ แคร์ รักเค้าจริง มีที่ไหนละผู้หญิงเจอผู้ชายรักจริงแบบนี้ จะปล่อยให้ผู้ชายดีๆจากไป

ปล.ผู้ชายมันก็เหมือนผู้หญิงนั่นละครับ ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่ง ว่าผู้ชายหน้าตาแย่ๆดำ ลองให้เค้าหน้าใส ขาวๆดูดิ จากแย่ๆ ยังมาเป็นดูดีได้

boysakoa
4th February 2012, 19:18
ประมาณ เดือนนึงมั้ง ใจเย็นๆ ค่อยๆพัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อยๆ 555

LoVEGothic
4th February 2012, 19:19
บอกไปเลยว่า ผมมีตังเด๋วผมพาไปกินตับ

saman14
5th February 2012, 05:09
อยู่ที่ความจริงใจล้วนๆเลยครับ ..