PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Full ,Repack,Rip,full rip

bararasza
28th January 2012, 20:33
ครับ คือมันแตกต่างกันอย่างไรครับ ไอ้ Full Repack Full rip rip เนี่ย
Fullนี่ตัวเต็มแน่นอน และRepack ละ ไม่ลดไม่ตัด เอ๊ะแต่ทำไม ขนาดมัน เล็กกว่า แต่ลงนานกว่า Full Rip ละ ผมไม่รู้อะ และ Rip ธรรมดา OK ลดตัดมูฟวี่ ตัดเสียงนู่นเสียงนี่ ตัดความชัดอะไรต่ออะไร ช่วยแนะนำให้ทราบหน่อยครับ คือว่าพอดีจะโหลด saint row 3 รีแพค

alonekaoka
28th January 2012, 20:44
Full คือ โหลดแบบเต็มๆถ้าเกม 1 GB ก็โหลด 5 ไฟล์เล้ย (200 MB)
Repack คือ มันทำให้โหลดง่ายถ้าเกม 1 GB ก็โหลดประมาณ 1-2 ไฟล์ แต่ Repack ในบางคนจะตัดอะไรอย่างอื่นออกไปบ้าง แต่แนะนำโหลดแบบ Repack ดีกว่าครับ
Full Rip คือ โหลดเสร็จติดตั้งเข้าเกมได้เล้ย

แนะนำโหลดรีแพกครับ

DeKidZapper
28th January 2012, 20:51
แปลกจังเลยครับผมมีgta ตัวเต็มแต่ใส่keyแท้ไม่ได้มีคนลองแคล็กมาให้แล้วใส่keyตัวเข้าexe. ทีแคล็กผ่าน เล่นได้เฉยmpไม่มีปัญหา งงมากเลย