PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีผู้หญิงชอบแอบมองหน้าผมอยู่บ่อย ๆ ผมควรจะทำตัวยังไงดี ?

bankpisit
29th January 2012, 15:14
มีผู้หญิงชอบแอบมองหน้าผมอยู่บ่อย ๆ ผมควรจะทำตัวยังไงดี ?

คือเรื่องมีอยู่ว่า เวลาเรียนผมชอบนั่งโต๊ะหลังสุด เธอจะนั่งอยู่ประมาณกลางๆ ห้อง แล้วก็หันหลังมาคุยกับเพื่อนข้างหลัง
โดยหน้าจะมองมาที่ผม พอผมหันไปมองเธอ ๆ จะรีบหลบหน้าไปทางอื่นทันที ตอนแรกผมก็คิดว่าเธอคุยกับเพื่อนแล้ว บังเอิญหน้าหันมาทางผม
บางครั้งเธอก็หันมามองผมเลย แบบไม่ได้คุยกับเพื่อน ผมก็รู้ว่าเธอมองอยู่ก็ไม่หันไปมองเธอ แต่พอผมแกล้งสะบัดหน้าไปหาเธอ เธอก็หันหน้าไปเรียนทันที
พอผมเริ่มรู้และ ว่าเขาแอบมองผม แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าเธอมองผมหรือมองคนที่นั่งข้างๆ ผม ผมก็เริ่มพิสูจน์ ไปนั่งที่อื่น แบบไม่นั่งที่เพื่อนที่นั่งอยู่ข้างๆ ตอนแรก แต่เธอก็ยังมองผมอยู่
พอปิดเทอมกลางภาค ผมก็เริ่มชอบเธอ(เพราะเธอเป็นคนที่น่ารักมาก) ก็แอดเอ็มไป ผมก็ได้หาเรื่องคุยไปเรื่อยๆ เพราะ ต่อหน้ากันผมไม่กล้าพูดคุยกับเธอ ส่วนเธอก็เดือนนึงจะมาถามเรื่องเรียนผม 2-3ครั้ง
เล่นเอ็มคุยกันไปได้เดือนนึง เธอก็ได้ให้พาสเวิด เอ็มกับแฟนของเธอ ซึ่งตอนนั้น ในเวลาเรียนเธอไม่ได้นั่งใกล้กันกับแฟนของเธอ ซึ่งผมรับไม่ได้กับการที่เธอให้พาสเวิดแฟนของเธอ
เพราะ เวลาคุยกันในเอ็ม แฟนของเธอ บางทีมาสอดตอนที่ผมคุยกับเธอ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเป็นแฟนกันถึงต้องให้พาสเวิดเอ็มกันด้วย ผมก็ถามเธอไปว่าให้พาสเวิดใครไปบ้าง
เธอก็ตอบมาว่า "ให้เฉพาะเพื่อนที่สนิทในห้อง มันชอบมาขอกันลำคาญเลยให้มันไป" ผมก็ตอบไปว่า "แล้วถ้าผมขอจะให้ได้ไหม" เธอก็ตอบกับมาว่า "ได้สิ" ซึ่งผมก็ยังไม่ได้ขอ
พอผ่านไปวันนึง ผมก็ออนเอ็ม เอาล่ะวะ ลองใจเธอ ขอพาสเวิดเอ็ม ก็เลยขอไป แต่ตอนแรกที่ออน ก็ทักเธอว่าอยู่ไหม เธอก็ตอบมาว่า "อยู่จ้า" ผมก็ขอพาสเวิดหน่อยสิ ทีนี้เงียบเลย
ผ่านไป5นาที ผมก็ถามไปว่า "ตกลงไม่ให้พาสเวิดผมหรอ" เธอก็ตอบมาว่า "จ้า" คิดในใจ "ตอนนั้นคุยกันยังอยู่เลยว่าถ้าผมขอก็จะให้ อะไรว่ะ เปลี่ยนใจและหรอ" ผมก็เลย เลิกเล่นเอ็มนั้นไปเลย
จากนั้น พอเปิดเทอมมา เธอกับแฟนของเธอก็ได้นั่งใกล้ๆกัน ผมก็เริ่มไม่สนใจเธอและ แต่เธอก็ยังแอบมองหน้าผมตอนที่แฟนของเธอไม่อยู่หรือไม่ได้นั่งใกล้กัน ทำเหมือนว่ากลัวแฟนของเธอจะรู้
ซึ่งผมก็ไม่ได้เล่นเอ็มและคุยกับเธอประมาณ 2-3 เดือนแล้ว ในเวลาเรียนก็แทบไม่ได้คุยกัน ปัจจุบันเธอก็ยังแอบมองผมอยู่ทุกๆวัน ผมเองก็ดีใจแต่ก็ไม่เหมือนตอนแรกๆ เพราะเขามีแฟนและทำตัวมาจับไม้กับมือกัน
ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันเพราะอ่านใจเธอไม่ออกว่า เขาชอบผมเลยมองหน้า แต่ไปนั่งจู๋จี๋อยู่กับแฟนของเธอ :confused:

ซึ่งผมก็ยิ่งไม่อยาก+กล้าเข้าไปคุย+จีบ เท่าไหร่ ลำพังถ้าเธอไม่มีแฟน ผมก็ยังไม่กล้าเข้าไปคุย+จีบเท่าไหร่ ยิ่งมีแฟนอยู่ในห้องเดียวกันยิ่งแล้วใหญ่
ผมก็ไม่รู้ทำตัวยังไง ใครมีประสบการณ์คล้ายผม มาแชร์ประสบการณ์กับหน่อยขอบคุณครับ + ขอบคุณที่อ่านตั้งแต่ต้นจนจบครับ

Moozer
29th January 2012, 18:04
มันออกแนว ปลื้มคนใหม่ แต่ยังรักคนเก่า ถ้าเธอลังเลใจอย่างนี้
รอให้เธอเลิกกับแฟนดีกว่าครับ ไม่ก็ถามเลยว่าเธอจะเลือกใคร

AntiBody
29th January 2012, 18:17
แบบนี้ไม่ควรเพิ่มระดับความสัมพันธ์เป็นอย่างยิ่ง
ขนาดมีแฟนเขายังแอบปลื้มผู้ชายคนอื่นเลย ถ้าเราเป็นแฟนเขาเขาจะไม่แอบปลื้มคนอื่นเหรอ :p

sakolsak
29th January 2012, 18:23
เมื่อเขาทำกับแฟนของเขาได้ เขาก็ต้องทำกับเราได้เช่นกัน / ก็อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ คงจะดีกว่านะ
เราไม่ควรไปยุ่งกับของคนอื่นเค้าหน่ะ

http://www.upthai.net/pictures/11f57b88a58bf842b43175e65f8a3e79.png
Group 1 : Akimoto

Type-7442
29th January 2012, 19:11
Bitch แปลว่า กะหรี่ หรือ ชอกะลี ครับ

Veeliving
29th January 2012, 19:29
ผู้หญิงที่มีแฟนแล้วมองเรา = =
ถ้าเป็นผม ไม่ดีกว่าครับ เดี๋ยวงานเข้า

dojo123753951
29th January 2012, 22:24
โดนอยู่เหมือนกัน...รู้สึกมีคนมองอยู่ตลอดเวลา

ทั้งๆที่มีแฟนแล้ว :sweat

killkinglion
29th January 2012, 22:43
นี่คือปัญหาใหญ่ที่ผู้ชายไม่ค่อยรู้ ตามตำรา"ผู้ชายมักอ่านภาษากายไม่เก่งเท่าผู้หญิง" แต่ก็ไม่เสมอไป

เอ๊ะ ยังไง ...
ผมเองก็ผ่านเรื่องแบบนี้มาแล้ว เธอก็มองผมบ่อยๆ ผมก็ไม่รู้ และกลัวคิดไปเอง... ถ้าพิมพ์เอาแบบนี้หลายคนก็คิดทันทีว่า "เขาต้องชอบเราแน่ๆ"
คนที่ตอบแบบนี้ต้องลองไปอยู่ในสถานการณ์จริงแล้วจะรู้ว่ามันน่าสับสนมาก ผู้ชายมักจะงงว่า "เขามองหรือไม่ได้มองกันแน่"(ตามตำราข้างต้น) บางทีก็กลัวหลงตัวเองไปสะเอง
สุดท้าย เราก็จะชอบคนที่มองไปสะเอง และเราจะเป็นฝ่ายจีบเขาสะเอง ...... คุณควรระวังสะมากกว่านะครับ >เขามีแฟนแล้วยังมองคนอื่นแบบนั้นอีก คงเป็นไปไม่ได้ หรืออาจจะเพราะเหตุผลอื่น ก็แล้วแต่จะคิดล่ะนะ

เข้าใจความรู้สึกครับ
ส่วนคำถาม ต้องการถามว่า "ควรทำตัวอย่างไร" ใช่ไหมครับ
สำหรับผม ผมว่า ถ้าคุณไม่คิดอะไรกับเขาจริง ก็อย่าทำตัวคิดอะไรสิครับ ทำตามชีวิตธรรมดาของท่านน่านแหละ
เท่านี้คงเป็นคำตอบที่คุณต้องการแล้วล่ะมั้ง = =

หรือว่าคุณชอบเขากันแน่ครับ ??? อย่างไรก็นะ อย่าเลย เขามีแฟนแล้ว..... ถ้าเขายังมาชอบคุณอีกที แสดงว่า.....(แล้วแต่จะคิด)

newvisions
29th January 2012, 23:27
เรียกว่าหลงตัวเองเอง แล้วแบบนี้ บางทีเขาอาจจะไม่ได้คิดอะไรเลยก็ได้ แค่มองเฉยๆ

paintsuk
29th January 2012, 23:34
เหมือนผมเลยนิ - -* หันไปมองทีไรตามองกันตลอด เเนะนำคุยเลยครับ

nomember
29th January 2012, 23:38
ผมก็เคยโดนคนมอง(บ่อยมว๊ากกก)เช่นเข้าแถวมีรุ่นน้องมามอง อยู่ในห้องก็มีคนมอง(อันนี้เยอะ) ส่วนไอเราก็มองคนที่ชอบคนเดียว:blush
ปล.เราเด่นขนาดนั้นเชียวหรอ:sweat

Benzt2h
29th January 2012, 23:44
ดีนะครับยังมีคนมอง ผมนึ้ชิไม่มีเลยอยู่โรงเรียนนึ้มา4ปีละไม่มีเลย

stepmeup2
29th January 2012, 23:47
ท้าตีหลังตึกครับ