PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครียด เรื่องแฟน

lnwbussa02
26th January 2012, 14:29
คือ ว่า ผมคบกับแฟนมาได้ ประมาณ 3 เดือน แต่แฟน คนแรกของเธอโทมาหาตลอด
แล้ววันเสาร์ที่ผ่านมา เธอมายุบ้านผม ทั้งวัน แล้วแฟนคนแรก ขอเธอก็โทมา แต่เธอไม่รับคับ
เรียกว่ายุต่อหน้าผมไม่รับ ส่วนลับหลังผมไม่รู้ เย็น จะไปกินข้าวกันที่ตลาดนะ พอจอดรถผมเห็นแฟนคนแรก เขาโทมา
ผมไม่อยากอยู่ตรงนั้น ก็เลยบอกว่าเดียวลงไปหาเพื่อนก่อน แล้วผมก็ออกจากรถ ไปหาเพื่อน แล้วพอ กลับมาตามเธอที่รถก็เห็นคุยโทศัพ อยู่
เธอบอกว่า มันเพิงโทมารำคาญก็เลยรับ ผมก็ไม่ว่าอะไร แล้ว วันอาทิด เธอรับโทศัพผม ถึง แค่ 10.00น จาก นั้นก็ไม่ได้รับโทศัพเลย
ผมโทไปถามแม่เธอ แม่เขาบอกว่าไปเอาชุด แต่ไป นาน แล้ว แล้วที่ผมโท ถามแม่เธฮก็ 14.00น แล้ว ผมก็เลยโทไปหาเธอเรื่อย
กว่า จะ รับก็ 18.30น เธอบอก ว่า เธฮ ผัน ว่าผมกลับไปดีกับแฟนเก่า เธอ เลยเครียดแล้วไปเดินห้าง แต่เธฮไม่บอกเลยไปซื้ออะไรมาบ้าง
แล้วก็ พยายาม จะไม่พูด ถึงเรื่องวันอาทิด ที่ผ่านมา เพราะบอกว่า ไม่อยากคิด ว่าผมไม่ไวใจ

ป.ล.ต้อนนี้บอกตรงๆ คับ เครียดเรื่องงาน แล้ว ยังเรื่องนี้อีก นอนไม่ค่อยหลับหลายวันละคับ
ใครมีความเห็นยังไงช่วยบอกด้วย คับ ขอบคุณคับ :sweat:sweat:sweat

solowking2
26th January 2012, 14:41
อ่านแล้วเครียดด้วยคนครับ เพราะว่า"โครตงง" :sweat

lnwbussa02
26th January 2012, 14:45
:dash กำ ขอโทด คับ มันอธิบายได้เท่านีอะ คับ อาจ จะ งง นะ คับเพราะ ผม อธิบายไม่ค่อยถูก

่jamornz
26th January 2012, 14:51
เรื่องนี้ควรพูดกันตรงๆครับ ผมก็เคยครับ

มีไรก็พูดกันตรงๆไปเลย ถามว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า คุยกันได้ เราเป็นแฟนก้ก็ระบายให้กันฟังได้
จะได้ช่วยแก้ปัญหาไปด้วยกัน เราอย่าให้เค้าแก้ปัญหาเพียงคนเดียว เราอยู่ด้วยกันก็ต้องช่วยแก้ปัญหาครับ

อย่าปล่อยให้เค้าเผชิญหน้าเพียงลำพัง
เราต้องเดินไปด้วยกัน อย่าให้ใครเดินนำใคร หรือเดินตาม ต้องไปด้วยกัน
คำนี้ แฟนผมบอก ครั้งเดียว จนผมติดหูเลยครับ
ผมรักเธอเพียงคนเดียว ถึงแม้จะไม่สวยเลิศเรอ เหมือนใครๆ
แต่ก็รักเธอเพียงคนเดียว แล้วเธอก็รักผม

มีอะไรก็ช่วยกันแก้ปัญหาครับ

ถ้าเธอปฏิเสธ ก็บอกเธอไปเลยว่า "มีปัญหาอะไร บอกเราได้ เรายินดีช่วยเสมอนะ เราจะอยู่เคียงข้างกันเสมอ"
ยังไงเธอก็ต้องยอมให้เราช่วยครับ

ทุกปัญหามีทางแก้ อยู่ที่เราจะจะกล้าสู้กับปัญหาหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ

ปล.ทุกวันนี้ผมกับแฟนก็อยุ่ด้วยกันมา 4 ปี เกือบ 5 ปีแล้วครับ แต่ยังไม่ได้แต่งนะ ^^

สู้ๆ ครับ ท่าน lnwbussa02

3lood2abbit
26th January 2012, 15:00
ตามทฤษฎี " แฟน " ควรจะเป็นคน หรือบุคคลที่ทำให้เรามีความสุขครับ ถ้าไม่มีความสุขก็ " เลิก " ง่ายนิดเดียว!!

อย่าไปคิดมากครับ ใช่ก็ใช่ ไม่ก็ไม่ ถอยหลังมาหนึ่งก้าว แล้วมองหาไปเรื่อยๆ รักตัวเองให้มากๆครับ

ความรัก ไม่จำเป็นต้องทุ่มเทให้ ขอแค่ คุยกันรู้เรื่อง และสบายใจก็พอแล้ว

ปล.ถ้าในแบบตัวผมเอง ไม่ต้องสนใจ สนุกๆ ไปวันๆ มาก็คุย นอนก็นอน เล่นก็เล่น อย่าไปคิดให้เหนื่อยสมอง แค่งาน กับเรียนต่อ ก็ไม่มีเวลาทำอย่างอื่นแล้ว

" ไม่ใช่ ไม่จริงใจ แต่จริงใจทีไร หลอกกูทุกที "

สุดท้าย... ผมว่า คำตอบท้ายสุด คุณคิดไว้ในใจอยู่แล้วล่ะ รอแต่แค่คุณกล้าพอ จะเผชิญกับคำตอบไว้หรือยังเท่านั้นเอง ((เป้าหมายมีไว้พุ่งชน))

" อย่าไปกลัวการเปลี่ยนแปลง จงเชื่่อมั่นในการตัดสินใจของตัวเอง " " ผิด หรือถูกไม่มีใครรู้ล่วงหน้า อย่าหลอกตัวเองเพื่อตัดสินใจก็พอ "

จะให้ช่วย ผมก็คงช่วยท่านได้เท่านี้แหละ เรื่องแค่นี้ ขี้หมา กว่าหาเงินไม่พอเที่ยว เยอะ สู้ๆครับท่าน :bye

exsoticag
26th January 2012, 18:19
ตามนี้MVไป ระวังจะคิดมากไปเองนะ 55

http://www.youtube.com/watch?v=imIE1O3bMAk

Veeliving
26th January 2012, 18:57
สำหรับผมนะ ถ้าแค่นี้ยังเชื่อใจกันไม่ได้ แล้วต่อไปจะอยู่ยังไง ?

คิดเอาเองครับ โตแล้ว

lnwbussa02
27th January 2012, 09:42
ขอบคุณ คับ ทุก ท่าน ต้อนนี้เข้าใจกันแล้ว
ขอบคุณมากคับ :rofl:thank

zoomza000
27th January 2012, 10:01
อ่อ ถามๆๆไปเลยครับ

ถามแบบ อ้อมๆ ก้ได้ ถ้าเขารู้แล้ว ก็บอกไปเลยว่า

เป็นยังไง มายังไง ***มาเอาแฟนกูทำไม ก็ว่ากันไป HAHA โทษทีที่ใช้คำหยาบ

ให้เพลงนึง

http://www.youtube.com/watch?v=jjAqxxSBi3Y&feature=related