PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

daisukimiku
23rd January 2012, 21:50
คือเมื่อ 2 วันก่อนผมเล่นเกมส์หนักไปแล้วคุยโทรศัพท์กับเพื่อนคนหนึ่งที่อยู่กึ่งระหว่างเพื่อนและแฟน คือดู ๆ กันไปก่อนอะครับแล้วพอถึงวันนี้เขาโกรธผมจนไม่คุยด้วยเลยแล้วพอประมาณ 20.30 กว่า ๆ ผมก็โทรติดไปขอโทษผมโดนตัดสายไปหลายครั้งเลยทีเดียวกว่าจะโทรติดก็ต้องหลายสายแล้วครั้งสุดท้ายที่คุยกันเขาบอกว่า "คิดแค่เพื่อน ที่ว่า ชอบ เอย อะไร เอย จะไปทำได้อย่างไร เราแค่เพื่อนกัน" จากนั้นผมก็อึ้งสิครับ แล้วไงต่อ ผมก็เผลอพูดไปว่า "นั้นสินะ" นั่นแหละครับ โกโก้ครั้น บึ้ม เงินโทรศัพท์หมดพอดี ว๊ากกกกกกกก แม้งเอ้ย ซวยโครต ๆ ตอนนี้กำลังพยายามติดต่อ ใครพอให้คำปรึกษาได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Veeliving
24th January 2012, 13:40
เอิ่ม....ถ้าอ่านไม่ผิด จขกท.บอกว่า "ดู ๆ ไปก่อน" แล้ว จขกท.ก็พูดอีกว่า "นั้นสินะ" = =
แล้วจะไปแคร์ทำไมล่ะ ก็หาใหม่สิครับ - -'

daisukimiku
24th January 2012, 16:57
เอิ่ม....ถ้าอ่านไม่ผิด จขกท.บอกว่า "ดู ๆ ไปก่อน" แล้ว จขกท.ก็พูดอีกว่า "นั้นสินะ" = =
แล้วจะไปแคร์ทำไมล่ะ ก็หาใหม่สิครับ - -'

คือแบบว่า

ยังไงดีล่ะครับ ถึงมันจะดู ๆ กันไปก่อน แต่ผมแคร์ความรู้สึกของเขามาก มันคงจะเป็นความผูกพันธ์ล่ะมั้งครับ พอตอนนี้ไม่ค่อยได้คุยมันเหมือนขาดอะไรบางสิ่งบางอย่างไปในชีวิตอย่างไงอย่างงั้นเลย ถ้าทำได้ แค่ได้กลับมาเป็นเพื่อนก็คงโอเค แล้วล่ะครับ

Devil_Master
24th January 2012, 18:12
ลองนั่งคิดให้ดีๆครับ ว่ารักเขารึปล่าว ถ้าได้คำตอบแล้วก็ลุยเลยครับ

Veeliving
24th January 2012, 20:22
งั้นก็ลุยเลยครับ ของแบบนี้ผมแนะนำไม่ได้อ่ะนะ ต้องทำตามวิธีตัวเอง
แต่บอกได้แค่ว่าต้องรีบลุย

ampon1901
24th January 2012, 21:04
ลุยอย่างเดียวเลยครับไม่รีบลุยแล้วจะเสียใจเด้อ

daisukimiku
25th January 2012, 16:15
อ่อวันนี้ไปลองเข้าไปคุยเลยครับ คือ สิ่งที่ได้กลับมา
อันดับแรกเลยหันหน้าหนีผมไปเลยครับ ตอนั้นก็อึ้งสิครับ เลยทำอะไรไม่ถูกเลย
แล้วพอหลังเลิกเรียน ผมเดินตามไปคุยด้วยแล้วเขาก็เดินหนีเข้าไปในห้องน้ำหญิงเลยครับ -.- ผมเลยยืนรออยู่ข้าง ๆ ห้องน้ำหญิงในโรงเรียน แล้วพอเขาออกมาเป็นไงล่ะครับ เขาวิ่งหนีผมไปที่โรงอาหารเลย ผมก็วิ่งตามจนถึงโรงอาหารแล้วต่อจากนั้นเขาก็ซื้อขนมแล้วเดินออกมาผมเดินตาม ๆ เรื่อย ๆ พร้อมกับพูดว่า "เป็นอะไรคุยด้วยกันก่อนดิไม่คุยด้วยแล้วจะรู้ไหมอ่า" ประมาณนี้จนเขาขึ้นหอโรงเรียนไป แล้วผมก็ตะโกนขึ้นไปบนหอว่า คุยด้วยกันหน่อยดิ ก็ไม่มีสัญญาณตอบรับ พอโทรไปเขาก็ให้เพื่อนรับแทนอะครับ จนถึงตอนนี้สงสัยจะปิดเครื่องเลย T^T

ว๊ากกกก พอจะมีวิธีอะไรที่ทำให้เขายอมคุยด้วยบ้างไหมอะครับ ?

BarE
26th January 2012, 00:31
อ่อวันนี้ไปลองเข้าไปคุยเลยครับ คือ สิ่งที่ได้กลับมา
อันดับแรกเลยหันหน้าหนีผมไปเลยครับ ตอนั้นก็อึ้งสิครับ เลยทำอะไรไม่ถูกเลย
แล้วพอหลังเลิกเรียน ผมเดินตามไปคุยด้วยแล้วเขาก็เดินหนีเข้าไปในห้องน้ำหญิงเลยครับ -.- ผมเลยยืนรออยู่ข้าง ๆ ห้องน้ำหญิงในโรงเรียน แล้วพอเขาออกมาเป็นไงล่ะครับ เขาวิ่งหนีผมไปที่โรงอาหารเลย ผมก็วิ่งตามจนถึงโรงอาหารแล้วต่อจากนั้นเขาก็ซื้อขนมแล้วเดินออกมาผมเดินตาม ๆ เรื่อย ๆ พร้อมกับพูดว่า "เป็นอะไรคุยด้วยกันก่อนดิไม่คุยด้วยแล้วจะรู้ไหมอ่า" ประมาณนี้จนเขาขึ้นหอโรงเรียนไป แล้วผมก็ตะโกนขึ้นไปบนหอว่า คุยด้วยกันหน่อยดิ ก็ไม่มีสัญญาณตอบรับ พอโทรไปเขาก็ให้เพื่อนรับแทนอะครับ จนถึงตอนนี้สงสัยจะปิดเครื่องเลย T^T

ว๊ากกกก พอจะมีวิธีอะไรที่ทำให้เขายอมคุยด้วยบ้างไหมอะครับ ?

ยังกับหนังอินเดีย ฮาๆๆ รอหน่อยครับเชื่อผม ผมยังรอได้เลยตั้ง 7 เดือน = =

Devil_Master
26th January 2012, 15:31
ลองให้เพื่อนผู้หญิงไปถามให้ซิครับ ว่าเขาเปนอะไร หรือเขาชอบคุณรึปล่าว

Veeliving
26th January 2012, 19:00
ง้อสิท่าน อยากได้แฟนคืนก็ต้องลงทุนหน่อย ซื้อของอะไรให้เธอ ดอกไม้ให้

บอกขอโทษเธอต่อหน้าคนอื่น คืนดีกันนะ บลา ๆ