PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ Batman Arkham City

HOLOGRAM
29th January 2012, 16:47
http://image.ohozaa.com/i/9d0/Fnoeec.jpg (http://image.ohozaa.com/view/815tp)

เกม Batman Arkham City เป็นภาคต่อของเกม Batman Arkham Asylum (หรือที่เรียกกันว่า “แบทแมน อาร์คแฮม ดงคนล่ำ”) พัฒนาโดยสตูดิโอ Rocksteady และจำหน่ายโดย Activision โดยในสมัย Batman Arkham Asylum นั้นได้รับการยอมรับจากเกมเมอร์ทั่วโลกว่าเป็น “เกมฮีโร่ที่ยอดเยี่ยมที่สุดเท่าที่เคยมีมาบนโลกนี้” เลยทีเดียวล่ะครับ การันตีด้วยรางวัล Game of the Year แห่งปี 2009 โดย British Academy of Film and Television Arts, เว็บไซด์ Crispy Gamer, นิตยสาร Games, เว็บไซด์ Games Master และ เว็บไซด์ GamesRadar เลยทีเดียว

จุดเด่นที่ทำให้เกมนี้เป็นเกมฮีโร่เกมแรก ที่ทำลายอาถรรพ์ของเกมฮีโร่ทั้งหมดที่เคยมีมา และก้าวขึ้นมาเป็น Game of the Year ได้นั้น เป็นเพราะระบบการเล่นที่สนุก การต่อคอมโบต่อสู้กับพวกเหล่าร้ายที่เล่นแล้วเข้าใจง่ายและการออกท่าทางที่หลากหลายสุดมันส์ เนื้อเรื่องที่สนุกตื่นเต้น และเป็นการนำเนื้อเรื่องของเหล่าร้ายหลายๆ ตัวมาผนวกรวมกันในเนื้อเรื่องเดียว ซึ่งทำให้เกมนี้ โดดเด่นทั้งในด้าน แอคชั่น, กราฟฟิค และเนื้อเรื่อง จึงไม่แปลกใจเลยล่ะครับ ว่าทำไมถึงได้ตำแหน่ง Game of the Year ของสื่อดังทั้ง 5 นี้ไปครอบครอง

ในด้านเนื้อเรื่องของเกมนั้น ว่าเป็นเนื้อเรื่องต่อจากภาคแรก ซึ่งคราวนี้ Dr. Hugo Strange ได้วางแผนการอะไรบางอย่าง ที่จะทำให้เมือง Arkham City ทั้งเมืองตกอยู่ในหายนะ โดยการรวบรวมเหล่าวายร้ายออกมาอาละวาดยึดเมือง Arkham ซ้ำยังมีการกลับมาของ Joker ที่เหมือนจะถูก Batman กำจัดไปตั้งแต่ภาคที่แล้ว เข้ามาร่วมอีกด้วย แผนการของ Dr.Hugo จะสำเร็จหรือไม่ การกลับมาของ Joker ในภาคนี้มีจุดประสงค์อะไร แล้ว Batman จะแก้ไขสถานการณ์ความปั่นป่วนในเมือง Arkham ได้หรือไม่เพื่อนๆ ทุกคนต้องลองด้วยตัวเองครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าึีครับ สนุกดีครับ + กราฟฟิคสวย ซึ่งเกมนี่ ภาคแรก ผมก็ยังเล่นไม่จบครับ แต่ก็อดใจไม่ไหวที่จะโหลดภาคนี่มาเล่น ภาคนี่ ผมก็เล่นมาได้สักพักแล้วครับ มันส์ดีครับ แต่นานๆมันก็เบื่ออ่ะนะ สรุปคือ เกมนี่เอาใจผมไปอีกเกมเลยครับ สนุกมาก แค่นี่แหละ (รู้สึกมากกว่านี่นะ แต่บรรยายไม่ถูกเอาเป็นว่า มันส์ก็พอ)

RlucksN
29th January 2012, 21:51
สนุกมากครับ ภาคแรกว่าสุดยอดแล้ว ภาคนี้สุดยอดกว่ามากๆ มีความลับให้ค้นหาเยอะมาก คนสร้างเขาใส่ใจรายละเอียดในการทำโครตๆ(มีกล่าวถึงพวกตัวเก่าๆกับพวกที่หนีไปได้ ประวัติต่างๆของเมือง)

แต่ปวดกบาลกับRiddler ยังเก็บโทรฟี่มันไม่หมดเลย แต่ตอนจับตัวมันได้สะใจดี

salerde
29th January 2012, 23:16
เล่นมาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว เกมส์ลอบเร้น แอคชั่นมันส์สุดยอด

ezygamelink
30th January 2012, 13:04
สนุกครับ ^^

Instinger_Zone
30th January 2012, 16:43
โดนใจลุงมากๆ แค่ภาคแรกก็เรียกได้ว่าสนุกมากๆแล้วกับปริศนา การลอบเร้น และแอคชั่นต่างๆ ภาคนี้ improve ขึ้นเยอะมาก เช่น ขนาดของแผนที่ การต่อสู้ การเคลื่อนไหว ที่สำคัญคือกราฟฟิค
ซึ่งเรียกได้ว่าภาคนี้เล่นได้ยาวกว่าภาคที่แล้วจ้ะ(ก็แน่นอนล่ะ ตั้ง 10 กว่า GB แน่ะ) ภาคนี้บินเล่นกันได้ยาวเลย โดนใจลุงมากๆ