PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอรบกวนหน่อยนะครับ

mayongler13
30th January 2012, 00:23
สวัสดีครับ พอดีผมหาเกมส์อยู่เกมส์นึงหามาประมาณ2เดือนได้แล้ว(เกมส์เก่ามว๊ากก) แต่หายังไงก็หาไม่เจอเลยครับ อยากจะรบกวนหน่อยครับ

- คือเป็นเกมส์เกี่ยวกับด้วงอ่ะครับเอามาสู้กัน ฉากหลักจะเป็นพื้นที่ตาราง(คล้ายๆเกมส์กันดั้มอ่ะครับ)วิธีเดินตัวละครก็เหมือนกันเลย
- พอเข้าโหมดสู้กันมันจะเป็นภาพ3dค่อนข้างสวยอยู่นะครับ พอชนะทั้งหมดแล้วก็จะได้ด้วงตัวบอสของแต่ละด่านมาเป็นของตัวเองอ่ะครับ...ก็อะไรประมาณนี้ล่ะครับ มีใครพอทราบว่าชื่อเกมส์อะไรจะโหลดเกมส์นี้ได้ที่ไหนหรือซื้อที่ไหนได้บ้าง รบกวนบอกหน่อยนะครับขอบคุณมากๆครับ(อยากเล่นจะลงแดงอยู่แล้ว555+)
***เกมส์นี้เล่นกับPocket Station ได้ด้วยนะครับ

MrDiNoRawR
30th January 2012, 18:52
เกมที่ว่าคงหายากมากๆเพราะมันมีเกมแบบนี้ไม่กี่เกม :mad: เกมที่ว่าเป็นเกมชื่อ Mushiking หรือเปล่าที่แถวๆตู้น่ะ--

mayongler13
30th January 2012, 22:19
เอ่อ...ไม่ใช่อ่ะครับแต่ใกล้เคียงอยู่เหมือนกัน ลืมบอกไปครับว่าเกมส์นี้เล่นกับเครื่องPS1นะครับ ถ้าจำไม่ผิดเนี่ยผมเล่นมาตั้งแต่สมัยอยู่ป.6-ม.ต้นเนี่ยแหละครับ...สงสัยจะหาไม่เจอจริงๆแหะ -_-"

MrDiNoRawR
31st January 2012, 17:31
เอ่อ...ไม่ใช่อ่ะครับแต่ใกล้เคียงอยู่เหมือนกัน ลืมบอกไปครับว่าเกมส์นี้เล่นกับเครื่องPS1นะครับ ถ้าจำไม่ผิดเนี่ยผมเล่นมาตั้งแต่สมัยอยู่ป.6-ม.ต้นเนี่ยแหละครับ...สงสัยจะหาไม่เจอจริงๆแหะ -_-"

:o โอ้โห Ps1 ใครเอามาลงก็บอกได้ว่าสุดยอดต้อง :cool: ให้กันเลยทีเดียว = =' เกมนั้นสงสัยว่าจะเป็นยุคก่อนประวัตศาสตร์ (ไม่มีการจดบันทึกเป็นลายลักษณ์อักษร)หายากแต่ก็เป็นกำลังใจให้หาเจอครับ = ='

mayongler13
31st January 2012, 22:00
555+ ขอบคุณครับ สงสัยผมจะหาไม่ได้จริงๆนะครับเนี่ย - -" แต่ไม่เป็นไรยังไม่ถอดใจ ยังไงก็จะลองหาต่อไปเรื่อยๆล่ะครับ(หวังว่ามันคงจะมีนะ)555+