PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การเป็นพวกที่คลั่งไคล้มอไซค์รุ่นเล็ก ๆ หรือ แกงค์ซิ่งนิ่มันผิดมากๆๆๆๆ เลยหรอครับ ?

eswc2011
28th January 2012, 20:46
วันนึงผมนั่งเล่นกะเพื่อน2-3คนอยู่บนมอไซค์ แล้วทีนี้มีเด็กประมาณ6-7ขวบเดินมาเหมือนจะหลงกะแม่นะครับพวกผมเลย ถามเล่นๆ น้องครับๆ น้องมาจากไหนเนี่ย เด็กคนนั้นหลุดเข้ามาในถิ่นพวกผมอ่ะนะ น้องคนนั้นเลยตอบไปว่า หนูหลงกะแม่แล้วก็ร้องไห้ = =" ผมเลยลงรถไปปลอบๆดู ทีนี้เลยนั่งเล่นกะเด็กคนนั้น เลยถามดูว่าหลงกับแม่ของน้องอยู่ไหนหล่ะ น้องคนนั้นตอบว่าอยู่ตลาด อ้าวเวร = = ผมเลยพาไปส่งดู เพื่อนผมก็แห่กันมา - -" เลยเดินถามไปทั่ว แล้วพอพวกผมเดินไปแถวๆท้ายตลาดเจอแม่เขากำลังนั่งอยู่หน้าตาซึม ๆ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นแม่ของน้องคนนั้น ผมเลยพาเดินผ่านแบบรีบๆเพราะกลัวจะค่ำก่อน แม่น้องคนนั้นตะโกนเรียก จะพาลูกฉันไปไหน??? ผมเลยหยุดแล้วถามน้องคนนั้นดูอ่ะนะ น้องตอบว่าใช่ ผมเลยปล่อยให้ไปหาแม่แล้วพอพวกผมจะเดินไป คำพูดที่ทะลุใจดำผมโผล่ออกมาว่า ไอ้พวกเด็กไม่มีอนาคต พาลูกกูไปไหนมาวะ พวก***นี่มันขยะจริงๆเพื่อนผม งงแล้วมองหน้าเริ่มฉุนกันแล้ว ผมเลยอะไำรครับ พวกผมพามาส่งเพราะเห็นน้องเขาหลงทาง แล้วคำขอบคุณก็ไม่มี แม่เด็กคนนั้นก็โวยใหญ่เลย เถียงไป ด่าสาระพัด คำสุดท้ายก่อนผมจะไปผมบอกไปว่า ถ้าผมเป็น ขยะ จริงๆผมไม่เอาลูกสุดหวงของคุณมาส่งหรอกครับ ผมสารมารถนำไปขายนำไปเรียกค่าไถ่ได้ แต่ผม ไม่ใช่พวกที่เลวทรามอะไรไม่ใช่พวกติดสารเสพติด ไม่ใช่พวกที่ทำให้เดือดร้อน พวกผมแค่ชอบในสิ่งที่ชอบไม่ได้เดือดร้อนใคร ไม่ได้ไปทำร้ายใครถ้าไม่มาทำผมก่อน ผมเลยเดินจากไป เพื่อนผมพูดดังๆว่า อะไรวะคำขอบคุณก็ไม่มี ****!! ผมเลยบอกมัน วันนี้ไม่ใช่วันของเราว่ะ 555# พวกผมเลยขับรถออกไปเลย พอกลับมาบ้านผมล่ะเซ็ง ทำไมผู้ใหญ่ต้องมองพวกผมเหมารวมกับพวกทรามๆด้วยวะ ??

ปล. ระบายเฉย ๆ

manU__gig
28th January 2012, 20:50
ไม่ผิดครับ เราชอบของเรา แต่แกงค์ซิ่งมันผิดครับมันเป็นการรบกวนคนอื่น

ApiX
28th January 2012, 20:55
เยอะมากไม่ทันอ่าน ขอตอบก่อน:sweat
ชอบอะไรไม่ผิดครับ แต่ถ้าพวกแก็งซิ่งก่อกวนนี้ผิดอยู่นะ เพราะรบกวนคนรอบข้าง แถมอาจทำให้พ่อแม่เป็นห่วงด้วย

eswc2011
28th January 2012, 20:55
ไม่ผิดครับ เราชอบของเรา แต่แกงค์ซิ่งมันผิดครับมันเป็นการรบกวนคนอื่นพวกผมก็ไ่มีใครท่อดังนี่ครับ = =" ๆ

เยอะมากไม่ทันอ่าน ขอตอบก่อน:sweat
ชอบอะไรไม่ผิดครับ แต่ถ้าพวกแก็งซิ่งก่อกวนนี้ผิดอยู่นะ เพราะรบกวนคนรอบข้าง แถมอาจทำให้พ่อแม่เป็นห่วงด้วย ผมก็ทำเกรดดี ๆนะครับไม่เคยต่ำกว่า2.50 สักที แลกกับการได้ออกไปเล่น -..-

PKbiw
28th January 2012, 20:59
เห้ยยยย **** เจ๋งงงง

ทำดีแล้ว ครับ ช่างเค้าเหอะครับ

ทำดีไปไม่เป็นไร

Guszo
28th January 2012, 21:25
ผมเข้าใจคุณครับ เคยผ่านจุดนั้นมาแล้ว แต่ว่า ผมคนใกล้ๆตัวนี้ละ ไม่พี่ก็แม่ด่า เวลาจะขับรถออกไปหาเพื่อน โดนประจำ ก็ไม่เข้าใจพวกผู้ใหญ่เหมือนกัน ทำไมคิดในแง่ร้ายนะ - -

DukeInth
29th January 2012, 01:00
ภาพลักษณ์ มั้ง? :confused:

auditionko
29th January 2012, 01:04
มันเ็ป็นภาพลักษณ์ ที่สร้างขึ้นอ่ะครับ เป็นเพราะหลายๆอย่างที่หลักๆเลยคือสื่อครับ มักจะเสนอเฉพาะด้านร้ายๆของเรื่องพวกนี้ ละถามว่าพวกผู้ใหญ่จะรู้เรื่องของเด็กๆจากไหนหละครับก็ทีวีหนังสือพิมพ์ทั้งนั้น
^ ^ ถ้าคิดว่าตัวเองทำถูก ทำไปให้อยู่ในขอบเขตครับ แต่อย่าพยายามเปลี่ยนมุมมองของคนอื่นเลยมันเป็นไปไม่ได้หรอก

kobitibugi
29th January 2012, 01:08
อะไรก็ตามที่ไม่รบกวนคนอื่น ก็ทำเถอะครับ

RES_PAUL
29th January 2012, 01:11
เป็นเรื่องปกติเพราะคนหมู่มากเคยชินกับแง่ลบของเด็กแว๊นไงแต่คุณไม่ใช่แค่ชอบมอไซค์อะไรประมาณนี้ทำใจเถอะเลือกเดินสายนี้ก็อย่าแคร์กับเสียงวิจารณ์อย่าไปรบกวนคนอื่นเป็นพอครับ(ไปคาราวานเพชรบูรณ์ไหม?)

SoNy009
29th January 2012, 01:13
ผู้ใหญ่ในตอนนั้นเค้าคง ไม่มีสติ กำลังเดือด แล้วเห็นเราเป็นวัยรุ่นด้วย
ก็อาจจะเป็นอารมณ์ชั่ววูบอะครับ

ทำอะไรก็ทำได้ครับ แต่อย่าเดือดร้อนคนอื่น

Metatron
29th January 2012, 01:19
มีคนเคยกล่าวไว้ว่า "ทำดีหนะดี ทำชั่วหนะชั่ว" แต่ใช่ว่า "ทำดีแล้วจะได้ดี และทำชั่วก็ใช่ว่าจะได้ชั่ว" และที่คุณทำแค่รู้ว่ามันดีก็พอแล้ว ต่อให้มันได้อะไรมาหรือไม่ได้ก็ตาม แต่ผมว่าคุณได้นะ "ความสุข"ที่ได้ช่วยเด็กคนนั้นไง

Herocare
29th January 2012, 01:27
มอไซค์เล็กๆแบบไหนหว่า พวก มีโอ ฟีโน่ เหรอ ก็แต่งเอาสวยๆลูกเดิมๆนิไม่ผิดไรหรอกครับ เป็นที่ภาพลักษณ์ อะ ผู้ใหญ่พอเจอใครแต่งรถ หน่อยก็เอาละ อย่างตำรวดตั้งด่านทีโบกแต่พวกแต่งรถ

eswc2011
29th January 2012, 18:51
เป็นเรื่องปกติเพราะคนหมู่มากเคยชินกับแง่ลบของเด็กแว๊นไงแต่คุณไม่ใช่แค่ชอบมอไซค์อะไรประมาณนี้ทำใจเถอะเลือกเดินสายนี้ก็อย่าแคร์กับเสียงวิจารณ์อย่าไปรบกวนคนอื่นเป็นพอครับ(ไปคาราวานเพชรบูรณ์ไหม?)ถ้าเงินมีก็ไปครับ ผมอยู่สารคามไม่ไกลมาก ๆ ถ้าไปผมอาจขับmio115ไปน่ะครับ เพราะ c90ผมยังซ่อมไม่เสร็จ

มอไซค์เล็กๆแบบไหนหว่า พวก มีโอ ฟีโน่ เหรอ ก็แต่งเอาสวยๆลูกเดิมๆนิไม่ผิดไรหรอกครับ เป็นที่ภาพลักษณ์ อะ ผู้ใหญ่พอเจอใครแต่งรถ หน่อยก็เอาละ อย่างตำรวดตั้งด่านทีโบกแต่พวกแต่งรถmio115ผมก็พ่นแม็กเป็น หน้าสีเหลือง หลังสีชมพู ไล่เม็ด ขูดชาม เปลี่ยนโช๊ค ใส่ดิสก์หน้า-หลัง ซีนอน ส่วนc90ก็ใส่โรเงินซี่ถี่ เครื่องเวฟเปิดครองท่อเดิม นี่แหละครับ

Aunatix
29th January 2012, 19:15
เป็นเรื่องปกติเพราะคนหมู่มากเคยชินกับแง่ลบของเด็กแว๊นไงแต่คุณไม่ใช่แค่ชอบมอไซค์อะไรประมาณนี้ทำใจเถอะเลือกเดินสายนี้ก็อย่าแคร์กับเสียงวิจารณ์อย่าไปรบกวนคนอื่นเป็นพอครับ(ไปคาราวานเพชรบูรณ์ไหม?)
ผมอยู่เพชรบูรณ์อะครับ จะมาที่ไหนกันหรอ

หนุ่มหน้าหวาน
29th January 2012, 19:23
มอไซต์เล็กๆนี้ KSR ปะ ผมว่ามันเฟี้ยวดีนะรถผมนี้ ไม่เห็นขยะตรงไหน เลยอย่าไปใส่ใจคำพูดเลย เค้าจถพูดอะไรก็ช่างถ้าเราไม่ได้เป็นอย่างนั้น

PredaterGolf
29th January 2012, 19:43
คนเรามีอยู่2ประเภทไงครับ ทำดีแล้วโดนด่ากลับไม่ทำไรเลยแต่นั่งด่าคน เป็นผม ผมเคืองมากอะอุตส่าห์หวังดีแต่โดนด่าแบบนี้ แล้วน้องเค้าไม่ช่วยพูดหรอครับ

lunaluna
29th January 2012, 19:49
ไอพวกท่อดังๆ แล้วมาขับแถวบ้านนี่รำคาญมาก กุจะนอน ดันไม่ได้นอนอีก

ps. ถ้าทำอะไรแล้วใจรัก ไม่เบียดเบียนคนอื่น ไม่สร้างความลำคาญแก่คนอื่น ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ทำไปเถอะ

eswc2011
29th January 2012, 20:19
คนเรามีอยู่2ประเภทไงครับ ทำดีแล้วโดนด่ากลับไม่ทำไรเลยแต่นั่งด่าคน เป็นผม ผมเคืองมากอะอุตส่าห์หวังดีแต่โดนด่าแบบนี้ แล้วน้องเค้าไม่ช่วยพูดหรอครับ

น้องเค้าก็เด็กอยู่อ่ะครับ คงจะอยากพูดแต่เจ๊นี่บ่นด่ามาแบบแร๊พเลย = ="

hight007
29th January 2012, 20:38
ก็นะ ผมเข้าใจครับ ในสังคมเรามันก็มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกันไป แต่พวกที่ไม่ดี เช่น ไปแว๊นแล้วสร้างความรำคาญให้กับชาวบ้าน + สร้างความเดือดร้อน

พอมีไอ้พวกนี้ในสังคม สังคมก็จะมองว่าพวกนี้มันเลว พวกนี้มันขยะ ไม่ทำอะไรให้กับสังคม ทั้งๆที คนที่ชอบมอเตอร์ไซดีๆช่วยเหลือสังคม

อย่าง จขกท ก็ยังมีอยู่

pza00007
29th January 2012, 22:30
สู้ๆครับ ถ้าเราไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ไม่นับว่าเป็นเรื่องที่ผิดน่ะครับ ^ ^

อย่าเลิกทำดีน่ะครับ ทำดีต่อไป อย่าท้อใจด้วยเรื่องแค่นี้น่ะ ^ ^

PassT_T
30th January 2012, 18:39
วันนึงคุณโตขึ้นแล้วมองพวกเด็กๆที่เป็นแบบนี้คุณจะเข้าใจเอง ชอบแต่งมอไซ แต่งไปเถอะ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน แต่ที่มันมีปัญหาเพราะเอาไปซิ่งกันบนถนนหลวง เสียงท่อ รวมกลุ่มกันเยอะๆมันเบาอยู๋เหรอ คนทำงานเวลาค่ำก็ต้องการพักฝ่อน แต่พวกนั้น วันๆทำอะไร กลางคืนยังไปรบกวนคนอื่นอีก

แล้วเวลารวมกลุ่มกันไป มันกีดขวางการจราจรมั้ย? แล้วส่วนใหญ่ก็เลือดร้อน ใครบีบแตรไล่ก็ลุยซะ คุณอาจจะเป็นคนที่ดี แต่ส่วนใหญ่คุณต้องเข้าใจว่ามันมักจะเป็นคนร้าย คนทั่วๆไปที่เค้าไม่รู้จักก็ต้องระแวงเป็นธรรมดา อย่างทุกคนที่ผมรู้จัก เจอเด็กช่างกล เด็กเทคนิค ที่ใส่ช็อปรวมๆกลุ่มมาขึ้นรถเมล์ ทุกคนถ้าเลือกได้ จะลงจากรถแล้วรอคันต่อไปยกเว้นจำเป็นจริงๆ เค้าไม่ได้ว่าพวกนี้เลว แต่เค้ากลัวโดนลูกหลงกัน ดังนั้นถ้าคุณรักจะเป็นแบบนี้ คุณต้องเข้าใจก่อน ว่าภาพของส่วนใหญ่มันเป็นอย่างไร แล้วก็อย่าไปทำอย่างนั้น วันนึงทุกคนก็จะเข้าใจเอง

samekubpom
30th January 2012, 19:28
ทำดี ไม่จำเป็นต้องให้ใครรู้หรอกครับ ทำต่อไปนะครับ สู้ ๆ :clap

ballba
31st January 2012, 14:22
ไม่เป็นไรครับ

ใครจะมองยังไงไม่สำคัญ

ตัวเราทำอะไรใจเรานั้นรู้ดี ว่าเป็นสิ่งดีหรือไม่

SabaiJaiSukhum
31st January 2012, 17:57
ทำดีมากค่ะ น่ารักมาก อย่าไปสนค่ะ พวกที่ด่า(โมโหแทน)

jengdexinw
31st January 2012, 18:06
เอาเถอะครับคนเราปัจจุบันใจร้อนจะตายครับ มักดูผู้อื่นที่ภายนอก ไม่คิดก่อนพูดหรือทํา แต่บุคคลที่ยังเข้าใจคุณอยู่ยังมีอีกเยอะครับ^^

eswc2011
3rd February 2012, 19:02
เอิ่มม แต่ผมก็ยอมรับผิดอยู่นะ c90ผมเสียงดังเพราะท่อเดิม มีโอเสียงเม็ดก็ดัง แต่พวกผมก็มีไว้เพื่อ คุณค่าทางจิตใจ ไม่ได้มีไว้เพื่อแข่ง พวกก็จะขับไปตาม เส้นบายพาสอ่ะครับแล้วก็กลับกัน บางครั้งก็ไปดอทสักตา

Rchanglyl
3rd February 2012, 19:06
สิ่งที่คุณทำ มันไม่ผิดหรอกครับ ดีแล้วหละ ส่งเด็กหลงทาง

แต่ที่แม่เด็กด่า มันก็เป็นเพราะแก๊งซิ่งส่วนมากนี่แหละครับ ที่ทำความเดือดร้อนให้กับสังคม
เสียงท่อแตกแหละครับ ที่มันรบกวนชาวบ้าน = =

noui182
4th February 2012, 02:15
ชอบอ่ะไรก็ทำไปเถอะครับ ถ้ามันไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือนร้อน:)

menoskun
4th February 2012, 02:25
มันอยู่ที่ภาพลักษครับ จะเเว๊นไม่เเว๊นมันอยู่ที่คนจะมอง ขอบอกตรงๆว่าผมขับ cbr เวลาไปเป็นกลุ่มก็มีอัดเล่นกันบ้าง
เเต่ถ้าอยู่ในย่านชุมชนก็ขับช้าๆสุภาพหน่อยคนเค้าก็จะได้ไมมองในเเง่ลบ เเต่ถ้าไปบิดพรวดพราดตามที่ๆคนเยอะๆเค้าก็มองในเเง่ลบทั้งนั้นเเหละ