PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่องค้าง

id_iuoiuo
29th January 2012, 08:52
ผมเปิดคอมทุกครั้ง มันจะต้องค้าง หรือ ดับเอง อย่างน้อย 1-2 รอบ แล้วมันจะขึ้นว่า window error

คอมผมใช้ วิน 7 อัลติเมท เพื่อนผมบอกว่า บอร์ดของผมไม่รับ วินโด้ ? แล้วผมจะแก้ไขยังไงครับ

ผมทำไม่ค่อยเป็นด้วยเรื่อง คอมพิวเตอร์ แต่ผมชอบ วิน 7 อัลติเมท หรือ ผมต้องตัดใจแล้วไปใช้ XP

ใครมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

Nattong
29th January 2012, 14:09
เครื่องของคุณเป็นสเปกประมาณไหนล่ะครับ แล้วการลง Windows 7 ตัวนี้ครั้งล่าสุดเมื่อไหร่ ก่อนที่จะเป้น แล้วได้เสีบย Flash drive บ้างไหมครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นลองลงใหม่ดูก่อน แล้วถ้าเป็นอีกก็มีหลายอย่างเลยล่ะ ขอบคุณครับ