PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าผม เจลเบลคอะไรจะ..............

mum
24th January 2012, 17:44
คือ ว่าถ้า เจลเบลค แล้ว แอพในเครื่อง อะไร จะหายไป ไหม ครับ :confused::confused:

Am~MasterZ
24th January 2012, 20:42
ไม่หายครับ ยกเว้นจะลบเอง :)

KousakaKirino
25th January 2012, 22:32
จาสรุป JB ให้ฟังละกัน
ข้อดี
แอป มัน ฟรี !!!!!!!!!!
ตกแต่ง ธีม เปลี่ยนฟร้อน ได้ ว๊าว
เปลี่ยน อินเตอเฟท ใน น้อง ไอ ได้ จาให้เปนแบบหุ่นยนกะได้
แอปที่ไม่ได้ ลงทะเบียน ใน App store สามารถดาวโหลดได้ ส่วนมากก็เปนประเภท เปลี่ยนสี ปับแต่ง เหมือนพวกพวก modในเกม ไรเงี่ย

ข้อเสีย!!!
แบตตกหลุมดำเรวมาก ประมาณว่าไปไวกว่าเดิม ถ้า จขกท ชอบให้คนอื่นเล่น อย่าเลย เหมาะสำหรับ ตัวเองเล่นคนเดียวเท่านั้นไม่เหมาะเดินทางไกล
ประกันจาก apple จาหมดทันที + + ยกเว้นแต่ restore ได้
บัค มากขึ้นยกตัวเองเช่น เปิดแอบนี้ ไหงมันกดไม่ติดความเรวเครื่อง จาลดลง นิด1
และ เครื่องจารู้สึกหน่วงๆในบางเวลา

แต่ก็นะ ไม่ JB แอปละ 30กว่า฿ เอง 0.99$ = 32 ฿ (ปัดขึ้น) ก็ถูกนะ ส่วนเรา เล่นเกม อิบุริแพมยุ ของเกาหลีปลูกผักสนุกดี
ป.ล เรามีทั้ง JB กับไม่ JB อะ
สรุปมาได้เท่านี้ ที่นี่ก็ยุที่การตัดสินใจ จขกท แล้วจ้า!!

*************** แนะนำจาก จขคม0-0 *****************

iphone ทั้งหลาย
4 ไม่ค่อยแนะนำเท่าที่ควรนะ เพราะมันไม่เรวเท่า 4s แต่แล้วแต่ จข เครื่อง
4s จา JB ก็ได้ แต่ ตะกูล iphone จะให้ดีเลยนะ ถ้าจะอยาก JB จิงๆ ให้ JB หลังหมดประกันแล้ว จาได้คุ้มค่า

ส่วน ipad
จาทำตามข้างบนก็ได้แต่ มันเปนของ ส่วนประกอบนอก มะใช่ ส่วนประกอบหลัก เหมือนมือถือ
จา JB ก็ได้แล้วแต่