PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตอนไปเข้าค่าย ร.ด. เมื่อกลางมกราที่ผ่านมา ก็ได้เกิดเหตุการณ์เหล่านี้เข้า.. (น่าขำ แต่เรื่องจริง 5555)

kingcesar
27th January 2012, 13:00
นั่งทำไปก็มันมือดี 5555

ทำไปฮามุกตัวเองไป เลยเอามาแบ่งปันครับ

ตอนโดดหอเพื่อนผมเจอแบบนี้เข้าไป เงิบเลยครับ

เช้ามา ก็ตดในเต็นท์ให้เพื่อนดม 555 แล้วครูก็มาบ่น

อยู่ไปเรือยๆ ผมก็ไม่ค่อยอยากกลับเลยแฮะ T^T สนุก ได้ทั้งเพื่อนและประสบการณ์

ขอบคุณ Memebase สำหรับโปรแกรมสร้างรูปครับ

spore galactic
27th January 2012, 13:02
:no_photo รูปไม่ขึ้นนะครับ

kingcesar
27th January 2012, 13:02
:no_photo รูปไม่ขึ้นนะครับ

ขึ้นแล้วครับ แก้ให้ละ :D

spore galactic
27th January 2012, 13:04
ขึ้นแล้วครับ แก้ให้ละ :D

ขอบคุณครับที่แก้ให้ ปล.ฮามาเลยครับ

kingcesar
27th January 2012, 13:06
ขอบคุณครับ :)

linker19191
27th January 2012, 13:14
ขอบคุณครับ ฮ่าๆๆ เข้าใจดีเลย น่าจะทำออกมาอีกนะครับ ประสบการ์ณฮาๆใน รด มีเยอะแยะ

~FeaR~
27th January 2012, 13:17
ไม่ค่อยเก็ตซักอัน โดยเฉพาะอันที่ 2

momonobita
27th January 2012, 14:34
เข้าค่าย โครตสนุก โดนแดกทั้งวัน ทั้งคืน คั่กๆ

Crowszerro 3
27th January 2012, 14:44
ไอข้อสุดท้าย วันแรกอยากกลับบ้าน พอถึงวันกลับไม่อยากกลับผมว่าเป็นทุกโรงเรียนน่ะ เพราะตะก่นตอนผมเรียนม.3 ก็งี้ล่ะแรกมาถึงอยากกลับบ้านจิ๊บหาย!!!! แต่พอถึงวันกลับจิงๆไม่อยากกลับ :o มันสนุกดี แรกๆโครตกลัว พอถึงวันกลับดันไม่อยากกลับซะงั้น

ไอตด น่ะมี แต่ของผมพักในหอบ้านพักไม่มีกลางเต้น

AUSTIN
27th January 2012, 15:01
นึกถึงตอน ม.3 นานมาแล้วที่เข้าค่ายลูกเสือที่ค่ายทหารค่ายนึง ด้วยความที่ผมเป็นคนบ้าเกมอยู่แล้วเลยชอบด้านทหาร พวกเพื่อนๆบ่นอย่างโน้นอย่างนี้

มีแต่ผมคนเดียวที่รู้สึกชอบการฝึกแบบนี้มาก วันสุดท้ายที่ปิดกองกลับทุกคนดีใจแต่ผมเสียใจที่ต้องจากครูฝึกชายชาติทหารหลายๆคน

ที่เป็นกันเอง เฮฮาสนุกสนาน เป็นคนดี เป็นรั้วของประเทศชาติ อยู่ค่ายเป็นปีๆ

แต่พวกเราอยู่ แค่ 3 วันก็กระแดะบ่นแทบตาย มันสะเทือนใจผมตรงนี้แหละครับ เหล่าครูฝึกผ่อนคลาย และสนุกเมื่อพวกเขาได้เก๊กเท่สร้างความเฮฮาและคุมเด็กๆ

แต่หลังจากฤดูเข้าค่ายจบลง พวกเขาก็ยังคงต้องทำหน้าที่ของทหารรักษาประเทศชาติต่อไปซึ่งเด็กๆไม่มีใครคิดถึงส่วนนั้น เอาแต่ใจตัวเองทั้งนั้น

ซึ่งมันทำให้ผมรู้ถึงประสบการณ์ดีๆ และการเป็นชายชาติทหารต้องอดทนต่อสู้ และวินัยขั้นเทพขนาดไหน ผมศรัทธาในสิ่งนี้มาก(แม้ตอนนี้ผมจะไม่ได้เป็นทหาร)

ในสายตาผมครูฝึกทหารประจำกอง(และอีกหลายคน)ที่ผมเจอเป็นลูกผู้ชายที่ดีและกล้าหาญมาก มันทำให้ผมยังคงศรัทธาในตัวทหารไทยแม้แต่ตอนนี้ผมยังอยากกลับไปที่นั่นอีกครั้ง

oicinw
27th January 2012, 15:44
ฮาดีนะครับ

kingcesar
27th January 2012, 17:19
ขอบคุณครับ ฮ่าๆๆ เข้าใจดีเลย น่าจะทำออกมาอีกนะครับ ประสบการ์ณฮาๆใน รด มีเยอะแยะ

มันมีประสบการณ์ฮาๆ เยอะครับ แต่การจะถ่ายทอดผ่านทางรูปการ์ตูนพวกนี้ มันอาจจะต้องมีการใช้ภาษาที่่ค่อนข้างจะหยาบคายสักนิด(ก็รู้ๆกันอยู่ว่า ครูฝึกเขาใช้ภาษาแบบไหนกับ นศท. 55555

ผมเลยเกรงว่า ถ้าเด็กๆมาอ่าน แล้วเก็บพวกคำหยาบไปใช้น่ะครับ)

ไม่ค่อยเก็ตซักอัน โดยเฉพาะอันที่ 2

อันที่ 2 ก็คือ การโดดหอไงครับ

ไอข้อสุดท้าย วันแรกอยากกลับบ้าน พอถึงวันกลับไม่อยากกลับผมว่าเป็นทุกโรงเรียนน่ะ เพราะตะก่นตอนผมเรียนม.3 ก็งี้ล่ะแรกมาถึงอยากกลับบ้านจิ๊บหาย!!!! แต่พอถึงวันกลับจิงๆไม่อยากกลับ :o มันสนุกดี แรกๆโครตกลัว พอถึงวันกลับดันไม่อยากกลับซะงั้น

ไอตด น่ะมี แต่ของผมพักในหอบ้านพักไม่มีกลางเต้น

ผมไม่ค่อยอยากกลับเลยครับ ในค่าย ร.ด. เขาจะให้แบกปืนกันตลอดทั้งวันทั้งคืน

พอจะคืนปืนปุ๊บ เริ่มรู้สึกใจหาย (ไม่รู้มีคนเป้นเหมือนผมหรือเปล่า)

นึกถึงตอน ม.3 นานมาแล้วที่เข้าค่ายลูกเสือที่ค่ายทหารค่ายนึง ด้วยความที่ผมเป็นคนบ้าเกมอยู่แล้วเลยชอบด้านทหาร พวกเพื่อนๆบ่นอย่างโน้นอย่างนี้

มีแต่ผมคนเดียวที่รู้สึกชอบการฝึกแบบนี้มาก วันสุดท้ายที่ปิดกองกลับทุกคนดีใจแต่ผมเสียใจที่ต้องจากครูฝึกชายชาติทหารหลายๆคน

ที่เป็นกันเอง เฮฮาสนุกสนาน เป็นคนดี เป็นรั้วของประเทศชาติ อยู่ค่ายเป็นปีๆ

แต่พวกเราอยู่ แค่ 3 วันก็กระแดะบ่นแทบตาย มันสะเทือนใจผมตรงนี้แหละครับ เหล่าครูฝึกผ่อนคลาย และสนุกเมื่อพวกเขาได้เก๊กเท่สร้างความเฮฮาและคุมเด็กๆ

แต่หลังจากฤดูเข้าค่ายจบลง พวกเขาก็ยังคงต้องทำหน้าที่ของทหารรักษาประเทศชาติต่อไปซึ่งเด็กๆไม่มีใครคิดถึงส่วนนั้น เอาแต่ใจตัวเองทั้งนั้น

ซึ่งมันทำให้ผมรู้ถึงประสบการณ์ดีๆ และการเป็นชายชาติทหารต้องอดทนต่อสู้ และวินัยขั้นเทพขนาดไหน ผมศรัทธาในสิ่งนี้มาก(แม้ตอนนี้ผมจะไม่ได้เป็นทหาร)

ในสายตาผมครูฝึกทหารประจำกอง(และอีกหลายคน)ที่ผมเจอเป็นลูกผู้ชายที่ดีและกล้าหาญมาก มันทำให้ผมยังคงศรัทธาในตัวทหารไทยแม้แต่ตอนนี้ผมยังอยากกลับไปที่นั่นอีกครั้ง

เหมือนผมเลยครับ ตอนเข้าค่าย ครูฝึกเคยชวนให้ไปแกล้งเพื่อนด้วย 5555

ฮาดีนะครับ

ขอบคุณครับ แล้วคราวหลังจะทำออกมาเพิ่มครับ

warhead007
27th January 2012, 20:02
ฮาดีครับ 55555555+

ghoszaba007
27th January 2012, 21:37
ผมเพิ่งเข้าค่าย ม.3 มาหยกๆ ในคืนว่าก่อนจะกลับ ครูให้ทุกคนกอดอำลากันก่อนจะจากลากันไป รร อื่น โครตซึ้ง ร้องกันบานนนน