PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเมนบอร์ดครับ

top_ac
28th January 2012, 17:12
ถ้าเปิดมาเเล้ว กดอะไรไม่ได้เลย windows ไม่boot ค้างอย่างเดียวครับ
คีย์บอร์ด ทั้ง ps2 usb ไม่ติดเลยครับ ผมจะเข้าไบออส ยังไม่ได้เลยอาการนี้ เสียใช่เปล่าครับ
คีย์บอร์ด ไฟไม่ขึ้นครับ ดูจากเครื่องเเล้วสนิมเยอะพอสมควรผมเลยคิดว่ามันพังครับ ผมคิดถูกเปล่าครับ

Xgenza
28th January 2012, 19:20
ลองถอดแรมออก แล้วเปิดเครื่องดูครับ ถ้า BIOS ไม่ฟ้องอาจเป็นเป็นที่ เมนบอร์ดก็ได้ครับ

ลองเช็ค PSU ด้วยเผื่อมีส่วน โดนลองถอดการืดจอออกมาก่อน แล้วลองใช้ on-board เผื่อไฟมันไม่พอ

top_ac
28th January 2012, 20:24
ลองถอดแรมออก แล้วเปิดเครื่องดูครับ ถ้า BIOS ไม่ฟ้องอาจเป็นเป็นที่ เมนบอร์ดก็ได้ครับ

ลองเช็ค PSU ด้วยเผื่อมีส่วน โดนลองถอดการืดจอออกมาก่อน แล้วลองใช้ on-board เผื่อไฟมันไม่พอ

ผมให้เค้าคืนไปเเล้วครับ เครื่องที่ว่ามันเป็นของคนรู้จักกันอะครับเค้าให้ช่วยดูให้ ผมลืม บอกโทษทีครับ
เค้าไปไห้ช่างที่ให้ดูมาไร่รู้ครัย ยำซะเน่าเลย เช่น เอา sata hdd เสียบกัน DVD เเละเอา sata เส้นเดียวกันต่อเข้าบอร์ดด้วยกัน เเละ ถอดCPU+ใส่ ไม่เป็น เล่นซะขา4ข้าง หักไป2 ใส่ซิ้งไม่อยู่นั้งทำอยู่ตั้ง นาน
>>>>>>>>>ไม่ไหวจรึงๆ ครับมันพังเเล้วเเหละผมว่า 3-4 ปีเเล้วครับประกันหมดเเล้วด้วยครับ <<<<<<<<<