PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การใช้My ProFile- -ของแต่ละคน

PeaceterZero
5th July 2011, 21:29
คงจะรู้อยู่แล้วว่าระบบบอร์ด vBulletin มันมีการคุยในProFile ของคนอื่น ผมขอเรียกสั้นๆว่าPro5
เป็นวิธีลดการปั้มกระทู้ได้ดีมาก ปกติแล้วเช่น ถ้าไฟล์เสีย อยากแจ้ง ก็แค่ เข้าไปในPro5 เขาแล้วบอกไหนนั้น(เพราะที่ผ่านมามันแจ้งในกระทู้ซะไม่ดูเลย)
บางทีPMมันยุ่งยาก แล้วชื่อสมาชิกที่ใช้ตัวประหลาดๆ(ครั้งที่แล้วชื่อภาษาอาหรับPM ไปหาไม่ได้นะสิ-*-)ทั้งหลายPMไม่ได้แน่นอน -*-
อีกอย่างนึงมันลดปัญหาพวกสมัครใหม่แล้วมาด่าเราได้(โดยเราต้องเรียกใช้งาน เฉพาะเพื่อนเท่านั้นที่โพสได้ แล้วต้องเพื่อนเท่านั้น คนอื่นหมดสิทธิ์)

แต่เท่าที่ดูPro5 แต่ละคน เช่นสมมุติมีคนตอบเรา การตอบคือให้เราไปที่Pro5 ผู้ที่เราจะตอบ ครับ
ไม่ใช่ - -โพสใส่Pro5 ของตัวเอง เพราะ เขาจะไม่เห็นการแจ้งเตือน<<< ฮาครับ555+

คือระบบบอร์ดแบบนี้ ใช้กันหมดแล้วละท่านเอ๋ย=w=(ลบข้อความอัตโนมัติได้ด้วยละนะ)

ปล.ระบบใหม่ดีแหะ >_< ไม่ต้องนั่งเปิดกล่องPM เป็นพายุละ-*-