PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Batman Arkham City has stopped working แก้ไขอย่างไรครับ

HOLOGRAM
26th January 2012, 13:29
โหลดของพี่ Ramis มาอ่ะครับ(Repack Blackbox) ลงเกม Crack update mount image ทุกอย่างแล้วครับ แต่เข้าเกมแล้วมันขึ้น Batman arkham city has stopped working มีแนวทางการแก้ไขอย่างไรครับ

Crowszerro 3
26th January 2012, 19:04
ลงgame for windows live ยังครับ ทําตามกระทุ้ที่พี่ramis บอกหมดยังลงตัว crack V2 ดีกว่าครับไม่ต้องเม้าอิมเมจ เข้าเกมได้เลย แสดงว่าคุณอ่านขั้นตอนแบบ งง??? ไม่ละเอียดล่ะสิผมทาครั้งเดียวเล่นได้เลยค่อยๆทําความเข้าใจ ได้ลบไฟล์ 2 ตัวนั้นออกยัง

HOLOGRAM
26th January 2012, 20:34
ลงgame for windows live ยังครับ ทําตามกระทุ้ที่พี่ramis บอกหมดยังลงตัว crack V2 ดีกว่าครับไม่ต้องเม้าอิมเมจ เข้าเกมได้เลย แสดงว่าคุณอ่านขั้นตอนแบบ งง??? ไม่ละเอียดล่ะสิผมทาครั้งเดียวเล่นได้เลยค่อยๆทําความเข้าใจ ได้ลบไฟล์ 2 ตัวนั้นออกยัง

งั้นเวลาคุณลงคุณลงยังไงอ่ะ ตอนที่ผมลงครั้งแรกก็ลงเกมตามปกตินั้นแหละ ลงเสร็จผมก็ Crack 1 แล้วก็ 2 แล้วก็ Update แล้วก็มั่วหมดเลย แล้วคุณลงยังไงอ่ะครับ

HOLOGRAM
27th January 2012, 12:35
ลองลงใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ลงเกมเสร็จ ลงCrack V.2 แล้วก็ลบไฟล์ lang กับ paul ออก แล้วก็ขึ้น Stopped working เหมือนเดิม ครับ

27th January 2012, 15:03
ลงgame for windows live ยังอ่ะครับไม่ก็โหลดตัวFULL ไปเลยครับ ของผมมีน่ะNFS THE RUN โหลดrepack มาเล่นชอบค้าง พอโหลดตัวFULL มาดูเล่นลื่นตลอดทั้งเกมไม่ค้าง

อ่านไห้เข้าใจก่อนน่ะครับวิธีแรก ตอนก่อนจะcrack ได้เอาไฟล์ BINARIES ในโฟอเดอร์crack ของพี่ramis โหลดมาวางทับก่อนหรือป่าวอย่าบอกน่ะว่าคุณลงcrack แล้วอัพเดทไรก่อนเลย ไห้เอาBINARIESอันไหม่ในcrack ที่โหลดมา วางทับของเดิมก่อน

http://www.mediafire.com/?nf4eb4speb830d4 โหลดแล้วเอาไปวางมับก่อนขั้นตอนแรกตัวBINARIES อ่ะเอาไปทับของเก่าทั้งหมดแล้วอัพเดท ซะจากนั้นลงcrack และลบ 2 ตัวนั้นออก เม้าอิมเมจตามรูปด้วยครับ ไฟล์ที่โหลดมาอ่ะและด้านบน MI-BAC.mdx ในโฟอเดอร์ MINI-Image อ่ะ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=43523&page=14&p=538899&viewfull=1#post538899

HOLOGRAM
27th January 2012, 18:17
เห้ย งงอ่ะ ตกลงมันยังไง โหลด Crack 1 เสร็จ เอามาวางทับ แล้วก็โหลด Update แล้วก็วางทับ แล้วก็โหลด Crack 2 มาแล้วก็วางทับ แล้วก็เม้าไฟล์ MI-BAC.mdx ถูกป่ะ
ปล. นายบอกงงอ่ะ แล้วที่นายบอก มัน Crack ไหนอ่ะ GFWL ลงแล้วครับ

ปล.รอบที่คุณบอกผมไม่ได้ลง Update หรืออะไรเลยครับ แค่ลงเกมเสร็จ แล้ว Crack เลย ไม่ Update ไม่เม้า

หรือที่คุณบอกง่ายๆคือ ลง Crack 1 ทับของที่มาตัวแรกเสร็จ แล้วลง Update ซะ Update เสร็จ แล้วลง Crack 2 ต่อ Crack 2 เสร็จ แล้วลบไฟล์ lang กับ paul ออก แล้วเม้าไฟล์ MI-BAC.mdx แล้วเข้าเกมเลย ถูกปล่าว

27th January 2012, 18:53
เห้ย งงอ่ะ ตกลงมันยังไง โหลด Crack 1 เสร็จ เอามาวางทับ แล้วก็โหลด Update แล้วก็วางทับ แล้วก็โหลด Crack 2 มาแล้วก็วางทับ แล้วก็เม้าไฟล์ MI-BAC.mdx ถูกป่ะ
ปล. นายบอกงงอ่ะ แล้วที่นายบอก มัน Crack ไหนอ่ะ GFWL ลงแล้วครับ

ปล.รอบที่คุณบอกผมไม่ได้ลง Update หรืออะไรเลยครับ แค่ลงเกมเสร็จ แล้ว Crack เลย ไม่ Update ไม่เม้า

หรือที่คุณบอกง่ายๆคือ ลง Crack 1 ทับของที่มาตัวแรกเสร็จ แล้วลง Update ซะ Update เสร็จ แล้วลง Crack 2 ต่อ Crack 2 เสร็จ แล้วลบไฟล์ lang กับ paul ออก แล้วเม้าไฟล์ MI-BAC.mdx แล้วเข้าเกมเลย ถูกปล่าว

ลองcrack V1 djvoพูดง่ายๆสรุปเลยน่ะพอโหลดไฟล์ http://www.mediafire.com/?nf4eb4speb830d4 มาแล้วใช่ป่ะก่อนจะทําอะไรไห้นําโฟอเดอร์ BINARIES ไปวางทับของเก่าของตัวเกมจากนั้นไห้เม้าอิมเมจไฟล์ MI-BAC.mdx ทิ้งไว้แล้วลบ2ไฟล์นั้นออกแล้วลองเข้าเกมดูส่วนตัวupdate นั้นเป็นพวกแก้บัคต่างๆลองเข้าเกมดูก่อนถ้าเล่นได้ก็ค่อยอัพเดทและตามด้วยcrack V2 ผมลงแบบนี้

HOLOGRAM
27th January 2012, 20:21
ไม่ได้ครับ ลองลง Crack 1 ลบไฟล์ lang กับ paul ออกแล้ว แล้วก็เม้าส์ไฟล์ MI-BAC ก็ขึ้นเหมือนเดิม
ลองลง Crack 2 ลบไฟล์ lang กับ paul ออกแล้ว แล้วก็เม้าส์ไฟล์ MI-BAC ก็ขึ้นเหมือนเดิม ครับ
ปล.ปัญหาด้านบนนี่ช่วยหาทางแก้ให้หน่อยนะครับว่ามันเกิดจากอะไร เดี๋ยวผมจะลองโหลดตัว Full มาลงดู มันเป็นหลายเกมแล้วครับ Postal 3 ก็เป็นครับ

biobobzaa
27th January 2012, 21:45
ก็เล่นได้นะ แต่เซฟรูปในเกมเอามาโพสไม่เป็นอ่ะ บอกวิธีทำหน่อย จะได้เอารูปมายืนยันว่าเล่นได้จริง

HOLOGRAM
28th January 2012, 16:27
ขอดันหน่้อยครับ

HOLOGRAM
29th January 2012, 00:20
เล่นได้แล้วครับ โหลดตัว Full มาลง

29th January 2012, 11:40
เล่นได้แล้วครับ โหลดตัว Full มาลง

เกมใหญ่ๆนี่แนะนําไห้โหลดตัวFULL ไปดีกว่าครับเกมไหนไฟล์ 10Gb ขึ้นผมแนะนําFULL ชัวกว่าครับเพราะตัวrepack บางเกม10gb บีบเหลือ6gb อย่างนี้มันก็คงมีปัญหาบ้างล่ะครับเหมือนผมเกมไหน10gb ขึ้นFULL ชัวสุดครับ NFS RUN ผมโหลดrepack 4gb มาค้างในฉากบ้าง หลุดเกมบ้าง พอลงตัวFULL เล่นลื่นๆจนจบเกมอ่ะ:sweat

HOLOGRAM
29th January 2012, 16:27
ขอบคุณที่ช่วยเหลือมาตลอดครับ