PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ghost ? Call of Duty : Modern Warfare 3

bfbc2ween
23rd July 2011, 12:00
ในฐานะที่ผมก็เป็นคนที่ชอบ Ghost เลยมาบอกข่าวดีว่า Ghost ยังไม่ตาย

... หมายความว่าไง ดูจากบทสรุปข้างล่างนี้นะครับ

Q.ก็ Ghost โดนยิงที่หัวแล้วไม่ใช่หรือ ก็ต้องต่าย สิ
A.ปล่าวครับ เข้าใจผิดแล้ว เพราะที่ๆGhost ถูกยิงคือ [หัว]ไหล่

Q.แล้วตอนโดนเผาเราก็ๆ โดนทั้งคู่ไม่ใช่หรอ
A.ปล่าวครับ ท้าคุณมีเกมส์ COD MW2 ผมอยากให้คุณกลับไปเล่นด่านนี้ใหม่ เพราะตอนที่ทหารราดน้ำมันสังเกตดีๆ มันราดใส่แต่ตัวเราไม่ใช่หรือ และอีกอย่าง Shepard นึกว่า Ghost ตายแล้ว

Q.แล้วยังไงต่อ
A.ข่าวดีไงครับ Ghost จะกลับมาใน MW 3

วิดีโออ้างอิง

http://www.youtube.com/watch?v=YLliMnFYOmg&NR=1

ดูให้จบนะครับ

ไม่งั้นไม่รู้

หมายเหตุตอนเรากับ Ghost โดนโยนสังเกตที่Ghost นะครับ เขาถูกยิงที่หัวไหล่

Ment ด้วยนะครับ

civilzaza
23rd July 2011, 12:15
เหอะๆแต่ผมเห็นตอน shepard ยิง ยิงแบบไม่มองเลย แถมยังยิงตรงหัวอีกด้วย 5555

อยากให้ ghost กลับมา T T เหมือนกับ cpt.price ที่โผล่มาทุกภาคเลย = =

pounds
23rd July 2011, 12:19
ไม่ได้สังเกตมาก่อยเลย!!:eek: แต่ตอนที่Ghost โดนโยนแล้วกลิ้งมาทางเรารู้สึก Ghost จะมีเลือดออกตรงท้องนะครับ:confused:

nodoka
23rd July 2011, 12:46
ตอนแรกก็คิดว่าโดนยิงที่หัว

cablenumber1
23rd July 2011, 12:50
ghost ตอนโดนยิงตามันลอย แล้วนิ ผมว่าน่าจะตายแล้วนะ

อ่าใช้ตรงท้องมีรอยเลือดสงสัยโดนกระหนำตอนโดนยิง หัว

bfbc2ween
23rd July 2011, 13:32
ghost ตอนโดนยิงตามันลอย แล้วนิ ผมว่าน่าจะตายแล้วนะ

อ่าใช้ตรงท้องมีรอยเลือดสงสัยโดนกระหนำตอนโดนยิง หัว

มันสลบไปครับ

TheEvilOfTheBloodMoon
23rd July 2011, 13:38
Ghost อาจจะไปโผล่ใน Respawn entermaint ผิดขออภัย ก็ได้ เกมส์ของเขานิทีมวานไปเกือบหมดเลย

driftdancer
23rd July 2011, 15:09
มันสลบไปครับ
คุณมั่นใจได้ยังไงล่ะครับว่าสลบ
ก็อาจจะจริงอยู่ว่า อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราอาจจะได้เห็นโกสต์อีกครั้งใน MW3 ก็ได้ แต่มันก็ไม่มีอะไรมายืนยันได้ครับ ว่าโกสต์ยังไม่ตาย เพราะถูกยิงที่ไหล่ เพราะตอนที่ศพถูกโยนลงมา ผมก็เห็นรอยโดนยิงที่ท้อง ผมเห็นว่าโกสต์ตาลอย เหมือนกับเรปบนๆ ส่วนเรื่องที่ว่า โรชโดนราดน้ำมันแค่คนเดียวนั้นมันก็จริงอยู่ครับ แต่ถ้าพูดตามหลักความเป็นจริง ไฟก็อาจจะลามไปถึงโกสต์ก็ได้ครับ
ปล.ไม่ได้มีเจตนาอยากจะเถียงนะครับ แค่เสนอความคิดเห็นเท่านั้น

warrapat007
23rd July 2011, 15:10
ยังไม่ตายก็ดี ชอบGhost

menoskun
23rd July 2011, 15:22
ทำใจเหอะมันตายไปเเล้ว = = จะขุดประเด็นไหนขึ้นมาก็เท่านั้น เกมก็คือเกมเป็นไปตามบท มันเปลี่ยนจุดจบของตัวละครไม่ได้หรอก
ไม่ใช่เกม H นะจ๊ะจะได้เลือกรูทได้ เเล้วหลักฐานอะไรมายืนยันว่ายังไม่ตาย มี SS ภาค 3 หรอ หรือมีภาพหลุดของ Ghost ออกมา

ปล.รึใครจะเถียง

aM00DIEswedee
23rd July 2011, 15:23
Ghostrism...
บ้ากันไปแล้ว เหมือนจะ อะไรมากกว่ามีภาค MW3 ออกมาซะอีก = ='

AmeOMGtrJ
23rd July 2011, 15:32
ว่าแต่เราโดนเผา ไฟไม่ลามมาโดนตา โกส เอาหรอ ?? น้ำมันยังไงก็เป็นของเหลว มันก็มีไหลกันบ้าง 5 55

tff007
23rd July 2011, 15:37
ถ้ากลับมาก็ดีสิ อยากเจออีกครั่ง :cool:

duchyzaza
23rd July 2011, 15:43
ทำใจเหอะมันตายไปเเล้ว = = จะขุดประเด็นไหนขึ้นมาก็เท่านั้น เกมก็คือเกมเป็นไปตามบท มันเปลี่ยนจุดจบของตัวละครไม่ได้หรอก
ไม่ใช่เกม H นะจ๊ะจะได้เลือกรูทได้ เเล้วหลักฐานอะไรมายืนยันว่ายังไม่ตาย มี SS ภาค 3 หรอ หรือมีภาพหลุดของ Ghost ออกมา

อั้ยยะ ถนัดเกมเเนวนี้ใช่มะนายอ่ะ อิอิอิ

ทำใจเถอะครับ Ghost ตายเเล้ว ตามันเหลือกซะขนาดนั้น
หรือ อีกอย่างคือ
1.Ghost เป็นตัวปลอม
2.มีตัวตายตัวเเทน gHOST

ไม่เเน่ ภาค MW3
อาจจะได้เจอไรเเปลกๆในสิ่งที่เราไม่รู้ก็ว่าได้ อิอิอิ

khalumkung
23rd July 2011, 15:52
Ghost โดนยิงที่ ไหล่ ชัวครับผมสังเกตุเห็นตอนที่โดนยิง หัวไม่ได้แหงนขึ้น แต่เป็นไหล่ที่เหมือนเวลาโดนผลักด้านซ้ายอ่ะครับ ประมาณนั้นเลย เจอกันแน่ MW3 Ghost/Cpt.Price/Soap.Mactavish

hamaki
23rd July 2011, 16:01
สงสัยคงกลับมาเป็น ghost rider

April
23rd July 2011, 16:01
ดูนี่ด่อนคร้าับ
มันมีหลักการมาก
http://www.youtube.com/watch?v=KOjOr4ZlIh4&feature=related

มันอาจทำให้ทุกคนกระจ้าง

ghost141
23rd July 2011, 16:06
คุณมั่นใจได้ยังไงล่ะครับว่าสลบ
ก็อาจจะจริงอยู่ว่า อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราอาจจะได้เห็นโกสต์อีกครั้งใน MW3 ก็ได้ แต่มันก็ไม่มีอะไรมายืนยันได้ครับ ว่าโกสต์ยังไม่ตาย เพราะถูกยิงที่ไหล่ เพราะตอนที่ศพถูกโยนลงมา ผมก็เห็นรอยโดนยิงที่ท้อง ผมเห็นว่าโกสต์ตาลอย เหมือนกับเรปบนๆ ส่วนเรื่องที่ว่า โรชโดนราดน้ำมันแค่คนเดียวนั้นมันก็จริงอยู่ครับ แต่ถ้าพูดตามหลักความเป็นจริง ไฟก็อาจจะลามไปถึงโกสต์ก็ได้ครับ
ปล.ไม่ได้มีเจตนาอยากจะเถียงนะครับ แค่เสนอความคิดเห็นเท่านั้น
ก็ยังสรุปไม่ได้ครับผม เพราะไอ้คำว่า THE MYSTERY OF MAN ที่ makarov ได้กล่าวไว้ มันเป็นเงาที่คล้ายกับโกสมากๆ ก็ไม่แน่ครับผมต้องดูกันต่อไปเกมนี้มันปริศนาและเนื้อเรื่องสับส้อนมากขนาด price ยังไม่รู้โพล่มาจากไหนทั้งที่ดูเหมือนว่าตายไปแล้ว-*-

Natthawatgamer
23rd July 2011, 16:07
จริงหรอเนี่ย นึกว่าตายแล้วซะอีก

MaTiN3z
23rd July 2011, 16:19
สงสัยไม่ตาย เพราะกระสุนมันเลี้ยวได้้หมือนในหนัง Wanted เเละที่ถูกเผานั่นก็คงโดนเผาเเต่เสื้อถ้า เพราะผี!!เอ๊ยพี่เเกเล่นไส่ชุดซะหนาทั้งหน้าทั้งตาทั้งตัว เเล้วไอ้นั่นตอนมันทั้งก้นซิกก้าเเล้วเดินไปขึ้นฮอร์ทันที เเล้วทีนี้โกสต์ก็ฟื้นจากความตาย 555

CL4YMOREZ
23rd July 2011, 16:21
เดี๋ยว MASON มาแทน 555

DeKidZapper
23rd July 2011, 16:58
ไม่มีใครพูดถึงลุงเรนนอฟเลยอ่ะครับมันหน้าแค้นน่ะที่ให้ลุงเขาตายแล้วไปหลอนเมสันแทน

siamzone
23rd July 2011, 17:57
แม่นอิหลี แหม่ไอเราก็นึกว่าตายจริงๆที่ไหนได้ ยังสะงั้น mw3มีเฮ :o

23rd July 2011, 18:38
คลิปที่ท่านให้ดู Noclip นี้เอง.. แต่ว่าที่ไฟเป็นแบบนั้นอาจจะเพื่อมุมกล้องของเราก็ได้ครับ
แต่ว่า ราดไม่โดนโก๊ส ตรงนี้ผมเห็นด้วย =w=

GAIA
23rd July 2011, 19:18

เห็นด้วยตายไปแล้วจะไปขุดมาทำไม

http://www.youtube.com/watch?v=KOjOr...eature=related

บางครั้งทีมงานเค้าแค่ใส่รายละเอียดไม่ครบ อยากเชื่่อในสิ่งที่เห็นครับ

semakutay
24th July 2011, 03:33
อั้ยยะ ถนัดเกมเเนวนี้ใช่มะนายอ่ะ อิอิอิ

ทำใจเถอะครับ Ghost ตายเเล้ว ตามันเหลือกซะขนาดนั้น
หรือ อีกอย่างคือ
1.Ghost เป็นตัวปลอม
2.มีตัวตายตัวเเทน gHOST

ไม่เเน่ ภาค MW3
อาจจะได้เจอไรเเปลกๆในสิ่งที่เราไม่รู้ก็ว่าได้ อิอิอิ

ใช่ ผมว่าน่าจะมีตัวตายตัวแทน
Ghost เป็นใครก็ได้ไม่ใช่เหรอ

One2T
24th July 2011, 07:27
ghost มันตายไปแล้ว จะหลอกตัวเองกันทำไม

bfbc2ween
24th July 2011, 09:51

แล้วคุณไม่ได้คิดหรอครับว่า ตอนทำภารกิจทำไมเขาไม่ใส่ เสื้อเกราะกันกระสุน
Ghost ใส่เกราะกันไฟด้วยครับ

จริงอยู่ที่ว่า โดนลูกโม่ของแรงตั้ง .44 ยิงใส่แต่ Ghost เขาก็ต้องใส่เกราะหนาเป็นพิเศษด้วย
เพราะภารกิจที่เขาเล่นมันใช้เวลานานอาจจะโดนยิงมากกว่า ภารกิจที่วิ่งตามผู้ก่อการร้าย
และอีกอย่างถูกอย่างที่ว่า Ghost จะมีคนปลอมตัวเพื่อพา Roach ไปหา GEN. Shepard ก็ได้

ดังนั้นเราต้องรอ Modern Warfare 3 ครับ

24th July 2011, 10:04
เออใช่... เราอย่าลืมว่าโก๊สเป็นใครก็ได้
ทีมงาน อาจจะเซอร์ไพรส์แบบว่า โก๊สมา แต่ข้างในใครก็ไม่รู้ อะไรทำนองนั้น

Katanamaru
24th July 2011, 10:09
มันก็ดีแล้วหนิ หรืออยากให้ Ghost ตายกัน??????

Ditsadon
24th July 2011, 11:00
ผมเคยเห็นภาพลึกลับภาพนึงใน Trailer Modern Warfare3 นะ ใช่เปล่าไม่รู้ หุๆ แต่ถ้าใช่ก็ดี

boomman
24th July 2011, 11:26
ผมเคยเห็นภาพลึกลับภาพนึงใน Trailer Modern Warfare3 นะ ใช่เปล่าไม่รู้ หุๆ แต่ถ้าใช่ก็ดี

คลิปอันหนึ่งมันก็เปรียบเทียบแบบนี้เลยครับ มันลองดูแล้วเป็น ghost ครับ

siamzone
24th July 2011, 11:41
ดูจากหัวน่าจะใช่ครับ

Andylaw
24th July 2011, 12:19
ถ้าไม่ตายไอคนที่ยิงต้องโง่มาก:byeยิงแบบเก๊กไม่มองเลย

kamal2ov
24th July 2011, 13:16
Soap กับ Cpt.Price จะออกมาภาคนี้รึเปล่าครับเนี่ย

manU__gig
24th July 2011, 13:53
Ghostน่าจะตายไปแล้วนะครับอาจจะไม่โดนเผาก็จริงสังเก๖จุดที่โดนยิงดู โดนยิงนี่หน้าอกข้างขวา กระสุนทะลุปอดก็ได้ หรือแต๋วแตก(ตกใจที่โดนยิง) หรือเสียเลืือดมากเกินไป

teennine123
24th July 2011, 14:40
ถึง Ghost จะไม่ตายแต่ลุกขึ้นมาก็เจอกับลูกน้องของ makarov เล่นงานอยู่ดีอ่ะแหละ

ไม่น่าจะรอดหรอก แต่ไม่แน่อาจจะไปโผล่ใน Mw3 ก็ได้มั้งเกมนี้มันชอบ เซอไพร์

manshinoda
24th July 2011, 14:49
shepard ที่หัวตั้งขอผม อทั้งคู่อาจจะตายจริงๆมากกว่าน่ะครับ

duchyzaza
24th July 2011, 14:57
ขอถามอีกอย่างครับไอ่ที่เราได้เป็น Joseph Allen ในฉากเเรก เเล้วทำไมมันหายไปเลยครับ เเล้วฉา่ก No Russian เราเป้นใครครับ
หรือว่า เราไปปลอมตัวเป็น ลูกน้อง Makarov

driftdancer
24th July 2011, 15:18
ขอถามอีกอย่างครับไอ่ที่เราได้เป็น Joseph Allen ในฉากเเรก เเล้วทำไมมันหายไปเลยครับ เเล้วฉา่ก No Russian เราเป้นใครครับ
หรือว่า เราไปปลอมตัวเป็น ลูกน้อง Makarov

ตายในฉาก No Russian ครับ

oI3lacKLisTo
24th July 2011, 17:10
ขนาด MW ภาคแรก Cpt.Price โดนยิงทำท่ายังกับตายแล้ว ยังอุส่ามาโผล่ใน MW2 อีก
ทางทีมงานเขาก็เคยบอกไว้ว่า MW3 มีเซอไพร์อยู่เป็นอะไรต้องลองเล่นกันเอาเอง
ส่วนตัวก็อยากให้ Ghost รอดเพราะเฮียแกเท่ดี

http://www.youtube.com/watch?v=TvVFOpAccc8&feature=related

The Run
24th July 2011, 17:26
ตายในฉาก No Russian ครับ

ไม่ตายครับ บาดเจ็บสาหัส

thanapatbenz
24th July 2011, 17:30
Ghost = ผี ภาค 3 เลยกลายเป็นผีไง 5555

EDIT: เอาฮานะครับ

duchyzaza
24th July 2011, 17:35

ไอ้บ้า ไม่ตายได้ไง Josepth Allen ในฉาก No Russian โดนยิงกลางกะบาลชักเเง่กๆขนาดนั้น ไม่ตายเรอะ

The Run
24th July 2011, 17:41
ไอ้บ้า ไม่ตายได้ไง Josepth Allen ในฉาก No Russian โดนยิงกลางกะบาลชักเเง่กๆขนาดนั้น ไม่ตายเรอะ

เห้่ยตายจริงงะ !!! ผมไปอ่านจากเว๊บต่างมา
เขาบอก บาดเจ๊บสาหัส และพวกเพื่อนร่วมทีมก็รีบเรียกรถพยาบานมา :O :O

teennine123
24th July 2011, 20:54
เห้่ยตายจริงงะ !!! ผมไปอ่านจากเว๊บต่างมา
เขาบอก บาดเจ๊บสาหัส และพวกเพื่อนร่วมทีมก็รีบเรียกรถพยาบานมา :O :O

เค้าใจผิดแล้วคุณ:sweat บาดเจ็บสาหัส อะไรหละในเกมเค้าก็เขียนอยู่ว่า K.I.A ไม่เห็นหรอคุณในฉากอ่ะ

แล้วไอรถพยาบาลเนี่ยมันมาจากไหนหรอ งง มันเป็นของพวก Makarov ไม่ใช่หรอ

GAIA
24th July 2011, 21:01
เค้าใจผิดแล้วคุณ:sweat บาดเจ็บสาหัส อะไรหละในเกมเค้าก็เขียนอยู่ว่า K.I.A ไม่เห็นหรอคุณในฉากอ่ะ

แล้วไอรถพยาบาลเนี่ยมันมาจากไหนหรอ งง มันเป็นของพวก Makarov ไม่ใช่หรอ

ก็เรากำลังหนีตำรวจไงครับ พอขึ้นรถพยาบาลMakarovยิงแสกหน้าไป แล้วหนีไป

Sweez
24th July 2011, 21:01
Modern Warfare 3 มันเล่าถึงเนื้อเรื่องก่อน Modern Warfare 2 รึป่าว :\ ??

driftdancer
24th July 2011, 22:16

K.I.A. = Killed in Action ตายในหน้าที่ครับ

jinzo
24th July 2011, 22:47
ผมจะรอดู...

icehayha
24th July 2011, 23:05

ผมขอเถียงครับแต่หลักฐานคงหายไปแล้วหละครับเพราะมันอยุ่ในjokergamethเก่าแต่ผมจะบอกไรให้ครับghostจะออกไปรบพร้อมกับ CPT.PRICE สงใสก้ลองไปดูคลิปเอาครับhttp://www.youtube.com/watch?v=jhgUjszS138 ดูสังเกตุตอนเวลา 1:28-1:45 และลองสังเกตุดูครับว่าจะมีอยุ่2คนในระหว่าง1:28-1:45จะมีฉากที่2คนเปิดประตูลองสังเกตุดูที่หูฟัง(GHOST)ส่วนอีกคนสังเกตุที่หน้ากาก(PRICE)สังเกตุดูหน้ากากมันจะเหมือนของPRICEในMW1

ganadosa
25th July 2011, 00:24
ถ้าตายคือตาย รอดคือรอด

ไม่ต้องเถียงกัน

ให้ MW3 เป็นข้อพิสูจน์

กะอีแค่ตัวละครในเกมที่ชอบเป็นพิเศษ

ทำซะยังกับสืบหานักการเมืองคอรัปชั่น

อ้างคลิปโน้นคลิปนี้ ว่าเป็นการยืนยันว่าตายหรือไม่ตาย

เชื่อเถอะครับ รอเกมออกเพื่อเป็นข้อพิจน์ไม่ต้องมานั่งพิมคำเถียงกันเองแบบนี้

มันไม่ได้อะไร

Instinger_Zone
28th July 2011, 12:19
เป็นผมจะไม่ให้มันตายหรอก
มันยังพอจะบทได้ในภาค 3 อยู่

hopmbnzatou
28th July 2011, 13:33
ผี...ผี...ผีแน่ๆเลยชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า Ghost มันต้องเป็นผีมาหลอกหลอนเราแน่เลย ไม่...ไม่...ไม่

ภาคสองมันตายไปแล้วยังตามมาภาคสามอีก ไม่...ไม่...ไม่ :dash

Nut_crazyboy
28th July 2011, 13:48
ช่วยยืนยังว่ายังไม่ตายครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Kp7z1yW2VFY&feature=related

Andylaw
28th July 2011, 14:20
โดนไฟครอกตาย....

tanik007
29th July 2011, 21:24
ผมว่าถ้าพูดถึงกัปตับไพรส์ทำไมเขาอยู่มันได้ทุกภาคเลยล่ะจะไม่เห็นก็แค่ภาค 5 เท่านั้น สงสัยเล่นของแหง๋มๆ

ichiko
30th August 2011, 20:08
อีกไม่กี่อาทิตย์....ได้รู้กัน

tae2104
10th October 2011, 22:56
http://www.youtube.com/watch?v=G-Tqlj03nlg
Ghost ไม่ตาย

RES_PAUL
10th October 2011, 23:20
ตายครับทีมงานผู้สร้างเค้าออกมาบอกเองแล้วหนิครับและอีกอย่างเงานั่นคือคนในหน่วย SAS ชื่ออะไรหว่าลืมล่ะ

babe2125
12th October 2011, 18:40
อันนี้เหนเขาบอกกันว่าคนที่ใส่ไอโม่งที่หัวคือ Ghost
http://www.youtube.com/watch?v=AdKgDVruHfo

moamoa2
12th October 2011, 18:57
Ghost จะกลับมาหรือไม่กลับมันก็เรื่อง ของทีมงานเข้าครับ

ผมรอเล่นอย่างเดียว

notenaphat
12th October 2011, 19:04
ก็แค่เกมครับ จะไปซีเรียสกันทำไม ก็แค่โพลีกอน ถ้าไม่อยากให้มันตายก็ไปบอกคนสร้างเกมซิครับรับรองไม่ตายแน่ จะได้ไม่ต้องเถียงกัน ^ ^

BlackRockShooter
12th October 2011, 19:11
Ghost เค้าใส่หน้ากากนิ เอาใครมาใส่แทนก็ได้

gsuhplyf
12th October 2011, 19:14
ถ้าตายคือตาย รอดคือรอด

ไม่ต้องเถียงกัน

ให้ MW3 เป็นข้อพิสูจน์

กะอีแค่ตัวละครในเกมที่ชอบเป็นพิเศษ

ทำซะยังกับสืบหานักการเมืองคอรัปชั่น

อ้างคลิปโน้นคลิปนี้ ว่าเป็นการยืนยันว่าตายหรือไม่ตาย

เชื่อเถอะครับ รอเกมออกเพื่อเป็นข้อพิจน์ไม่ต้องมานั่งพิมคำเถียงกันเองแบบนี้

มันไม่ได้อะไร

ขออนุญาต คิดต่างหน่อยเน่อ

ถ้าคนเราไม่ดราม่ากัน ใช้เหตุผลและไม่พูดกระแทกกัน มันก็คือเสน่ห์และความรู้สึกตื่นเต้นกับเกมส์ตอนต่อไป เพราะเกมส์ก็เหมือนกับ หนัง หรือ การ์ตูนที่เราชอบนั่นแหละครับ
ทำให้แฟนๆได้มาแลกเปลี่ยนเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับเกมส์ ทั้งนี้มันก็อยู่ที่ผู้อ่านเองว่าเค้าจะเชื่อหรือไม่เชื่อ และเรื่องราวจะเป็นอย่างไรนั้น มันก็ต้องรอภาคต่อไปออกมาให้ได้เห็นกันครับ
ถ้าผู้สร้างเค้าจะสร้างจุดบางจุดเพื่อเป็นปมหรืออะไรเอาไว้ หมายถึงเค้าตั้งใจ ก็จะได้วิจารณ์แลกเปลี่ยนเรื่องราว ความน่าจะเป็นอะไรทำนองนี้ ซึ่งในการ์ตูนต่างๆเราก็ได้เห็นกันอยู่ครับ

อย่าง บลีช นารูโตะ วันพีช ฯลฯ แต่ถ้าจุดจุดนั้นเค้าไม่ได้ใส่ใจแค่บังเอิญ ก็แล้วไปป เหอะๆ

ความคิดของผมก็คือ MW มันเป็นซี่รี่หนึ่ง ที่เป็นเรื่องราวติดต่อกันมาเข้าสู่ภาคที่ 3 ซึ่งก็เหมือนภาพยนต์ หรือการ์ตูนที่ต้องมีแฟนๆคอยติดตามเป็นธรรมดา
การได้วิจารณ์ คาดคะเน หรือเดาเรื่องราว มันคือความสนุกของแฟนเกมส์ครับ เพียงแต่ว่าถ้าไม่ใช้เหตุผลแต่ใช้คำประโยคกระแทกแดกดันหรือแขวะกัน
มันก็จะเป็นสงครามดราม่าในทันที

AUSTIN
12th October 2011, 19:15
อันนี้เหนเขาบอกกันว่าคนที่ใส่ไอโม่งที่หัวคือ Ghost
http://www.youtube.com/watch?v=AdKgDVruHfo

ไม่ใช่โม่งครับเขาใส่ Hood และหน้ากากแก๊ส และคนที่เห็นออกมาจากรถตอนรถไฟล้มนั้น

ที่เข้าใจว่าคือ Ghost จริงๆแล้วเขาคือ Sgt.Wallcroft จากหน่วย SAS ครับ (น่าจะเคยเห็นบ้างในภาค 4)

ซึ่งคนพากย์ Wallcroft เป็นคนเดียวกับคนพากย์ Ghost (พี่คนนี้พากย์ให้ Gaz และ Ghost มาแล้ว)

ซึ่งมั่นใจได้ว่าทีมงานจะปั้น Wallcroft เป็นคาแรคเตอร์ขวัญใจตัวใหม่แบบ Ghost ครับ

เรื่อง Ghost จะตายหรือไม่นั้นไม่ทราบครับ รอเกมออกมาดีที่สุด ดีกว่ามาบอกว่า ตายแล้ว หรือยังไม่ตาย

มันไม่มีคำตอบที่ถูกต้อง 100% หรอกครับ มีก็จะตอนเกมออกโน่น รอดูเอาครับ

Nbita
12th October 2011, 19:20
แค่คนๆ เดียวในเกมส์ตายมันเถียงกันซะ ขนาดนี้เลยหรอ

ปล. ส่วนตัวชอบโกสมาก นะ เล่น Getamped จ้างคนทำสกินโกสเลยอ่า

Nuttapons
12th October 2011, 21:08
มันก็แค่เกมส์ เถียงกันไปเพือ อะไรเนี่ยครับ
ถ้าอยากรู้จริงๆ 11.8.11 ครับ รู้แน่ เขาตายหรือไม่ตาย

earthh
12th October 2011, 21:16
Ghost ตายไปแล้ว:mad3

oodkungzx
12th October 2011, 21:16
ไม่ใช่โม่งครับเขาใส่ Hood และหน้ากากแก๊ส และคนที่เห็นออกมาจากรถตอนรถไฟล้มนั้น

ที่เข้าใจว่าคือ Ghost จริงๆแล้วเขาคือ Sgt.Wallcroft จากหน่วย SAS ครับ (น่าจะเคยเห็นบ้างในภาค 4)

ซึ่งคนพากย์ Wallcroft เป็นคนเดียวกับคนพากย์ Ghost (พี่คนนี้พากย์ให้ Gaz และ Ghost มาแล้ว)

ซึ่งมั่นใจได้ว่าทีมงานจะปั้น Wallcroft เป็นคาแรคเตอร์ขวัญใจตัวใหม่แบบ Ghost ครับ

เรื่อง Ghost จะตายหรือไม่นั้นไม่ทราบครับ รอเกมออกมาดีที่สุด ดีกว่ามาบอกว่า ตายแล้ว หรือยังไม่ตาย

มันไม่มีคำตอบที่ถูกต้อง 100% หรอกครับ มีก็จะตอนเกมออกโน่น รอดูเอาครับ

มันเป็นแค่ที่เราคิดไปเองว่าghostตายไปแล้วและฉากนี้ก้อชัวแล้วว่าไม่ใช่ ghost แล้วคนสร้างเกมเขาบอกว่า "ghost ยังไม่ตาย เด๋วคุณก็รู้ว่าผมหมายถึงอะไร" มันเป็นปริศนา และ trailer ตัวนี้มันก้อแค่ออกมาดึงดูดให้คนสนใจ ถ้าให้ชัวรอเล่นในเกมดีกว่า ^^

duchyzaza
12th October 2011, 21:17
Sgt.Wallcroft
http://images1.wikia.nocookie.net/__cb20110527013154/callofduty/images/thumb/f/fc/SgtWallcroft.png/270px-SgtWallcroft.png

ใน Modern Warfare ภาค 1 ที่ฉาก พวกเราไปขโมยข้อมูลจากในเรือของศัตรู

สำหรับภาคนี้ผมชอบ จ่า Sandman
มากกว่าครับใน MW3 เพราะ หน้าเหมือน Robert Downey Jr. เเล้ว ฮาตก เศษกระจกปัก เเขนตั้งนานไม่ตาย ความรู้สึกช้าด้วย :eek:

http://whatswithjeff.com/wp-content/uploads/2011/05/COD-MW3-Sandman.jpg

ภาคนี้เราจะไดเ่ล่นเป็น
ทหารคนใหม่ด้วย ชื่อ Derek Frost Westbrook ดูซิว่า เเกจะตายไหม เหอะๆ

หาจากใน Wiki ได้ครับ

micro
15th October 2011, 09:04
มันจะตายหรือไม่ตายนั้น ผมว่าขึ้นอยู่กับคนทำเกมคับ

UkuleleAlone
15th October 2011, 09:07
ขวัญใจมหาชน จริงๆ ไอตัว GHOT เนี้ยฮ่าๆ

007: BloodStone
15th October 2011, 09:20
ไว้รอดูใน Mw3 ดีกว่าไหม ถ้าโผล่มาก็คือ รอด ไม่โผล่มาแสดงว่า ตาย....

[Never]
15th October 2011, 09:56
ลองดูคลิปดีดีแล้วไอ้คนยิงมันไม่ได้เล็งโกสเลยยิงสุ่มๆเลยไม่แน่อาจโดนหัวไหล่จริงๆก็ได้ผมกดรีไปมาๆ
ไฟที่ออกจากปืนมันผ่านคอไปแล้วไปตรงที่หัวไหล่แทน อาจจะไม่ตายก็ได้น่ะครับ ^ ^

pooh101
16th October 2011, 23:16
ผมว่าเรารอเล่น cod mwf 3 กันก่อนคับแล้วค่อยมาสรุปกัน แต่ผมว่าโอกาสที่ ghost จะรอดนั้นก็มีไม่น้อยคับ

177253410295
18th October 2011, 15:49
ชอบ Ghost มากๆเลยคับ

n123
18th October 2011, 15:53

ฮ่าฮ่า มาด !!

n123
18th October 2011, 16:08
ขออนุญาต คิดต่างหน่อยเน่อ

ถ้าคนเราไม่ดราม่ากัน ใช้เหตุผลและไม่พูดกระแทกกัน มันก็คือเสน่ห์และความรู้สึกตื่นเต้นกับเกมส์ตอนต่อไป เพราะเกมส์ก็เหมือนกับ หนัง หรือ การ์ตูนที่เราชอบนั่นแหละครับ
ทำให้แฟนๆได้มาแลกเปลี่ยนเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับเกมส์ ทั้งนี้มันก็อยู่ที่ผู้อ่านเองว่าเค้าจะเชื่อหรือไม่เชื่อ และเรื่องราวจะเป็นอย่างไรนั้น มันก็ต้องรอภาคต่อไปออกมาให้ได้เห็นกันครับ
ถ้าผู้สร้างเค้าจะสร้างจุดบางจุดเพื่อเป็นปมหรืออะไรเอาไว้ หมายถึงเค้าตั้งใจ ก็จะได้วิจารณ์แลกเปลี่ยนเรื่องราว ความน่าจะเป็นอะไรทำนองนี้ ซึ่งในการ์ตูนต่างๆเราก็ได้เห็นกันอยู่ครับ

อย่าง บลีช นารูโตะ วันพีช ฯลฯ แต่ถ้าจุดจุดนั้นเค้าไม่ได้ใส่ใจแค่บังเอิญ ก็แล้วไปป เหอะๆ

ความคิดของผมก็คือ MW มันเป็นซี่รี่หนึ่ง ที่เป็นเรื่องราวติดต่อกันมาเข้าสู่ภาคที่ 3 ซึ่งก็เหมือนภาพยนต์ หรือการ์ตูนที่ต้องมีแฟนๆคอยติดตามเป็นธรรมดา
การได้วิจารณ์ คาดคะเน หรือเดาเรื่องราว มันคือความสนุกของแฟนเกมส์ครับ เพียงแต่ว่าถ้าไม่ใช้เหตุผลแต่ใช้คำประโยคกระแทกแดกดันหรือแขวะกัน
มันก็จะเป็นสงครามดราม่าในทันที

นายพูดได้ถูกต้องที่สุดครับ รักกันไว้

4loN3
18th October 2011, 16:50
My name is Ghost , And I will have my Renevenge!

Boss
18th October 2011, 17:49
แต่ผมว่ารอดยากนะครับ โดนตั้ง.44 ระยะเผาขน ไม่น่าจะทนได้ แต่ ถ้ากลับมาก็ขอให้ไม่โดนยิงอีกละกัน(ผมว่าไม่น่ารอดนะ // me เผ่น)

PREDATOR
18th October 2011, 17:51
เอาเหอะนะ อยากรู้กันยังไงก็ต้องเล่นพิสูจน์ในเกมด้วยตัวเองจริงๆแหละ

ยังไงเกมอ่ะ เค้าก็ต้องทำมาแบบมีฉากลุ้นไรบ้างนะ ;)

izumikonata
18th October 2011, 21:51
Price ก็โผล่ในภาคแรกครับ คาดว่า Price น่าจะถูกจับขังคุกใน MW 2 ส่วนฝั่ง Soap ก็ได้ทำงานในฐานะหน่วย TF 141 ที่ประสานงานกับ Ranger

โดย Shepherd เป็นหัวหน้า Ranger และ CIA : Allen ที่เราเล่นในตอนแรกเลยได้สั่งไปปลอมตัวเป็น Bad Guy เข้ากับ Makarov แต่กลับโดนฆ่าตายเพราะถูกจับได้

ถ้ากล่าวถึง TF 141 ในหน่วยจะมีเพียง Ghost ที่เก่งที่สุด เผลอๆอาจมากกว่า Soap ก็ได้

แต่กลับมาตายกับ Roach ... หรืออาจไม่ .... คำตอบมันก็รออยู่ใน MW 3 นี่

ข้อสงสัยสุดท้ายน่ะครับ :ask แล้ว Makarov เกี่ยวข้องอย่างไรกับ Price ต่อให้รู้ว่าเป็นคู่แค้นก็ตาม

Gintoki-JKG
19th October 2011, 18:15
ยังไงซะอีกไม่นานเกมก็จะมาแล้ว(ถ้าไม่มีโรคเลื่อน)

oK-ONo
19th October 2011, 18:20
รอเล่น COD MW 3 เลยจ้า จะได้รู้กัน

SinSu
19th October 2011, 19:01
= =อะไรนักหนาเนี่ย มันเป็นแค่เกม ใช้ทฤษฎีโลกความจริงกันเข้าไป

คนทำเกมบอก ฮว้าก แค่มันเป็นไปตามเนื้อเรื่องยังจับผิดกันซะ

art18000
31st October 2011, 09:48
Ghost สมชื่อ!!

boomman
31st October 2011, 09:52
มีการดัน 555

อีกไม่นานก็รู้กันแล้วครับ

rockpoko
31st October 2011, 10:10
ผู้สร้างผลงานเกมส์ COD MW 3 บอกว่า Ghost จะกลับมาใน MW 3 เหรอ

Ghost อาจแกล้งตายเพื่อให้เราไม่รู้ความลับว่า Ghost เป็นสายของ Vladimir Makarov

I2mi
31st October 2011, 10:26
จริงๆแล้วฉากสุดท้ายที่ให้ดูอ่ะครับที่มันเป็นเห็นรูปร่างคนจริงๆไม่ใช่ Ghost ครับ ลองไปดู http://www.youtube.com/watch?v=YLliMnFYOmg&NR=1 แต่เป็นคนร่วมทีมต่างหากด่านรถไฟอ่ะ

Chris
31st October 2011, 10:29
นี้เราเล่นเกมนี้เพราะไอมนุษย์ใส่หน้ากากคนนี้หรอครับ :confused:

AUTcher
31st October 2011, 11:29
ผมก็เห็นนะว่า โกส โดนยิงที่หัวไหล่ เเต่ไง ๆ ก็คิดว่าตายเพราะโดนเผา เพราะคนตายตามันจะเหลือบขึ้นอ่ะ ก็เลยคิดว่าตายเเหง ๆ - -

thanawit1234
8th November 2011, 22:15
ไม่เห็นghostใน MW3 เลยเล่นจบแล้ว เดาว่าน่าจะตายคับ

Elizabeth
8th November 2011, 23:26
เค้าเรียกว่า "สมกับชื่อ Ghost จริงๆ"

hackedsugus
8th November 2011, 23:28
MW3 เล่น มาจะครึ่งเรื่องแล้วยังไม่เห็นเลย - -

Constantum
8th November 2011, 23:30
ผมเล่นจบแล้วครับ

ไม่มี Ghost โผล่มาเลย - -*

จะมีก็แต่ในรูปภาพ

aomwan
8th November 2011, 23:32
มาตอบคำถามของทุกคนครับ Ghost ได้ม่องไปเรียบร้อยแล้ว !! ยืนยันครับ เพราะผมเล่น MW3 จบแล้ว ไม่มีGhot โผ่ลมาสักฉาก

pkill1994
8th November 2011, 23:43
ที่ทาง IW บอกว่าโกสท์จะโผล่มาใน MW3 นี่โผล่มาแค่ในรูปใช่ไหมเนี่ย

****ดดดดดดดดดดดด

KiSaruz
9th November 2011, 00:01
เล่นจบแล้วแต่งงกับรูปนี้มาก
http://image.free.in.th/z/ix/endingpicture.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=e2f072f6e63e16eb4730759d7e52373e)
งงว่าทำไม Ghost ตายภาค MW2 แล้วกลับมาถ่ายรูปกับ Cpt.Price กับ Cpt.Soap และ Sandman ได้เฉยเลยรึว่ามันจะเป็นรูปก่อนไปปฎิบัติการที่ OP Kingfish เพราะว่าบนมุมซ้ายบนรูปของรูปนี้มันเขียนว่า Op kingfish 10/8/13 ซึ่งพอนำคำว่า Op kingfish ไปหาใน youtube ก็จะเจอคลิปนี้แต่ในคลิปไม่เห็น Sandman เลยรึว่ามีเขาแต่ไม่ค่อยออกมาไม่ค่อยบ่อย

http://www.youtube.com/watch?v=nqW_vAOF45I

lastcall
9th November 2011, 04:26
http://image.free.in.th/z/ix/endingpicture.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=e2f072f6e63e16eb4730759d7e52373e)
งงว่าทำไม Ghost ตายภาค MW2 แล้วกลับมาถ่ายรูปกับ Cpt.Price กับ Cpt.Soap และ Sandman ได้เฉยเลยรึว่ามันจะเป็นรูปก่อนไปปฎิบัติการที่ OP Kingfish เพราะว่าบนมุมซ้ายบนรูปของรูปนี้มันเขียนว่า Op kingfish 10/8/13 ซึ่งพอนำคำว่า Op kingfish ไปหาใน youtube ก็จะเจอคลิปนี้แต่ในคลิปไม่เห็น Sandman เลยรึว่ามีเขาแต่ไม่ค่อยออกมาไม่ค่อยบ่อย

http://www.youtube.com/watch?v=nqW_vAOF45I

ถ้าถามว่าผมงงไหม...ผมก็จะบอกว่างงเหมือนกัน เหตุการณ์ที่เห็นในคลิปข้างต้นนั้นผมว่าน่าจะเป็นภารกิจย่อยๆ
ผมว่าเกมนี้*****มี 2 รูธแน่ๆเลย

1.Price ตาย Ghost & Roach ตาย

2.Price รอด Ghost & Roach ตาย

แต่ผมว่าในคลิปข้างบนยังไง Price ก็รอด เพราะว่าน่าจะโดนจับตัวไปแล้วโดนชกเหมือนที่ Price เคยชก"ไอนั้น" ในโรงนาอะ &&&& No Comment Anymore

Sr!ce-I'm-Fool
9th November 2011, 10:27
Ghost กลาย เป็น Ghost ไปแล้วจะกลับมาทำไม อีก !!

Ashsaver
9th November 2011, 17:17
Gaz ตายแล้วกลับชาติมาเกิดใหม่ชื่อ Ghost Ghost ตายแล้วกลับชาติมาเกิดใหม่ชื่อ Wallcroft จบมัยจ๊ะ

ให้ตายเถอะโรบิน ในวงการเกมถ้าเขาชอบนักพากย์คนไหนเขาก็จ้างคนเดิมมาพากย์เรื่อยๆแหล่ะ เดี๋ยวถ้าเกิด Wallcroft เดี๊ยงใน Modern Warfare 3 พอ Modern Warfare 4 มาเขาก็คงจ้างคนเดิมมาพากย์อีก สงสัยคราวนี้ชื่อ.....ศรยุทธ์

mcoueen
12th November 2011, 23:10
แต่ไอ่ nokolai แม้งเก่งเหมือน****อยู่แต่บนเครื่องบินอยู่กับฐาน

RES_PAUL
12th November 2011, 23:15

อ่าใช่ครับนั่นเป็นภาพก่อนปฎิบัตรการ OP KINGFISH คือถ่ายรูปรวมกันไว้แต่ไม่มีข้อมูลว่า sandman ได้ไปด้วยหรือเปล่าหลังจากโดนจับก็ถูกขังลืมใน GULAG[MW2] และถูกเรียกว่า PRISONER 6-2-7

แต่ไอ่ nokolai แม้งเก่งเหมือน****อยู่แต่บนเครื่องบินอยู่กับฐาน

ถ้าคุณได้เล่นตั้งแต่ซีรี่ MW มาคุณจะรู้ว่าไม่ได้เก่งแค่เครื่องบินกับสื่อสาร ^_^

tanakorn2538
12th November 2011, 23:27
Ghost ยังไม่ตายหรอก แค่ไปถ่ายหนัง ไม่เชื่อดู
http://www.youtube.com/watch?v=pMrwNz24j_g&ob=av3e
http://www.youtube.com/watch?v=zmVCs1qLgRw

Msguzs
12th November 2011, 23:54
ในความเป็นจริงผมว่า Ghost ตายไปแล้วครับ แต่คนเขียนบทใหม่เขาอาจจะนํา Ghost กลับมาในนามของ wallcrof ครับผม(ไม่รู้จริงป่าว)

ถ้าใครอยากรู้ว่าภาคหน้าจะมีตัวละครใหม่ชื่อไรอีก ลองกลับไปเล่นภาคก่อนๆดูครับ รู้สึก ค่ายนี้มักจะเอาชื่อบุคคล ในภาคก่อนๆมาร่วมด้วยครับ wallcrof ก็เหมือนกันผมเจอในภาค 4 นี้เอง

อย่าลืมว่าชีวิตตัวละครในเกมส์ทั้งหมด อยู่ในกำมือของ คนเขียนบท นะครับ :eek:

commandman
13th November 2011, 00:46
Ghost ยังไม่ตายก็ดีครับ

คนที่ควรตาย อะคือ Cpt price ตอนแรกก็ชอบนะ

แต่พอเล่นมาหลายๆ ภาคโพล่มาจนเซงละ ผ่านมีกี่สมรภูมิ ก็ไม่ตายสักที

<_lucifer_>
13th November 2011, 00:56
เห็นด้วยตายไปแล้วจะไปขุดมาทำไม

http://www.youtube.com/watch?v=KOjOr...eature=related

บางครั้งทีมงานเค้าแค่ใส่รายละเอียดไม่ครบ อยากเชื่่อในสิ่งที่เห็นครับ

ผมว่าเค้าใส่รายละเอียดไม่ครบมันก็เปลี่ยนกันได้นะครับเพราะว่าภาคนี้เค้าเปลี่ยนทีมงานแทบยกชุดเลยนะครับ คนเขียนบทด้วย :rtfm

JuliusRM
13th November 2011, 21:01
ในฐานะ ที่ผมชอบ GHOST มากๆ แต่ก็ต้องทำใจนะครับ เพราะ MW 3 ไม่มีแม้แต่วี่แววของ GHOST เลยครับ TT

Kellidev
13th November 2011, 21:10
Ghost ตายแล้วครับ เมื่อนานมาแล้วคนเขียนบทเขาก็บอกอยู่ แล้วว่าจะทำภาคที่เป็นเบื้องหลังของ ghost ด้วย

mazadontle
14th November 2011, 13:59
ตัวละครที่ผมว่า น่าติดตามใน mw3 น่าจะเป็น Wallcroft กับ Sandman ครับ

Wallcroft นั้นออกมาเล่นฉากเดียว(รึปล่าวนะผมจำไม่ได้) , Sandman เราก็ต้องลุ้นว่าจะรอดแบบลุง Price รึปล่าว

ส่วน Ghost ผมว่าตายแล้วนะครับ :( แต่ฉากนั้นทีมงานคงไม่ได้ใส่ใจละเอียดมาก ว่าต้องยิงหัวแล้วต้องราดน้ำมัน Ghost ด้วย

ปล.ซิกการ์ที่ Shepard สูบมันหมดมวนยังอะครับ ตอนโยนใส่ Roach และ Ghost

kritthee99
14th November 2011, 14:15
แต่ผมสังเกตุว่า ตอนที่ทหารมันราดน้ำมัน มันเน้นเราอย่างเดียวเลย ไม่ได้หันหลังไปราดคนข้างหลังเลย
เห็นแต่มันราดใส่แต่เรา
(ความคิดส่วนตัวนะครับ)

kritthee99
14th November 2011, 14:16
แล้ว Ghost มันอยู่ในด่านไหนของ MW3 อะผมไม่ค่อยสังเกตุ

mazadontle
14th November 2011, 14:40
แล้ว Ghost มันอยู่ในด่านไหนของ MW3 อะผมไม่ค่อยสังเกตุ

ไม่มีครับ แต่เขาสงสัยกันที่ Wallcroft เพราะไม่เห็นหน้าตาเขาเลย

TheSmileSymbol
14th November 2011, 16:16
ผมเล่นจบเเล้วครับภาค3อะไม่เจอGhostเลยรึว่าผมไม่เห็นมันก็เเค่นั้นเเหละ

TheSmileSymbol
14th November 2011, 16:18
Sandman เหมือนตายนะครับด่านหิมะนะ

SerasoNz
17th November 2011, 15:18
ผมก็เล่นจบแล้ว (เมื่อกี้) ไม่เห็น GHOST เลย เหนแต่ในรูปถ่าย เห้อ ผมละอยากรู้จริงๆ

Manman02
17th November 2011, 15:39
ไอ้หน้าไหนใส่หน้ากากกระโหลกก็เป็น Ghost ได้ทั้งนั้นล่ะครับ

Ekstemi
17th November 2011, 15:43
ไปงัดกระทู้มาทำไมอีก:sweat

SerasoNz
17th November 2011, 15:49
ไปงัดกระทู้มาทำไมอีก:sweat
แหม ก็ผมอยากรู้อะ ก็เหน เขาให้สัมภาษณ์ GHOST ยังไม่ตาย ไม่ใช่หรอ เล่นจนจบยังไม่เห็นเลย แล้ว ภาพถ่ายนั่นผมอยากรู้แบบชัดๆอะ

Matizano
17th November 2011, 15:55
ยังไม่รู้จักจบจักจบสิ้น เว้ยเห้ย

nontawat02
17th November 2011, 16:00
จบเถิดโยม ตายก็คือตายอย่าไปเรียกมาอีกเลย

dadvader
17th November 2011, 17:57
Ghost ไม่ตายครับ แต่ไปอยู่ในชื่อว่า LwabreakerTV ครับ 555+

teng18009912
18th December 2011, 18:46
Gaz ตายแล้วกลับชาติมาเกิดใหม่ชื่อ Ghost Ghost ตายแล้วกลับชาติมาเกิดใหม่ชื่อ Wallcroft จบมัยจ๊ะ

ให้ตายเถอะโรบิน ในวงการเกมถ้าเขาชอบนักพากย์คนไหนเขาก็จ้างคนเดิมมาพากย์เรื่อยๆแหล่ะ เดี๋ยวถ้าเกิด Wallcroft เดี๊ยงใน Modern Warfare 3 พอ Modern Warfare 4 มาเขาก็คงจ้างคนเดิมมาพากย์อีก สงสัยคราวนี้ชื่อ.....ศรยุทธ์
Sgt.Wallcroftมีตั้งแต่MW1แล้วครับ Ghostตายแล้วมั่งโดน.44 ยิงไม่ตายได้ไง

speciallah
18th December 2011, 18:53
จะขุดมาทำไมกันล่ะครับเนี่ย Ghost ตายไปนานแล้ว Wallcroft มันคนละคน อยู่มาตั้งแต่ภาคแรก ด่านที่ไปบุกเรือ จบสักทีเถอะ :sweat

ปล.ที Roach ตายไม่เห็นมีใครบ่น ผมล่ะโคตรชอบ Roach เลย

Aries_Palmme
18th December 2011, 19:37
ไม่เคยคิดว่ากระทู้นี้จะถูกขุดขึ้นมาจากหลุมศพ Ghost จนกระทั่งโดนธนูปักที่หัวเข่า

RES_PAUL
18th December 2011, 19:37
ใครมันขุดแว๊ะ =_= (ทีกระทู้ตรูล่ะไม่ขุด)

nontawat02
18th December 2011, 19:43
ขุดทำไมฟะเนี่ย -*-

DeKidZapper
18th December 2011, 23:59
จนกระทั่งโดนธนูปักที่หัวเข่า มันหมายความไงหรอพูดกันจังเลยมันเป็นมุกตลกหรอ ?

lolikon555
19th December 2011, 00:04
ผมว่า ถ้าคนเขียนบท MW2 มาเขียนบท MW3 โกสอาจไม่ตายก้อด้่ายนะ แต่นี้ คนเขียนบทจากไหนไม่รู้ มาเขียนแทนเพราะโดนไล่ออกจาก Infinity Word MW3 เนื้อเรื่องเลยเปลี่ยน และเนื้อเรื่องเลยไม่ได้เป็นในแบบที่มันควรจะเป็น

One2T
19th December 2011, 00:11
ผมว่า ถ้าคนเขียนบท MW2 มาเขียนบท MW3 โกสอาจไม่ตายก้อด้่ายนะ แต่นี้ คนเขียนบทจากไหนไม่รู้ มาเขียนแทนเพราะโดนไล่ออกจาก Infinity Word MW3 เนื้อเรื่องเลยเปลี่ยน และเนื้อเรื่องเลยไม่ได้เป็นในแบบที่มันควรจะเป็น
จะคนเขียนบทคนเดิมมาเขียน ยังไงมันก็ตาย แล้วไอ้บทใหม่หน่ะ มันก็บทจากคนเดิม แล้วมาเปลี่ยนนูั่นนี่ นิดหน่อยๆ จะได้ยกเครดิตให้ให้ทีมใหม่แค่นั้น
จะยังไงมันก็ตาย