PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิ่ง1ชั่วโมง พอรึเปล่า

spynet
23rd January 2012, 13:01
อยากลดนำ้หนัก 10 โลใน 2เดือนนี่ วิ่ง1ชั่วโมงพอรึเปล่าครับ หรือต้องทำอย่างอื่นเพ่ิมด้วย

bararasza
23rd January 2012, 13:19
ไขมันจะเปลี่ยนเป็นกล้ามเนื้อครับ ตามหลักแล้ว วิ่งแค่ 15นาที ก็เพียงพอแล้ว ถ้า 1ชั่วโมง ทุกวัน ผมว่ามันก็ลดไดไม่เบาเลยแหละ แต่ขอถามนิสนึงว่า วิ่งลดไขมันหรือว่าวิ่งเพาะกล้ามครับ
ถ้ามากเกินไปจะกลายเป็นกล้ามขึ้นมาแทนไขมันนะ จะบอกให้ ถึงจะลด10โลไม่ได้ แต่รับรอง ว่า หุ่นคุณจะหน้าเกรงขามมากแบบว่า ตัวใหญ่ ดูแล้วไม่ใช่ใหญ่ไขมันแต่กลายเป็นใหญ่กล้ามเนื้อ

แบบว่า ดูเหมือนอ้วนอะแต่พอถอดเสื้อออก จะเห็นกล้ามอกและกล้ามท้อง+กล้ามขาเป็นลำ

ผม 15 นาทีก็เหนื่อยและ:p

LordLuciferZ
23rd January 2012, 17:44
ผมวิ่งวันละ 30 นาทีนะ เฉลี่ยนได้ 3 โลกว่าๆน่ะเล่นก็เล่นพวกเวทไปด้วยมีคนทักว่าหุ่นล่ำขึ้นหน่อย สู้ๆครับ จขกท ไม่อยากเกินความตั้งใจ

Monoen
24th January 2012, 07:01
วิ่งมากไปก็ไม่ไดีนะครับ เพราะเวลาวิ่งน้ำหนักจะลงตามข้อ ข้อจะเสื่อมเร็ว เอาเป็นวิ่งวัน เล่นอย่างอื่นวัน ก็ได้ครับ แล้วสิ่งที่สำคัญอีกอย่างนึงคือการควบคุมอาหารน่ะครับ