PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ PSP

GuNTiNezHawkZ
28th January 2012, 08:59
คือผมเพิ่งไปขอแม่ จะซื้อ PSP วันนี้แล้วอ่ะครับ แต่ผม ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ถ้าซื้อ PSP มันจะคุ้มมั้ยครับ
และอีกอย่างที่กลัว คือว่า ถ้าซื้อมา ผมจะเบื่อหรือปล่าว (เห็นคนขาย กันเต็ม) หรือมัน มีอะไรที่ทำให้ สามารถเล่นได้ ไม่เบื่อเป็น ปีๆ มั่งครับ

awoy
28th January 2012, 09:08
เบื่อเอามาขายให้ผมก็ได้ 555+(ขอไม่เกิน3500)

เอาตรงคำถามนะครับ ซื้อมานี้ตั้งใจเล่นอะไร ถ้าซื้อมาแล้วไม่รู้จะเล่นอะไร แล้วซื้อมาทำไม เราต้องวางแผนเกมที่ต้องเล่นก่อน เช่นผมซื้อมาเล่นDJmax ไฟนอล ปาตาปอน ไทโกะ วอคิวรี่ tekken k-on project diva โอ้ยเยอะ ถ้าวางแผนดีๆก็มีเกมให้เล่นตลอดแหละครับ (เบื่อเอามาขาย)

Eryx
28th January 2012, 09:17
ผมแนะนำให้หาเกมที่ท่านอยากจะเล่นให้เจอก่อน เช่นใน PSP เราอยากจะเล่นเกมอะไร

หรือใน 3DS เราอยากจะเล่นเกมอะไร เพราะท่าท่านเฉียดไปในเกมที่ไม่ใช่พวก Cassual

เวลาที่ใช้เล่นมันก็จะนาน อย่าง PSP ผมเล่นปังย่าพยายามเก็บให้ครบทุกอย่าง จะ 2 เดือนละ ยังไม่ครบเลย

แต่ 3DS เกมจะมาในแบบที่เราไม่เคยสัมผัส รู้สึกตื่นเต้นที่ได้จับ แต่เสียตรงที่ล็อกโซนท่าเล่น US เกมก็จะน้อย

แต่ท่าไปทาง JP เกมจะเพียบเลยแต่เป็นภาษาญี่ปุ่นนะ เล่นข้ามโซนไม่ได้ด้วย

ต้องถามก่อนว่าตัวเองเป็นพวกเบื่อง่ายไหม เพราะท่าเบื่อง่าย ซื้ออะไรก็เบื่อได้หมดอ่ะครับ

เกม PSP ผมก็แนะนำ Harvest Moon ภาคแรกสุด PS1 เลยติดยาวๆ แล้วก็ Pangya แล้วก็ Patapon 3....

3 เกมนี้ ก้น่าจะกินเวลาชีวิตประมาณ 3 เดือนได้