PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Anonymous แก้แค้นแทน Megaupload โจมตี CBS, Universal Music, MPAA, กระทรวงยุติธรรม

Hoshigaki
24th January 2012, 16:30
Anonymous แก้แค้นแทน Megaupload โจมตี CBS, Universal Music, MPAA, กระทรวงยุติธรรม

http://2.bp.blogspot.com/-F3Xu84J8hSk/Tvikxpg8UmI/AAAAAAAAAzk/qcfLDhn27j4/s1600/anonymous.jpeg

หลังการปิดเว็บ Megaupload ก็สร้างความไม่พอใจให้กับคนหลายกลุ่มจนมาถึงกลุ่ม Anonymous ที่เน้นการตอบโต้กับเจ้าของลิขสิทธิ์และรัฐบาล จนเริ่มปฏิบัติการ #OpGlobalBlackout ที่ตั้งเป้าหมายไปยังเว็บต่างๆ ทั่วโลก

เว็บแรกที่เริ่มถูกโจมตีคือ CBS.com ที่ถูกแก้ค่า DNS จนไม่สามารถเข้าใช้งานได้ และทางกลุ่ม Anonymous เริ่มเผยแพร่เว็บที่ใส่ JavaScript เพื่อโหลดเว็บเป้าหมายไปเรื่อยๆ จนกว่าจะล่มเพื่อเรียกร้องให้คนที่ต้องการมีส่วนร่วมได้กด และโจมตี DDoS กับเว็บเป้าหมาย

http://seerpress.com/wp-content/uploads/2010/07/Universal-Music.jpg

[B]ด้วยเทคนิคแบบนี้หากมีคนร่วมด้วยจำนวนมากพอ แม้จะแต่ละคนจะเชื่อมต่อกับเว็บเป้าหมายไม่กี่ครั้ง แต่สำหรับเซิร์ฟเวอร์แล้วก็อาจจะหนักเกินไปจนรับไม่ไหว
เว็บที่มีรายงานแล้วว่าเริ่มถูกโจมตีได้แก่ กระทรวงยุติธรรมสหรัฐฯ, FBI, MPAA, และเว็บอื่นๆ อีกจำนวนหนึ่ง(เว็บก็ยังเข้าได้อยู่หรือคงแก้ได้แล้ว)

ที่มา - C|Net, PC World, BBC

aspirineth
24th January 2012, 16:32
:cool::cool::cool::cool:

ถล่มมันให้ราบ !

BNCC41
24th January 2012, 16:32
he come back

awoy
24th January 2012, 16:33
รู้สึกเฮียคนนี้ ก็ประกาศสงครามกับsonyนะ(แต่จีโอ ฮอทไปทำงานกับfacebookแล้วนิ) ท่านมาhack PSV นะ ผมจะได้สนับสนุนของsony (ค่ายเกมปวดตับ)

NOOBBRINGER
24th January 2012, 16:34
counter-strike

GAIA
24th January 2012, 16:37
นับถือเลย แบบนี้

40976
24th January 2012, 16:39
RIP (Return Is Possible) การกลับมาเป็นไปได้ for MEGAUPLOAD :)

linker19191
24th January 2012, 16:51
ผมไม่เคยเข้าข้าง Anonymous เลยนะ อาการแบบเด็กเอาแต่ใจ ไม่ได้อะไร ขาดอะไรก็จะเอาให้ได้ ไม่พอใจอะไรก็จะโจมตีเค้าอย่างเดียว คราว SONY ก็ทีและ PSN เข้าไม่ได้หลายอาทิตย์ พอคราว Megaupload ถูกสั่งปิด ก็จะไปเล่นงานเค้าอีก บางทีก็ต้องนึกนะว่า สิ่งที่ FBI ทำมันก็ถูกนะ เพราะว่ามีการละเมิดลิขสิทธิ์ เยอะ ส่วนตัวผม พอรู้ว่า Megaupload ปิด ผมก็เซ็งเลยนะ มันจะทำให้หาอะไรโหลดยากขึ้นมาก แต่ผมก็ไม่ได้โกรธแค้น FBI นะ เพราะมันก็เป็นเรื่องจริง พวกเราน่ะผิดกันทั้งนั้นแหละ บางทีเราควรจะเดินหน้าต่อไปนะครับ ไม่มีสิทธิ์ไปโกรธไรเค้าหรอก เราควรจะนั่งหวังต่อไปว่า อย่าให้ลามมาถึง Mediafire นะ = ="

FROZEN
24th January 2012, 16:56
ผมชอบองกรพวกนี้นะ อัจฉริยะมาก นับถือเลย

lordpeter
24th January 2012, 16:59
สงครามเปลี่ยนรูปแบบมาเป็นแบบนี้แล้วสินะ

karnt111
จัดไปอย่าให้เสีย

DarKSidEHerO
ถล่มให้ราบเลย :o

ninwatza
24th January 2012, 17:00
ผมว่า ถ้า Mediafire ปิด คง จะ ไม่ใช่แค่Anonymous แน่นอน หลายๆคนด้วยเลย

NightTheHCG
24th January 2012, 17:05
หลายๆคนไ่ม่รู้สึกอะไร แต่หลายๆคนเขารู้สึกนะครับ บางคนอาจจะอัพโหลดมากให้กับเว็บนั้นไปมากมาย บางคนสมัครพีเมียมเสียงเงินไปมากมาย โดนปิดไปแล้วสิ่งที่พวกเขาทำมาทั้งหมด "หาย" เขาใจหน่อยนะครับว่าที่เขาทนไม่ไหวเพราะไม่ได้โหลดได้แล้วไปเลย

jobkung654
24th January 2012, 17:05
เอาเลยๆ !!!

BoatHaHa
24th January 2012, 17:07
ใครอยู่กลุ่ม Anonymous ชวนผมร่วมทีมด่วน จะไปยำเว็บรัฐบาลเมกัน 555

ผมว่า ถ้า Mediafire ปิด คง จะ ไม่ใช่แค่Anonymous แน่นอน หลายๆคนด้วยเลย

Uploader จากทั่วทุกมุมโลกจะพร้อมใจออกมาประท้วงแน่นอน

max502101189
24th January 2012, 17:07
สุดยอดถลุ่มมันให้ราบ เอาให้****วิ่งเป็นหมาไปเลย

hackedsugus
24th January 2012, 17:08
เย้ สู้ๆ เว้ยอย่าไปยอมมัน

goldplate
24th January 2012, 17:09
จัดการมันนน :)

animosity
24th January 2012, 17:10
จัดไป 1 หน่วย เหมือนจะสะใจ ฮ่าๆๆๆๆ

Gu Pai!
24th January 2012, 17:10
ผมไม่เคยเข้าข้าง Anonymous เลยนะ อาการแบบเด็กเอาแต่ใจ ไม่ได้อะไร ขาดอะไรก็จะเอาให้ได้ ไม่พอใจอะไรก็จะโจมตีเค้าอย่างเดียว คราว SONY ก็ทีและ PSN เข้าไม่ได้หลายอาทิตย์ พอคราว Megaupload ถูกสั่งปิด ก็จะไปเล่นงานเค้าอีก บางทีก็ต้องนึกนะว่า สิ่งที่ FBI ทำมันก็ถูกนะ เพราะว่ามีการละเมิดลิขสิทธิ์ เยอะ ส่วนตัวผม พอรู้ว่า Megaupload ปิด ผมก็เซ็งเลยนะ มันจะทำให้หาอะไรโหลดยากขึ้นมาก แต่ผมก็ไม่ได้โกรธแค้น FBI นะ เพราะมันก็เป็นเรื่องจริง พวกเราน่ะผิดกันทั้งนั้นแหละ บางทีเราควรจะเดินหน้าต่อไปนะครับ ไม่มีสิทธิ์ไปโกรธไรเค้าหรอก เราควรจะนั่งหวังต่อไปว่า อย่าให้ลามมาถึง Mediafire นะ = ="

ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกันพวกนี้นะ

คิดดูสิ เราโหลดมาฟรีๆ ผิด ลิขสิทธิ์ อืมใช่ ผิด

แล้วพวกนี้ก็ไปโจมตี เขา ทั้งๆที่ พวกเขานะทำถูกแล้ว และยังจะไปเอาคืน มันถูกแล้วหรอ??

ถ้าโลกเป็นแบบนี้กันหมด อนาคตคงไม่มีใครอยากสร้างอะไรแน่ๆ เพราะรู้ว่าสร้างไป ก็โหลดเถื่อนกันหมด สร้างไปก็ได้เงินจริงๆนิดเดียว
อยากให้ลองคิดถึงหัวออกคนสร้างเกมบ้าง

ผมก็ไม่ได้มองในมุม เกม หรือ หนัง เพลง อย่างเดียวนะ
ถ้าไฟล์งาน หรือ อะไรพวกนี้ ก็ส่งทาง MSN หรือ mail ก็ได้

แต่ถ้าคิดอีกมุมนึงหละ

ร.ร.ผม : คอม ร.ร.โปรแกรมเถื่อนเต็มเครื่อง คือโปรแกรมที่ใช้เรียน คอมอาจารย์อีก เถื่อนเต็มเครื่องเหมือนกัน :ถ้าคอม 50 เครื่อง นักเรียน 50 คน ร.ร. ต้องออกเงินซื้อแผ่นโปรแกรมแท้ อีกเท่าไหร่???

เรื่องพวก ลิขสิทธิ์ นี้คงเป็นปัญหาไปอีกยาว

godzaz777
24th January 2012, 17:11
สู้มานนนนนนนนนนนนน เย้ๆ

mafia23149
24th January 2012, 17:11
เอาให้ราบเลยครับ 'w'

PeoPleWithNoName
24th January 2012, 17:16
เอาแล้วไง ยุ่งแล้วทีนี้ สงครามออนไลน์เริ่มขึ้นแล้ว

ส่วนตัวผมแล้ว สิ่งที่สหรัฐทำนั้นมันเกินกว่าเหตุ เพราะตามกฎหมายที่ออกมาแล้ว เจอสิ่งใดก็จับมาได้และไม่ได้มีการตรวจสอบอย่างแน่ชัด จึงมองดูเหมือนกับทำตามอำเภอใจได้ อีกอย่างหนึ่งคือ การยุติการให้บริการเว็บไซต์อัปโหลดไฟล์ต่าง มันเหมือนเป็นการแก้ปัญหาปลายเหตุเกินไป บางสิ่งบางอย่างที่ไม่ใช่ลิขสิทธิ์ก็มี แต่นี่คุณไปปิดกั้นซะได้
แล้วก็กรณีของ Anonymous ผมก็มีความเห็นเดียวกันกับ comment ก่อนๆ เหมือนกัน คือ เหมือนเด็กเอาแต่ใจ ไม่พอใจอะไรก็จู่โจมอย่างเดียว

ขออภัยหากนำพาความดราม่า

เกรียนล้างโลก
24th January 2012, 17:18
เอาเลยเอาใจช่วย

Spermz
24th January 2012, 17:20
Celestial Being ของโลกออนไลน์สินะ

MaTiN3z
24th January 2012, 17:22
จัดเต็มไปโลด Bad boys

NightTheHCG
24th January 2012, 17:29
ไม่รู้จะพิมพ์ยังไงแล้วครับ โดนปิดหมดมันก็หมดและครับ อันนี้เรื่องทีี่ ร ร นะครับพอดีไปบอกครูว่าเว็บอัพโหลดจะโดนปิด 5 5 ครูแกยังบอกว่าปกติงบโรงเรียนก็ไม่ค่อยมีอยู่แล้ว (ไปเข้าค่ายทีครูยังต้องช่วยออก) นี่ยังต้องออกเงินเพื่อซื้อโปรแกรมแท้อีก
แต่ทำแบบนี้มันก็ไม่ถูกจริงไหมละครับ โหลดฟรีเนี่ย แต่ถ้าให้ผมเลือกระหว่างเป็นคนดีแล้วซื้อของแท้อย่างเดียวสนับสนุนการปิดเว็บอัพโหลด ผมก็ขอบายละครับ ขอเป็นคนเลวที่ทำสิ่งตรงกันข้ามเพื่อให้คนรุ่นหลังๆได้มีเว็บอัพโหลดดีกว่า (ฮ่ะ ฮ่ะ ****คิดไปไกลกันเลยทีเดียว)

kyokyosa132
24th January 2012, 17:30
เยี่ยม ๆ บุกเข้าไป ๆ

AUSTIN
24th January 2012, 17:33

ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกันพวกนี้นะ

คิดดูสิ เราโหลดมาฟรีๆ ผิด ลิขสิทธิ์ อืมใช่ ผิด

แล้วพวกนี้ก็ไปโจมตี เขา ทั้งๆที่ พวกเขานะทำถูกแล้ว และยังจะไปเอาคืน มันถูกแล้วหรอ??

ถ้าโลกเป็นแบบนี้กันหมด อนาคตคงไม่มีใครอยากสร้างอะไรแน่ๆ เพราะรู้ว่าสร้างไป ก็โหลดเถื่อนกันหมด สร้างไปก็ได้เงินจริงๆนิดเดียว

พิมพ์อีกก็ถูกอีกครับ ต้องยอมรับความจริงว่าที่เราโหลดๆฟรีๆตลอดมานี่มันผิดครับ การที่เขาจะปิดเว็บละเมิดลิขสิทธิ์มันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลยทำไมต้องแค้นพวก FBI ครับ

ลองคิดดูว่าวันนึงคุณทำเกมขาย กว่าจะทำเสร็จคุณเสียค่าจ้าง เสียค่าไฟ เสียค่าคอม เสียค่าเน็ต เสียเวลา เสียเงิน เสียหลายๆอย่าง พอเสร็จคุณวางขายปุ้บ

มันไปโผล่บนเว็บบิตหรือเว็บดาวน์โหลด ผมว่าไม่มีใครหรอก ที่จะบอกว่า เกมตรูดังแล้ว เกมตรูนิยมมาก จนสุดท้ายยอดขายคุณไม่ถึงเป้า ไม่กล้าลงทุน... ล้มเลิกโครงการ เจ๊ง

มันเป็นเรื่องง่ายๆที่น่าจะเข้าใจได้ทุกคนนะครับ ศิลปินเพลงเหมือนกันที่โหลดมาฟรีๆ กว่าเขาจะแต่งเพลงกันได้แทบตาย

ป.ล.ผมก็ยอมรับผิดผมก็โหลดไฟล์เถื่อนทั้งหลายเหมือนกัน แต่ผมว่าจะไปประท้วงเรียกร้องสิทธิ์ให้ใช้ของผีๆต่อไปได้มันทุเรศมากครับหมดศรัทธา Anonymous โดยสมบูรณ์...

Elizabeth
24th January 2012, 17:39
ฆ่ามันเลย!!! ถ้ามาปิด MF ผม

http://1.bp.blogspot.com/_CqPXN1_5w4k/TUjoqeuaIaI/AAAAAAAAAaw/nL_W5UVpkIw/s1600/V+for+Vendetta+-+V.jpg

http://revoltoftheplebs.files.wordpress.com/2011/01/v-for-vendetta-logo-wallpaper.jpg

teark
24th January 2012, 17:42
โครตเอาแต่ใจ

NobiteR
24th January 2012, 17:47
เริ่ดคร่าาาาาาาาา .. ถล่มไปจนกว่าจะหาทางออกที่ดีกว่านี้ให้กับนักโหลดอย่างพวกเรา

hopmbnzatou
24th January 2012, 17:49
แล้วกรูจะโหลดหนัง AV ที่ไหนวะ

zeebaloon
24th January 2012, 17:57
Anonymous You are my HERO

kamay01
24th January 2012, 17:58
ต่อสู้ด้วย คีบอร์ด แล้ว

ART ABN
24th January 2012, 17:59
เอาเลยครับ ผมเอาใจช่วย

pongpat011
24th January 2012, 18:07
แฮค FBI เลยหรอ * *

Aun_
24th January 2012, 18:13
ชอบครับ สนุกดี เหมือนดูหนังสายลับ 55+
ผมไม่แคร์ อยากเห็นพวก FBI หรือองกรดังๆของต่างประเทศล่มสักครั้ง มันคงจะเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ555+

Skynine
24th January 2012, 18:16
เอา ให้ เละ!

OZIL
24th January 2012, 18:29
สู้มัน ถล่มให้เละ :mad:

bossjibjib
24th January 2012, 18:29
จะดราม่ากันรึไง หึหึ

Shizuku
24th January 2012, 18:33
พอพูดถึงเว็ปอัพโหลดต่างๆ หลายคนก็พูดแต่เกมๆ นะครับ = ="
รู้สึกจะมองในมุมแค่ไฟล์ผิดลิขสิทธิ์ กันแค่นั้นเองนะครับ ผมไม่เห็น ด้วย แล้วไฟล์ต่างๆที่ไม่ได้ละเมิด ลิขสิทธิ์ เช่นเอกสารงานสำคัญๆ ที่ backup ไว้ต่างๆ นาๆๆ
มันมากมาย นะครับ - -* บางคน backup ไฟล์งานที่จะไปพรีเซ้นที่ทำงาน ไว้ แล้วเว็ปมาโดนปิดแบบนี้ คนอัพโหลดไฟล์ก็ซวยเหมือนกันไม่มีเอกสารส่งตกงาน..

ผมเห็นด้วยครับ
ถึงไฟล์ที่ละเมิดลิขสิทธิ์มันอาจจะมีอยู่มาก
แต่ไฟล์ต่างๆที่ไม่ได้ละเมิดลิขสิทธิ์มันก็มีเหมือนกัน
ทำไมไม่มองจุดนี้กันมั้งหละครับ

Anonymous สู้ ! สู้ ! เล่นมันให้ยับ บุกทะลวงมันให้ทะลุ !!!!

pza00007
24th January 2012, 18:36
ละเมิดลิขสิทธิ์มันไม่ดี แต่ไอ Sopa เนี่ยผมรับไม่่ได้ โครตเคืองเลย

ทำไมถึงมองกันแค่เว็บปิดแล้วมันไม่มีทีให้โหลดเกม คิดว่าที่เขาออกมาประท้วงกันเนี่ย เพราะว่าพวกเขา "ไม่ได้โหลดเกม" กันหรอครับ !?!

ใช่ครับ Sopa มันมีอะไรที่มากกว่า "ไม่ได้โหลด"

NightTheHCG
24th January 2012, 18:40
ทำไมถึงมองกันแค่เว็บปิดแล้วมันไม่มีทีให้โหลดเกม คิดว่าที่เขาออกมาประท้วงกันเนี่ย เพราะว่าพวกเขา "ไม่ได้โหลดเกม" กันหรอครับ !?!

James47
24th January 2012, 18:43
เท่อะ We do not forgive and we do not forget Megaupload มันปิดไม่ค่อยอะไรพอ Filesonic ปิดนี่เซ็งสุดๆ (รวมหนัง 5555)

Decide
24th January 2012, 18:50
สิทธิ สิทธิ สิทธิ สิทธิ สิทธิ สิทธิ vs. ลิขสิทธิ์ ลิขสิทธิ์ ลิขสิทธิ์ ลิขสิทธิ์ ลิขสิทธิ์ ลิขสิทธิ์ !!! Round 1 FIGHT !!!

izumikonata
24th January 2012, 18:55
ตรงประเด็นหลายท่านเลยนะครับ สำหรับผมนี่ ต้องบอกว่า คือถ้าถามพวกเขาได้จะถามสิ่งแรกเลยคือ "คุณไปเจออะไรมา? ทำไมต้องเอาเหตุผลนั้นๆมาปิดเว็บอัพโหลด"
อนึ่ง หลายคนอาจเจอพวกสิ่งที่ผิดกฏหมายแล้วห้ามโหลด อันนี้ผมไม่ว่าใคร เพราะทำไม ? เว็บอย่าง FS FSeV ฯลฯ ก็ลบออกเหมือนกัน แต่ปัญหาหลักๆของทุกคนที่ชอบอัพ หรือ
โหลดคือ
1.ไฟล์งานส่ง อันนี้บางที่หลายคน อาจารย์ให้อัพโหลดลงเว็บอัพต่างๆ FS MF HF ผมก็ทำไป ไม่มีใครว่า ถ้าปิด ก็หายหมด คนส่งงานทำไง ? ดีไม่ดีถึงกับต้องเป็นเรื่องใหญ่เลยถ้าไม่ส่งงานครบ หรือขาดนิดเดียวก็ตาม
2.ยามคุณเจอปัญหากับ Window เจ้ง พัง เสียหาย ถ้าไม่มีเงิน ... โหลดมาลงก่อน ใช่มะ แล้วทีนี้ใครที่มีเงินพอก็อาจไปซื้อของแท้มาครับ ขนาดผมมีเกมที่ออกมาผมโหลดก่อนแล้วยังซื้อแผ่นแท้มาเล่นออน์ไลน์เลย PS3 ผมก็ซื้อ non แผ่นปลอม
3.เว็บที่เปิดมานานโข อาจประสบปัญหาขาดทุนเลยสำหรับ "คนที่เป็นนักอัพโหลด ตัวยง" เพราะถ้าเขาซื้อพรีเมี่ยมใช้แล้วเว็บปิด..... จะมีไปทำไมล่ะ ? ท่านนักอัพบ้านเรานี่ยังรอดเพราะส่วนมากใช้ MF PutLoK หรือ SUF แล้วถ้า MF PutLok ปิดไปล่ะ ?
4.เกมๆๆๆ ใ้ว่าโหลดๆๆๆๆ ฟรีๆๆๆ อย่างเดียว คนอัพพรีเมี่ยมจะได้กำไรด้วย บางทีทำงานฝากลิ้งค์ไว้ ก็ได้ตังค์มาใช้ เขาไม่ได้เอาไปทำอะไรนะ เขาเอาไปซื้อต่อเวลาพรีเมี่ยมให้กับพวกต่างชาติ เราแทบไม่ได้อะไรเลยด้วยซ้ำ เราขอแค่มีอะไรเล่น ทำ ก็พอ พวกท่านได้กำไร 2 เด้ง ทั้งเงิน premium + เงินจากงานที่ท่านทำอีก บางคนได้เป็นแสนอ่ะเดือนนึง

ถ้าเกิดปิดไปนี่ ผมจะไม่ยุ่งอะไรเลยอีก ผลจะตามมายังไง จะรอดู ผมไม่เข้าฝ่ายไหน ถึงจะชอบโหลดเหมือนกันก็ตาม ผมขอรอดูดีกว่า ว่า

SOPA หรือ พวกเรา จะชนะ

momowalker
24th January 2012, 20:08
ผมว่าการที่กลุ่มนี้ทำการโจมตี แบบนี้อาจทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่างนะครับ
ใช่ว่าหาก Anonymous ชนะเราทั้งหลายอาจจะได้เว็ปอัพโหลดของเราคืนมาจริง
แต่ทางฝ่ายลิขสิทธฺ์อาจจะล้มเลิกการผลิตซอฟแวร์หลายๆที่จะบรรจุลง PC โดยจำพวกเกม
ซึ่งแน่นอนหากหลายฝ่ายร่วมมือกัน อาจจะทำ PC เป็นได้แค่เครื่องมือทำงานไปนะครับ

อาจจะดูคิดมากไป แต่ความเป็นไปได้สูง เพราะ เครื่องคอนโซล สมัยนี้ก็พัฒนาไปมากแล้ว
ตามความคิดผม ให้เป็นไปตามกฎหมายดีกว่าครับ หลังจากนั้นผมก็จะรอเกมลดราคาแล้วค่อยซื้อ เหอะๆ

จริงๆแล้วก็ชอบโหลดมากกว่านะครับ แต่ลองมองดูแล้วหากเลือกเสี่ยงแล้วเสียหมด
คงต้องยอมเลือกเดินทางถูกบ้างแล้วล่ะ

tine14
24th January 2012, 20:15
พิมพ์อีกก็ถูกอีกครับ ต้องยอมรับความจริงว่าที่เราโหลดๆฟรีๆตลอดมานี่มันผิดครับ การที่เขาจะปิดเว็บละเมิดลิขสิทธิ์มันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลยทำไมต้องแค้นพวก FBI ครับ

ลองคิดดูว่าวันนึงคุณทำเกมขาย กว่าจะทำเสร็จคุณเสียค่าจ้าง เสียค่าไฟ เสียค่าคอม เสียค่าเน็ต เสียเวลา เสียเงิน เสียหลายๆอย่าง พอเสร็จคุณวางขายปุ้บ

มันไปโผล่บนเว็บบิตหรือเว็บดาวน์โหลด ผมว่าไม่มีใครหรอก ที่จะบอกว่า เกมตรูดังแล้ว เกมตรูนิยมมาก จนสุดท้ายยอดขายคุณไม่ถึงเป้า ไม่กล้าลงทุน... ล้มเลิกโครงการ เจ๊ง

มันเป็นเรื่องง่ายๆที่น่าจะเข้าใจได้ทุกคนนะครับ ศิลปินเพลงเหมือนกันที่โหลดมาฟรีๆ กว่าเขาจะแต่งเพลงกันได้แทบตาย

ป.ล.ผมก็ยอมรับผิดผมก็โหลดไฟล์เถื่อนทั้งหลายเหมือนกัน แต่ผมว่าจะไปประท้วงเรียกร้องสิทธิ์ให้ใช้ของผีๆต่อไปได้มันทุเรศมากครับหมดศรัทธา Anonymous โดยสมบูรณ์...

ผมว่าพวกเรายังโชคดีนะที่พวก FBI นั้นปล่อยให้พวกเราได้โหลดเกมต่างๆ โดยที่ไม่ปิดไปก่อนหน้านี้ เพราะว่าพวกเขายังมีความปรานีพวกเราอยู่ แต่ก็เพราะพวก Anonymous นี่ได้ทำการก่อกวนทาง FBI ก่อน

FBI จึงหมดความอดทนต่อพวกที่หยามพวกเขาและเกรงว่าจะไม่ใช่แค่พวก Anonymous เท่านั้น ที่ทำได้ และอาจจะเป็นพวกอื่นอีกที่ทำแบบนี้ พวกเขาจึงทำโทษสิ่งที่พวกเขาทำลงไปเพื่อที่จะได้รู้สึกผิด และ

ที่ทำไปนั้น มันผิดกฏหมายเพราะสิ่งที่เราโหลดไปนั้นมันคือแรงกายแรงใจของพวกเขา ที่ทุ่มเทต่อผลงานของเขามากแค่ไหน แต่คุณดันไปโหลดผลงานของพวกเขา แล้วด่าผลงานกันแบบทิ้งๆขวางๆ แล้วพวก

คุณคิดว่าพวกเขาจะได้กำ ไรในการทำเกม ของเขาต่อหรือไม่ ในเมื่อคุณไม่สนับสนุนของแท้

ปล. FBI เปรียบได้ว่าเป็นผู้ปกครองพวก upload ก็ได้ เพราะพวกเขานั้นคงคิดว่าพวกคุณได้โหลดมาเยอะแล้ว คงจะได้เวลาเสืยทีที่จะต้องอุดหนุนของแท้ [พวก Anonymous นั้นคิดผิดที่ทำแบบนี้ พวกนี้ก็ไม่ แตกต่างจาก เด็กที่ร้องขอของเล่นจากผู้ใหญ่]

Eryx
25th January 2012, 12:02
พวกเราได้ประโยชน์กันมามากเกินพอแล้วครับ...

ค่ายเกม ค่ายเพลง ค่ายทำโปรแกรม ก็ล้มหายตายจากไปก็เยอะแล้ว...

เมื่อไห่รล่ะครับ....เมื่อไหร่พวกเราจะปรับตัวเอง เริ่มต้นกันใหม่..

สนับสนุนสิ่งที่ได้มาอย่างถูกต้อง ผมว่าเราโกงเค้ามานานมากแล้วครับ

ตั้งแต่ยุคอัดเทป Cassete ไรท์ซีดีเถื่อน เราโกงเค้ามานานมากๆแล้วครับ

บางคนเกิดมาเคยซื้อเกมแผ่นแท้ซักแผ่นหรือยัง ก็ไม่รู้.. เพราะเกิดมาก็เจอหนทางรอบทิศรอบทาง..

ไม่ต้องร้องไห้หรือบ่นงุบงิบกันหรอกครับ ท่ามานั่งนับเป็นเงินที่คุณควรจ่ายออกไป ทั้งค่าเกม ค่าเพลง ค่าโปรแกรม มันก็คงเป็นหลักแสน

ส่วนพวกที่ขายเกม เพลงเถื่อน ก็คงเป้นหลักล้านไปแล้ว เพราะศิลปินบนโลกนี้เยอะเหลือเกิน

นี่แค่เว็บแชร์ไฟล์แค่นี้ ก็รู้ได้เลยว่ามีคนเสียผลประโยชน์เรื่องเกมเยอะ

ไม่ใช่ SOPA นะครับ ที่กำลังขับเคลื่อนอยู่ในตอนนี้

โถ... เว็บนี้มีแค่หน้าโหลดเกมหรือไงไอ้...หำน้อยเอ้ย

jackkerrr
25th January 2012, 12:10
จบเลยแบบนี้