PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเจอ แก่เกรียนมา เลยอยากเล่าให้ฟัง

oniwaga
27th January 2012, 16:09
เริ่มเลยละกัน จะได้ไม่ชักช้า

คือว่า แฟนผม พึ่งฝึกงานเสร็จ ก่อนกลับ ม.เธอ ก็แวะมาหาผมก่อน

ขณะพาเธอ ไปกินข้าว ผมก็ได้ยินเสียงโทรศัพท์เธอ

เธอเอามาเปิดดู แล้วทำหน้าบูดๆ แล้วก็กดวาง แล้วก้ปิดเครื่อง

พอกลับมาถึงบ้านผม เธอก็เปิดเครื่อง แล้วก็โทรหาพ่อเธอ ว่าอยู่บ้านผม

เพื่อไม่ให้พ่อเธอเป็นห่วง

หลังจากนั้น ผมก็คุยกับพ่อเธอ ซักพักผมก็ได้ยินเสียงสายซ้อน แล้วก็วางไป

ผมก็ไม่สนใจอะไร ผมก็บอกแฟนผม ว่าใครไม่รู้โทรมา (ผมรู้ชื่อ แก่กว่าผม แต่ผมไม่อยากพูด เสนียดปาก)

เธอก็บอกว่าพี่ที่ฝึกงาน ผมก็บอกว่า "โทรมาทำไม ฝึกงานเสร็จแล้ว"

หลังจากนั้น ผมกับแฟนก็.....:blush นอนจับมือคุยกัน

แล้วมัน เอ้ย พี่เค้าก็โทรมาอีก ผมก็เลยรับ

มันก็ขอสายแฟนผม ผมก็เลยบอกว่า เธอนอนแล้ว(นอนข้างๆ ผมนี่แหละ)

แล้วมันก็ถามว่า "แล้ว***เป็นใคร รับโทรศัพท์แฟนกูได้ไง"

ผมก็เลยนึก แฟนผมนอกใจตอนใหนวะ ผมโทรของผมทุกวัน แถมเธออยู่กับเพื่อนเธอด้วย

เหล้าเธอก็ไม่กิน เที่ยวก็ไม่ไป ผมคบมาสี่ปี ผมว่าผมมั่นใจแฟนผมมากเลยนะ

ผมก็เลยหยอกมันไปว่า "แฟน***เหรอ นอนกับกูเนี่ย นอนคร่อมกูอยู่เนี่ย"

มันก็ชมผม ไอ้ตัวเงินตัวทอง แล้วก็วางไป

ผมเลยถามแฟนผมมั่ง แฟนผมบอกว่า พึ่งให้เบอร์ไป สามวันก่อนฝึกเสร็จ

มันบอกว่า เผื่อเอาไว้ทวงงาน แล้วมันก็โทรมาหยอดวันละครั้ง สองครั้ง

มีข้อความด้วย (เอามาเปิดเผยไม่ได้ ผมบอกได้คำเดียวว่าเซาะกราวอ่ะ แบบปู่ใช้จีบย่าเลยนะ)

ซักชั่วโมงกว่าๆ มันก็โทรมาอีก คราวนี้แฟนผมรับ ผมก็บอกให้เปิดลำโพง

มันก็พร่ำเพร้อเสียใจ ว่ามีแฟนทำไมไม่บอกมัน หลอกมันให้รักทำไม(สถานะในเฟส ดูมั่งมั้ย:sweat)

มันถามว่าผมดีกว่ามันตรงใหน :sweat ด้วยความที่ผมมีความอดกลั้นสูงมว๊ากๆ เลยรับโทรสับมาคุยเอง

แล้วยืมคำของ Illslickมา บอกมันว่า "นิสัยยั่ง*** อย่าเอามาเปรียบกับตัวเหี้.. เดี๋ยวตัวเหี้.. จะเสียหาย กูพูดชัดมั้ยครับ"

มีคำว่า ครับ จริงๆนะ หลังจากเกรียนเสร็จ ก็กดวาง แล้วก็นอนคุยกันกับแฟนผมต่อ

ปล. ผมได้รับการยืนยันจากเพื่อนแฟนผมด้วยแล้วว่า แฟนผมพึ่งให้เบอร์มันไปก่อนกลับ และแฟนผมย้ำเกือบทุกครั้งว่า เธอมีแฟนแล้ว

อีกนิด แฟนผมบอกว่าอีกไม่กี่ปีมันจะ สามสิบละ
หลายคนคงบอกผมว่า ไปว่าคนอายุเยอะกว่า ไม่มีสามัญสำนึกเลย มีมโนสำนึกมั้ย
ผมจะตอบด้วยความทราบซึ้งที่ห่วงใยผมว่า ผมขอโทษครับ คราวหลัง ผมจะไม่ถามอายุครับ จะได้ไม่ต้องรู้ว่าแก่กว่ามั้ย

SabaiJaiSukhum
27th January 2012, 16:56
แก่หัวงูมากก

killertop
27th January 2012, 17:17
ฮามากกกก

ผมก็เคยเจอ โทรมามั่ง ส่งSMSมั่ง มาให้แฟนผมนั่งอ่านไปขำไป

แต่ผมไว้ใจแฟนเลยไม่ติดใจอะไร :pleasantry

Veeliving
27th January 2012, 21:12
น่าจะด่ามันแรงกว่านั้น = =

ballba
27th January 2012, 21:58
ขอเตือนอย่างนึงนะครับ

ลับหลัง แฟนนาย อาจจะ มีคนอื่นก็ได้ครับ

เพราะที่นายบอกว่า มันก็พร่ำเพร้อเสียใจ ว่ามีแฟนทำไมไม่บอกมัน หลอกมันให้รักทำไม

เมีส่วนเป็นไปได้ ที่จะคิดไปเอง หรือ คนรักเราไปมีใจให้จริงๆ ถึงแสดงการกระทำและคำพูดแบบนั้นออกมา

ยังไงก็ดูแลกันดีๆด้วยนะครับ

oniwaga
27th January 2012, 23:59
ขอเตือนอย่างนึงนะครับ

ลับหลัง แฟนนาย อาจจะ มีคนอื่นก็ได้ครับ

เพราะที่นายบอกว่า มันก็พร่ำเพร้อเสียใจ ว่ามีแฟนทำไมไม่บอกมัน หลอกมันให้รักทำไม

เมีส่วนเป็นไปได้ ที่จะคิดไปเอง หรือ คนรักเราไปมีใจให้จริงๆ ถึงแสดงการกระทำและคำพูดแบบนั้นออกมา

ยังไงก็ดูแลกันดีๆด้วยนะครับ

จริงแล้วก้รู้สึกกลัวนะ แต่คบกันมานานจริงมากจริงๆ คบกันมานาน 4ปีกว่า รู้จักกันมา 7ปีนิดๆ (พ่อเธอหวงมากๆๆๆ)

แล้วเด็กฝึกงานกับแฟนผมอีก 3-4 คน ก็โดนแบบเดียวกัน ทั้งที่รุ้จักกันไม่ถึงอาทิตย์ซักคน (ประมาณว่า ยอมคุยกับมัน ถือว่าเป็นแฟนมัน)

แถมโดนช่วงเวลาไล่เลี่ยกันอีก อันสุดท้ายที่ผมมั่นใจอีกคือ แฟนผมติดเพื่อนคนนึงมาก จะไปฝึกงานด้วยกัน

จะไปนั่นไปนี่ด้วยกันเสมอๆ จนหลายๆครั้ง นึกว่ามีแฟนเป็นเลสไปแล้ว

ขอบคุณนะ ที่เป็นห่วง ^^