PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Sony Ericsson Xperia Neo V เจ๋งมั๊ยครับ

BoatHaHa
23rd January 2012, 19:09
คือพอดีช่วงนี้ได้อั่งเปามาบาน ตอนแรกกะจะเอาตังไปลงคอม

แต่ติดที่มือถือที่ใช้ปัจจุบันนี่ เป็นรุ่นเทพเจ้าหล่นพื้นแตก 555

เลยอยากจะเอาไปซื้อมือถือมากกว่า ตอนแรกก็อยากได้ Iphone 4s

แต่ราคาไม่น่าคบเลย เลยหันไป Android แล้วก็เห็น

Sony Ericsson Xperia Neo V ทั้งสวย ทั้งสเปคแรง ในราคาที่พอคบได้

เลยอยากจะสอบถามคนที่ใช้ครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง อาจจะไปสอยเร็วๆนี้

*เพิ่มเติม

แล้วมันสามารถอัพเป็น Android 4.0 ice cream sandwich ได้รึเปล่าครับ

cruzercruz
23rd January 2012, 19:16
ส่วนตัวก็ใช้ Xperia Series ครับ เป้นตัว Arc S ก็แรงลื่นพอตัวครับ แต่ตัว Neo V นี่ไม่น่าจะต่างกันมากครับ

Xperia ได้ที่ UI สวยครับ ดีไซด์ก็ล้ำ เอาเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งของมือถือได้เลยครับ

Review ตัว Neo V ลองดูที่ droidsans ครับ น่าจะมีนะ จะได้เป้นตัวเลือกหนึ่งในการตัดสินใจ

ออ Arc กับ Arc S ต่างกันไม่มากครับ ตัว Arc CPU 1.0 ส่วนตัว Arc S CPU 1.4 นอกนั้นเหมือนๆกันกระมังครับ บอกไว้ก่อนเดี๋ยวสับสน

ps. กลับมาอ่านแล้วกลายเป็นมาอวย Arc S ซะหยั่งงั้น ขออภัยด้วยครับ = ="

ps2. Xperia ทุกรุ่ได้รับการยืนยันจาก Sony แล้วครับว่าสามารถเป้น ICS ได้ทุกรุ่นครับ อาจจะมีเหลื่อมล้ำกันนิดหน่อย แต่ก็ได้กินทุกรุ่นจ้าาา

BoatHaHa
23rd January 2012, 19:25
ส่วนตัวก็ใช้ Xperia Series ครับ เป้นตัว Arc S ก็แรงลื่นพอตัวครับ แต่ตัว Neo V นี่ไม่น่าจะต่างกันมากครับ

Xperia ได้ที่ UI สวยครับ ดีไซด์ก็ล้ำ เอาเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งของมือถือได้เลยครับ

Review ตัว Neo V ลองดูที่ droidsans ครับ น่าจะมีนะ จะได้เป้นตัวเลือกหนึ่งในการตัดสินใจ

ออ Arc กับ Arc S ต่างกันไม่มากครับ ตัว Arc CPU 1.0 ส่วนตัว Arc S CPU 1.4 นอกนั้นเหมือนๆกันกระมังครับ บอกไว้ก่อนเดี๋ยวสับสน

ps. กลับมาอ่านแล้วกลายเป็นมาอวย Arc S ซะหยั่งงั้น ขออภัยด้วยครับ = ="

ps2. Xperia ทุกรุ่ได้รับการยืนยันจาก Sony แล้วครับว่าสามารถเป้น ICS ได้ทุกรุ่นครับ อาจจะมีเหลื่อมล้ำกันนิดหน่อย แต่ก็ได้กินทุกรุ่นจ้าาา

Thank you จ้า เร็วๆนี้คงได้สอยล่ะ กินไอติมได้สบายแฮ 555

cablenumber1
23rd January 2012, 19:40
ใครความรู้สึก เจ๋งมากในราคาไม่เกิน หมื่น (อีก 510 ก็ 1 หมื่นละ) ตอนนี้อัพเป็น ICS ได้เลย (ม้้ง) เล่นเกมก้ลื่น แต่เล่นช่วงแรกๆ ร้อนจี๊มากครับ ยังกะจะระเบิดออกมา อย่างที่บอกดีไซด์เครื่องออกมาแล้วดู สวย+ล้ำยุคมาก เพื่อนๆผมบอก เครื่องก้สวย ถ่ายรูปก็สวย ในโดยรวมก็เจ๋งอะครับ ในราคาไม่เกิน หมื่น (อีก 510 ก้ 1 หมื่น) มันมีให้เลือก 2 สีมั้ง ขาว กับ บนดำล่างน้เงินๆดำๆ

รุ่นที่สู้ neo v ได้ก้น่าจะมี LG Optimus Sol ราคา 10900 บาท มั้ง

BoatHaHa
23rd January 2012, 20:08
ตอนแรกก็แอบเบนใจให้ Xperia Ray แต่เห็นจอเล็กกว่า+แพงกว่า เลย Good bye 555

(แต่กล้อง 8 ล้านของมันเนี่ยสิน่าจับยัด Neo V เหลือเกิน *0*)

23rd January 2012, 20:20
ตอนแรกก็แอบเบนใจให้ Xperia Ray แต่เห็นจอเล็กกว่า+แพงกว่า เลย Good bye 555

(แต่กล้อง 8 ล้านของมันเนี่ยสิน่าจับยัด Neo V เหลือเกิน *0*)

ตัว neo ไงกล้อง 8 ล้าน ตัว neo V นี้แค่ตัดกล้องให้เหลือ 5 ล้านเอง แต่ถ้าตัว RAY ดีไซในหน้าจอใหญ่พอๆ neo V เชื่อเหอะ เจ้า neo V ตกกระป๋องแน่

BoatHaHa
23rd January 2012, 20:59
คือผมเน้นจอใหญ่ สเปคแรง สเถียร น่ะครับ ไม่เน้นกล้องอะไรมากเท่าไหร่ ขอให้ประสิทธิภาพดีคุ้มราคาก็ OK แล้วครับ :yes

ซื้อ Ray มา กล้องโหดจริง แต่ผมไม่ค่อยชอบ ดีไซน์เลยมันเล็กๆไงไม่รู้ 555

23rd January 2012, 21:19
neo V เหลือ 9,190 บาท เสียใจจริง ลดตั้ง 320 แนะ sony เก่งเรื่องหักหลังคนจริงๆ พึ่งลดไม่ถึงเดือน

alonedevil
23rd January 2012, 21:23
รอ Xperia S ครับ อิอิ ไม่ต้องรีบหรอกครับ

tartp114
23rd January 2012, 22:08
X Play ><:gamer