PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Rammstein นี่ เป็นไงกันเเน่ครับ ขอหน่อยได้ปะคับ

Folkza245
28th January 2012, 11:55
คือผมอยากกลองฟังวงนี้ดูน่ะครับ ฟังๆเเล้วน่าจะเป็นพวก อาหรับ เอ้ย พวก เเบบ เอ่อ นั่นเเหละ เพราะเสียงดูเหน่อๆ เเต่ก็อย่างที่คุณ "inmyhate01" บอกอะครับ พวก InDustrial Metal ฟังไม่เป็นไม่มันส์ มันก็จริงอะ ฟังๆไงๆ วงนี้ก็ เอ่ออ เเปแลกๆมากอะ ผมฟังครั้งนึงเพลง "Amerika" ฮา กันทั้งห้องเลยอะคับ เเนะนำเพลงดีๆของวงนี้หน้อยครับ ที่คิดว่าดีเเล้วอะ คับ เพราะไม่รู้ว่าจะฟังไรดี - -

sentinel12
28th January 2012, 20:04
วงนี้เป็น วงจาก German ครับไม่ใช่ อาหรับ อะไรนั่น แนวๆ ที่ผมฟังก็ เป็นพวก alternative metal ผสม Eletronica นิดๆ ครับ

inmyhate01
28th January 2012, 20:11
^
^

Industrial Metal ตังหากถึงวิกิมันจะบอกว่าเป็น Neue Deutsche Härte อะไรนั่น แต่สากลแล้วมันก็คือ Industrial Metal นั่นแหละ

ไปเชื่อวิกิมากเกินก็ไม่ดีนะเพราะบางอันยังไม่ตรงเลยอย่างเช่นมัันยังบอกว่า Slipknot เป็น Heavy Metal เลย

sentinel12
28th January 2012, 20:25
^
^

Industrial Metal ตังหากถึงวิกิมันจะบอกว่าเป็น Neue Deutsche Härte อะไรนั่น แต่สากลแล้วมันก็คือ Industrial Metal นั่นแหละ

ไปเชื่อวิกิมากเกินก็ไม่ดีนะเพราะบางอันยังไม่ตรงเลยอย่างเช่นมัันยังบอกว่า Slipknot เป็น Heavy Metal เลย

1.ผมไม่เคย เข้า วิกิพีเดีย

ผมฟังแล้วแยก ของผมเอง!!

2.Industrial คือ ดนตรีที่ เอาพวกเสียงสังเคราะห์ มาผสม ซึ่ง มันก็คือ Electronica ชนิดนึง

3. ส่วนตัว ชาวบ้านเขาคิดยังไงก็เหอะ แต่สำหรับผม Alternative Metal คือ เพลง Metal ที่มีจังหวะเร็วๆ โดดๆ แล้วคนเล่น ก็ Perform แบบไม่ซ้ำซาก อะไรแบบนี้

inmyhate01
28th January 2012, 20:29
เออช่างเหอะ

cancerzz
28th January 2012, 22:00
Industrial Metal กับ alternative metal มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

วงนี้ต้องดูตอนเล่นสดครับ ขอบอกว่ามันส์มาก

bostion
28th January 2012, 22:13
http://www.youtube.com/watch?v=uxO_tWyeFWs

เท่จังว้า:music:music

inmyhate01
28th January 2012, 22:26
ผมว่ารากเหง้าของ Industrial Metal มันก็มาจาก Alternative Metal นั่นแหละแล้วเอา Industrial Music มาเป็นส่วนประกอบ แต่ Industrial Metal จังหวะกลองเป็นเอกลักษณ์ดีนะ

เหมือนสายพานที่กำลังขับเคลื่อน

tanatorn
28th January 2012, 22:32
เปิดหัวมาก็จะทะเลาะกันและ :)