PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้สึกยังไงถ้าเข้าเฟสแฟนแล้วเจอ...

SixxTheRipper
28th January 2012, 00:09
คือว่า.. ผมลองเข้าไปเล่นเฟสแฟนดู แฟนเคยท้าให้เข้าไปแต่ผมไม่เคยเข้าหรอก หลังๆมานี่รู้สึกแปลกๆ พอลองเข้าไปดูตรงกล่องข้อความเท่านั้นแหละ
เจอนายคนนึง ผมคิดว่าที่เค้าคุยกันเนี่ย มันเกินเพื่อนมากนะรึไม่จริง มันเป็นแบบนี้.. มันคุยกันแบบหยอดหวานกันมดไต่ มี "ฝันดีนะ" "นัดเล่นเกม" คุยโทรศัพท์กัน พูดจาจ๋าจ้ะ
คิดถึง .. ยิ่งกว่านั้นมันก็บอก ว่า "ชอบเธออ่ะ" "รักเธออะ" ผมลองดูๆไปช่วงเวลาและวันที่ (เกือบเป็น)แฟน ไม่เคยบอกไอ้นั่นเลยว่ามีแฟนแล้ว มีแต่คุยกับ "เพื่อน" อยู่
มี ง้อ มี งอล กันด้วยย เห๊อะๆ วันปีใหม่ที่ผ่านมาผมโทรหาเธอไม่ติดทั้งวันยันข้ามปีอะ พอต่อมาเธอบอกไม่สบายไปโรงบาล ไอ่เราก็โง่ซ๊าาาา เชื่อเต็มๆ ผมตัดใจเลย เพราะ... ผมกับ(อดีต)แฟน อยู่ห่างกันมาก แฟนต้องไปเรียนที่ เพรช ไอ่ผมก็อยู่ ชล แล้วไอ้คนนั้นมันก็อยู่ที่เดียวกับแฟนเรา

ถามว่า รู้สึกยังไง.. เหมืือนนั่ง Time Machine ย้อนกลับไปตอนมีแฟนคนแรก(อายุ 14ๆๆ :o:o:o:o) ประมานว่า กลับไปตายอีกครั้ง

นี่ว่าจะไปวิ่งฟรายด้วยนะเนี่ยเผื่อชนะ 555+ :rofl

ที่ผมเจอมาแย่กว่านี้อีกครับ เมื่อก่อนปีใหม่ประมาณ 2 อาทิตย์ ผมเข้าเฟสบุ๊คหลังจากไม่ได้เล่นมาเกือบปี

ก็เลยเข้าไปดูในเฟสของคนที่ผมคบอยู่ สถานะมันขึ้นว่าแต่งงานกับผู้ชายอีกคนนึง จุกอกเลยหล่ะครับ

ลองเข้าไปดูในเฟสของผู้ชายคนนั้น เจอรูปถ่ายคู่ เรียกกันที่รัก อย่างนู้น อย่างนี้

มีคำถามที่ติดอยู่ในใจอย่างเดียวคือ ถ้านั่นคือแฟนของคุณ แล้วผมเป็นอะไร ?

รู้สึกแย่แบบที่ไม่เคยเป็นมาก่อน ทั้งที่ทุ่มเทเกือบทุก ๆ อย่าง ที่แท้คนที่ไว้ใจนี่แหละ****ร้ายที่สุด

เหมือนตัวเองเป็นควาย ไม่รู้ช่วงที่ผ่านมาผมกินหญ้าแทนข้าวรึเปล่าก็ไม่ีูรู้

เข้าใจนายเลย เจ็บแทนจริงๆ

SnackJack
28th January 2012, 00:22
เข้าใจครับๆ เคยเป็นเหมือนกัน น่าสงสารอ้ะ ฮะๆ
รักแท้แพ้อยุ่ 3 อย่างครับ

1. ระยะทาง

2. Facebook

3. BB

bararasza
28th January 2012, 00:25
โดนทั้ง 2 เล็บบน เลย T^T ระยะทางผม กรุงเทพ หนองคาย บีบี เฟสบุ๊ก ไม่มีเวลา เพื่อน *****มที่สุด

Veeliving
28th January 2012, 01:50
ชีวิตก็งี้แหละครับ เดี่ยวเราก็เจอคนที่ดีกว่า

onisuke
28th January 2012, 02:04
Nocomment!!! เพราะยังไม่มีแฟนเดี๋ยวเข้าตัว คริ คริ

yoshi3416
28th January 2012, 02:07
เป็นผมผมเลิกทันทีที่รู้เลยหละ ผมกับแฟนแลกเฟสกันเลยหละผมเช็คทุกวัน แต่แฟนผมมันไม่ค่อยเช็คของผมหรอก จะได้สบายใจ

kaehaha
28th January 2012, 02:43
พูดให้สำนึกในความผิดของเขาก่อนครับ มันต้องใช้ความเชื่อใจกันและกันถ้าเป็นแฟนกัน แต่ถ้าเขาทำแบบนี้ได้แล้วไปกับอีกคนจริงๆ เขาอีกคนก็รับกรรมแทนคุณไปครับ เพราะคุณยังโดนแล้วเขาจะไม่โดนบ้างเหรอ อาจจะไม่โดนวิธีนี้แต่อาจจะไปโดนแบบอื่นก็ได้ เนอะ ^_^

bigspy77
28th January 2012, 03:05
โอ้ย เจ็บแทนอ่ะ โดนแทงข้างหลังมันเจ็บจริง เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ

lovesure
28th January 2012, 03:43
ผมเคยโดนมากับตัวเหมือนกันนะ
ตอนนั้นเค้าแอบคุยกับคนอื่นอยู่ทางเฟสแล้วหลังๆก็เริ่มโทรหากัน ทีนี้ประเด็นมันอยู่ตรงที่ผมจับได้แล้วรู้ตั้งแต่แรกแล้ว
ละก็สังเกตพฤติกรรม แต่ไม่พูดอะไรทำตัวปกติแล้วเค้าก็ห่างๆผมไปแต่ไม่ตัดขาด จนกระทั่งไอเอี้ยนั่นมันไปชอบคนอื่น(มันหล่อมาก)
ผมถึงถามแฟนว่ามันอะไรจะบอกมั้ย(ระยะเวลาเกิดเรื่อง1เดือน)ให้พูดออกมาเอง เค้าก็บอกมาหมด ผมก็บอกว่าผมรู้เรื่องหมดแล้ว
ทนเจ็บทุกวันที่ต้องรับรู้ว่าแฟนคุยกับใครอยู่ เจ็บที่หลังจากวางสายจะมีคนรอคิวต่อจากเรา หรือไม่ก็ไม่มีเราเลย ก็บอกเค้าว่าที่รอเนี่ยเพราะว่ารักจริงๆ
เค้าก็ขอโทษผม ผมก็ยกโทษให้เลย หลังจากนั้น เราก็ตั้งกฏห้ามโกหก มีอะไรต้องคุยกัน แล้วหลังๆเค้าก็จะบอกเราเวลามีใครมาจีบ คนนี้มาจีบนะ
คนนี้แฟนเก่า คุยนะคนนี้แต่แบบเพื่อน ยังไงก็รักเราคนเดียว(อันนี้ไว้ใจได้ เพราะอะไร...จะบ้าหรอ จะไม่ให้เค้ามีเพื่อนเลยรึไงฟะ)
มันสำคัญตรงที่ว่า เค้ารักเราคนเดียวนะ
แค่อยากจะให้อ่านอีกแง่มุมนึงที่เจอมากับตัว บางครั้ง(ย้ำ)ความจริงใจอ่ะมันก็ชนะทุกสิ่งได้
พยายามสรุปละ กลัวไม่ได้ฟีล ใครอยากอ่านต่อก็บอกเน่อ กลัวเจ้าของกระทู้เตะก้นจังพิมไรเยอะแยะวะ

zerokey
28th January 2012, 04:00
เป็นผมผมจะแก้เผ็ดโดยการ แอบติดต่อกับผู้ชายคนนั้น เพราะที่อ่านมา เหมือนเค้าจะไม่รู้ว่าคนที่เค้าจีบมีคุณเป็นแฟนอยู่แล้ว สรุปโดนฝ่ายหญิงหลอกทั้งคู่ครับ เป็นผมขอแก้แค้นนิดๆหน่อยๆเถอะ ถ้ามาบอกกันตรงๆแต่แรกยังพอว่า นี่มาหลอกเป็นผมรับไม่ได้หรอกครับ

ปล. ลืมให้กำลังใจ จขกท. ยังไงก็สู้ๆครับ ผู้หญิงไม่ตายก็หาไหม่ได้ ดีแล้วที่ถอยออกมา แทนที่ยอมโดนหลอกไปเรื่อยๆ ให้เจ็บใจเอง เพราะเค้าคงจะไม่มาเศร้าใจกับเราด้วยหรอกครับ โทรหาปีใหม่ไม่ติดยันข้ามปี ป่านนี้ไปไหนต่อไหนแล้ว - -

rolonoa
28th January 2012, 04:09
ผมขอแถม "เวลา" ไปด้วยอีกอัน

newvisions
28th January 2012, 04:18
เลิกกันเพราะ facebook!!! อย่างว่าสังคมออนไลน์ มันห้ามไม่ได้อยู่แล้ว มันอิสระ

หน้าอกที่ไม่มีหัวใจ ฉันไม่ต้องการ วันนี้ถ้าไม่รักกัน จะอยู่ทำไม ถ้าอยู่กับฉันเพียงแค่ตัว ช่วยเอากลับไป หัวใจของเธออยู่ไหน เอาร่างกายเธอตามไปอยู่ด้วยกัน

redfoottttt
28th January 2012, 17:13
ผมเคยโดนมากับตัวเหมือนกันนะ
ตอนนั้นเค้าแอบคุยกับคนอื่นอยู่ทางเฟสแล้วหลังๆก็เริ่มโทรหากัน ทีนี้ประเด็นมันอยู่ตรงที่ผมจับได้แล้วรู้ตั้งแต่แรกแล้ว
ละก็สังเกตพฤติกรรม แต่ไม่พูดอะไรทำตัวปกติแล้วเค้าก็ห่างๆผมไปแต่ไม่ตัดขาด จนกระทั่งไอเอี้ยนั่นมันไปชอบคนอื่น(มันหล่อมาก)
ผมถึงถามแฟนว่ามันอะไรจะบอกมั้ย(ระยะเวลาเกิดเรื่อง1เดือน)ให้พูดออกมาเอง เค้าก็บอกมาหมด ผมก็บอกว่าผมรู้เรื่องหมดแล้ว
ทนเจ็บทุกวันที่ต้องรับรู้ว่าแฟนคุยกับใครอยู่ เจ็บที่หลังจากวางสายจะมีคนรอคิวต่อจากเรา หรือไม่ก็ไม่มีเราเลย ก็บอกเค้าว่าที่รอเนี่ยเพราะว่ารักจริงๆ
เค้าก็ขอโทษผม ผมก็ยกโทษให้เลย หลังจากนั้น เราก็ตั้งกฏห้ามโกหก มีอะไรต้องคุยกัน แล้วหลังๆเค้าก็จะบอกเราเวลามีใครมาจีบ คนนี้มาจีบนะ
คนนี้แฟนเก่า คุยนะคนนี้แต่แบบเพื่อน ยังไงก็รักเราคนเดียว(อันนี้ไว้ใจได้ เพราะอะไร...จะบ้าหรอ จะไม่ให้เค้ามีเพื่อนเลยรึไงฟะ)
มันสำคัญตรงที่ว่า เค้ารักเราคนเดียวนะ
แค่อยากจะให้อ่านอีกแง่มุมนึงที่เจอมากับตัว บางครั้ง(ย้ำ)ความจริงใจอ่ะมันก็ชนะทุกสิ่งได้
พยายามสรุปละ กลัวไม่ได้ฟีล ใครอยากอ่านต่อก็บอกเน่อ กลัวเจ้าของกระทู้เตะก้นจังพิมไรเยอะแยะวะ

คนเคยมีครั้งแรกไปแล้วมันเป็นไปได้ยากก ที่จะไม่มีครั้งที่สอง นายอย่าวางใจอย่าเชื่อใจแล้วจะเจ็บใจ

อย่างที่ผมเป็นอยู่ทุกวันนี้...

RES_PAUL
28th January 2012, 17:15
ผู้ชายดีๆสมัยนี้น่ะมีเยอะแต่ผู้หญิงหลายคนมันไม่รู้จักพอเองแหละ - -

lvloup
28th January 2012, 17:19
บางครั้ง ก็ ต้องทำใจ ครับ สักวัน มันก็ เจอเอง ฮ่าๆๆๆ รักแล้วสุขกับรักแล้วทุกข์ ใกล้กันแค่นี้:blush

คนเรา หนีความเหงาได้ไม่นานครับ ตอนมีอยู่มีใกล้ๆ ก็ เบื่อ ตอนมีห่างๆ ก็ เหงา คิดถึง
:sweat

:music เพลง เวลา ครับ !!!!

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=yjDCfu8sYzI

Kyonman
28th January 2012, 18:02
บางทีก็อย่า โลกสวย มากไปครับ เชื่อใจ กับ หลอกตัวเองว่าต้องเชื่อใจ มันต่างกันนะ ทั้งๆที่เราก็รู้อยู่เต็ม อก ว่า แอบติดต่อ กันอยู่หรืออาจจะไม่แอบก็ได้ใครจะไปรู้ ถ้าไม่ตัดใจเลิกไปเลย หรือ ถามตรงๆ ก็คงจะต้องทำอะไรสักอย่างล่ะครับ ไม่งั้นเดี่ยวมันจะลามไปมากกว่านี้ วันนี้ บอกรีก จ๊ะจ๋า วันหน้า ไม่ไปนอนด้วยกันเลยหรอ ไม่บอกให้มองโลกในแง่ร้ายนะ แต่ เราจะคิดทุกมุม ทุกรูปแบบครับ

ตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ ยังคบกันอยู่ เลิกแล้ว หรือ รอ วันเลิกอย่างเดียว(อาจจะแรง แต่ต้องทำใจ T T)

SixxTheRipper
28th January 2012, 19:39
บางทีก็อย่า โลกสวย มากไปครับ เชื่อใจ กับ หลอกตัวเองว่าต้องเชื่อใจ มันต่างกันนะ ทั้งๆที่เราก็รู้อยู่เต็ม อก ว่า แอบติดต่อ กันอยู่หรืออาจจะไม่แอบก็ได้ใครจะไปรู้ ถ้าไม่ตัดใจเลิกไปเลย หรือ ถามตรงๆ ก็คงจะต้องทำอะไรสักอย่างล่ะครับ ไม่งั้นเดี่ยวมันจะลามไปมากกว่านี้ วันนี้ บอกรีก จ๊ะจ๋า วันหน้า ไม่ไปนอนด้วยกันเลยหรอ ไม่บอกให้มองโลกในแง่ร้ายนะ แต่ เราจะคิดทุกมุม ทุกรูปแบบครับ

ตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ ยังคบกันอยู่ เลิกแล้ว หรือ รอ วันเลิกอย่างเดียว(อาจจะแรง แต่ต้องทำใจ T T)

เข้าใจครับๆ ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่นะ เค้าบอกว่าไอ่นั่นมันเป็นเพื่อนแต่มันชอบแฟนผม ชอบมาตามจีบ ผมก็ถามตรงๆเลยว่าจะเลือกใคร อำอึ้งไปพักนึงแล้วก็ร้องไห้(- -") แล้วเค้าก็บอกว่าเลือกผม
แล้วก็ว่า "เค้าผิดหรอที่มันมาชอบเค้าอะเค้าไม่ได้ชอบมันนะ เค้ารักแกนะ" แต่ก็ชอบไปคุยทำนองให้ท่ามัน ผมก็เลยบอก ถ้ายังเจอมันอีกก็คงต้องเลิกกันแล้วล่ะ แล้วก็หาว่าผมอยากเลิกเองซะงั้น เป็นใบ้ไปพักนึง
เห็นบอกจะปิดเฟสทิ้ง ไม่ก็ลบเพื่อนออก ตอนนี้ก็กลับมาคืนดีนะ จะดูอีกซักหน่อยนึงว่าเค้าจะเอายังไง แต่ที่แน่ๆ ไอ่คนที่มันมาจีบแฟนผมเนี่ยต้องเคลียแล้วล่ะ ไอ่นี่แหละต้นเหตุ

ยุคนี้ส่วนใหญ่ผู้ชายจะเป็นคนดีและจริงใจเยอะกว่าผู้หญิง ผู้หญิงส่วนใหญ่จะม่รู้จักพอ เท่าที่ผมวิเคราะห์มานะ

ก็ว่าอย่างนั้นนะครับ สังคมเดี๋ยวนี้แปลกๆ

kothkeo178
28th January 2012, 20:17
ยุคนี้ส่วนใหญ่ผู้ชายจะเป็นคนดีและจริงใจเยอะกว่าผู้หญิง ผู้หญิงส่วนใหญ่จะม่รู้จักพอ เท่าที่ผมวิเคราะห์มานะ

CanDiiZ
30th January 2012, 18:49
ได้กันเพราะ FB ก็เลิกกันเพราะ FB

ได้กันเพราะ BB ก็เลิกกันเพราะ BB

ยิ่งโลกแคบลงเท่าไหร่ อะไรๆมันก็ง่ายขึ้นเท่านั้น

Lampard
31st January 2012, 23:56
ผมก็เจอครับแต่ผมทำเป็นไม่รู้เรื่องอะไรทั้งนั้นทั้งๆที่รู้ ผมบอกได้แค่ว่าเสียใจมากอะครับ

KINGTON
1st February 2012, 01:00
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ

i3utterfly
1st February 2012, 02:06
เรามาตั้งกลุ่ม แฟนมีชู้บนเฟซเลยดีมะ แอดมาก่อน ชื่อ ต๊อด แล้วไง แอดมาเลย เอาไว้คุยกัน ๆ เราสบาย ๆ ได้จิ้มมันละนิ จะไปไม่ไปช่างหัวมัน

i3utterfly
2nd February 2012, 01:09
โดนแล้วครับ เพิ่งไปเปิดดูก็เพราะกระทู้นี้ล่ะ ทุกทีผมเปิดแล้วเค้าจะเปลี่ยนพาส กลายเป็นว่าวันนี้เค้าลืม ผมเลยเปิดไปดูเพราะทุกทีเอะใจว่า ตอนที่เล่นอยู่มีคนแชทมาแล้วเค้าไม่ตอบ ผมก็เลยเอะใจ อยาก เสือกเข้าไปดู วันนี้ เจอเลยครับ คนที่ทำงานแฟนผมนี่เอง คุยกันห่วงกันงู้นงี้ แล้วมีหน้าบอกว่า เหงาอยู่คนเดียวมา 2 ปี อ้าว แล้ว กูล่ะ คบ***มา 6 ปี เชื่อมั้ย น้ำตามันไหลเลยครับ ไหลเพราะความแค้น ผมไม่เคยคิดจะตีใครมานาน มากตั้งแต่อยู่กับแฟน แต่เพราะสาเหตุนี้ล่ะ ทำให้ผมอยากกลับไปเป็นคนเลว ๆ เหมือนเมื่อก่อนจริง ๆ ถมาว่าเจ็บใจมั้ย ไม่หรอกครับ ออกจะสบายใจด้วยซ้ำผมทำใจไว้นานละครับ คิดว่าถ้าเลิกกัน ผมคง กลับไปดูแล พ่อ แม่ ดีกว่า ถึงพ่อ แม่ผม จะไม่ค่อยสนใจผม แต่ก็ยังดีกว่าอยู่เป็นควาย ให้มันจิกหัวเล่นอยู่ทุกวัน เอ้อ แล้วช่วงนี้แฟนผมมีเลือดออกช่องคลอดตลอกเลย ผมก็ไม่ค่อยได้มีอะไรด้วยมาซักพักละ อยากรู้จัง ว่า มันเป็นอะไร ผมเลย แขวะไปว่า ทำแท้งมาเหรอ หึ หึ มันเครียดใส่ผมทันทีเลย ผมยังแอบนึกสะใจอยู่นิด ๆ เลย ว่าคงจะโดนต่อมมันซักนิดละว้า ถ้าไม่แท้งจริงคง โดนมาแล้วดิ คอยดู ผมจะไม่มีอะไรกับมันเลย แล้วจะดู**** ถ้ามันท้องมาจะเอาเท้าถีบหน้ามันให้ สนุกเสียวกัน แล้วจะเอา กากเดน เสียวของพวกมัน มาให้เรารับผิดชอบเหรอ Teen GU นี่ดิ

ป.ล. หัวอกเดียวกัน เข้าใจกัน เพราะฉะนั้น เตรียมหาเผื่อไว้เหอะ ไม่ใช่ให้เลิกเลยนะ แต่ คบคุยเล่น ๆ ไว้เป็นเพื่อน เพราะเพื่อน ดีกว่าเมียเลี้ยงไม่เชื่อง เยอะ
ช่างมันเหอะ มันท้ิงเราได้ไปหา แท่งอื่น อีกหน่อย มันคงจะร่อนไปหาแท่งใหม่ ๆ เรื่อย ๆ แล้วคุณคิดว่าคุณจะอยู่รับเดน แท่ง อื่น ๆ ทำไมเหรอ ผม เชื่อปักใจ ว่า ไม่มีใคร รักเรา เท่าตัวเราเอง อยากงมงากับรักให้มากนะครับ เดี๋ยวนี้น่ะ รัก คือ เงิน กับ -วย เท่านั้นล่ะ

ขอโทษที่แรงไป แต่ เก็บกดมาก ขอระบายด้วยคน ไม่งั้น คืนนี้บ้านแตกแน่

snotgetsome
2nd February 2012, 01:46
ครับเห็นใจทุกท่าน ประมาณว่าไม่รักกูก็บอกตรงๆมาเลย อย่าหลอกให้กูเสียเวลาจะได้ไหม เอาเวลาที่เสียกะ***ไปคบคนอื่นที่ดีกว่า *****อีดอก 555+

edwardza02
2nd February 2012, 02:45
ผู้หญิงแ_งเลว รักกูที่อะไรกันแน่ ยศถาบรรดาศักดิ์ หรือ รักเราจริงๆ กันแน่

Stormwind
2nd February 2012, 11:55
ผมก็เคยโดนครับ แต่ถ้าเรามีวิธีการพูด หรือบังคับดีๆ ก็อาจจะไม่มีครั้งที่สอง

kamay01
2nd February 2012, 12:10
เอาใจช่วยสู้ๆ

sahasin1
2nd February 2012, 12:24
ผู้หญิง****.....!!!!!~ TT เชื่อใจไม่ได้ สมัยนี้มันเจอหล่อๆ รวยๆ มันก็ไป

pijuk2538
3rd February 2012, 20:27
ผมด้้วย
เฟสบุ๊คนี่ตัวปัญหามาก ตอนนี้ = =