PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รายงานความคืบหน้าขององค์กรSOPAประจำวันที่ 23 มกราคม 2555(ถ้ามีคนโพสแล้วก็ขออภัยครับ)

Eliminater
24th January 2012, 21:13
รายงานความคืบหน้าขององค์กรSOPAประจำวันที่ 23 มกราคม 2555
MegaUpload - ปิดแล้ว
Fileserve - ปิดแล้ว
FileJungle - กำลังถูกลบข้อมูล และถูกบล็อคในประเทศUS
UploadStation - ถูกบล็อคในประเทศUS
FileSonic - อยู่ในการเจรจาของFBI
VideoBB - ปิดแล้ว
Uploaded - ปิดแล้ว
FilePost - กำลังลบข้อมูล
Videoz - อยู่ในการเจรจาของFBI
4Shared - 1 กุมภาพันธ์ 2555
MediaFile - อีก 90 วันต่อจากนี้
Org Torrent - อีก 30 วันต่อจากนี้
Network Share mlRC - กำลังลบข้อมูล
Koshiki - ยังทำงานได้เพราะเป็นลิขสิทธิ์ของประเทศญี่ปุ่น
Shienko Box - ยังทำงานได้เพราะเป็นลิขสิทธิ์ของประเทศจีนและเกาหลี
ShareX BR - ปิดแล้ว
แล้วก็มีแนวโน้มที่จะจัดการกับ 3 เว็ปนี้
- Google
- Wikipedia
- Youtube
:ask คิดว่าจะเกิดอะไรขึ้นถ้า 3 เว็ปนี้โดนลบ
Credits : เอามาจากเพื่อนผมใน Facebook & แปลจากเว็ปต่างประเทศ
ปล.แชร์ต่อด้วยก็ดีนะคับ ขอบคุณครับ
ถ้าไม่เหมาะในที่นี้ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

Update # 1
หลังจากกลับไปกลับมาอยู่หลายรอบ ท่ามกลางข่าวความขัดแย้งมากมาย ส.ส. Lamar Smith จากพรรครีพับลิกัน เจ้าของร่างกฎหมาย SOPA อันขัดแย้ง ก็ประกาศถอนร่างนี้ออกจากวาระของสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐแล้ว
Smith ยอมรับว่าร่างกฎหมายของเขาได้รับเสียงวิจารณ์มากมาย และเขารับฟังเสียงเหล่านี้ จึงตัดสินใจถอนร่างออกจากสภา อย่างไรก็ตาม เขาบอกว่าประเด็นเรื่องการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาบนโลกอินเทอร์เน็ตเป็นสิ่งสำคัญ เพียงแต่เขาจะทบทวนวิธีการแก้ไขปัญหาลิขสิทธิ์ที่สร้างความขัดแย้งใน SOPA อีกครั้ง
ส่วนร่างกฎหมายอีกฉบับหนึ่งคือ PIPA ที่เสนอเข้าวุฒิสภาของสหรัฐ ทางผู้นำเสียงข้างมากของวุฒิสภาคือ วุฒิสมาชิก Harry Reid ก็ประกาศว่าจะเลื่อนการลงมติออกไปก่อน
ที่มา - Mashable

Update # 2
กรณีของ Megaupload สร้างแรงกระเพื่อมต่อเว็บไซต์รับฝากไฟล์หลายแห่ง ถึงแม้ RapidShare จะออกมาแสดงความมั่นใจ ไม่กลัวโดนยึดเซิร์ฟเวอร์แบบเดียวกัน แต่ก็ไม่ใช่ทุกเว็บจะมั่นใจแบบเดียวกัน
เว็บไซต์ฝากไฟล์อีกแห่งคือ Uploaded.to จึงกันไว้ดีกว่าแก้ บล็อคทราฟฟิกจากสหรัฐอเมริกาไม่ให้ใช้งานแล้ว โดยจะแสดงข้อความว่า "Not Available: Our service is currently unavailable in your country. Sorry about that." บนหน้าเว็บถ้าหากใช้ IP จากสหรัฐ
ตอนนี้ Uploaded.to ยังไม่มีแถลงการณ์อย่างเป็นทางการในเรื่องนี้
ที่มา - TorrentFreak

นี่คือคลิปวิดีโอรายการ คม ชัด ลึก ที่คุณ *(!JAY!)* กล่าวถึง

http://www.youtube.com/watch?v=o_e9ToJbH9E

ถ้ามีเรื่องอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้อีกผมจะเอามาลงในนี้นะครับ

####ข่าวทั้งหมดได้แปลและกรองจากเว็ปต่างประเทศนะครับ####

Zean_Neo
24th January 2012, 21:14
Mediafrie !!!!!!!!!!!!!! อย่าไป !!!!

EvilSoul
24th January 2012, 21:16
การปฏิวัติครั้งใหญ่จะเกิดขึ้น

CraZy_aPplEz
24th January 2012, 21:18
ปีชงสินะ . .

Battlefield3
3 เว็บโดนปิดเจอกันแน่ 6000 ล้านคนไม่ต้องใช่เน็ตบ้านคุณเองยังใช่เลยไอ FBI

FRONG 98
เดี๋ยวเถอะ เอา mediafire ไปหอ ห๊ะ

CrocoZz
24th January 2012, 21:19
แล้วข้าจะโหลดอะไร - -*

KULULU_LABO
24th January 2012, 21:19
SOPA มันถูกถอนแล้วไม่ใช่เหรอครับแล้วอีกอย่าง anoymous กำลังโจมตีไอพวกบ้านี่อยู่
ปล.มีข่าวแว่วๆว่าโอบาม่าต่อต้าน SOPA ด้วย

dajimaum
24th January 2012, 21:20
- Google
- Wikipedia
- Youtube
ปิดไปแล้วตรูจะทำโครงงานยังไง

heroes999
24th January 2012, 21:21
fileserve Uploaded VideoBB ยังใช้ได้อยู่เลย แต่ดันเขียนว่าปิดไปแล้ว - - หลายเวปก็ยังยังไม่เห็นมีข่าวอย่างเป็นทางการเกี่ยวกับการดำเนินการออกมาเลยคิดว่าข่าวนี้น่าจะไม่จริง - - อย่าเพึ่งตื่นตูมไปครับรู้สึกกระแสข่าวนี้จะทำเอาตกใจกันมากเกินไปยังไงไม่รู้ ไอ้การจะปิดเวปการดำเนินคดีมันไม่ได้ทำกันง่ายๆแบบนั้น

oodd39
24th January 2012, 21:22
MediaFile - อีก 90 วันต่อจากนี้ ไม่อ๊ากกกกกกกกกกก = =

teepagon
24th January 2012, 21:22
ปิด อากู๋ แล้วชั้นจะทำอะไรได้เนี่ยฮะ???

Lepetit
24th January 2012, 21:23
ข่าวกรอง ยังอะครับ ไม่กล้าเอาไปเผยแพร่

civilzaza
24th January 2012, 21:25
google ปิดไม่ได้หรอกครับ ปิดไปเขาก็แค่ย้ายไปอยู่ที่อื่น เงินทุนมากมาย ย้ายได้ในวันเดียวด้วยซ้ำ เรื่องแค่นี่จิ๊บๆ

skyhot004
24th January 2012, 21:25
ลืมFacebookรึเปล่า>_<

NaZi_BF3
24th January 2012, 21:26
ก็ลองดูนะครับ

เค้าปกป้องสิทธิของเค้าที่ถูกละเมิดลิขสิทธิ์ไป

แต่พวกเราก็พร้อมจะปกป้องสิทธิของเรา ถึงแม้ว่าการปกป้องของเราจะไม่ได้ถูกกฏหมายซะทีเดียว แต่มันก็คือสิทธิที่พึงมี และพึงจะได้รับ

ปล.อย่าลืมนะFBI โลกไซเบอร์ มันไม่ใช่อะไรที่จะควบคุมได้เหมือนคุณนักโทษไปขึ้นศาล

Meganechan
4Shared ไปแล้วจะโหลดเพลงที่ไหนฟ่ะ T^T

MF อย่าไปนะ

SOPA มาปิด MF ตะ เองโดน A4A1 ยิงเป็นรังผึ้งแน่!!! :rtfm

Princecoke
ข่าวมั่วปะเนี่ยเห็นว่า SOPA ยกเลิกแล้ว??

binzilaza
24th January 2012, 21:27
Putlocker ยังไม่โดน :p
ยังมีBit ให้โหลดอีก ^^

Onmyway
24th January 2012, 21:27
http://image.ohozaa.com/i/de5/kMJzNv.jpg (http://image.ohozaa.com/view/7rl22)

Google Youtube MediaFile !!!

hackedsugus
24th January 2012, 21:28
ทำไมไม่ยกเลิก อินเทอร์เน็ตทั่วโลกเลยหละ

Eliminater
24th January 2012, 21:28
หลังจากกลับไปกลับมาอยู่หลายรอบ ท่ามกลางข่าวความขัดแย้งมากมาย ส.ส. Lamar Smith จากพรรครีพับลิกัน เจ้าของร่างกฎหมาย SOPA อันขัดแย้ง ก็ประกาศถอนร่างนี้ออกจากวาระของสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐแล้ว
Smith ยอมรับว่าร่างกฎหมายของเขาได้รับเสียงวิจารณ์มากมาย และเขารับฟังเสียงเหล่านี้ จึงตัดสินใจถอนร่างออกจากสภา อย่างไรก็ตาม เขาบอกว่าประเด็นเรื่องการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาบนโลกอินเทอร์เน็ตเป็นสิ่งสำคัญ เพียงแต่เขาจะทบทวนวิธีการแก้ไขปัญหาลิขสิทธิ์ที่สร้างความขัดแย้งใน SOPA อีกครั้ง
ส่วนร่างกฎหมายอีกฉบับหนึ่งคือ PIPA ที่เสนอเข้าวุฒิสภาของสหรัฐ ทางผู้นำเสียงข้างมากของวุฒิสภาคือ วุฒิสมาชิก Harry Reid ก็ประกาศว่าจะเลื่อนการลงมติออกไปก่อน
ที่มา - Mashable

gamehall
24th January 2012, 21:29
- Google
- Wikipedia
- Youtube
ปิดไปแล้วตรูจะทำโครงงานยังไง

เห็นด้วยครับ มาแนวเดียวกัน

Eliminater
24th January 2012, 21:30
SOPA แล้วยังจะมี PIPA อีก - -

Khow
24th January 2012, 21:31
นี่ขนาดไม่มี SOPA ยังแผลงฤทธิ์ได้ขนาดนี้
ถ้ามีไม่บรรลัยกว่ารึ
ที่เห็นๆกันเนี่ยกฎหมายลิขสิทธิ์ธรรมดาๆนี่แหละ
คงพอจะได้เห็นด้านมืดของกฎหมายลิขสิทธิ์กันแล้วสินะ

makito
24th January 2012, 21:32
อย่าอ่านข่าวโดยไม่คิดพิจารณาก่อนว่ามันจริงหรือไม่
อ่านแล้วควรนำไปวิเคราะห์ หาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนจะเชื่อข่าวนั้นๆ
ไม่เช่นนั้นจะตกเป็นเหยื่อของข่าวโคมลอยของโลกไซเบอร์
:gamer

ratedrko
24th January 2012, 21:32
Anoymous ฝากนายทีนะ

gametalk
24th January 2012, 21:34
Anonymous จัดไห้ FBI สักดอกสิ

FoxblackartTH
piratesbay.com ยังอยู่แหะๆดีแล้ว ส่วนGoogle Youtube Wiki ปิดจริง ผมเลิกเล่นคอมเลยสัญญา555

metalstock
- Google
- Wikipedia
- Youtube

ถ้าปิดตูจะฆ่ามัน แหล่งความรู้และข้อมูล ปิด ทำ ไม!!

OZIL
24th January 2012, 21:35
Mediafire ตรู :sweat

Zean_Neo
24th January 2012, 21:37
SOPA มันถูกถอนแล้วไม่ใช่เหรอครับแล้วอีกอย่าง anoymous กำลังโจมตีไอพวกบ้านี่อยู่
ปล.มีข่าวแว่วๆว่าโอบาม่าต่อต้าน SOPA ด้วย

มันคิด คลั่งอย่างไงเที่ยวมาปิดเว็บเนี้ย

opal160
24th January 2012, 21:38
google wikipedia youtube!!!! พระเจ้าจ๊อจ มันWTFมาก ว่างมากเรอะไอกัน ฟื้นเศรษฐกิจประเทศตัวเอง+เคลียกับอิหร่านให้ได้ก่อนดีกว่ามั้ง

คิดในแง่ดี อย่างน้อย saveufileยังอยู่ 555555+

chcopopo
24th January 2012, 21:38
สมดุลกันดีอยู่แล้ว คนจะจนตายเพราะเสียตังค์เพียงเพราะเข้าเว็บทำรายงานส่งครู

ลูกกุยแมน
24th January 2012, 21:40
การปฏิวัติครั้งใหญ่จะเกิดขึ้นอีกแล้ว เหอะๆ ถ้าปิด3เว็บไปนะ

as17330d
ถามคำเดี่ยว....มันเอาไรคิด...นะไอพวกนี้

gametalk
รีโหลดเกม ดีกว่า เดวไม่มีที่โหลด ละยุ่งเลย

gametalk
24th January 2012, 21:43
sopa ถูกถอนแล้วครับ แต่ กลุม sopa นั้น ไป ตั้งกลุ่ม ไหม่ ชื่อ ว่า pipa

vanpersie10
24th January 2012, 21:44
ขอให้ANONYMOUSโจมตี FBIอย่างราบคาบ อย่างน้อยพยุงวิกิพีเดีย youtube google facebook เอาไว้หน่อยนะ

gametalk
24th January 2012, 21:44
FBI ปิด เว็บอย่างนี้ ผมว่ามีประท้วงแน่นอน อะ

[Mz]_Zero
24th January 2012, 21:45
ไม่ นะ Mediafire ของฉัน อย่าไปเลย

BNCC41
24th January 2012, 21:46
หรือ นี่อาจจะเป็น สงครามโลกครั้งที่3

winnin
24th January 2012, 21:50
หรือ นี่อาจจะเป็น สงครามโลกครั้งที่3

คิดเหมือนผมเลย สงครามโลกไซเบอร์

kantanasoft
24th January 2012, 21:52
มันเอาจริง แต่ mediafire ไม่ยอมให้ปิดเด็ดขาด

ICE_LEMON
24th January 2012, 21:52
ปิด google ที มี คน ว๊ากกก เกือบทั้ง โลกแน่

vongolex555
24th January 2012, 21:53
อย่าไร้ก้ตามถ้าเว็ปที่ถูกปิดไม่กลับมาขอให้USนับเท้าคนทั้งโลกก็ได้555+:)(ถ้าหยาบขออภัยด้วยครับ)
ปล.ขอให้เว็ปที่ถูกปิดและที่ถูกพิจารนากลับมา

FROZEN
24th January 2012, 21:53
เห้ย 4shared mediafire ชั้น ไอสลัดเอ้ย

georgeInw
24th January 2012, 21:54
mediafire ไม่ น่ะะะ

อย่าไป (ต้องซื้อ ของแท้ แล้ว เหรอ --*)

llsjyerhs
24th January 2012, 21:54
Sopaใช้ในไทยด้วยรึ เอาเวลาไปจับแผ่นก็อปดีกว่าไหม

ckdh
24th January 2012, 21:58
แล้วก็มีแนวโน้มที่จะจัดการกับ 3 เว็ปนี้
- Google
- Wikipedia
- Youtube

ถ้ามันแบนจริง ไม่ต้องมีมันล่ะ Internet น่ะ -*-

kritthee99
24th January 2012, 21:59
Videobb ปิดงั้นหรือ
http://image.ohozaa.com/i/34b/A05548.png (http://image.ohozaa.com/view/7rmec)

Tangtaikaab
เว็ปฝากไฟล์ดัง โดนปิด แล้ว google youtube Wikipedia ปิดหละก็

จะเอากันให้ตายไปข้าง จะสนับสนุน Anonymous แถม เป็นกำลังเสริมให้เลย

mzaa01
:eek: ผมเห็นเว็บที่บอกว่า "ปิดแล้ว" หลายเว็บยังเข้าได้อยู่เลยนะครับ เช่น Uploaded เขาแค่บล็อคทราฟฟิกจากสหรัฐ เฉยๆไม่ใช่เหรอครับ:yes
และก็ MediaFile ไม่น่าจะโดนนะครับ จากข่าว>>> FileSonic ปิดระบบแชร์ไฟล์เลี่ยงปัญหา, MediaFire ยังมั่นใจไม่มีปัญหาแน่ (http://goo.gl/5gfqX)
ผมว่าข่าวนี้มันแปลกๆนะครับ:(

ninwatza
24th January 2012, 22:01
ปิด google ดิ ลองดูเซ่ เหอะ เหอะ

แล้วจะรู้... ว่าจะเกิดไรขึ้น!

kamponobita
24th January 2012, 22:02
megaupload ไปแล่วว

arada_vivi
24th January 2012, 22:05
ถ้า 4shared โดนปิดแล้วจะโหลดเพลงที่ไหน

killnice
24th January 2012, 22:09
นี่สินะ2012

houkago-teatime
24th January 2012, 22:15
SOPA เป็นบ้าไปแล้วเหรอ ปิด Google

HOLOGRAM
24th January 2012, 22:16
แม้_ บ้า ปิด Google จะเอาอะไร Search ปิด Youtube จะเอาอะไรดูคลิป ปิด wiki แล้วจะรู้ได้ไง

pmpor
24th January 2012, 22:17
เวงกำจิง!! ไม่ต้องเล่นแม่มละ คอมเนี่ย ถ้ามันจะปิดขนาดนี้นะ :rtfm

40976
24th January 2012, 22:19
SOPA คงไม่คิดถึงผลที่ตามมาชัวร์ :rtfm

gills
24th January 2012, 22:22
แย่กันแน่ละครับงานนี้จะเล่น 3 เว็บหลักที่คนใช้งานกันมากที่สุดด้วย

แย่แน่ๆครับ

RES_PAUL
24th January 2012, 22:27
ว่ากันตามตรง SOPA ไม่ผิดซักนิดและไม่ควรถอนออกด้วยเพราะแต่ล่ะเว็บก็มีไฟล์ละเมิดลิขสิทธ์ซ่ำมีเหตุผลพอให้ปิดด้วยซ้ำแต่กระนั้นมัน
ก็ช้าไปเพราะมันฝังรากลึกแล้วเหมือนสันดานคนจะมาดึงออกทีเดียวไม่มีทางหรอกหรืออาจจะไม่ได้เลยสำเหนียกและสำนึกซักนิดครับอย่าได้ออกตัวแรง
กฏหมายที่เลวยังไงก็ยังเป็นกฏหมาย(อริสโตเติลพูดก่อนถูกประหาร)

restore
24th January 2012, 22:31
ถ้าเรามองอีกมุมนึง มันก็เป็นการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาจริง ๆ นะ แล้วก็ยิ่งมีมากขึ้นเรื่อย ๆ แต่ผมว่าจะปิดยังไง ก็แก้ไม่ได้หรอกคับ นอกเสียจากยกเลิกการใช้ INTERNET

tEquila8
24th January 2012, 22:32
ถ้าGoogle Wikipedia Youtube โดนสงสัยงานนี้ยาวแน่

ghoszaba007
24th January 2012, 22:33
SOPA องค์กร มันใหญ่ขนาดนั้นเลยหรอ

yagyami
24th January 2012, 22:33
ซวยแล้ว ซวยแน่ๆแล้ววววว!!!!!!!!!!!!!!!!!!

acer321
24th January 2012, 22:44
อย่าปิด ปู่เกิ้ลผมนะ แล้วผมจะหางานจากไหน

bararasza
24th January 2012, 22:47
Google ถูกปิด กุก็โง่อะ เพราะ 24ชั่วโมง กุใช้เวลา 80%ไปกับกูเกิ้ลแล้วแม้แต่ตอนเรียน ชอบศึกษาในอินเตอร์เน็ตมากกว่า อาจารย์สอน ไอ้ป่วยเอ๋ย

teark
24th January 2012, 22:47
เก็บ Youtube ให้ผมพอ ที่เหลือไม่เป็นไร

[P]oky_alM0n
24th January 2012, 22:50
ว่ากันตามตรง SOPA ไม่ผิดซักนิดและไม่ควรถอนออกด้วยเพราะแต่ล่ะเว็บก็มีไฟล์ละเมิดลิขสิทธ์ซ่ำมีเหตุผลพอให้ปิดด้วยซ้ำแต่กระนั้นมัน
ก็ช้าไปเพราะมันฝังรากลึกแล้วเหมือนสันดานคนจะมาดึงออกทีเดียวไม่มีทางหรอกหรืออาจจะไม่ได้เลยสำเหนียกและสำนึกซักนิดครับอย่าได้ออกตัวแรง
กฏหมายที่เลวยังไงก็ยังเป็นกฏหมาย(อริสโตเติลพูดก่อนถูกประหาร)
แสดงว่าคุณไม่เคยโหลดเกมหรือเพลงเถื่อนเลยใช่มั้ย!? โอ้น่านับถือๆ ที่จริงคุณเกือบทุกคนก็เคยโหลดเถื่อนทั้งนั้นแหละ ( 99.99 percent ) อยากได้เพลงส่วน ใหญ่ก็โหลดเอาง่ายกว่า ที่จะต้องเสียหาซื้อแผ่นจริงอีก
แถมแผ่นจริงราคาแพงมาก คนที่รายได้น้อยๆ ล่ะ มันจะมีปัญญาหาซื้อมาได้มั้ย (แผ่นแท้แผ่นหนึ่ง ก็ค่าอาหาร ได้ 1-2 มื้อเลย ) คือมันก็อยากอุดหนุนหรอกนะครับ แผ่นแท้มีลิขสิทธฺ์อ่ะ แต่ว่าความต้องการของคนเรามันไม่มีที่สิ้นสุด
จะเก็บซื้อของแท้ก็ต้องเป็นสิ่งที่เราชอบมากๆ หรือสิ่งของที่เราต้องการจะเก็บสะสมเท่านั้น

BloodWar
24th January 2012, 22:52
ผมขออนุญาติไปแชร์ต่อนะครับ (เพื่อนผมที่มหาลัยบางคนยังไม่รู้เลยว่า SOPA คืออะไร และ มันทำอะไรไปแล้ว)

Ezio-Yokarite
24th January 2012, 22:55
ตบมือให้กับผลงาน จะรอดูต่อไปว่าจะแก้ปัญหากันได้ตรงจุดรึเปล่า

ผมสนับสนุน SOPA/PIPA เต็มที่ฮะ:heart

thefu1234
24th January 2012, 23:06
mediafire อย่าปิดนะขอร้อง

mafiatoon
24th January 2012, 23:07
oky_alM0n;736848']แสดงว่าคุณไม่เคยโหลดเกมหรือเพลงเถื่อนเลยใช่มั้ย!? โอ้น่านับถือๆ ที่จริงคุณเกือบทุกคนก็เคยโหลดเถื่อนทั้งนั้นแหละ ( 99.99 percent ) อยากได้เพลงส่วน ใหญ่ก็โหลดเอาง่ายกว่า ที่จะต้องเสียหาซื้อแผ่นจริงอีก
แถมแผ่นจริงราคาแพงมาก คนที่รายได้น้อยๆ ล่ะ มันจะมีปัญญาหาซื้อมาได้มั้ย (แผ่นแท้แผ่นหนึ่ง ก็ค่าอาหาร ได้ 1-2 มื้อเลย ) คือมันก็อยากอุดหนุนหรอกนะครับ แผ่นแท้มีลิขสิทธฺ์อ่ะ แต่ว่าความต้องการของคนเรามันไม่มีที่สิ้นสุด
จะเก็บซื้อของแท้ก็ต้องเป็นสิ่งที่เราชอบมากๆ หรือสิ่งของที่เราต้องการจะเก็บสะสมเท่านั้น

ท่านพี่เค้าวินโดว์แท้เปล่าก็ไม่รู้นะ แน่จริงก็ไปไล่ด่าเพลงตามยูทูป หรือเวปทุกเวปสิเพราะเค้าละเมิดกันหมด แค่คุณค้นหาข้อมูลในกูเกิ้ลและเอาไปทำรายงาน ทำmv หรือเอาไปใช้ประโยชน์โดยที่ไม่ขอเจ้าของก่อนคุณก็ทำผิดกฏหมายแล้ว ทำเหมือนฉลาดเนอะมีอ้างอริสโตเติ้ลด้วย ฮ่าๆ

DotZero00
24th January 2012, 23:09
เห็นแว้ว WW3 กำลังจะปะทุ ปีนี้โลกอาจแตกจริงๆ

aspirineth
24th January 2012, 23:11
ตบมือให้กับผลงาน จะรอดูต่อไปว่าจะแก้ปัญหากันได้ตรงจุดรึเปล่า

ผมสนับสนุน SOPA/PIPA เต็มที่ฮะ:heart

สนับสนุน จริงหรอ !!

satanpat
24th January 2012, 23:12
คงต้องโคจรกลับไปยุคหิน

gaiar31
24th January 2012, 23:15
ถ้าแตะต้อง youtube google ก็งานใหญ่ระดับโลก เพราะ รายได้มหาศาลของ youtube +Google +microsoft ที่จะบินหนีจากเมกา

คนตกงานเป็นแสน เศรษฐกิจแทบทุกภาคส่วนและบลาๆๆๆ จะพังพินาศทั่วทวีปอเมริกา ...

มันคือ สวิตระเบิดตัวเองดีๆนี่ละ

----

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้

<<<รู้มั้ยว่า กม ของ SOPA /PIPA ถ้าเอาจริงๆ แค่คุณเปิดเว็บ กับ เปิดคอม คุณก็เข้าคุกแล้ว ...

chavalit1997
24th January 2012, 23:16
ผมจะเอาเพลงสลิปน็อต ไปให้ สส. ที่คิดนโยบายนี้ฟัง
เผื่อจะดวงตาเห็นธรรมบ้าง

hight007
24th January 2012, 23:17
เอิ่ม... ช่วงนี้มีข่าวเรื่องการปิดเว็บไซต์มาเยอะนะครับ และยังมีหลายคนที่ยังอยากรู้ข้อเท็จจริงมันอยู่บ้าง ผมขอสรุปง่ายๆตามที่ได้หาข้อมูลมาปะติดปะต่อกัน ผิดพลาดตรงไหนโต้แย้งได้นะครับ *-* (ยาวซักหน่อยแต่เป็นเรื่องที่ทุกคนที่ใช้อินเตอร์เน็ตควรจะรุ้นะ)

ว่าด้วยเรื่อง Sopa ก่อนนะครับ ว่ามันไม่เกี่ยวอะไรกับเหตุการณ์ในปัจจุบันแล้ว(ยังมีหลายคนที่เข้าใจผิดอยุ่ ว่าปิดนุ้นปิดนี่ๆเพราะ sopa) จริงๆแล้ว Sopa ยุบกระบวนการเสนอร่างไปเรียบร้อยแล้ว ส.ส. Lamar Smith จากพรรครีพับลิกัน เจ้าของร่างกฎหมาย SOPA ก็ประกาศถอนร่างนี้ออกจากวาระของสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐแล้ว

การปิดเว็บไซต์ Megaupload นี้เป็นผลมาจาก US Government และ Department of Justice โทษฐานทำผิดกฏหมาย ส่วนผิดอะไรนั้นผมก็ไม่ทราบรายละเอียดส่วนนี้มาก เเต่เจ้าของเว็บทั้ง 7 คนโดนจับกุมโดย FBI แล้ว พร้อมโทษจำคุก 50 ปี ปรับ 500ล้านดอลลาร์! O_O
http://megaupload.com/

ส่วนเว็บอื่นๆนั้นส่วนใหญ่ นั้นยังคงลัลล้าอยุ่ตามปกติ อย่าหลงเชื่อข่าวลือมากนะครับ - -"
ตัวอย่างเว็บที่ข่าวออกมาหนาหูเลยว่ามันปิดแล้วๆๆ แต่มันยังเข้าได้ตามปกติอยุ่ (ผมลองใช้ VPN ของ US เข้าไปดูก้ยังเข้าได้นะครับ ไม่ได้มีการบล้อก ip ของฝั่ง US แต่อย่างใด)
http://www.videobb.com/
http://xpg.uol.com.br/
http://www.fileserve.com/news.php
http://filejungle.com/
www.4shared .com
และอีกหลายมากมาย

ในกรณีของเว็บ filesonic นั้นยังไม่แน่ชัด แต่มีข่าววงในบอกมาว่า FS เตรียมย้ายเซิฟไปรัสเซียเพื่อความปลอดภัย(ย้ำ! ข่าวลือวงใน)

สรุปคือ ข่าวปิดเว็บทั้งหมด และกระแส SOPA ป้าโสภาอะไรก้แล้วแต่ เป็นข่าวที่สร้างขึ้นมาเพื่อกวนส้นตีนชาวเน็ตครับ เว็บทุกเว็บเข้าได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร มีแค่ megaupload เท่านั้นที่โดนปิด ซึ่งเวลามันตรงกับช่วงกระแส sopa พอดีเลยเข้าใจผิดไปกันใหญ่

เอาเป็นว่าไม่ต้องแตกตื่นอะไรกันมากไม่ต้องไปซีเรียสกับมัน คิดบวกเข้าไว้ อะไรจะเกิดมันก้ต้องเกิดละครับ :D

Credit : Lord InFiNiTy Uploader (https://www.facebook.com/lordinfinity)

pkill1994
24th January 2012, 23:19

แสดงว่าท่าน ยังไม่รู้ฤทธิ์ไอ้ร่างกฏหมาย SOPA นี่ชัวร์

แล้วอีกอย่างการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาอะไรนั่น ผมเดาว่าท่านก็คงต้องเคยใช้หรือโหลดของเถื่อนอย่างแน่นอน

tiktee37
แสดงว่าตอนนี้ต้องโหลดตุนไว้ใช่ไหม

RES_PAUL
oky_alM0n;736848']แสดงว่าคุณไม่เคยโหลดเกมหรือเพลงเถื่อนเลยใช่มั้ย!? โอ้น่านับถือๆ ที่จริงคุณเกือบทุกคนก็เคยโหลดเถื่อนทั้งนั้นแหละ ( 99.99 percent ) อยากได้เพลงส่วน ใหญ่ก็โหลดเอาง่ายกว่า ที่จะต้องเสียหาซื้อแผ่นจริงอีก

เอ้าๆกำลังรอคนมาว่าเลยรู้อยู่แล้วล่ะว่าต้องมีพวกง่าวไม่เข้าใจที่ผมจะสื่อฮ่าๆอ่านดีๆน่ะที่ผมพิมพ์มีบอกไหมผมไม่เคยฮ่าๆอ่านดีๆ(หลายคนในนี้ก็คงรู้แล้วว่าผมเลิกโหลดมานานแล้ว >.<)น่ะหนูอ่านจบแล้วก็ดริฟให้เต็มที่ล่ะเอิ๊กๆ

ไม่มีเงินรายได้น้อยคุณก็ไม่ต้องเล่นสิฮ่าๆสมองมีไหมคิดเองเป็นไหมว่ามันเป็นการกระทำของขโมยหืมๆเคยดูไหมหนังอ่ะที่จะมีโฆษณาเรื่องละเมิดลิขสิทธ์หืมๆขาดแล้วตายหรอครับเกมหนังเพลง ??? ไม่มีเงินก็ไม่ต้องฟังต้องเล่นอย่ามาขโมยสิหนูน้อย
เป็นตรรกะที่แปลกมากๆเลยน่ะหนูอายุเท่าไหร่แล้ว ? อย่าสักแต่จะด่าอย่ามองโลกในด้านเดียวเพราะของพวกนี้มันไม่มีก็อยู่รอดได้หัดมองหลายๆด้านซะน่ะ ^ ^

ท่านพี่เค้าวินโดว์แท้เปล่าก็ไม่รู้นะ แน่จริงก็ไปไล่ด่าเพลงตามยูทูป หรือเวปทุกเวปสิเพราะเค้าละเมิดกันหมด แค่คุณค้นหาข้อมูลในกูเกิ้ลและเอาไปทำรายงาน ทำmv หรือเอาไปใช้ประโยชน์โดยที่ไม่ขอเจ้าของก่อนคุณก็ทำผิดกฏหมายแล้ว ทำเหมือนฉลาดเนอะมีอ้างอริสโตเติ้ลด้วย ฮ่าๆ

เหอๆอ่านให้ดีๆว่าผมว่าประเด็นไหนบ้างและผมไม่ได้สนับสนุนแต่ บอกกันตามตรง เอาใหญ่กว่านี้ไหมจะได้อ่านออก บอกกันตามตรง หืมๆอ่านออกรึยังเพราะฉะนั้นอย่ามาโชว์ตรรกะกากๆไอ้หนู

ไม่ต้องว่าเขาแรงก็ได้ครับ เพราะเราๆท่านๆ ก็เคยโหลดเถื่อนเกือบทุกคนแหล่ะ

แล้วที่สำคัญคือไอ้พวกของลิขสิทธิ์ทั้งหลายมันจะแพงหา -่อ มึ- หรอ ครับ ถ้ามันถูกลงกว่านี้ซักหน่อย

เขาก็ไม่โหลด/ใช้ ของเถื่อนอยู่แล้ว

เอ้ยๆใช่ผมเห็นด้วยมันจะแพงไปไหน = ='' แต่ก็น่ะภาษีเข้าไทยมันก็แพงเป็นธรรมดาคงต้องทำใจ - -''
จริงๆก็ไม่ได้จะตอบโต้หรอกแต่เห็นประโยค คนที่รายได้น้อยๆ ล่ะ มันจะมีปัญญาหาซื้อมาได้มั้ย มันฉุนอ่ะแรงไปก็อโหสิน่ะหนูน่ะ

กด F5 รัวๆรอหนูตอบอยู่น่ะ อิอิ

แต่ด้วยมันเหมือนกับละเมิดสิทธิ์ของเราจนเกินไป มันก็ไม่ไหวละนะ

(คิดดูเล่นๆ ถ้าคุณสร้างภาพยนต์มา 1 เรื่องทุน 50 ล้านบาท กลับได้ รายได้แค่ 49ล้านบาท เพราะมีทั้งแผ่นผีและโหลด คุณจะยังคิดสร้างภาพยนต์ต่อไปไหมครับ ?)

อืมๆจริงๆแล้วมันไม่ละเมิดสิทธิเราหรอกน่ะลองคิดดีๆก่อนเพราะเขาแค่จะเอาของละเมิดลิขสิทธ์ออกแต่!!! มันเล่นจะเอายกเว็บเลยเว็บหลักๆพวก GOOGLE YOUTUBE ไรงี้อู้วไม่ไหวแฮะ
ก็น่ะเห็นว่าถอดออกมติประชุมไปแล้วเอาออกไปพิจารณาใหม่คงต้องหาทางที่มันสันติกว่านี้และผลกระทบน้อยที่สุดถ้าผมจะร่างกฏหมายน่ะ - -''

pkill1994
24th January 2012, 23:22
เอ้าๆกำลังรอคนมาว่าเลยรู้อยู่แล้วล่ะว่าต้องมีพวกง่าวไม่เข้าใจที่ผมจะสื่อฮ่าๆอ่านดีๆน่ะที่ผมพิมพ์มีบอกไหมผมไม่เคยฮ่าๆอ่านดีๆ(หลายคนในนี้ก็คงรู้แล้วว่าผมเลิกโหลดมานานแล้ว >.<)น่ะหนูอ่านจบแล้วก็ดริฟให้เต็มที่ล่ะเอิ๊กๆ

ไม่มีเงินรายได้น้อยคุณก็ไม่ต้องเล่นสิฮ่าๆสมองมีไหมคิดเองเป็นไหมว่ามันเป็นการกระทำของขโมยหืมๆเคยดูไหมหนังอ่ะที่จะมีโฆษณาเรื่องละเมิดลิขสิทธ์หืมๆขาดแล้วตายหรอครับเกมหนังเพลง ??? ไม่มีเงินก็ไม่ต้องฟังต้องเล่นอย่ามาขโมยสิหนูน้อย
เป็นตรรกะที่แปลกมากๆเลยน่ะหนูอายุเท่าไหร่แล้ว ? อย่าสักแต่จะด่าอย่ามองโลกในด้านเดียวเพราะของพวกนี้มันไม่มีก็อยู่รอดได้หัดมองหลายๆด้านซะน่ะ ^ ^

ไม่ต้องว่าเขาแรงก็ได้ครับ เพราะเราๆท่านๆ ก็เคยโหลดเถื่อนเกือบทุกคนแหล่ะ

อีกอย่างมันก็แล้วแต่สิทธิของเขาว่าการกระทำของเขามันจะถูกหรือผิดต่อกฏหมาย เราก็ไปยุ่งกับเขาไม่ได้ หรือได้แค่ตักเตือน

ปล.สำคัญคือไอ้พวกของลิขสิทธิ์ทั้งหลายมันจะแพงหา -่อ มึ- หรอ ครับ ถ้ามันถูกลงกว่านี้ซักหน่อย

เขาก็ไม่โหลด/ใช้ ของเถื่อนอยู่แล้ว

เหอๆอ่านให้ดีๆว่าผมว่าประเด็นไหนบ้างและผมไม่ได้สนับสนุนแต่ บอกกันตามตรง เอาใหญ่กว่านี้ไหมจะได้อ่านออก บอกกันตามตรง หืมๆอ่านออกรึยังเพราะฉะนั้นอย่ามาโชว์ตรรกะกากๆไอ้หนู

ผมก็ว่ากฏหมายมันไม่ผิดแถมดีซะด้วย แต่ตัวเราเองแหละที่ผิด

แต่ด้วยมันเหมือนกับละเมิดสิทธิ์ของเราจนเกินไป มันก็ไม่ไหวละนะ

(คิดดูเล่นๆ ถ้าคุณสร้างภาพยนต์มา 1 เรื่องทุน 50 ล้านบาท กลับได้ รายได้แค่ 49ล้านบาท เพราะมีทั้งแผ่นผีและโหลด คุณจะยังคิดสร้างภาพยนต์ต่อไปไหมครับ ?)

dekhere
24th January 2012, 23:23
สงครามจะเกิดขึ้นแน่!!!

ป.ล.youtube ปิด google ปิด ตูจะมีเน็ตไว้ทำเพื่อ?

chavalit1997
24th January 2012, 23:25
ก่อนจะใช้เว็บบางเว็บไม่ได้ ให้เปิดอันติ Void

=Galaxy Ag=Z
24th January 2012, 23:26
ผมคิดว่า google wikipedia youtube คงไม่โดนหรอกครับ:yes

an005200
24th January 2012, 23:30
เอ่อ ไร้สาระสิ้นคิดสุด ๆ ถ้าคิดปิด
- Google
- Wikipedia
- Youtube

ผมว่าสุดท้ายไอ SOPA มันก็ทำอะไรไม่ได้ คนเค้าใช้กันมาตั้งกี่สิบปี :D

mhooza
24th January 2012, 23:34
เราก็ไปเล่นมาริโอในฟามิงค่อมกันเถอะ

RES_PAUL
24th January 2012, 23:40
แหน่ะออฟหนีไปหมดล่ะอะไรแว้ลูกผู้ชายจะทะเลาะกันทั้งทีต้องให้ที่สุดเปิดใจมาคุยกันจะได้ไม่คาใจนี่ไรอ่ะหนีเฉยเลยไปเอากระโปรงมาใส่ไป๊ = =''

เยสสสส

มาม่า !

เกย์ เดี๋ยวต้มน้ำรอ

นั่นมาซะล่ะกลับไปเล่น COD4 ต่อไป๊งอนๆไม่ยอมมาเล่น BF3 CO-OP ด้วย T0T

หยุดพูดถึงSOPAเถอะ มันไม่มีแล้ว ถ้าไม่อยากโดนสวมเขา

มอออออออออออออออออ // ME โดนถีบ

aspirineth
24th January 2012, 23:43
เยสสสส

มาม่า !

เกย์ เดี๋ยวต้มน้ำรอ

bossjibjib
24th January 2012, 23:45
หยุดพูดถึงSOPAเถอะ มันไม่มีแล้ว ถ้าไม่อยากโดนสวมเขา

[P]oky_alM0n
24th January 2012, 23:52

เอ้ยๆใช่ผมเห็นด้วยมันจะแพงไปไหน = ='' แต่ก็น่ะภาษีเข้าไทยมันก็แพงเป็นธรรมดาคงต้องทำใจ - -''
จริงๆก็ไม่ได้จะตอบโต้หรอกแต่เห็นประโยค คนที่รายได้น้อยๆ ล่ะ มันจะมีปัญญาหาซื้อมาได้มั้ย มันฉุนอ่ะแรงไปก็อโหสิน่ะหนูน่ะ

กด F5 รัวๆรอหนูตอบอยู่น่ะ อิอิ

อืมๆจริงๆแล้วมันไม่ละเมิดสิทธิเราหรอกน่ะลองคิดดีๆก่อนเพราะเขาแค่จะเอาของละเมิดลิขสิทธ์ออกแต่!!! มันเล่นจะเอายกเว็บเลยเว็บหลักๆพวก GOOGLE YOUTUBE ไรงี้อู้วไม่ไหวแฮะ
ก็น่ะเห็นว่าถอดออกมติประชุมไปแล้วเอาออกไปพิจารณาใหม่คงต้องหาทางที่มันสันติกว่านี้และผลกระทบน้อยที่สุดถ้าผมจะร่างกฏหมายน่ะ - -''
ผม อายุ18 จะว่าเด็กหรือไม่ก็แล้วแต่ แต่ความเห็นผมเป็นแบบนี้ ผมบอกตามความรู้สึกของผมที่เจออยู่ภายในชีวิตนี้ ผมไม่ได้ว่าไรคุณ แค่พูดในเชิงประชดเล็กน้อย แต่ไม่ถึงกับการที่คุณต้องมาว่ากลับแบบนี้ นี่หรอพฤติกรรมของคนที่บอกว่าตนเป็นผู้ใหญ่เขาทำกัน (ก่อเกิด ดราม่าเปล่าๆ ) อีกอย่างคุณก็ยอมรับว่าคุณเคยโหลด (ผมไม่สนหรอกว่าคุณจะเลิกโหลดไปนานแล้วแค่ไหน เท่าที่ผมเล่น jokergame มาผมไม่คุ้นชื่อคุณ ) แล้วคุณจะมาเดือดร้อนทำไมละครับ ควบคุมอารมณ์ตัวเองให้ดีก่อนไหมก่อนจะสั่งสอนผู้อื่น
เหอะ...ในเมื่อรู้อยู่แล้วว่าพิมแบบนี้มาจะมีดราม่าตามมา ก็ยังจะพิมพ์ กระทู้นี้เขากล่าวถึงผลกระทบจากร่างกฏหมาย SOPA การที่คุณมาออกความเห็นเชิงขัดแย้งแบบนี้มันก็ไม่สมควรแล้วล่ะครับ

nomember
24th January 2012, 23:58
SOPA เค้าถอนร่างกฎหมายแล้วไม่ใช่หรือครับ
ปล.ข่าวลือวันนี้แรงจริงๆ
ปล2.จะไปกระทืบคนปล่อยข่าวลือ

neverload
24th January 2012, 23:59
เหมือรมันห้ามใช้อินเตอร์เน็ตแล้วล่ะ ถ้าเป็นแบบนี้ ต่อไป ต่อไปคอมทุกคนก็จะคล่องขึ้น เพราะวัน ๆ เปิดคอมมา ก็ทำได้แค่ คลิกขวารีเฟรช เห่อะๆ

bossjibjib
25th January 2012, 00:05
ดราม่าแล้วไง -0-

sazabi
25th January 2012, 00:06
ดราม่าเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้น:o

Phillip Chbeeb
25th January 2012, 00:06
แหน่ะออฟหนีไปหมดล่ะอะไรแว้ลูกผู้ชายจะทะเลาะกันทั้งทีต้องให้ที่สุดเปิดใจมาคุยกันจะได้ไม่คาใจนี่ไรอ่ะหนีเฉยเลยไปเอากระโปรงมาใส่ไป๊ = =''

นั่นมาซะล่ะกลับไปเล่น COD4 ต่อไป๊งอนๆไม่ยอมมาเล่น BF3 CO-OP ด้วย T0T

มอออออออออออออออออ // ME โดนถีบ

คุณก็ให้เรื่องมันจบไปเถอะ จะกลับมาตอบกระทู้เพื่อทะเลาะกันทำไม

ถ้าจะมาดราม่า ทะเลาะกัน ด่ากันแนะนำให้นอกกระทู้เลยดีกว่าเห็นแล้วรกตาจริงๆเหมือน ทำเหมือนเด็กๆเลย - -"

ต้องหัดมีความอดทนบ้าง "ลูกผู้ชายโดนนิดหน่อยก็อดทนได้ใช่ไหมครับ..." ดราม่าขอจบกันตรงนี้เลยได้ไหมครับ

LoVEGothic
25th January 2012, 00:09
แน่จริงก็ทำเลยสาด

pakamon
25th January 2012, 00:11
ลองเข้าไปอ่านกันดูนะเพราะดูเหมือนว่าสาเหตุที่ MegaUpload ที่โดนปิดไปนั้น มันจะไม่เกี่ยวกับ SOPA เลยอานะ (เพราะมันโดนเพ่งเล็งมานานแล้วนะ)
http://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=10150512674699862&id=284246624861

RES_PAUL
25th January 2012, 00:13
oky_alM0n;736975']ผม อายุ18 จะว่าเด็กหรือไม่ก็แล้วแต่ แต่ความเห็นผมเป็นแบบนี้ ผมบอกตามความรู้สึกของผมที่เจออยู่ภายในชีวิตนี้ ผมไม่ได้ว่าไรคุณ แค่พูดในเชิงประชดเล็กน้อย แต่ไม่ถึงกับการที่คุณต้องมาว่ากลับแบบนี้ นี่หรอพฤติกรรมของคนที่บอกว่าตนเป็นผู้ใหญ่เขาทำกัน (ก่อเกิด ดราม่าเปล่าๆ ) อีกอย่างคุณก็ยอมรับว่าคุณเคยโหลด (ผมไม่สนหรอกว่าคุณจะเลิกโหลดไปนานแล้วแค่ไหน เท่าที่ผมเล่น jokergame มาผมไม่คุ้นชื่อคุณ ) แล้วคุณจะมาเดือดร้อนทำไมละครับ ควบคุมอารมณ์ตัวเองให้ดีก่อนไหมก่อนจะสั่งสอนผู้อื่น
เหอะ...ในเมื่อรู้อยู่แล้วว่าพิมแบบนี้มาจะมีดราม่าตามมา ก็ยังจะพิมพ์ กระทู้นี้เขากล่าวถึงผลกระทบจากร่างกฏหมาย SOPA การที่คุณมาออกความเห็นเชิงขัดแย้งแบบนี้มันก็ไม่สมควรแล้วล่ะครับ

เฮ่ยไม่ได้มีอารมจริงๆน่ะ >.< ก็พิมพ์ไปตามที่ว่ามาฮ่าๆซีเรียสกันหรอเนี่ยเอิ๊กๆอ้อแต่ยอมรับน่ะเรื่องดราม่าที่พิมพ์ไปอยากให้เกิดเลยล่ะเพราะมันสนุกดีทำให้เห็นด้านมืดของคนเหอๆ >///< เฮ้ยแล้วยังไม่ได้บอกเลยน่ะว่าเป็นผู้ใหญ่แล้วเอาอะไรมาตรัสเนี่ย LOL
เดือดร้อนไม่เคยเล๊ยยยยยอารมก้ไม่ได้มีถ้ามีอารมจริงไม่มีมาพิมพ์อย่างนี้หรอกอ้ออีกเรื่องกระทู้นี้ไม่สามารถออกความเห็นขัดแย้งได้หรืออ้าวซวยแล้วฉันโดนรุมกระทืบแน่ๆเบยแจ้การยอมรับว่าโหลดหรือเปล่าไม่ใช่ประเด็นเพราะคุณบอกเอง
ว่ากระทู้นี้ "กล่าวถึงผลกระทบของบลาๆ" ซึ่งมันขัดกับการพิมพ์ครั้งแรกของคุณที่มาประชดประชันให้ผมเสียหาย >.,< ครั้นจะไม่ตอบก็เกรงจะเสียมารยาทเอ้อก็รู้ดีหนิว่ากรพิมพ์อย่างนี้จะทำให้ดราม่าแล้วมาประชดประชันทำไม ??? แถมยังบอก "ผมไม่ได้ว่าไรคุณ"
แล้วการที่มาประชดชันนี่ไม่ใช่ผมรึที่เป็นเป้าหมายให้ขายหน้า(แต่เสียใจผมด้าน 1 เมตรอิอิ) ตกเขาอากิน่ะซะแล้วครับท่าน = ='' ไม่มันเลยวู้!!!!!

http://www.youtube.com/watch?v=4qWnWaPy1PU

เพลินๆไปครับท่าน >.< ไม่ได้ซีเรียสอะไรไม่ได้ดิ้นงอแงแค่หาอะไรแก้เบื่อก็เท่านั้นโหสิๆเด้อพ่อแม่พี่น้อง

xxxlnwjung1
25th January 2012, 00:14
ปิดเลย*** เจอม๊อบทั้งโลก

obama1230
25th January 2012, 00:19
ไอ้สารเลว !!!!!

club007
25th January 2012, 00:24
ข่าวเอามาจากไหนวะเนื่อกรากได้ใจ
ตกข่าวเเล้วหรอทั่น

chanwitpop
25th January 2012, 00:43
พอเหอะดราม่าอ่ะ
แค่นี้ก็ชอกช้ำระกำใจระทมระทวยอยู่แล้ว:stop

รีบเก็บอนิเมแฟนซับค่ายโปรดอยู่เนี้ย

ScorpionzZ
25th January 2012, 00:44
ผมว่าปี 2012 นี่มันหายนะชัด ๆ เลย จะโดนปิดอีกในไม่ช้า เซ็งเป็ด

ลองนึกดูนะ ไม่ว่าเดือนไหนเดวก็มีอีก เห้อ

por
25th January 2012, 00:58
อะไรกันนี่ ดร่าม่าซะกะยังกะว่ามันปิดแล้ว - -...

กระต่ายตื่นตูมไปไหนครับ พิมพ์โวยมาที่เดียวก็พอแล้ว บอร์ดครับ บอร์ดมีไว้แสดงความคิดเห็นครับ ไม่ใช่ให้มาเขียนละครกัน(แต่ผมไม่เดือดร้อนนะ 555)อ่านก็สนุกดี

ปล.ไว้ให้มันปิดจริงๆค่อยมา ทำละครเหอะครับ (หรือจะทำกันเลย 555)

ชีวิตมันไม่ได้ยาก แต่คุณคิดให้มันยากเอง ทาเคชิ มูชิซาชิเนะ ได้กล่าวไว้ก่อนโดนสิบล้อชนตาย(ว่าไปนั่น):o

NOOBBRINGER
25th January 2012, 01:06
Modernwarfare 4 เริ่มขึ้นแล้ว:o
Piracy warfare

Onmyway
25th January 2012, 01:26
อะไรนะกัปตัน อยู่ในเกาะน่าเบื่อเกินไปใช่ไหม

http://image.ohozaa.com/i/56c/6xuV6.jpg (http://image.ohozaa.com/view/63ne1)

Mercedes
25th January 2012, 01:40
อีกหน่อยคง ONPA (เฮ้ย นี่มันคุ้นๆนะ)

kyokyosa132
25th January 2012, 01:40
- Google
- Wikipedia
- Youtube

ผมว่าโลก ออนไลน์ พินาศครับ

boomth
25th January 2012, 02:09
ยอมรับครับทั้งเครื่องผม มีแต่ซอฟแวร์เถื่อน- - ถึงตอนนี้กำลังเก็บเงินซ์้อBF3ก็เถอะนะ

อย่างน้อยก็ไฟล์Mp3 หล่ะครับ ถ้าคุณมีมือถือ มันก็เสี่ยงต่อการมีไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์แล้วหล่ะครับ คุณเคยใช่ไหม เห็นเพื่อนฟังเพลงในมือถือละเราติดใจ เลยขอบลู มา แค่นี้ก็จบแล้วหล่ะครับ ถึงเพือนคุณจะซื้อก็เถอะ นี่แค่ตัวอย่างนะ บางทีก็ไม่เข้าใจนะ ในโลกออนไลน์คุณจะพิมพ์คุณจะพูดยังไงก็ได้ ว่าคุณไม่ได้โหลดเถื่อน หรือเคยโหลด มันพิสูจน์ไม่ได้หรอกครับ ถามว่าเดือดร้อนไหม ถ้าเว็บพวกนีปิด ผมตอบตรงๆเลย เดือดร้อนครับ และอีกหลายคนด้วย

ขอให้มีวิจารณญาณ ในการอ่านข่าวนะครับ เป็นอย่างข่าวจริงก็เริ่มต้นใหม่แล้วยอมรับกันไปครับ
ปล.ถึงพวกพิมพ์เหมือนคนมีจิตสำนึกดีพิมพ์ดีแสดงความเห็นดี แต่การกระทำจริงๆตรงกันข้ามนะครับ^^

napushi
25th January 2012, 02:16
กำ ละ สิ...

Namies123
25th January 2012, 02:23
ผมรู้แล้วจริงๆแล้วปี 2012 น่ะที่โลกมันจะแตกน่ะ... เพราะ SOPA มันจะทำลายล้างโลกไง !!! http://upic.me/i/yt/ragecomic.jpg

(ขำๆนะครับ)

Elizabeth
25th January 2012, 02:35
We are Anonymous,
We are Legion,
United as One,
Divided by Zero,
We do not Forgive,
We do not Forget,
Expect us!

Khow
25th January 2012, 04:26
ผมว่าหลายคนยังไม่เข้าใจด้านมืดของกฎหมายลิขสิทธิ์นะ
ในบ้านเรา เราซื้อแผ่นแท้มาทำสำเนาไว้กลัวแผ่นลาย เอาไว้ดูคนเดียวไม่ผิด
แต่ในต่างประเทศ อย่าคิดแม้แต่จะทำสำเนาไว้ดูเอง ถ้าตรวจเจอติดคุก (จำไม่ผิดอันนี้ของออสเตรเลีย)
ในอเมริกาก็มี ซื้อแผ่น PS3 สมมติซื้อ God of war 3 มาเล่นเบื่อแล้วอยากขายต่อทำทุนหาตังซื้อเกมใหม่เลยไปตั้งขายบยอีเบย์ เชื่อมั้ยครับติดคุกซะงั้น (ขายแผ่นแท้ที่เบื่อแล้วนี่นะ)
บางที่มันก็ต้องมีจุดสมดุลบ้าง
อย่าง SOPA ที่เขาด่ากันทั้งเมืองเพราะมันให้อำนาจแก่เจ้าพนักงานมหาศาล
ปิดเว็บได้ทันที ถ้าสงสัยว่ามีไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ (แค่สงสัยนะครับหลักฐานอะไรก็ไม่มี) แล้วพอปิดไปแล้วเจ้าพนักงานไม่ผิดอะไรอีกบางเว็บเขาทำมาหากินธรรมดานะครับ ไม่ได้ให้โหลดไฟล์ด้วยซ้ำจะมาพังกับดุลพินิจเจ้าพนักงานซะงั้น ซึ่งแต่เดิมเขาให้ยื่นหลักฐานขอหมายศาลก่อนถึงจะปิดได้ซึ่งก็ต้องมีหลักฐานก่อนศาลจึงจะออกหมายมาให้

สำหรับคนคิดว่า SOPA มันดี ผมว่าต้องลองโดนกับตัวเองครับแค่สงสัยปิดเว็บได้เลย
สมมติทำบล็อคแฟนคลับหนังฝรั่ง มีภาพตัวอย่างหนังบางภาพใส่ในเว็บ กับบทวิจารณ์หนัง แต่ไม่มีหนังให้โหลด
วันดีคืนดีมีคนแกล้งไปแจ้งจนเจ้าหน้าที่เชื่อสั่งปิดเว็บ เราโดนรวบเข้าซังเต แต่พอตรวจสอบดันไม่มีไฟล์อะไร
ถ้าเมกามันร่างสำเร็จงานต่อไปคือมาเฟียโลกเจ้านี้ก็จะหาทางแทรกแซงต่างประเทศให้ออกกฎหมายภายในประเทศคล้ายๆกับกฎหมายตัวนี้มาคราวนี้เตรียมซวยกันได้
เมกามันทำเสร็จแล้ว 1 อันคือ พรบ. ภาพยนตร์และวีดีทัศน์ ในบ้านเรา ที่มีข่าวว่าขายแผ่นแท้มือสองที่เบื่อแล้วโดนปรับ2แสนโทษฐานไม่ไปขึ้นทะเบียน (เสียตัง 5000) ทั้งๆที่แผ่นหนังที่มีรวมกันขายได้ไม่ถึง 1000 ด้วยซ้ำ

ยังจำได้ดีตอนที่ผมด่าพรบ.ตัวนี้ตอนนั้นยังไม่มีคดีนี้เกิดขึ้น หลายคนใน ocz พากันว่าผมตีความกฎหมายมั่วบ้างล่ะ
พอมีคดีขึ้นจริงๆแล้วเป็นไปตามที่ผมพูดเพราะกฎหมายมันมาแบบนี้ หลายคนพากันเงียบเป็นเป่าสากไม่เห็นกลับมาขอโทษผมสักคน
พรบ.ตัวนี้แม้แต่นักกฎหมายด้วยกันยังด่าคนร่างกฎหมายฉบับนี้ขึ้นมาเลยครับ แต่เดิมมันเป็นพรบ. เทปวัสดุโทรทัศน์ก็ดีอยู่แล้วนิยามไว้แคบและเหมาะสมดี พอมาอันใหม่นิยามซะกว้างกะว่าให้จ่ายค่าปรับกันบานตะไท ถ้าจนก็ติดคุกแทนค่าปรับวันละ 200 (ติดคุกราวๆ 1000 วัน ก็ราวๆ 2ปีกว่าๆหนักกว่าขับรถชนคนตายอีกนะนั่น)

ToshirO
25th January 2012, 06:16
คอนนี้อยากให้เกาหลีเหลือ นิวเคลียร์มันอย่างไว้เลย บึ๊ม****ให้ละเอียดไปเลย
มีสิทธิ์อะไรวะ ทำมาเป็นใหญ่ จัดการทุกเรื่องในโลก ผมว่ามันต้องมีสงครามโลกอีกแน่
เพราะอิหร่านกับอเมริกาตั้งท่ารอแล้ว

avenues1
25th January 2012, 06:17
แล้วกุจะเหลืออะไรใช้

eeexx
25th January 2012, 06:29
บรรลัย ต้องรีบโหลดเกมส์เก็บไว้เยอะๆแล้ว

wriy9oN
25th January 2012, 06:52
ถ้าปิดหมด ไม่ต้องมีเเล้ว อินเตอร์เน็ต

amnotjoeyz
25th January 2012, 06:53
ได้เห็นถึงด้านมืดของมนุษย์

ping0853552141
25th January 2012, 07:45
SOPA ยังเป็นแค่ร่างกฏหมายครับ กฏหมายที่ยังเป็นแค่ร่างมันไม่มีผลบังคับใช้นะครับ
Megaupload ถูกปิดเพราะแพ้คดีความละเมิดลิขสิทธิ์ต่างหาก ไม่ใช่ SOPA

maxLiverpool
25th January 2012, 07:51
Google Youtube MediaFile !!!

ถึงขั้น อาจ พลิกวงการ เบาเซอ ได้ !!!!!!

CanDiiZ
25th January 2012, 08:00
ปิดแค่ Megaupload

Fileserve Uploaded ยังเข้าได้อยู่เลย

เอาข่าวมาก็ช่วย "กรอง" นิดนึงนะ คนไม่รู้เขาแตกตื่นหมด แล้ว SOPA ก็ยกเลิกไปแล้วด้วย

ส่วน Megaupload ก็ซวยไป

Anonymous อกกไปเลยไปอย่ากลับมาอีก

ไล่เขาทำไมครับ นี่คืออาวุธสุดยอดแห่งมวลมนุษยชาติในโลกมืดอินเตอร์เน็ตเลยนะ

artssm
25th January 2012, 08:23
ถึงขั้นอาพับเลยนะถ้าไม่มี google เวลาจะหาอะไรก็ google ตลอด พวก****บ้าไปแล้ว !!

swatcat
25th January 2012, 08:30
อย่างน้อย Save u File ก็ยังไม่ไป

~BoatBrater~
25th January 2012, 08:36
ว้ากกกกก อย่าลบเว็บอีกเลย:clap

bossjibjib
25th January 2012, 08:40
เชื่อไปก็เท่ากับสวมเขาให้ตัวเองชัดๆ

madworld567
25th January 2012, 09:00
SOPA มันบ้าไปแล้วเรอะ?!?!?!

kritthee99
25th January 2012, 09:54
กระทู้นี้ทำให้ผู้คนแตกตื่นกันหมดครับ
เดี๋ยวก็จะมีคนเอากระทู้นี้ไปแชร์ที่อื่น
ทีนี้แหละ บ้านมืองแตกตื่นไปหมด

MahouKenshi
25th January 2012, 10:38
เอ่อ...ร่าง SOPA เนี่ย Lamar S. Smith เค้ายอมถอนร่างออกไปแล้วนะครับ โดยให้เหตุผลว่าเพื่อปรับปรุงเนื้อหาและแก้ไขให้เป็นที่ยอมรับมากกว่านี้ เพราะฉะนั้นตอนนี้ SOPA ตกไปแล้ว บางทีมันอาจจะกลับมาอีกในอีก 1-2 ปีข้างหน้าในชื่อใหม่ก็ได้ อันนี้ไม่ทราบ ส่วนที่เหลือคือ PIPA ยังอยู่ในช่วงกำลังพิจารณาอยู่ แต่ตอนนี้มีสนธิสัญญาที่น่าจับตามองอย่าง ACTA โผล่มาแทน (ซึ่งจริงๆมีมานานแล้ว แต่คนเพิ่งมาเริ่มให้ความสนใจกันตอนนี้)

ถ้าพูดถึง SOPA ผมไม่รู้นะครับ ว่าคนอื่นเข้าใจเนื้อหาของร่างกฎหมายนี้แค่ไหน หรือแค่ออกมาต่อต้านกันตามกระแส เอามันส์อย่างเดียวโดยไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันกระทบกับชีวิตของเรายังไง SOPA ทำถูกที่ต้องการจะกำจัดปัญหาการละเมิดลิขสิทธ์ที่มีอยู่ในโลกออนไลน์ครับ และคนที่ออกมาพูดในทางตรงกันข้าม ผมมองว่าตรรกะของคุณวิบัติมากๆครับ เรื่องการพยายามกวาดล้างปัญหาการละเมิดลิขสิทธ์ถือเป็นเรื่องที่ถูกต้องอยู่แล้วครับ ซึ่งว่ากันตามจริงทุกๆประเทศก็มีกฎหมายที่พยายามจัดการเรื่องดังกล่าวกันอยู่แล้ว จะมากจะน้อยและมีประสิทธิภาพแค่ไหนมันก็อีกเรื่องนึง โดยส่วนตัวผมมองว่าการพยายามจะสนับสนุนกฎหมายป้องกันการละเมิดลิขสิทธ์นี่ ถือเป็นเรื่องที่ดีและถูกต้องอยู่แล้ว อันนี้ไม่เถียงเลย เพียงแต่ว่า...

SOPA ที่คนกำลังพูดมันไม่ใช่แค่นั้นหนะสิครับ เพราะเนื้อหาในร่างกฎหมายระบุเอาไว้ว่า มันสามารถให้อำนาจกับทางศาลและผู้ถือลิขสิทธ์ให้สามารถแจ้งปิดเวปไซท์ทุกแห่งที่ถูกต้องสงสัยว่ามีการละเมิดลิขสิทธ์ได้ทันที โดยไม่ต้องผ่านหมายศาลใดๆ มีผลกระทบเชิงลูกโซ่ถึงเวปไซท์นอกประเทศสหรัฐอเมริกาด้วย และยังสามารถบังคับให้บริษัทต่างๆในประเทศ หยุดการสนับสนุนเวปไซท์ที่ถูกต้องสงสัยว่ามีการละเมิดลิขสิทธ์ทันที สังเกตุใช่มั้ยครับ ว่าผมเน้นคำว่าถูกต้องสงสัย เพราะมันหมายความว่า ขอแค่ถูกต้องสงสัยว่ามีการกระทำความผิดในด้านการละเมิดลิขสิทธ์ ทางสหรัฐฯ ก็สามารถเข้ามาก้าวก่ายและดำเนินการกับเวปไซท์ของคุณได้ทันที ในกรณีที่เลวร้ายที่สุดสำหรับคนในประเทศของเค้าเอง เจ้าหน้าที่อาจบุกไปถึงบ้าน จับกุมตัวผู้ต้องสงสัยที่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีการละเมิดลิขสิทธ์จริงหรือไม่ ทำการยึดทรัพย์และคุมขังผู้ต้องสงสัยได้ทันที ไม่ต้องรอหมายศาล พูดง่ายๆไม่ว่าคุณจะบริสุทธ์หรือไม่ ถ้าคุณถูกมองว่าเป็นผู้ต้องสงสัย คุณก็สามารถเข้าในนอนในคุกได้ทันที ไม่ต้องรอหมายศาล ไม่ต้องรอลงอาญา

นอกจากนั้น การจำกัดความเรื่องการละเมิดลิขสิทธ์ของ SOPA ยังจำกัดความไว้กว้างมากจนเกินไป โดยมีการระบุว่า การละเมิดลิขสิทธ์ในที่นี้ คือการนำเอาสินค้าหรือเนื้อหาใดๆที่มีลิขสิทธ์ขึ้นมาเผยแพร่บนอินเตอร์เนท ถือเป็นความผิดต้องโทษตามกฎหมาย อ่านดูแล้วรู้สึกยังไงครับ คนที่สนับสนุนรู้สึกว่าดีมากใช่มั้ยครับ แต่อย่าเพิ่งครับมันมีช่องโหว่ที่ใหญ่มากที่สามารถกระทบกับตัวเราได้ง่ายๆ ตัวอย่างเช่น คุณมีน้องสาว ลูกสาว หรือหลานสาว เกิดอยากแสดงความสามารถผ่านโลกออนไลน์ เต้นประกอบเพลงที่มีลิขสิทธ์แล้วอัพโหลดวีดีโอนั้นขึ้น Youtube เท่านั้นหละครับ น้องสาว ลูกสาว หรือหลานสาวคุณทำความผิดทันที เนื่องจากมีการนำเพลงที่มีลิขสิทธ์ขึ้นไปเผยแพร่ในสังคมออนไลน์ครับ แม้ว่าจุดประสงค์ของเค้าเพียงเพื่อแค่ต้องการแสดงความสามารถทางการเต้นก็ตาม หรือคุณดูภาพยนต์ที่มีลิขสิทธ์มาเรื่องหนึ่ง แล้วคุณอยากนำมาเล่าสรุปบนอินเตอร์เนทให้ผู้อื่นได้ทราบบ้าง มีเล่าเนื้อหาหลายส่วนและมีภาพประกอบ ในกรณีนี้คุณก็ผิดกฎหมายทันทีครับ เพราะคุณนำเนื้อหาที่มีลิขสิทธ์มาเผยแพร่บนอินเตอร์เนท ยังต้องสงสัยมั้ยครับว่าทำไม Wikipedia จอดำไป 1 วันเต็มๆเพื่อประท้วงร่างกฎหมายนี้

ไม่ต้องพูดถึงการที่อาจมีการพยายามจะใช้ช่องทางนี้เพื่อกลั่นแกล้งผู้อื่น เช่น การแจ้งเบาะแสเท็จ ว่าเวปไซท์นั้นๆมีการละเมิดลิขสิทธ์ แม้ความจริงอาจจะไม่มีก็ได้ เช่น มีเวปไซท์เวปหนึ่งแค่รีวิวภาพยนต์สั้นๆไม่ได้อ้างอิงเนื้อหาภายในภาพยนต์นัันๆเลย มีการนำเสนอตัวอย่างภาพยนต์ที่เค้าเผยแพร่กันตามสาธารณะอยู่แล้ว แต่ไม่ได้มีการสตรีมให้ดูกันจริงๆ แต่พอมีคนไปแจ้งปุ๊บ เวปไซท์นั้นก็จะโดนบังคับให้ปิดทันที โดยไม่ต้องหาหลักฐานเพิ่มเติม แล้วค่อยสอบสวนกันทีหลังว่าผิดจริงหรือไม่

สะใจมั้ยครับ กับผลข้างเคียงของ SOPA ที่คนเค้าประท้วงกัน ลองจินตนาการดูสิครับ หากโลกเรามีกฎหมายแบบ SOPA ผ่านออกมาและบังคับใช้อย่างเข้มงวดเมื่อ 20 ปีก่อน ทุกวันนี้คุณจะไม่มี Google Youtube Facbook Wikipedia เวป File Sharing ต่างๆ และอื่นๆ ให้คุณใช้เลย ลองจินตนาการดูครับ ว่าโลกไซเบอร์จะมีลักษณะเป็นยังไงถ้าขาดพวกนี้ไปครับ ผมไม่ได้บอกว่าการต่อต้านการละเมิดลิขสิทธ์ผิดครับ ผมว่าถูกต้องแล้วด้วยซ้ำ แต่ไม่ใช่เพราะว่าผลกระทบมันหนักหนาสาหัสเกินกว่าผลดีที่จะได้หรือครับ คนเค้าถึงได้ออกมาต่อต้านกันมากมายขนาดนี้ ไม่ว่าใครจะสนับสนุนหรือต่อต้านกฎหมายฉบับใด ทางที่ดีผมว่าศึกษากฎหมายนั้นให้เข้าใจผลดี ผลเสียทั้งทางตรงหรือทางอ้อมให้ดีก่อนจะดีกว่านะครับ

ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ออกมาตามกระแสเอาท่าเดียว ทั้งๆที่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า 90% ของกฎหมายนั้นมันมีเนื้อหาอะไรกันแน่ แบบนั้นมันแค่เอามันส์ เอาความสะใจตัวเข้าว่าเท่านั้นครับ

leechking
25th January 2012, 10:38
วันหลังคงต้อง แบ่งไฟล์ทีละ 10 mb แล้ว forword ทางเมล์ซะแล้วมั้ง
นึกภาพเกมยุคนี้ ขนาด 4gb ขึ้นได้ส่งกันจน inbox ระเบิดกันแน่ๆ

yoshi3416
25th January 2012, 10:47
ผมจะเลิกเล่นเน็ตละ ถ้า google,wiki,youtube,mediafire โดนปิดผมจะยกเลิกเน็ตไม่เล่นมันละ แล้วผมก็จะไปแก้ผ้าประท้วงที่เซ็นทรัล :nea:hehe

icezaazark
25th January 2012, 10:58
ถ้าแน่จริงก็ปิดดิ แล้วจะรู้ว่า เสียงต่อต้านจากโลกออนไลน์มากขนาดไหน

agg001
25th January 2012, 11:04
อย่าปิดเลยครับ แล้วจะอินเตอร์เน็ทไว้ทำไม
mediafire อย่าไปนะ

aspirineth
25th January 2012, 11:16
ได้อ่านข่าวกันบ้างไหมครับ ??

jackkerrr
25th January 2012, 12:19
mediafire หายไปเนี่ยเคืองเลย

ton_negative
25th January 2012, 12:44
แล้ว putlocker ละ

golem31
25th January 2012, 12:44
นี้ละเหตุการณ์โลกแตก

hero23093060
25th January 2012, 13:00
sopa โดนยกเลิกแล้วแค่ชั่วคราว

naruttovijit
25th January 2012, 13:03
เว็บที่บอกว่าปิดๆ กันอยู่นั้น คือเป็นการปิดการแชร์ไฟล์ ซึ่งก็คือถ้าคุณจะดาวห์โหลดไฟล์ของคนอื่น คุณก็ต้องใช้ ID กับ Password ของคนที่อัพเท่านั้น
มันก็เหมือนกับเว็บถูกปิดไปนั้นละ ถึงแม้จะเข้าเว็บได้ แต่ไม่สามารถดาวห์โหลดได้

ปล. Premium Account ของ Fileserve ที่ผมเสียตังใช้ยังเหลืออยู่เลย เซง!

007: BloodStone
25th January 2012, 14:24
Putlocker รอด

HelloGhost
25th January 2012, 14:53
นี้คือปิดทั่วโลกเลยหรือยังไงคับ

ถ้าเป็นงั้นจริงผมว่าได้มีประท้วงละงานนี้

pcore2000
25th January 2012, 14:56
ท่ามันปิด Mediafires นะ จะด่าให้มันงิดเลยล่ะ 55+

thong323
25th January 2012, 15:03
เล่นปิดซะเกลี้ยงเลย ประท้วงเว้ยๆๆๆๆๆ

nutkonbong
25th January 2012, 15:30
ข่าวนี้มั่วนะจ๊ะ !!!!

ยิ่งข่าวจากเฟสบุค แทบไม่มีความน่าเชื่อถือเลย
แล้วบางเว็ปที่บอกว่าปิด เข้าไปดูแล้วยังไม่ได้ปิดซักหน่อย

ใจเย็นๆในการอ่านข่าว ใช้หลักกาลามสูตร และไม่แตกตื่น

บางคนในกระทู้นี้คงเชื่อไปแล้ว แล้วมาทะเลาะกัน เฮ้อๆๆๆๆๆ ;)

๛KID1412๛^__^
25th January 2012, 15:33
Bittorent ยังไม่มีวันหายครับ ยังพอทำใจได้!

pcore2000
25th January 2012, 15:36
ท่าปิด Google อะไรจะเกิดขึ้น 55+ มันไม่กล้าปิด Google หรอก (แต่ท่ากล้าแล้วเราจะทำยังไงเนื่ยๆ??)

kamnum01
25th January 2012, 15:44
บ้าหรือป่าวมีแนวโน้มว่าจะปิด google youtube wiki ข่าวนี้จริงหรือป่าวครับหรือว่าแค่เล่น ๆ ขำ ๆ

*(!JAY!)*
25th January 2012, 15:46
เหอะ.......US บ้าไปแล้ว ใหญ่มาก รึไง:blush

*(!JAY!)*
25th January 2012, 16:00
จริง................ดูคลิป รายการ คมชัดลึก ในYoutube ดิ

not313
25th January 2012, 16:23
โห megaupload ก็แย่ละ 4shared mediafire อีก เอาเข้าไป ต่อไปมี internet ไว้เล่น slave มั้งเนี่ย

UkuleleAlone
25th January 2012, 16:29
Mediafile กรู!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

NightTheHCG
25th January 2012, 16:30
***ปิดเน็ตกูไปเลยดีกว่า !!

ppooop123
25th January 2012, 16:35
อยากให้เหลือแต่ mediafile

Pn4Ever
25th January 2012, 16:41
4Shared ยังทำใจได้

ทำไมต้อง mediafireeeeeeeeeeeeeeee

bankkoker
25th January 2012, 19:33
น่าใจหายเหมือนกันแหะ แต่ก็แอบอยากเห็นภาพการเปลี่ยนแปลงนะ ถ้าเกิดจริงจะเป็นยังไงน้อ คนประท้วง สงคราม บลาบลาบลา รึเปล่า?

CrocoZz
25th January 2012, 19:59
ใจเย็น ๆ ครับชาว JKG Update ข่าวหน้า 1 เขาได้บอกไว้แล้วว่า ส.ส. Lamar Smith ท่านได้ถอนร่างออกจากสภาแล้วครับ

เนื่องจากหัวข้อข่าว ได้ สื่อถึง การคืบหน้าของการดำเนินการของกหมาย SOPA ในวันที่ 23 มกราคม ที่ผ่านมา จึงอาจจะทำให้หลาย ๆ คนต้องแตกตื่น

แต่เนื่องจาก จขกท. ได้บอกมาแล้วถึงการ ถอนร่างกฎหมาย ฉะนั้นจึงไม่ควรแตกตื่นกันครับ หากท่านสงสัยก็อาจจะไปศึกษาเพิ่มเติมก็ได้

แต่การจะมีกฎหมายที่คล้ายคลึงกันออกมา เราก็อจจะต้องคอยติดตามข่าวสารกันต่อไปเช่นกันครับ

ปล. ผมได้แสดงุถึงข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แค่เพียงอยากให้ชาว JKG ใจเย็น ๆ และ คอยติดตามข่าวสารต่อไป โดยอย่าเพิ่งแตกตื่นกันเลย

miyabijune
25th January 2012, 22:00
เวอร์เกินจะเชื่อ

naxza
25th January 2012, 23:25
Putlocker ยังไม่โดน :p
ยังมีBit ให้โหลดอีก ^^

putlocker ครับ เศร้า หมดกันที่ทำกิน TT
http://image.ohozaa.com/i/cd3/t5rWC6.png (http://image.ohozaa.com/view/7sq9k)

domdomdm60
26th January 2012, 15:49
ถ้าปิด GOOGLE , Youtube , Facebook , Mediafire , 4Shared ลุงครับ มาไทยเลยครับ IP ไทยครับ เอารายได้มหาศาลเข้า ไทยเลยครับ เอาให้อเมกามันต้องปิดประเทศเลยครับ เอาให้ไทยเป็นมหาอำนาจเลยครับ หึหึ

แต่ถ้าเมกามันยั่วยุให้ไทยร่างกฏหมายแบบมันล่ะก็ผมไม่ยอมจริงๆนะ จะไปเป็น hacker ยอมเสี่ยงติดคุกเลยนะเออ

bangbaew
27th March 2012, 12:04
เกลียด SOPA
ไปตายไป ไม่ต้องกลับมาเลย ไอ้ SOPA PIPA