PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผ ผะ ผม เลิกติดอนิเมะแล้วครับ

FreedomBlood
23rd July 2011, 04:53
คือเมื่อก่อนนั้นผมดูอนเิเมะบ่อยมากแต่พอโตขึ้น เจอเพิือนใหม่ๆ สังคมแบบใหม่ทำให้ผมไม่มีเวลาดูอนิเมะเลยถึงดูก็ไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว และเมื่อผมลองย้อนกลับมาดูว่าช่วงที่ผมติดอนิเะนั้นเป็นอย่างไรผมก็ตระหนักได้ว่านี้เราทำอะไรลงไปเราเสียเวลาไปเพือ่สิ่งนี้ทำไม
และเมื่อผมลองย้อนกลับมาดู เหล่าโอตาคุ ผมกลับคิดว่าคนกลุ่มนี้แปลก!!! ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมก็เป็น สงสัยผมคงต้องลาจากหมวดนี้ซะแล้วล่ะมั้ง :bye

PeaceterZero
23rd July 2011, 07:21
เดาได้เลยว่านายคือบักภูมิมั้ง
- -
แล้วแต่คนอะนะ ดูผมดิ วิชาการกับเกมอัดเข้าไป....สุดท้ายแห้วบรรลัย หงุดหงิด แต่พอดูK-on ซักหน่อย อารมณ์ดี ไม่ต้องมากังวล ว่า ตกไหม จะโดนSnork ไล่กัดตายไหม(ในเกมSTALKER) อีกอย่างการ์ตูนมันก็เหมือนละครอะนะ แต่มันหลากหลายกว่า จินตนาการเยอะกว่า เป็นผมนะ ผมจะดูการ์ตูนฝั่งยุโรป ฝรั่งเศส จีน ฝั่งอเมริกาด้วย (ยกเว้นมาเวล เพราะมีแต่ฮีโร่อย่างเดียว-*-)

ก็ปกติไม่ได้ดูการ์ตูนอยู่แล้ว(ถึงวาดรูปได้ห่วย-*-) เพราะ เกรด บรรลัยวายวอด

menoskun
23rd July 2011, 08:16
เดาได้เลยว่านายคือบักภูมิมั้ง
- -
แล้วแต่คนอะนะ ดูผมดิ วิชาการกับเกมอัดเข้าไป....สุดท้ายแห้วบรรลัย หงุดหงิด แต่พอดูK-on ซักหน่อย อารมณ์ดี ไม่ต้องมากังวล ว่า ตกไหม จะโดนSnork ไล่กัดตายไหม(ในเกมSTALKER) อีกอย่างการ์ตูนมันก็เหมือนละครอะนะ แต่มันหลากหลายกว่า จินตนาการเยอะกว่า เป็นผมนะ ผมจะดูการ์ตูนฝั่งยุโรป ฝรั่งเศส จีน ฝั่งอเมริกาด้วย (ยกเว้นมาเวล เพราะมีแต่ฮีโร่อย่างเดียว-*-)

ก็ปกติไม่ได้ดูการ์ตูนอยู่แล้ว(ถึงวาดรูปได้ห่วย-*-) เพราะ เกรด บรรลัยวายวอด
เดาถูกหว่ะพีท

ปล.โชคดี (รู้สึกผมพูดคำนี้มาหลานหนเเล้วนะ)

Jegan
23rd July 2011, 11:07
มันขึ้นอยู่กับว่า แต่ละคนดูไปเพื่ออะไร?.......

เพราะสิ่งเหล่านี้มันมีไว้เพื่อความบันเทิง ส่วนเนื้อหา สาระ ความรู้เป็นของแถมที่อาจจะมีมากน้อยไม่เท่ากันในแต่ละเรื่อง......

แต่ความบันเทิงใช่ว่าจะมีอยู่แค่ในคอมฯ ในโลกความเป็นจริงยังมีอะไรอีกเยอะที่ทำให้เราชอบและสนุกไปกับมัน.......:cool:

ChickenBomB
23rd July 2011, 11:11
ก็ นะ ครับ มี วัน ติด ก็ ต้อง มี วัน ที่ จะ เลิก ติด มาถึง ครับ ผม :victory

ผมยอมเสียเวลาให้กับมัน เพราะมันเป็นสิ่งที่ผม "รัก" มันก็แค่นั้นแหละครับ คนเรา หากไม่รักสิ่งไหน จะเสียเวลากับมันไปทำไมละครับ ?

ปล.ขอให้คุณโชคดีเข้ากับสังคมใหม่ๆได้เร็วๆละกันนะครับ

โดน มา เลย อะ :clap ถ้า กด ได้ 100 ครั้ง จะ กด ไห้ เลย นะ เนี่ย :yes

Zidane
23rd July 2011, 11:54
ดูแต่คุณกินเรื่องเดียว

pooh0856
23rd July 2011, 12:25
ผมยอมเสียเวลาให้กับมัน เพราะมันเป็นสิ่งที่ผม "รัก" มันก็แค่นั้นแหละครับ คนเรา หากไม่รักสิ่งไหน จะเสียเวลากับมันไปทำไมละครับ ?

ปล.ขอให้คุณโชคดีเข้ากับสังคมใหม่ๆได้เร็วๆละกันนะครับ

InclexivE
23rd July 2011, 12:51

มีแต่ Thank ไม่มี Like งั้นเอาไปแค่ Thank

TH_Beta
23rd July 2011, 13:09
ผมอัดทั้งการเรียน อัดทั้งการ์ตูน แล้วก็ตามด้วยเกม ทุกวันนี้เหนื่อยมากๆ... เฮ้อ~

KatsuraKotaro
23rd July 2011, 13:59

ขอกด Thankให้เลยครับ

ถูกต้องที่สุด ผมเองก็ยอมเสียเวลาให้กับอนิเมะเพราะผม"รัก"อนิเมะ อีกอย่างสิ่งที่ผมเรียกว่าอนิเมะ มันทำให้ผมพบเจอกับเพื่อนใหม่ๆมากมายครับ

อนิเมะ ทำให้ผมไม่เหงาในยามที่ผมกำลังเหงา หรือมันทำให้ผมยิ้มหรือหัวเราะออกมาได้ ทำให้มผมมีน้ำตาไหลออกมา ทำให้ผมรู้สึก เศร้า เสียใจ โกรธ ร่าเริง กับมัน

และนี้คือเหตุผลที่ทำให้ผมนั้น "รัก" อนิเมะครับ

ปล.คุณเองเจอสิ่งที่คุณคิดว่าดีแล้ว ผมก็ขอให้คุณโชคดีกับสังคมใหม่ๆที่ตัวเองได้พบเจอละกันนะครับ

nutyoyo456
23rd July 2011, 17:54
งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา

kidnan
24th July 2011, 08:19
ผมว่าสักวันคุณก็ต้องกลับมาอยู่ดีแล้วตอนนั้นคุณจะครบ 1 รอบ
สำหรับผม ผมดูการ์ตูนแล้วผมชอบครับเนื้อเรื่องก็มีมาใหม่เรื่อยๆ ตัวละครก็โมเอะดูแล้วเลิกไม่ได้เลยครับและที่สำคัญผมดูแล้วการเรียนผมมันขึ้นเรื่อยๆผมจึงดูต่อไป

ace_killer21
24th July 2011, 12:43
ผมก็เริ่มเบื่อนิดหน่อย แต่เดียว ก็กลับมาดูใหม่ สักวันคุณ อาจจะกลับมาดูใหม่ก็ได้

pretty_odddd
24th July 2011, 18:43
อ่านแรกๆ รู้สึกเหมือนโดนทรยศหักหลัง ที่พอออกจากกลุ่มก็แทงข้างหลังทันที

แต่.............ถ้าคุณคิดว่าที่ดูไปมันเสียเวลา ก็ช่างครับ บางทีคุณอาจจะคิดถึงมันแล้วกลับมาดูใหม่ก็ได้

Agonlive
24th July 2011, 18:44
โชคดีเด้อ ถ้ากลับมาชอบแล้ว พวกเรารออยู่ หุหุ :girlhaha

houkago-teatime
24th July 2011, 19:25
ผมคิดว่า เวลาเปลี่ยน คนยังไงก็เปลี่ยนครับ จะได้สมการ เวลา แปรผันตรง กับการเปลี่ยนแปลง ครับ = ="
แล้วแต่มุมมองนะครับ แต่ผมก็ดูอนิเมะ(K-ON!) เหมือนกัน(ถึงจะอยู่ปีสามก็เหอะ = =") ผมดูเพื่อแก้เครียด คนอื่น จะว่ายังไง ผมไม่รู้
แต่สิ่งนี้ มันทำให้ผมคลายเครียดได้ ก็พอแล้วครับ :)