PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Internet Slang ของผมครับ

Winnejiro
26th January 2012, 21:08
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากจะเล่าให้คุณฟังนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ :) :

ตั้งแต่ช่วงแรกของการเล่น Internet Forum(Webboard ครับ) ของผมนั้น..
ผมได้พบเพื่อนใหม่ๆบน Internet เยอะเลยละครับ
ผมรู้สึกดีใจและมีความสุขมากๆเลยละครับ

แต่วันหนึ่งผมได้เห็นคำศัพท์ภาษาไทยใหม่...
ที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อนครับ

ผมก็เลยเริ่มถามเกี่ยวกับคำศัพท์นั้นกับ น้อง, เพื่อน และ แม่ของผม ครับ :help
แต่ดูเหมือนว่า ผมถามพวกเขาบ่อยเกินไปนะครับ
และ แม่ของผมก็ไม่ได้เล่น Internet Forum ด้วยละครับ

ผมก็เลยค้นหาคำนั้นบน ไร้สาระนุกรม (http://th.uncyclopedia.info) ครับ
นั้นทำให้บางครั้ง ผมใช้เวลา 30 ถึง 120 นาที ในการอ่านทั้ง 1 Topic เลยละครับ
เพราะว่าผมต้องใช้เวลานานในการเข้าใจ "ภาษาไทยที่ใหม่สำหรับผม" นะครับ :heat

และนั้นอาจจะเป็นเหตุผล ที่ทุกๆคนไม่ค่อยได้เห็น Reply ของผม บน Topic ของคนอื่นๆนะครับ
เพราะว่า ผมไม่เขาใจว่า (พวก)เขากำลังพูดถึงอะไรอยู่ครับ :(

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank