PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สำหรับคนที่จะซื้อ Galaxy Note นะครับ มาทางนี้เลย

planxthanee
29th January 2012, 08:21
กะทู้นี้ผมจะอธิบายเกี่ยวกับโน้ตนะครับ
สำหรับคนที่ตัดสินใจอยู่
พอดีผมคิดยังไงไม่รู้ลองซื้อ Note มา ราคาอยู่ที่ 22,900 บาทครับ

http://www.samsung.com/global/microsite/galaxynote/note/image/img_img03.png

เท่าที่ผมใช้มา Note ถือว่าดีกว่า S II มากๆ
สีสันสดใสกว่า ความเร็ว และโอกาศกระตุกของรุ่นนี้แทบหาไม่ได้ครับ
หน้าจอถ้าจะติดฟิลม ให้เลือกฟิล์มด้านนะครับ ถ้าเป็นฟิล์มกระจกจะใช้ปากกาไม่ได้
สีสันก็สวยมากครับเพราะใช้เทคฌนโลยี HD Super AMOLED
การเขียนปากกา ไม่มีการกระตุกเลย

เรื่องเสปค Note กินขาดเลยครับ เป็น SmartPhone ที่ดีที่สุดเลยครับ

Processor
1.4GHz Dual Core Processor

Display
5.3” WXGA (1280 x 800) screen*
HD Super AMOLED

OS
Android™ 2.3(Gingerbread)

Camera
Main(Rear) : 8 MP eowith LED Flash / Front : 2 MP

Ram/Memory
1 Gbs

HDD
16 Gbs

Battery
Standard battery, Li-on 2,500 mAh

โดยรวมแล้วผมให้ 9.5 คะแนนนะครับ
เพราะว่าเรื่องแบตยังน้อยไปอยู่นะครับ
อาจแสคนบายได้แค่ วันสองวันแหล่ะนะครับ

civilzaza
29th January 2012, 08:24
2,500 mAh นี่ไม่น้อยแล้วนะครับ อยากเอามาใช้กับเครื่องผมจัง 5555

แต่ผมว่า note มันใหญ่เกินไปอ่ะครับ พกไปไหนมาไหนลำบากมาก

planxthanee
29th January 2012, 08:27
2,500 mAh นี่ไม่น้อยแล้วนะครับ อยากเอามาใช้กับเครื่องผมจัง 5555

แต่ผมว่า note มันใหญ่เกินไปอ่ะครับ พกไปไหนมาไหนลำบากมาก

ใหญ่แต่เบามากครับ พกง่ายกว่า Tab 7.0 Zตัวนี้เวลาโทรศัพท์เหมือนที่บังแดดเลยครับ คนมองตรึม)
กระเป๋ากางเกงบางรุ่นเล็กไปก็ใส่ไม่ได้ครับ แต่ส่วนใหญ่ใส่ได้นะครับ

maplenet
20th February 2012, 13:57
เครื่องดีคับ ใช้งานดีมากคับ แต่.... ผมหาเกมมาลงยากมากคับ เกมมันไม่ซับพอร์ตนะคับ